Đi Mỹ Trong 3 Ngày, Cần Giúp Đở ???

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Đi Mỹ Trong 3 Ngày, Cần Giúp Đở ???

Thank bạn nhé, mình biết phải nói sao cho mọi người hiểu rồi.

@F4ChoDaiCo : nếu mình qua đến Mỹ thì việc tìm người kết hôn rất dể dàng, người quê mình đang ở mỹ còn nhiều hơn ở vn.
www.leespanail.com website tiệm nail của anh chị ở Mỹ.
Baba có 6 anh chị em thì 5 ng (và gia đình) đang ở mỹ
Mama cũng có 6 anh chị em thì cả 6 gia đình đang ở mỹ.
Em trai mình mới qua mỹ dc 9 tháng, giả sử mình qua đến mỹ thì sẽ có cuộc trao đổi giữa em trai mình và gia đình khác để làm diện kết hôn.
Và với số lượng người thân ở mỹ như thế thì việc tìm ng kết hôn nằm trong bàn tay.
Tuy nhiên trong khoản 3-4 năm nữa cũng đến lượt mình phỏng vấn và cuộc sống hiện tại ở vn khá tốt nên mình ko mạo hiểm bỏ ra nhiều tiền như thế để dc đi du lịch vài tháng rồi trốn chui đâu đó (ở nhà ng thân thì nguy hiểm).
Mình cần hiểu vấn đề để nói cho những ng mà mình quen dc hiểu thôi, để giúp những ng khác khỏi phải mất tiền.

Xin cám ơn thiện chí của mọi người!
Chào bạn .

Bạn nói dễ thì bạn cứ thử đi. Coi kiếm 1 người kết hôn giả có dễ không,người ta làm kết hôn free cho bạn sao . Ở Mỹ có 1 câu nói " AMERICA NOTHING FREE" .

Bạn nói người thân bạn rất nhiều,kết hôn giả rất easy.vậy tại sao bạn phải sống trốn chui trốn nhủi ".

Duy Thai

Thành viên tích cực

giả sử mình qua đến mỹ thì sẽ có cuộc trao đổi giữa em trai mình và gia đình khác để làm diện kết hôn.
Và với số lượng người thân ở mỹ như thế thì việc tìm ng kết hôn nằm trong bàn tay.
i!
cứ thử rồi sẽ biết có được hay không.

quochuy2034

Thành viên tích cực

Từ đầu câu chuyện đến giờ mình ko biết bạn có dụng ý gì. Nếu bạn thật sự là 1 người hiểu biết giúp đỡ cho mọi người khỏi bị lừa thì chắc chắn bạn biết rõ vấn đề này như thế nào ( bạn là dân CNTT thì đọc trên internet thiếu gì thông tin kiểu nay, hay hỏi gia đình bạn bên Mỹ ... rất nhiều thông tin) hay đơn giản mục đích cuối cùng chỉ là bạn muốn Ad cho http://www.leespanail.com/. Thực ra trong diễn đàn này đa số mọi người đều đã, đang, sẽ ở Mỹ.
Nhìn (www.leespanail.com) cũng hoành tráng đó bạn nhỉ.
Xin lỗi bạn nếu mình lấy lòng tiểu nhân để đo lòng quân tử!!!
Chúc bạn và gia đình sức khỏe!!!!

Duy Thai

Thành viên tích cực

Từ đầu câu chuyện đến giờ mình ko biết bạn có dụng ý gì. Nếu bạn thật sự là 1 người hiểu biết giúp đỡ cho mọi người khỏi bị lừa thì chắc chắn bạn biết rõ vấn đề này như thế nào ( bạn là dân CNTT thì đọc trên internet thiếu gì thông tin kiểu nay, hay hỏi gia đình bạn bên Mỹ ... rất nhiều thông tin) hay đơn giản mục đích cuối cùng chỉ là bạn muốn Ad cho http://www.leespanail.com/. Thực ra trong diễn đàn này đa số mọi người đều đã, đang, sẽ ở Mỹ.
Nhìn (www.leespanail.com) cũng hoành tráng đó bạn nhỉ.
Xin lỗi bạn nếu mình lấy lòng tiểu nhân để đo lòng quân tử!!!
Chúc bạn và gia đình sức khỏe!!!!
Ban quốchuy2034 : Chắc bạn ấy quảng cáo tiệm nail kia.khi nào bạn qua mỹ.Bạn nhớ đi đến tiệm nail đó ủng hộ nha.Còn phần mình,khi nào có dịp đi xuyên ban,mính sẽ ghé ủng hộ. Bạn kia nói là tiệm nail của nhà bạn ấy mở.Chắc 2 chúng ta vào sẽ được off 50% luôn. Người việt của mình ưa Nổ ở mỹ có tiệm nail lắm. bạn có đi không,khi nào đi rủ mình nha . l001l001

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Bạn dangbinh876 ơi,
Mình đã ở Mỹ gần 15 năm trời, đã đi qua nhiều TP và tiểu bang, học vài colleges, muốn kiếm 1 người để kết hôn cho em gái ruột của mình còn single ở VN mà sao khó quá trời nè, vì vậy phải để nó chờ 12 năm cho cái visa F4 đây. HS em ruột mình còn đến 9 năm nữa mới được mở.
Cách đây 5 năm mình về VN 1 lần, bà con hàng xóm ai cũng ém cho mình hình con gái đẹp của họ, nhờ mình kiếm mai mối ở Mỹ giùm, vậy mà cho đến nay mình vẫn thất hứa đấy. Ai đã từng sống ở Mỹ thì sẽ biết chuyện này khó hay dễ.

Mình cũng đồng ý với bạn là số tiền đó là không nhỏ, bạn có thể dùng nó để downpay được 1 căn nhà ngon lành (4 bedrooms, 3 bathrm) ở Mỹ, bạn được đứng tên và xin visa đi lại dễ dàng, vậy mà bỏ ra để người khác lừa thì quá uổn đi chứ, mà tương lai thì chẳng thấy gì. đúng là tội nghiệp những người nhà quê nước mình bạn nhỉ!

vuthangsi

Ban điều hành

Bạn dangbinh876 ơi,
Mình đã ở Mỹ gần 15 năm trời, đã đi qua nhiều TP và tiểu bang, học vài colleges, muốn kiếm 1 người để kết hôn cho em gái ruột của mình còn single ở VN mà sao khó quá trời nè, vì vậy phải để nó chờ 12 năm cho cái visa F4 đây. HS em ruột mình còn đến 9 năm nữa mới được mở.
Cách đây 5 năm mình về VN 1 lần, bà con hàng xóm ai cũng ém cho mình hình con gái đẹp của họ, nhờ mình kiếm mai mối ở Mỹ giùm, vậy mà cho đến nay mình vẫn thất hứa đấy. Ai đã từng sống ở Mỹ thì sẽ biết chuyện này khó hay dễ.

Mình cũng đồng ý với bạn là số tiền đó là không nhỏ, bạn có thể dùng nó để downpay được 1 căn nhà ngon lành (4 bedrooms, 3 bathrm) ở Mỹ, bạn được đứng tên và xin visa đi lại dễ dàng, vậy mà bỏ ra để người khác lừa thì quá uổn đi chứ, mà tương lai thì chẳng thấy gì. đúng là tội nghiệp những người nhà quê nước mình bạn nhỉ!
Hi F4CHODAICO.
Bạn đã sống ở mỷ 15 năm rồi mà không lẽ không kiếm được cho em gái bạn một tấm chồng sao .chắc có lẽ bạn không chịu thương chịu khó để đi tìm kiếm đó thôi.còn nếu đúng như bạn nói thì sao nghe mà nào lòng quá .
Em gái bạn thì cứ tin tưởng vào anh mình mà chờ đợi .
Mình nghe có người nói là việc này rất dể dàng mà . mình nghỉ chắc là bạn không hết lòng với em mình đó thôi .
Tuy nói vậy thôi chứ mình cũng biết là bạn cũng rất lo lắng cho em mình ,phải vậy không .
LÀM NGƯỜI THÌ ĐỪNG BAO GIỜ ĐI LỪA NGƯỜI KHÁC .
MÀ CŨNG PHÀI SỐNG SAO ,ĐỪNG ĐẺ NGƯỜI KHÁC NÓ LỪA MÌNH .

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

@F4ChoDaiCo : nếu mình qua đến Mỹ thì việc tìm người kết hôn rất dể dàng, người quê mình đang ở mỹ còn nhiều hơn ở vn.
Làm sao mà trong vòng 3 tháng du lịch bạn có thể nộp HS xin định cư theo diện vợ chồng được? Khoa học viễn tưởng cũng chưa làm được mà bạn.

Cứ cho là bạn quen nhiều người đang sống ở Mỹ này đi. Bạn đi du lịch đến Mỹ 3 tháng => nộp HS vợ chồng BL nhau => 3 tháng sau bạn và vợ (hay chồng) phải đi pv để nhận greencard tạm thời. Lúc đó làm sao bạn có đủ hình ảnh để chứng minh là 2 bạn đã yêu nhau TỪ LÂU? Come on! Be realistic! quen nhau 3 tháng -1 năm sao mà đủ chứng minh tình yêu. Sở DT 100% là không bao giờ chấp nhận HS của bạn đâu. Nếu dễ như thế thì chắc cái trụ đèn nó cũng đi luôn rồi bạn nhỉ.

Còn nữa, ngày đi pv tại Mỹ sau khi nộp hôn thú ở Mỹ, 4 Immigration Officers đứng trước mặt 2 vợ chồng bạn và 2 lá cờ quốc gia Mỹ (cờ quốc gia + cờ tiểu bang) trong văn phòng sở di trú, và bắt 2 vợ chồng bạn phải dơ tay lên trời tuyên thệ là không phải kết hôn giả. (Xin thưa là bạn phải tuyên thệ đến 2 lần như thế mới được có greencard loại 10 năm nhé. Lần tuyên thệ đầu tiên sẽ lãnh được cái greencard tạm thời giá trị 3 năm, sau 3 năm đó đi tuyên thệ là không phải kết hôn giả 1 lần nữa để lãnh greencard 10 năm). Lúc đó chắc bạn đứng tim rồi vì kết hôn giả. Thế là lộ tẩy! Xin miễn vào Mỹ 10 năm hoặc muôn năm nha bạn.

Sơ sơ thế thôi là thấy không ổn rồi. Làm sao mà có chuyện du lịch Mỹ 3 tháng rồi kết hôn ở lại??? Tất cả các ACE trong dđ này có ai mà đi dễ dàng thế đâu bạn?

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Hi F4CHODAICO.
Bạn đã sống ở mỷ 15 năm rồi mà không lẽ không kiếm được cho em gái bạn một tấm chồng sao .chắc có lẽ bạn không chịu thương chịu khó để đi tìm kiếm đó thôi.còn nếu đúng như bạn nói thì sao nghe mà nào lòng quá .
Em gái bạn thì cứ tin tưởng vào anh mình mà chờ đợi .
Mình nghe có người nói là việc này rất dể dàng mà . mình nghỉ chắc là bạn không hết lòng với em mình đó thôi .
Tuy nói vậy thôi chứ mình cũng biết là bạn cũng rất lo lắng cho em mình ,phải vậy không .
Ôi, nó khó còn hơn mò kim đáy biển đó anh ơi. Mình nhớ lại thời ấy, chị ruột của mình đã ở Mỹ 5 năm, không kiếm được anh nào cho mình, thế là mình đành phải đi diện du học chứ chờ F4 lâu quá, già mất thì làm ăn gì được ở Mỹ này nữa. Bây giờ đến lượt em ruột mình, tội nghiệp nó mà chẳng giúp gì được ngoại trừ phải ngồi chờ visa F4 đây. "Có ở trong chăn mới biết chăn có rận", phải cảm tạ ông bà mình nói đúng thế.

Duy Thai

Thành viên tích cực

Bạn dangbinh876 ơi,

Bạn F4 chodaico noi đúng đấy.Ai đã từng sống ở mỹ qua rồi biết chuyện này khó hay dễ . Rất chính xác. Ngay cả những người thật lòng làm giấy tờ ăn tiền kết hôn giả cũng vậy.Những người này,khi lấy tiền của người cần kết hôn giả để ở lại mỹ rất dễ dàng.Nhưng tới lúc làm giấy tờ kết hôn giả thì hẹn tới hẹn lui,đủ thứ chuyện hết. Đâu phải kết hôn xong là bạn đươc ở mỹ vĩnh viễn đâu.Những người này chỉ được thẻ xanh 2 năm thôi,sau 2 năm sẽ phải renew lại.Lúc này mới là quan trong. Đã là kết hôn giả thì làm gì co account bank chung,đâu có ở chung nhà. . . lúc này lại xảy ra chuyện đòi chung thêm tiền. nếu làm giấy kết hôn với người có quốc tịch thì đỡ hơn.Sau 3 năm có thể thi quốc tịch.neu đậu thi đường ai nấy đi.lúc đó mới khoe.

Phải không bạn F4

vuthangsi

Ban điều hành

Ôi, nó khó còn hơn mò kim đáy biển đó anh ơi. Mình nhớ lại thời ấy, chị ruột của mình đã ở Mỹ 5 năm, không kiếm được anh nào cho mình, thế là mình đành phải đi diện du học chứ chờ F4 lâu quá, già mất thì làm ăn gì được ở Mỹ này nữa. Bây giờ đến lượt em ruột mình, tội nghiệp nó mà chẳng giúp gì được ngoại trừ phải ngồi chờ visa F4 đây. "Có ở trong chăn mới biết chăn có rận", phải cảm tạ ông bà mình nói đúng thế.
Hi F4CHODAICO.
Bửa nay đọc bài viết này của bạn thì mình mới biết bạn là chị F4CHODAICO chứ không phải là anh F4CHODAICO. bạn viết bài có văn phong mạnh mẽ nên có nhâm lẩn một chút ,từ khi tham gia vào diển đàn XUATNHAPCANH,đây là lần thứ hai mình bị bé cái nhầm ,sorry bạn nha.Trở lại việc sang mỷ tìm cách kết hôn để được định cư , sao nghe bạn nói là khó hơn mò kim đáy biển .có thiệt vậy không . không lẽ ở mỷ không có nhiều đàn ông độc thân sao ,rồi mấy người này cưới vợ ở đâu .
sao mình thấy có nhiều việt kiều về việt nam lấy vợ ,lấy chồng đó sao .
mình hỏi cái này nếu bạn không muốn trả lời cũng được ,không sao cả .
là tại sao bạn không lo cho em bạn đi du học sang mỷ như ngày xưa bạn đã từng làm như vậy , chứ nhìn mà chờ đợi cái visa f4 cùa em bạn còn đến 9 năm nửa mới đến ,muốn hết hơi luôn .chờ dài cổ thiệt chứ chẳng chơi đâu .
9 năm là một khoảng thời gian rất dài ,có nhiều việc mà mình không biết trước được đâu bạn ạ.
gia đình mình xuất cảnh theo diện H.O. vào năm 1990 .tất cả các anh chị em đều đã ở mỷ hơn hai chục năm nay rồi . chỉ còn có riêng mình vì đã có vợ nên bây giở vẩn đang chờ diên f 3 .việc đời không biết trước sẽ đến với mình như thế nào đâu .bạn ạ .
chúc bạn may mắn ,luôn luôn thành công và lúc nào cũng mạnh mẽ như những bài viết của mình.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Hi F4CHODAICO.
Bửa nay đọc bài viết này của bạn thì mình mới biết bạn là chị F4CHODAICO chứ không phải là anh F4CHODAICO. bạn viết bài có văn phong mạnh mẽ nên có nhâm lẩn một chút ,từ khi tham gia vào diển đàn XUATNHAPCANH,đây là lần thứ hai mình bị bé cái nhầm ,sorry bạn nha.Trở lại việc sang mỷ tìm cách kết hôn để được định cư , sao nghe bạn nói là khó hơn mò kim đáy biển .có thiệt vậy không . không lẽ ở mỷ không có nhiều đàn ông độc thân sao ,rồi mấy người này cưới vợ ở đâu .
sao mình thấy có nhiều việt kiều về việt nam lấy vợ ,lấy chồng đó sao .
mình hỏi cái này nếu bạn không muốn trả lời cũng được ,không sao cả .
là tại sao bạn không lo cho em bạn đi du học sang mỷ như ngày xưa bạn đã từng làm như vậy , chứ nhìn mà chờ đợi cái visa f4 cùa em bạn còn đến 9 năm nửa mới đến ,muốn hết hơi luôn .chờ dài cổ thiệt chứ chẳng chơi đâu .
9 năm là một khoảng thời gian rất dài ,có nhiều việc mà mình không biết trước được đâu bạn ạ.
gia đình mình xuất cảnh theo diện H.O. vào năm 1990 .tất cả các anh chị em đều đã ở mỷ hơn hai chục năm nay rồi . chỉ còn có riêng mình vì đã có vợ nên bây giở vẩn đang chờ diên f 3 .việc đời không biết trước sẽ đến với mình như thế nào đâu .bạn ạ .
chúc bạn may mắn ,luôn luôn thành công và lúc nào cũng mạnh mẽ như những bài viết của mình.
Anh ấy ơi, xin cảm ơn anh đã khuyến khích. Thấy vậy chứ khó lắm anh àh. Đứa em mình nó học chậm tiêu vì lớn tuổi (3X rồi), thi toefl 2-3 lần đều bị ít điểm, không đủ để college ở Mỹ nhận vào học. Vì vậy mới khó xử đây nè. Có tiền cho đi học mà nó không chịu học thì mình cũng chịu thua, đành phải chờ F4 vậy.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Bạn F4 chodaico noi đúng đấy.Ai đã từng sống ở mỹ qua rồi biết chuyện này khó hay dễ . Rất chính xác. Ngay cả những người thật lòng làm giấy tờ ăn tiền kết hôn giả cũng vậy.Những người này,khi lấy tiền của người cần kết hôn giả để ở lại mỹ rất dễ dàng.Nhưng tới lúc làm giấy tờ kết hôn giả thì hẹn tới hẹn lui,đủ thứ chuyện hết. Đâu phải kết hôn xong là bạn đươc ở mỹ vĩnh viễn đâu.Những người này chỉ được thẻ xanh 2 năm thôi,sau 2 năm sẽ phải renew lại.Lúc này mới là quan trong. Đã là kết hôn giả thì làm gì co account bank chung,đâu có ở chung nhà. . . lúc này lại xảy ra chuyện đòi chung thêm tiền. nếu làm giấy kết hôn với người có quốc tịch thì đỡ hơn.Sau 3 năm có thể thi quốc tịch.neu đậu thi đường ai nấy đi.lúc đó mới khoe.

Phải không bạn F4
Thêm 1 chút:Sau 3 năm chưa phải là khỏe!Luật Mỹ bây giờ nếu li dị trước 5 năm nó vẫn trục xuất như thường,vì người Mễ họ làm vụ này rất nhiều nên Chính phủ Mỹ nó khắt khe lắm.
Vả lại,người có quốc tịch Mỹ ít dám đứng ra kết hôn kiểu này vì sẽ phải dính 5 năm có gia đình,người ở VN qua làm kết hôn giả dĩ nhiên đâu muốn ở chung,rồi sau 5 năm mà người ở Mỹ muốn làm giấy tờ li dị mà lại không biết người hôn phối đang ở đâu,làm sao?
Vụ này người Việt ở Mỹ (Việt Kiều)bị rắc rối rất nhiều(đã xảy ra khắp nơi,kể cả về VN kết hôn giả để bảo lãnh qua Mỹ)trước khi có thể thảnh thơi trở thành đọc thân vui tính như trước.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh ấy ơi, xin cảm ơn anh đã khuyến khích. Thấy vậy chứ khó lắm anh àh. Đứa em mình nó học chậm tiêu vì lớn tuổi (3X rồi), thi toefl 2-3 lần đều bị ít điểm, không đủ để college ở Mỹ nhận vào học. Vì vậy mới khó xử đây nè. Có tiền cho đi học mà nó không chịu học thì mình cũng chịu thua, đành phải chờ F4 vậy.
Hi các bạn F4CHODAICO,DUYTHAI,MI@FA.
Cám ơn các bạn đã cho mình biết cái việc du lịch kết hôn ,nó khó khăn và rắc rối đến như vậy .mấy hôm trước mới đọc các bài viết ở trên ,lòng mình mừng khấp khời,tính đem cái nhà lá ba gian của mình đem ra cắm ngoài ngân hàng, lấy 110000,du lịch qua mỷ tìm kiếm hy vọng . nhưng hên quá đọc được các bài viết của các bạn ,mình như bừng tỉnh giấc mộng ,chút xíu nửa là gia đình mình phải ra ngoài đường ngủ rồi .
chỉ tội nhất là mấy gia đình ở quê nào đó ,vì không có điều kiện đọc được các bài viết này ,nên chắc có lẽ họ đang âm thầm ngậm đắng nuốt cay .không biết rồi đây gia đình họ sẽ ra sao đây.
Hy vọng là có phep màu nào đó giúp cho những người dân quê này bừng tỉnh kịp thời như mình thì hay biết bao .
thân chào và cám ơn tất cả .

dangbinh876

Thành viên mới

Làm sao mà trong vòng 3 tháng du lịch bạn có thể nộp HS xin định cư theo diện vợ chồng được? Khoa học viễn tưởng cũng chưa làm được mà bạn.

Cứ cho là bạn quen nhiều người đang sống ở Mỹ này đi. Bạn đi du lịch đến Mỹ 3 tháng => nộp HS vợ chồng BL nhau => 3 tháng sau bạn và vợ (hay chồng) phải đi pv để nhận greencard tạm thời. Lúc đó làm sao bạn có đủ hình ảnh để chứng minh là 2 bạn đã yêu nhau TỪ LÂU? Come on! Be realistic! quen nhau 3 tháng -1 năm sao mà đủ chứng minh tình yêu. Sở DT 100% là không bao giờ chấp nhận HS của bạn đâu. Nếu dễ như thế thì chắc cái trụ đèn nó cũng đi luôn rồi bạn nhỉ.

Còn nữa, ngày đi pv tại Mỹ sau khi nộp hôn thú ở Mỹ, 4 Immigration Officers đứng trước mặt 2 vợ chồng bạn và 2 lá cờ quốc gia Mỹ (cờ quốc gia + cờ tiểu bang) trong văn phòng sở di trú, và bắt 2 vợ chồng bạn phải dơ tay lên trời tuyên thệ là không phải kết hôn giả. (Xin thưa là bạn phải tuyên thệ đến 2 lần như thế mới được có greencard loại 10 năm nhé. Lần tuyên thệ đầu tiên sẽ lãnh được cái greencard tạm thời giá trị 3 năm, sau 3 năm đó đi tuyên thệ là không phải kết hôn giả 1 lần nữa để lãnh greencard 10 năm). Lúc đó chắc bạn đứng tim rồi vì kết hôn giả. Thế là lộ tẩy! Xin miễn vào Mỹ 10 năm hoặc muôn năm nha bạn.

Sơ sơ thế thôi là thấy không ổn rồi. Làm sao mà có chuyện du lịch Mỹ 3 tháng rồi kết hôn ở lại??? Tất cả các ACE trong dđ này có ai mà đi dễ dàng thế đâu bạn?
Bài viết mà mình cần nhất đây rồi, rất cám ơn ChoDaiKho nhé!

vuthangsi

Ban điều hành

HI F4CHODAICO.
Mình không phải tên là ẤY .nickname của mình la vuthangsi.
Hôm nay mình muốn nhờ bạn việc này .
Chắc là bạn đã biết có một doanh nhân người việt tên là Nguyễn đình Nguyên ở tp.hcm vừa mới mua nguyên một cái thị trấn ở mỷ với giá là 900000 dollars,cộng thêm chi phí nửa là hơn một triệu đô.
Mình muốn nhờ bạn kiếm dùm cho mình một cái thị trấn nào tương tự như vậy ,càng to rộng hơn càng tốt .khoảng chừng 50000 hecta.
giá cả thì khoảng chừng năm triệu dollars thôi, nhiều hơn thì mình không đủ .
Mình muốn mở một cái siêu thị chuyên bán toàn bộ chè việt nam .
Chè đậu xanh,đậu đỏ,chẻ trôi nước,chè bắp ,chè khoai môn ...........nói chung là tất cả các loại chè gì có ở việt nam là mình bán hết .tất tần tật
nếu là người việt nam vào ăn thì mình sẽ salloff 50 phần trăm ,nhưng mà đặc biệt là người việt nam mà là thành viên của diển đàn XUATNHAPCANH vào ăn thì mình free một trăm phần trăm luôn .
Riêng bạn nếu giúp được cho mình việc này thì mình sẽ cho bạn và gia đình bạn ăn chẻ miển phí suốt đời.
Ráng giúp mình nha ,khi nào qua mỷ thì mình sẽ bo cho bạn một ký tôm khô và một chai nước mắm loại 1.
Thân chào bạn.

Duy Thai

Thành viên tích cực

HI F4CHODAICO.
Chắc là bạn đã biết có một doanh nhân người việt tên là Nguyễn đình Nguyên ở tp.hcm vừa mới mua nguyên một cái thị trấn ở mỷ với giá là 900000 dollars,cộng thêm chi phí nửa là hơn một triệu đô.
Mình muốn nhờ bạn kiếm dùm cho mình một cái thị trấn nào tương tự như vậy ,càng to rộng hơn càng tốt .khoảng chừng 50000 hecta.
Chè đậu xanh,đậu đỏ,chẻ trôi nước,chè bắp ,chè khoai môn ...........nói chung là tất cả các loại chè gì có ở việt nam là mình bán hết .tất tần tật
nếu là người việt nam vào ăn thì mình sẽ salloff 50 phần trăm ,nhưng mà đặc biệt là người việt nam mà là thành viên của diển đàn XUATNHAPCANH vào ăn thì mình free một trăm phần trăm luôn .
Riêng bạn nếu giúp được cho mình việc này thì mình sẽ cho bạn và gia đình bạn ăn chẻ miển phí suốt đời.
Ráng giúp mình nha ,khi nào qua mỷ thì mình sẽ bo cho bạn một ký tôm khô và một chai nước mắm loại 1.
Thân chào bạn.
Hi . Vuthangsi.

Bạn nói nếu là người Vietnam ban sale 50% đúng không và thành viên XNC bạn free đúng không. Nếu có những người thỏ hết 2 điều kiện tức là bạn phải reback tiền lại rồi .Ba5n nói là nhớ nha. bạn nhờ bạn gì đó tìm đất ở mỹ để mua hả.khi mua cho minh hùn vời nha.
A quên nữa. Người bạn nhờ đang ở VN mà . Bạn quên chuyện đó rồi sao .:6:
Cho dù bạn free người ta ăn chè,người ta cũng không ăn mỗi ngày đâu.An mỗi ngày tiểu đường sao bạn .

Duy Thai

Thành viên tích cực

Dù mọi người có nghĩ mình như thế nào thì cũng xin cám ơn tất cả, những thông tin của mọi người đã giúp mình hiểu được rất nhiều điều.

Văn hóa mỗi vùng quê mỗi khác, nên mình hiểu tại sao các bạn nói như thế, ở quê mình việc giúp đở nhau là văn hóa. Chuyện người bà con bỏ ra $10000, cho anh chị, cháu, cô là chuyện thường, chuyện giúp đở nhau làm giấy kết hôn là chuyện luôn xảy ra. Và thật sự mình chưa thấy ở nơi nào có văn hóa như quê của mình, các bạn ko tin điều đó vì các bạn chưa biết (và đúng là thời gian lòng người thật khó tin), nhưng đừng vội phán xét những điều mình chưa biết. như việc đi mỹ trong 3 ngày, các bạn nói là không thể, vậy mà đến 9h sáng hôm nay thì đã thống kê được 45 người đã đặt chân đến đất mỹ trong đó có một người bị trả về vì trả lời thông tin không chính xác. Mình nói ko có bằng chứng nên nhiều người ko tin, mình cũng ko cần các bạn phải tin, nhưng đó là sự thật đang diễn ra.

Các bạn ko thấy được sự khác biệt vì sao một vùng quê mà có thể bỏ ra 55.000 để được đi du lịch 1-3 tháng à, vì sao họ làm điều đó ư? thật khó để mình giải thích cho các bạn hiểu mà đúng hơn mình cũng ko cần giải thích.

Nhiều người đã đi bằng cách này và giờ họ đang tim cách để ở lại, còn mình thì chắc chăn sẽ không đi bằng cách này, vì gia đình đang chuyển hướng kinh doanh về VN. việc đã có 45 người đã đi đến nước mỹ thì chứng tỏ công ty này ko lừa đảo, vì họ cam kết sẽ đưa được người tham gia qua đến nước mỹ còn sau đó họ sẽ ko chịu trách nhiệm. Nhưng có lẽ nhiều người sẽ gặp rắc rối để tim cách ở lại, hy vọng sẽ không có ai phải quay về.

Một lần nữa xin cám ơn mọi người, cả những ý kiến tốt lẫn không tốt!
Chào bạn. Bạn biết tại sao Sở DI Trú mỹ PV ngày càng khó đối với tất cả các diện bảo lảnh từ VN không.
Cũng chính 1 phần từ những người ở vùng quê của bạn làm giấy tờ rồi qua bên mỹ làm kết hôn giả để được ở lại mỹ để kiếm tiền.Chính vì vậy NVC sẽ PV rất khó đối với các diện bảo lảnh từ VN. Bạn có nghe ông bà ta có câu " 1 con sâu,làm rầu nồi canh không. " Chinh những người này đã làm mát uy tin của nhung nguoi Viet còn lại.Cho nên bây giờ PV đi rất khó khăn .

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

HI F4CHODAICO.
Thân chào bạn.
hahaha, anh nói chuyện dzui quá làm mình cười nãy giờ. cái "năm triệu dollars thôi" thì em hỏng dám chắc anh ơi, nó to quá. Em mà nhìn thấy được nó thì cũng sắp đi đức luôn rồi. Còn cái dụ bán chè cháo thì khỏi nói, anh này "thông minh" quá đát, anh nên liên lạc anh Phạm Đình Nguyên để bán chè ở thị trấn Buford này đi nhé.
Khi nào F3 của anh tới số vậy hả anh?

dangbinh876

Thành viên mới

Chào bạn. Bạn biết tại sao Sở DI Trú mỹ PV ngày càng khó đối với tất cả các diện bảo lảnh từ VN không.
Cũng chính 1 phần từ những người ở vùng quê của bạn làm giấy tờ rồi qua bên mỹ làm kết hôn giả để được ở lại mỹ để kiếm tiền.Chính vì vậy NVC sẽ PV rất khó đối với các diện bảo lảnh từ VN. Bạn có nghe ông bà ta có câu " 1 con sâu,làm rầu nồi canh không. " Chinh những người này đã làm mát uy tin của nhung nguoi Viet còn lại.Cho nên bây giờ PV đi rất khó khăn .
Hi,
Bạn đâu chỉ nói người quê của mình, mà đang nói đến hàng triệu người trên khắp thế giới, trong đó có chính bản thân của bạn và gia đình bạn nữa. Đừng nói với mọi người là Bạn có Em, có người bà con hay bạn bè đi du học ơ Mỹ và muốn ở lại mỹ bằng cách kết hôn, thì bạn lại tìm cách thuyết phục với họ để họ không phải là "Con sâu làm rầu nồi canh" nha.
À còn những bạn cám ơn vì comment này nữa chứ, khó để hiểu vì sao các bạn lại cám ơn. Có lẽ các bạn đang ở hội gì đó đang tìm cách khuyên những ng VN qua mỹ đừng làm kết hôn giả và xem những ng này là Con sâu làm rầu nồi canh. thật buồn cười! :24: