Điền đơn DS 230

Hotheart59

Thành viên tích cực
Xin các bạn cho hỏi các thông tin khai tại các mục nghề nghiệp, địa chỉ, trường học, bằng cấp trong mẫu DS-230 phải khai bằng tiếng Anh hay viết Tiếng Việt? Thí dụ: nghề nghiệp tôi từng đã làm là Trưởng phòng Kế hoạch kỹ thuật của XN ngành Điện/Phó Giám đốc Nhà hàng (chi nhánh của 1 Cty CP) thì tôi phải viết tên các đơn vị, chức vụ bằng Tên tiếng Anh hay tiếng Việt.
thanks

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Điền đơn DS 230

Xin các bạn cho hỏi các thông tin khai tại các mục nghề nghiệp, địa chỉ, trường học, bằng cấp trong mẫu DS-230 phải khai bằng tiếng Anh hay viết Tiếng Việt? Thí dụ: nghề nghiệp tôi từng đã làm là Trưởng phòng Kế hoạch kỹ thuật của XN ngành Điện/Phó Giám đốc Nhà hàng (chi nhánh của 1 Cty CP) thì tôi phải viết tên các đơn vị, chức vụ bằng Tên tiếng Anh hay tiếng Việt.
thanks
Chào bạn,
Điền đơn Ds-230 bằng tiếng Anh, ngoại trừ địa danh ở VN thì có thể ghi tiếng Việt không dấu.

Nguyenthanh

Thành viên mới

Nếu bạn điền thông tin có gặp khó khăn gì về ngôn ngữ thì bạn liên lạc với dịch thuật SUN đễ được, suntranslation đễ được hổ trợ về ngôn ngữ cho bạn.:101:

orion_tuan

Thành viên tích cực

thanks
Bạn ah. Bạn nên điền bằng công cụ ngôn ngữ của google. Rùi sau đó có thể gửi qua mail sang bên nguời BL họ giúp điền và sửa chữa. Có thể bạn đặt từng thắc mắc câu trong Ds-230 lên diễn đàn.