Điền sai thông tin trong DS260

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực
Em làm hồ sơ bảo lãnh chồng, có nhờ luật sư ở Mỹ làm. Khi điền thông tin vào DS260, em vào xem thấy luật sư ghi không đúng theo thứ tự họ tên của chồng em như các anh chị hướng dẫn, tên Bố chồng em cũng bị sai, ngoài ra, chồng em đang làm nghề Giáo viên nhưng luật sư điền không nghề nghiệp. Như vậy sau này có trục trặc gì không? Nghe các anh chị nói chỉ đến lúc phỏng vấn mới nói họ sửa được thôi phải không ạ? Nhưng em lo nhất là các khoản nghề nghiệp. Vì lỡ khi phỏng vấn họ hỏi chồng em làm nghề gì thì biết trả lời sao ạ? Nói sai thì không đúng sự thật, mà nói thật thì thành ra bản khai DS260 khai tầm bậy. Giờ em cũng không biết thế nào. Nhờ các anh chị giúp em.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Điền sai thông tin trong DS260

Em làm hồ sơ bảo lãnh chồng, có nhờ luật sư ở Mỹ làm. Khi điền thông tin vào DS260, em vào xem thấy luật sư ghi không đúng theo thứ tự họ tên của chồng em như các anh chị hướng dẫn, tên Bố chồng em cũng bị sai, ngoài ra, chồng em đang làm nghề Giáo viên nhưng luật sư điền không nghề nghiệp. Như vậy sau này có trục trặc gì không? Nghe các anh chị nói chỉ đến lúc phỏng vấn mới nói họ sửa được thôi phải không ạ? Nhưng em lo nhất là các khoản nghề nghiệp. Vì lỡ khi phỏng vấn họ hỏi chồng em làm nghề gì thì biết trả lời sao ạ? Nói sai thì không đúng sự thật, mà nói thật thì thành ra bản khai DS260 khai tầm bậy. Giờ em cũng không biết thế nào. Nhờ các anh chị giúp em.
Khi có giấy gọi phỏng vấn điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ HOA KỲ , để điều chỉnh các thông tin sai xót trong DS-260 .

Thông tin cá nhân cần được điều chỉnh (ví dụ: tên, ngày tháng năm sinh, v.v):
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Cột subject chọn câu
C8. I have "other" questions relating to a Correction or Change of Info.
Đương đơn muốn hỏi những câu hỏi khác liên quan đến việc chỉnh sửa, thay đổi thông tin trong hồ sơ bảo lãnh. (ví dụ: cập nhật giấy li dị, khai tử,...)

Việc ghi sai xót các thơng tin trên DS-260 là bình thường , CHỈ CẦN KHAI ĐÚNG SỰ THẬT KHI TRÃ LỜI LÚC PHỎNG VẤN .

Trước ngày phỏng vấn Chồng bạn nên xin cấp một giấy xác nhận việc làm tại nơi chồng bạn đang làm việc , và giấy khai sanh của bố chồng bạn là được .

Nhửng sai xót thông tin này cũng không ảnh hưởng gì nhiều đến quyết định cấp visa của LSQ HOA KỲ đâu .

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh vuthangsi nhiều! Vậy em đợi đến lúc phỏng vấn để nói nhân viên chỉnh sửa cũng được phải không anh? Chứ em điền đơn trực tuyến em không biết phải viết tiếng Anh giải thích thế nào? và còn attach cho họ những giấy tờ gì được?

lvbtram140390

Thành viên mới

Anh chị làm ơn cho em hỏi ạ,

Khi điền thông tin trong d260 online. Luật sư lỡ điền sai thông tin email của mẹ em ( người được bảo lãnh chính) bằng địa chỉ email của người khác. Và ở đơn d261 cũng điền email củ người đó. Thì sau này khi nvc gửi email thông báo.có gửi về email của người đó không ạ. Trước đó lâu rồi e đã gửi email lên nvc hỏi về trường hợp nhà em. Và nvc cũng đã từng gui mail trả lời. Cuối cùng Thì nvc sẽ gửi mail cho em hay nguoi đó ạ. Em xin cảm ơn

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực

Anh chị làm ơn cho em hỏi ạ,

Khi điền thông tin trong d260 online. Luật sư lỡ điền sai thông tin email của mẹ em ( người được bảo lãnh chính) bằng địa chỉ email của người khác. Và ở đơn d261 cũng điền email củ người đó. Thì sau này khi nvc gửi email thông báo.có gửi về email của người đó không ạ. Trước đó lâu rồi e đã gửi email lên nvc hỏi về trường hợp nhà em. Và nvc cũng đã từng gui mail trả lời. Cuối cùng Thì nvc sẽ gửi mail cho em hay nguoi đó ạ. Em xin cảm ơn
Nếu bạn từng liên lạc email với NVC thì họ sẽ tự cập nhật địa chỉ email của bạn vào hệ thống và có vấn đề gì họ sẽ thông báo cho bạn. Nhưng thường thì bạn hỏi, người ta mới trả lời. Còn NVC chỉ liên lạc với người đại diện đã đăng kí trong DS261. Và email người khác bạn nhắc đến có thể là email của luật sư hoặc người đại diện cho hồ sơ của bạn đã đăng kí trong DS261.