Ds-230

taisao

Thành viên mới
Sai ngày sinh của người đi theo . Sắp tới ngày phỏng vấn rồi , phải làm sao đây các bạn
Thanks

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Ds203

Sai ngày sinh của người đi theo . Sắp tới ngày phỏng vấn rồi , phải làm sao đây các bạn
Thanks
Chào bạn,

Bạn chuẩn bị sẵn Ds230 cho chính xác, Khi PV trong lúc sơ vấn thì bạn trình bày xin đổi lại DS230 với lý do ngày sinh bị sai là ok. Chúc bạn PV thành công. Thân chào

chuotcon84

Thành viên tích cực
giup minh tra ho so toi dau roi ban oi,cam on ban truoc nha.

Cho mình hỏi HS diện F3 của mình lúc đầu là mẹ bảo lãnh con độc thân đến cuối năm 2008 mình cưới vợ và bổ túc hồ sơ vợ vào và mấy tuần sau đã có thư bên NVC trả lời lại là đã nhận HS bổ sung rồi, đến ngày 02.04.2010 có thư từ NVC kèm tờ đơn DS3032 tôi đã điền đầy đủ và gửi qua cho NVC rồi vậy xin hỏi HS của tôi giải quyết đến đâu rồi
PRIORITY DATE : 09JUL2003
CASE NUMBER: HCM2007645024

SoNy

Thành viên tích cực

mọi người cho em hỏi bản DS-230 tới ngày phỏng vấn mình lấy ở lãnh sứ quán hay sao ạ,em tới ngày 9/4 đi pv rùi,chưa biết về kái này..
Bạn phải download về rồi điền vào chứ . Mà DS 230 đã làm và nộp khi hồ sơ open rồi mà bạn. Giờ chuẩn bị phỏng vấn thì cầm theo bản nữa.

Bạn vào link dưới tham khảo nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257

Bản ds-230 trước làm nộp nvc thì do người bảo lãnh làm zùm mình lun nhưng không có photo và gửi cho mình.
Giờ mình cũng có thể tự download và điền được hả,mình chỉ sợ ghi không đúng ngày tháng so zới bản cũ thui.
Nếu như người bảo lãnh có photo bản cũ và gửi về cho mình lun thì không fải nhức đầu thế này rùi...
Anh Langvuon đã chỉ bạn rồi , cứ down về và điền theo trí nhớ cũa mình , cần nhất là thời gian sinh sống liên tục kg được gián đọan và nhất là địa chĩ người bảo lảnh phãi chính xác , và phần 2 đừng ký tên vào ( có lẽ là trang cuối cùng ) .Tôi thấy khi sơ vấn NV cũng chỉ xem qua loa thôi , bạn cũng có thể nói là thay đổi mẫu DS230 mới . NV sơ vấn sẽ căn cứ vào bản DS230 bạn mới nạp. Bạn cứ tự tin lên , cùng lắm là bổ túc HS chờ đợi thêm 1 tháng , đừng lo lắng quá rồi khi đi PV nói lung tung càng rối chuyện . Vì HS bạn đã hợp lệ rồi mới đc PV , đừng lo lắng quá . Chúc bạn thành công và hết hoang mang .