Được phép mang bao nhiêu trọng lượng hành lý khi xuất cảnh

Kim rose

Thành viên tích cực
Mến chào ACE diễn đàn ,
Cho mình hỏi có ACE nào biết về việc được phép mang bao nhiều trọng lượng hành lý khi xuất cảnh , có người nói được phép mỗi người mang 2 kiện mỗi kiện 20 kg, nhưng có người bảo chỉ được phép mang 25 kg một người , mong ACE em nao` biết chính xác hướng dẫn dùm mình rõ vì mình đang chuẩn bị hành lý .
Cảm ơn trước rất nhiều ,
Chúc ACE Diễn đàn luôn vui tươi , mạnh khoẻ .
Thân ái
Kim-rose

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Được phép mang bao nhiêu trọng lượng hành lý khi xuất cảnh

Chào bạn, tùy theo từng hãng máy bay mà có quy định riêng, nói chung khi đi Mỹ thì quy định thông thường cho vé economic là: mỗi người được mang 2 kiện (em bé có vé 75% giá cũng được), mỗi kiện <=23kg, tổng chiều dài 3 cạnh <158cm. Nhà tôi 4 người, có 1 em bé dưới 10 tuổi, mang 8 kiện như vậy khỏe re, không có vấn đề gì cả.
Chúc vui

Kim rose

Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn anh HongTran rất nhiều , xin mạng phép được hỏi anh thêm một câu . anh đi hãng máy bay nào vậy anh ? nhà em đi chỉ 3 người dự tính mang theo 4 kiện mà vẫn còn lo sợ . Như anh nói thì đó là quy định của hãng máy bay chứ không phải của Hải Quan sân bay hả anh HongTran ?
Mong nhín chút thời gian trả lời giúp em nhe'
Một lần nữa cảm ơn anh rất nhiều ..
Chúc ACE diễn đàn một ngày ,đêm an lành ,hạnh phúc
Thân ái
Kim-rose

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Kim Rose,
Kích thước và trọng lượng của từng kiện hàng do hãng hàng không quy định. Anh HongTran đã cung cấp cho bạn rất chính xác.
Bạn có thể đến phòng vé Gia Thịnh số 213 Trần Bình Trọng, Q5, ĐT:39244155 để tham khảo (tôi đã đặt chỗ tại đây).
Thân chúc bạn chuyến đi bình an và may mắn nơi xứ cờ hoa.

Kim rose

Thành viên tích cực

Chao bạn Lightwind
Cám ơn bạn lightwind đã hướng dẫn và cung cấp cho mình văn phòng vé may bay ., mình dự tính chọn hảng hàng không của Eva , bạn và anh HongTran thấy hãng này có good ? vậy là bạn và gia đình sẽ được phép mang theo mỗi người 2 kiện hàng ? mình muốn đem theo 4 kiện cho 3 người mà cứ sợ không được , bạn có thể cho mình biết cụ thể tên hãng máy bay bạn và gia đình đang chọn , để mình và gia đình cùng tham khảo chọn hãng đó luôn ,
Cám ơn bạn và anh HongTran lần nữa
Chúc bạn và gia đình thượng lộ bình an và may mắn thật nhiều khi đặt chân đến xứ mỹ .
Thân ái

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Kim Rose,
Điểm đến của tôi là San Francisco. Tôi đã đặt chỗ ngày 26/6/2010 của China Airlines, giá vé rẻ hơn Eva Airways cùng thời điểm bay và giờ bay phù hợp để người thân đưa đón (SGN 17h20 -> SFO 19h30), thời gian chờ transit ngắn. Người thân ở Mỹ cho biết chất lượng dịch vụ của Eva Airways và China Airlines tương đương nhau.
Từ sau ngày 14/6/2010, các vé của các hãng hàng không đều tăng giá do mùa cao điểm du lịch. Đành chịu vậy vì chuyện nhà chưa xong, chưa thể đi sớm hơn :)
Thân chúc bạn chuyến đi vui vẻ.

luckyseafood

Ban điều hành

Hi Kim rose, như đã nói, nhà bạn 3 người đuợc phép mang 6 kiện cơ mà, miễn sao trọng lượng từng kiện không vuợt quá 23kg là được, lưu ý không có chuyện lấy kiện này mà bù kiện kia nhé.
Đúng như lightwind nói:
China Airlines, giá vé rẻ hơn Eva Airways cùng thời điểm bay và giờ bay phù hợp để người thân đưa đón (SGN 17h20 -> SFO 19h30), thời gian chờ transit ngắn.
Hongtran cũng đi hãng này và kết luận: Ok
Chúc vui.

Kim rose

Thành viên tích cực

Cám ơn anh HongTran và bạn lightiwnd rất nhiều .vậy là Kim an tâm mang theo 6 kiện mỗi kiện chỉ cần 20 kg là vừa ý lắm rồi , mình đi vào ngày 28/5 /2010 .nơi mình đến là Oklahoma .
Cho em hỏi lại câu cuối cùng nữa nha anh HongTran.
như anh HongTran nói được phép mang 23kg cho một kiện , vậy là mình phải trừ trước cân nặng của vali ra không anh HongTran ? thí dụ vali nặng 5 kg vậy là trọng lượng còn lại 18kg phai? không anh HongTran ? vì đây là lần đâu bay nên em bối rối chưa hiểu rỏ , mong anh giúp đỡ , vì dẫu sao anh cũng đã đi trước em rồi.nên có kinh nghiệm .
Cảm ơn anh lightwind trước
Chúc cả hai và gia đình an vui , hạnh phúc
Thân ái
Kim-rose

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Cám ơn anh HongTran và bạn lightiwnd rất nhiều .vậy là Kim an tâm mang theo 6 kiện mỗi kiện chỉ cần 20 kg là vừa ý lắm rồi , mình đi vào ngày 28/5 /2010 .nơi mình đến là Oklahoma .
Cho em hỏi lại câu cuối cùng nữa nha anh HongTran.
như anh HongTran nói được phép mang 23kg cho một kiện , vậy là mình phải trừ trước cân nặng của vali ra không anh HongTran ? thí dụ vali nặng 5 kg vậy là trọng lượng còn lại 18kg phai? không anh HongTran ? vì đây là lần đâu bay nên em bối rối chưa hiểu rỏ , mong anh giúp đỡ , vì dẫu sao anh cũng đã đi trước em rồi.nên có kinh nghiệm .
Cảm ơn anh lightwind trước
Chúc cả hai và gia đình an vui , hạnh phúc
Thân ái
Kim-rose
hihi chào bạn Kim-rose câu bạn hỏi cũng chính là câu trả lời rồi đó bạn , theo mình bạn nên cân 22kg thôi chứ nhiều khi cân ở nhà khác cân ở phi trường lúc đó bị dư kg thì mệt lắm đấy . Chúc bạn lên đường thượng lộ bình an .

luckyseafood

Ban điều hành

Hi Kim rose, vali làm bằng nhựa cứng (chịu lực tốt) cũng khá nặng, cỡ 3-4kg, ta cho thêm hành lý vào miễn sao tổng trọng lượng không vuợt quá 23kg là đuợc, theo bạn dungquangnguyen nói là yên tâm nhất: cân ở nhà trước làm sao cho khoảng 22kg là Ok.
Yên tâm nhe.

Kim rose

Thành viên tích cực

Mến chào anh HongTran, anh Thành, hai bạn lightwind and dungquangnguyen .
Cảm ơn anh HongTran, anh Thành hai bạn lightwind và dungquangnguyen rất nhiều , Vậy là mình thật sự an tâm rồi , em đã hiểu về vấn đề này rồi anh HongTran ạ, như em nói chỉ cần 20kg thôi bao gồm luôn vali là ok với em lắm rồi, mấy ngày qua ngỡ tưởng chỉ được phép mang theo 3 kiện , nay được 6 kiện là quá tốt rồi , một lần nữa cảm tất cả đã nhín thời gian hướng dẫn chu đáo cho mình...
Chắc chắn Kim sẽ quay lai diễn đàn để đăng ký trương mục mới của anh HongTran vừa mở mà anh Thành , vậy hãy yên tâm nha , mình sẽ vào đây thường xuyên xem có giúp gì được cho Anh chị em đi sau không ? vì ACE đi trước đã giúp đỡ mình rất nhiều , ai nở bỏ đi luôn nè hihihih.. :)
Thân chúc tất cả ACE diễn đàn XNC have a nice weekend nha
Trân trọng
Kim-rose

hadi

Thành viên tích cực

Chào bạn, tùy theo từng hãng máy bay mà có quy định riêng, nói chung khi đi Mỹ thì quy định thông thường cho vé economic là: mỗi người được mang 2 kiện (em bé có vé 75% giá cũng được), mỗi kiện <=23kg, tổng chiều dài 3 cạnh <158cm. Nhà tôi 4 người, có 1 em bé dưới 10 tuổi, mang 8 kiện như vậy khỏe re, không có vấn đề gì cả.
Chúc vui
Chào bác Hongtran, nhà con cũng đi hãng China airline,cho nên con muốn hỏi bác có phải là mỗi người được mang 2 valy, mỗi valy <=23kg và tổng chiều dài < 158cm không?
Cám ơn Bác.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào bác Hongtran, nhà con cũng đi hãng China airline,cho nên con muốn hỏi bác có phải là mỗi người được mang 2 valy, mỗi valy <=23kg và tổng chiều dài < 158cm không?
Cám ơn Bác.
Chính xác rồi đó bạn :)

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin góp ý cho bà con.
Nhà mình những người đi xuất cảnh toàn đi mua thùng giấy thay vì vali vì:
1. Rẽ. 1 cái thùng giấy mua chỉ khoảng 25 - 30 ngàn. Nhà chừng 4 người đi thì ngoài 1,2 cái vali thì còn lại mua thùng giấy tiết kiệm được khá nhiều tiền. Với lại sang đó có mấy khi dùng tới vali nữa đâu.
2. Sử dụng thùng giấy được lợi về trọng lượng bì. 1 cái vali không cân nặng hơn cái thùng giấy nhiều.
Thùng giấy mua về ta dùng băng keo trong quấn quanh cái thùng để phòng xa thùng giấy không bị tét vỡ khi vận chuyển.

luckyseafood

Ban điều hành

Hi all, xin tiếp lời cha nội thanhnv (chỉ đuợc cái tư vấn đúng, hihi...) như sau:
1. Nên dùng thùng giấy càng nhiều càng tốt vì: rẽ + nhẹ, sắp xếp lại gọn gàng thuận lợi, yên tâm vì không sợ bị móp nhiều.
2. Tại góc ngã tư Hai Bà Trưng - Nguyễn Du có bán các thùng chuyên dụng và đồ chơi (băng keo, dây ràng, ...) đi kèm, rất thuận tiện và giá cả cạnh tranh. Nên chon cửa hàng ở khoảng giữa (họ thường chèo kéo) hơn đầu đuờng, giá sẽ rẽ hơn. Để đừng bị chém, giá tham khảo sẽ là: thùng các tông 5 lớp (phân biệt với loại 3 lớp=20K) là 25K, băng keo trong/vàng là 10K/cuộn, băng keo vải loại chuyên niềng các góc thùng là 30K/cuộn.
Chú ý: chỉ có loại băng keo vải màu xám là chịu đuợc rách, đuợc dùng để niềng các cạnh thùng, còn băng keo nylon chỉ bó thùng lại cho đẹp mà thôi. Sau đó dán nhãn (tờ A4 - ghi địa chỉ nơi sẽ ở tại Mỹ) lên vài mặt của 1 thùng (3 tờ là Ok), dùng băng keo trong bảo vệ cả trang giấy. Để thuận tiện mang lên, xuống, dùng dây nylon loại cuộn bó thùng thêm lẩn nữa, lợi hại lắm nhe vì có quai để mà xách, còn không thì khệ nệ ôm nó tới lui rất phiền, vừa chậm vừa dễ quạu.
Vài lời tư vấn các bạn đang chuẩn bị hành lý để lên đuờng, mong mọi người thuận buồm xuôi gió.
Thân, happy mother's day.

Kim rose

Thành viên tích cực

Ý kiến của Thanhnv và anh HongTran hay qua' , tiện. lợi lại rẻ tiền , mấy ngày qua thật sự đắn đo khi dự tính đi mua 6 cái vali cho 3 người .nay tình cờ đọc được ý kiến này của hai Huynh em thấy hay wá liền mách lại cho người nhà cùng hiểu và họ ồ lên một tiếng bảo rằng vậy mà mầy ngày nay không nghỉ ra cách tiện lợi này , quả là trong lúc bối rối túng lúng thì chẳng sáng suốt chút nào hihihihi..may mà gặp được 2 Huynh nhà ta có sáng kiến hay chỉ giáo ...vậy là em tiết kiệm được khoảng tiền kha khá để mua sắm những thứ cần dùng khác thay vì tốn tiền cho 6 cái vali như dự định , nay chỉ mua 3 vali thôi còn lại là 3 thùng giấy ....Cám ơn 2 Huynh nhiều lắm lắm ..
àh 2 Huynh ơi cho em hỏi thêm vụ này ,những loại hàng gị cấm không cho mang theo hả 2 Huynh ? em muốn mang theo một số dụng cụ làm tóc có được không ạ, như là máy ép tóc ,sấy tóc , kẹp tóc quăng ...có được phép mang theo mấy thứ này không 2 Huynh ?
khi nào rảnh ghé vô trả lời dúm em biết nha . Cảm ơn 2 Huynh một lần nữa , chúc 2 Huynh và tất cả ACE diễn đàn luôn mạnh khỏe và an vui ..
Thân ái
Kim-rose

thanhnv

Thành viên tích cực

Ý kiến của Thanhnv và anh HongTran hay qua' , tiện. lợi lại rẻ tiền , mấy ngày qua thật sự đắn đo khi dự tính đi mua 6 cái vali cho 3 người .nay tình cờ đọc được ý kiến này của hai Huynh em thấy hay wá liền mách lại cho người nhà cùng hiểu và họ ồ lên một tiếng bảo rằng vậy mà mầy ngày nay không nghỉ ra cách tiện lợi này , quả là trong lúc bối rối túng lúng thì chẳng sáng suốt chút nào hihihihi..may mà gặp được 2 Huynh nhà ta có sáng kiến hay chỉ giáo ...vậy là em tiết kiệm được khoảng tiền kha khá để mua sắm những thứ cần dùng khác thay vì tốn tiền cho 6 cái vali như dự định , nay chỉ mua 3 vali thôi còn lại là 3 thùng giấy ....Cám ơn 2 Huynh nhiều lắm lắm ..
àh 2 Huynh ơi cho em hỏi thêm vụ này ,những loại hàng gị cấm không cho mang theo hả 2 Huynh ? em muốn mang theo một số dụng cụ làm tóc có được không ạ, như là máy ép tóc ,sấy tóc , kẹp tóc quăng ...có được phép mang theo mấy thứ này không 2 Huynh ?
khi nào rảnh ghé vô trả lời dúm em biết nha . Cảm ơn 2 Huynh một lần nữa , chúc 2 Huynh và tất cả ACE diễn đàn luôn mạnh khỏe và an vui ..
Thân ái
Kim-rose

michael_jack

Thành viên tích cực

Nhân Tiện Cho tôi hỏi tại sao các bạn không đi Vietnam airline không? mà lại chọn eva và china , 2 hãng này rẻ hơn vietnam ariline ah hay sao??

Kim rose

Thành viên tích cực

Gởi bạn Thanhnv
Một người quen sáng nay vừa nói với mình không được phép đem theo đồ dùng làm tóc .hic hic ... mới mua giờ phải bỏ lại , tiếc ơi là tiếc .
minh bỏ vào hộp và để vào vali quần áo mà sao không cho nhỉ ?