Được phép mang bao nhiêu trọng lượng hành lý khi xuất cảnh

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Được phép mang bao nhiêu trọng lượng hành lý khi xuất cảnh

Hi Kim rose, hongtran mang theo bộ đồ hớt tóc, khá nặng gồm tông đơ, dao cạo, kéo, lược ... qua các cửa Hải quan mà có sao đâu, đi tuốt. Chú ý là loại này (vì có dao, kéo) phải được để trong hành lý ký gửi chứ không được cho vào hành lý xách tay nhe.
Đừng lo lắng quá bạn ạ.

Kim rose

Thành viên tích cực

Ồh cám ơn anh HongTran , mấy thứ anh mang theo còn khó khăn hơn em mà qua tuốt luốt , em chỉ đem theo cái máy kẹp làm tóc thẳng và một máy làm tóc quăn thôi àh hai thứ này không có gì nặng lắm ..vậy là em cứ bỏ chung với quần áo xếp trong vali là ok hả anh ..nhà em nghe nói không cho phép đem theo cứ bắt em bỏi lại em tiếc quá trời luôn nè ..:13:

thanhnv

Thành viên tích cực

Ồh cám ơn anh HongTran , mấy thứ anh mang theo còn khó khăn hơn em mà qua tuốt luốt , em chỉ đem theo cái máy kẹp làm tóc thẳng và một máy làm tóc quăn thôi àh hai thứ này không có gì nặng lắm ..vậy là em cứ bỏ chung với quần áo xếp trong vali là ok hả anh ..nhà em nghe nói không cho phép đem theo cứ bắt em bỏi lại em tiếc quá trời luôn nè ..:13:
Nhớ mother của tôi ngày trước mỗi lần từ VN quay về Mỹ, hành lý của bà còn hơn hijacker, hehe. Dao dùng trong nhà bếp bà mua đủ cở xếp đầy cả vali ai cũng cười. Ai nói cũng kệ bà thích xài đồ VN hơn: nào là tô, chén, đĩa, gáo múc nước, bàn chải chà chân, ... buồn cười lắm nhưng quả thật là có nhiều vùng ở nước Mỹ không thể tìm mua được vừa ý.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Hi all, xin tiếp lời cha nội thanhnv (chỉ đuợc cái tư vấn đúng, hihi...) như sau:
1. Nên dùng thùng giấy càng nhiều càng tốt vì: rẽ + nhẹ, sắp xếp lại gọn gàng thuận lợi, yên tâm vì không sợ bị móp nhiều.
2. Tại góc ngã tư Hai Bà Trưng - Nguyễn Du có bán các thùng chuyên dụng và đồ chơi (băng keo, dây ràng, ...) đi kèm, rất thuận tiện và giá cả cạnh tranh. Nên chon cửa hàng ở khoảng giữa (họ thường chèo kéo) hơn đầu đuờng, giá sẽ rẽ hơn. Để đừng bị chém, giá tham khảo sẽ là: thùng các tông 5 lớp (phân biệt với loại 3 lớp=20K) là 25K, băng keo trong/vàng là 10K/cuộn, băng keo vải loại chuyên niềng các góc thùng là 30K/cuộn.
Chú ý: chỉ có loại băng keo vải màu xám là chịu đuợc rách, đuợc dùng để niềng các cạnh thùng, còn băng keo nylon chỉ bó thùng lại cho đẹp mà thôi. Sau đó dán nhãn (tờ A4 - ghi địa chỉ nơi sẽ ở tại Mỹ) lên vài mặt của 1 thùng (3 tờ là Ok), dùng băng keo trong bảo vệ cả trang giấy. Để thuận tiện mang lên, xuống, dùng dây nylon loại cuộn bó thùng thêm lẩn nữa, lợi hại lắm nhe vì có quai để mà xách, còn không thì khệ nệ ôm nó tới lui rất phiền, vừa chậm vừa dễ quạu.
Vài lời tư vấn các bạn đang chuẩn bị hành lý để lên đuờng, mong mọi người thuận buồm xuôi gió.
Thân, happy mother's day.
em thêm 1 chút là nhớ cầm theo cuộn băng keo vì nhiều khi US Custom nó mở ra kiểm tra ngay chặng vaò US hehe nó mở ra thì mình có đồ chơi liền, chứ kg băng lại qua domestic flight nó kg nhận thì phiền. đuơng nhiên nếu rành tiếng anh thì có thể muợn hoặc xin nhưng có vẫn suớng hơn . tuị HQ US nó nói tiếng Việt rất rành " có ai đem chó , bò, gà, mèo, heo..thì đưa lên kiểm tra" hehe nhưng mình nói lai thì nó thua :13:

black7391

Thành viên mới

Anh chị tư vấn giúp em dc k ạ ?..

Chẵng là em sắp đi du học Hàn Quốc,được mách trước là khi đi được mang theo 2 vali hành lý ký gởi mà mỗi vali là 20kg,cộng thêm hành lý xách tay ..không biết những điều trên có đúng không ạ ? Và về "hành lý xách tay" thì số lượng và trọng lượng là bao nhiêu ?

mong ACE giúp đỡ.Em xin cám ơn trước !

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Anh chị tư vấn giúp em dc k ạ ?..

Chẵng là em sắp đi du học Hàn Quốc,được mách trước là khi đi được mang theo 2 vali hành lý ký gởi mà mỗi vali là 20kg,cộng thêm hành lý xách tay ..không biết những điều trên có đúng không ạ ? Và về "hành lý xách tay" thì số lượng và trọng lượng là bao nhiêu ?

mong ACE giúp đỡ.Em xin cám ơn trước !
em vào website của hãng mà em mua vé, trong đó có nêu rất rõ về trọng lượng , kích thước của hành lý em được phép mang theo. Vì có những hãng cho International trọng lượng khác với Domestic ...nên không thể nói chính xác được

love1

Thành viên tích cực

Chào các anh,chị .Chúc các anh,chị 1 ngày vui vẻ .

Vợ chồng love1 đi hãng American Airline,có anh chị nào đã đi qua hãng American Airline mang được bao nhiêu kg hành lý,mong tư vấn dùm love1 .

Vợ chồng love1 định mang khung hình cưới về mỹ,love1 nên gói khung hình lại làm hành lý xách tay có được không,hay love1 phải ký gủi,Khung hình có tính thành 1 kiện hành không mấy anh chị .

Bé baby nhà love1 được 10kg vì dưới 2 tuổi,vợ chồng love thì cộng lại được 4 kiện hành ,love1 lo sợ họ tính khung hình thành 1 kiện ,thì không đủ ký mang theo .

Love1 Có đọc ở trang nào đó love1 quen rồi,có anh,chị bảo làm 1 thùng vừa với khung hình cưới,khoảng trống dư thì bỏ thêm đồ vào cho đủ 23kg.

Thùng love1 mua tiêu chuẩn 23kg,chiều,dài và rộng đúng kích thước của các hãng bay ,thì bỏ khung hình cưới lại không vừa .

Các anh,chị đi trước tư vấn dùm love1 phải làm sau ,để không gặp khó khăn tại sân bay .

Love1 xin cảm ơn .:p:1:

Chỉnh sửa cuối:

youandme8110

Thành viên tích cực

Chào các anh,chị .Chúc các anh,chị 1 ngày vui vẻ .

Vợ chồng love1 đi hãng American Airline,có anh chị nào đã đi qua hãng American Airline mang được bao nhiêu kg hành lý,mong tư vấn dùm love1 .

Vợ chồng love1 định mang khung hình cưới về mỹ,love1 nên gói khung hình lại làm hành lý xách tay có được không,hay love1 phải ký gủi,Khung hình có tính thành 1 kiện hành không mấy anh chị .

Bé baby nhà love1 được 10kg vì dưới 2 tuổi,vợ chồng love thì cộng lại được 4 kiện hành ,love1 lo sợ họ tính khung hình thành 1 kiện ,thì không đủ ký mang theo .

Love1 Có đọc ở trang nào đó love1 quen rồi,có anh,chị bảo làm 1 thùng vừa với khung hình cưới,khoảng trống dư thì bỏ thêm đồ vào cho đủ 23kg.

Thùng love1 mua tiêu chuẩn 23kg,chiều,dài và rộng đúng kích thước của các hãng bay ,thì bỏ khung hình cưới lại không vừa .

Các anh,chị đi trước tư vấn dùm love1 phải làm sau ,để không gặp khó khăn tại sân bay .

Love1 xin cảm ơn .:p:1:
Y&M Chuc Love1 lê chưa ban đường thượng lộ bình an nha. Y&M trả lời theo sự hiểu biết của mình như sau:

Hãng AA cho phép mang theo 50 found ký gửi ( tối đa là 2 kiện). Hình cưới khổ 90 được mặc nhiên là 1 kiện rồi đó Love, vậy nếu love mang theo đồ nữa thì chỉ còn 1 kiện thôi.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào bạn;

Khi qua US, Tôi cũng mang 1 số tấm hình quá khổ, dĩ nhiên là không đúng thùng tiêu chuẩn rồi.

Bạn chịu khó đo chiều dài, chiều rộng của tấm hình, mang ra cho dịch vụ đóng thùng, để họ cắt cho vừa. Thùng này đóng sao cho tổng chiều dài, chiều rộng và chiều cao không quá 1 mét 4 nếu Tôi không lầm (Chắc ăn, Bạn hỏi người đóng thùng sẽ biết thôi). Sau khi bỏ tấm hình quá khổ vào thùng mới đóng, bạn cho đồ đạc vào thùng này cho đủ số ký như 1 kiện (cân tối đa không quá 22,5 ký cho chắc ăn). Theo Tôi, tốt nhất bạn cho quần áo để tránh làm hư tấm hình.

3 thùng còn lại vẫn đóng bình thường (chú ý, nên cân 22,5 ký thôi nhá, thà ít, còn hơn dư, mất công lắm). Thùng của bé thì quá dễ rồi.

Thông thường các hãng máy bay đều cho mang 1 người 2 thùng, mỗi thùng không quá 23 ký. Hành lý xách tay, mỗi người không quá 7 ký. Không biết hãng AA có gì đặc biệt hơn không :confused::confused::confused:. Bạn chịu khó hỏi kỹ nơi bán vé nhá

Chúc bạn 1 chuyến đi tốt đẹp và bình an.