[Hồ sơ F4] em có thắc mắc một chút

andiloveher_90

Thành viên tích cực
Làm sao để em xem được thông tin DS230 đã điền và nộp cho LSQ...Tại em muốn kiểm tra lại cho chắc chắn có điền gì sai không...ACE biết giúp em với nha

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: em có thắc mắc một chút

Làm sao để em xem được thông tin DS230 đã điền và nộp cho LSQ...Tại em muốn kiểm tra lại cho chắc chắn có điền gì sai không...ACE biết giúp em với nha
Điều quan trọng trước khi nộp DS230 là bạn phải kiểm tra thật kỹ trước khi nộp, kế tiếp cho chắc chắn, bạn phải Photocopy lại tất cả những gì đã nộp cho NVC, như vậy bạn mới có thể biết được mình gửi đi những gì ?
Nếu đã nộp cho NVC mà không còn bản lưu thì ... không còn cách nào để xem lại đâu bạn. :)

andiloveher_90

Thành viên tích cực

Cho em hỏi ghi chú thích sau tấm hình 5x5 ghi họ tên và ngày tháng năm sinh theo kiểu mĩ or việtnam

andiloveher_90

Thành viên tích cực

Ah hồ sơ nhà em có điền ds230 phan I ở LSQVN...vậy cho em hỏi khi đi PV thì mình bổ sung phần II có cần bổ sung thêm phần I ko...Mong ACE giúp với

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Ah hồ sơ nhà em có điền ds230 phan I ở LSQVN...vậy cho em hỏi khi đi PV thì mình bổ sung phần II có cần bổ sung thêm phần I ko...Mong ACE giúp với
Theo Tuongvan được biết thì khi đi PV, nhân viên lãnh sự chỉ yêu cầu chúng ta ký vào DS-230 Phần II thôi chứ hok phải bổ sung gì thêm ở Phần I cả.

andiloveher_90

Thành viên tích cực

Nhưng theo em được biết trong phần chú thích có nói chuẩn bị hồ sơ trước khi đi PV thì nói có cả phần I và II of ds230...ACE nào đã PV rồi biết giúp em với để yên tâm hơn

luckyseafood

Ban điều hành

Hi andiloveher_90, tôi là người đã PV thành công và hiện đang định cư tại Mỹ, xin khẳng định với bạn là: mặc dù DS-230 đuợc NVC gởi về LSQ tại VN để hoàn tất thủ tục trong quá trình PV, nhưng có thể thất lạc. Vì thế trong hồ sơ chuẩn bị đi PV, mọi thành viên từ đương đơn chính đến mỗi người đi cùng đều phải chuẩn bị thêm cho mình một bộ DS-230 bản chính và một bộ DS-230 bản photo.

Bộ DS-230 bản chính là bạn in ra từ file DS-230 đã điền trước đó có lưu vào máy tính, hoặc nếu nhờ qua dịch vụ thì bạn phải nhờ tiếp họ in lại dùm.

Nhưng sự đời là vậy, khi tôi đi PV, có đưa cho họ cả 2 bản chính và photo, NV sơ vấn (sắp xếp HS trước khi PV) họ chỉ liếc qua và trả lại toàn bộ DS-230, thế mới lạ. Nhưng không có thì không xong à nhe, họ đòi xem thì biết đâu mà lần. Vì vậy lời khuyên là: cẩn tắc vô ái nái.

Chúc bạn thành công.