[Hồ sơ F4] Giải đáp thắc mắc giùm em !

minhlai2006

Thành viên tích cực
Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn !
case number : HCM2006603017
Hồ sơ nhà em đã complete 5/2 đến nay cũng đã được 6 tuần , nhưng khi về Lãnh Sự Quán hỏi thì hồ sơ vẫn chưa được chuyển về ! Cho em hỏi là khi nào hồ sơ mới được chuyển về LSQ và co giấy phỏng vấn
Em chân thành cám ơn!

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Giải đáp thắc mắc giùm em !

Hi minhlai2006, thường thì hệ thống trả lời tự động bảo chồ từ 6-8 tuần sau ngày complete thì sẽ nhận thư mời PV. Đôi khi máy cũng trả lời là HS đã complete và đang chuyển về cho LSQ để chuẩn bị cho cuộc PV. Tất cả chỉ là do hệ thống tự động, còn thực tế thì như bạn biết có những HS đã complete từ tháng 11/2009 đến nay (18 tuần) mà chưa có thư mời PV vậy, và còn hàng ngàn HS đang chờ như thế nữa chứ.
Vẫn biết ai trong chúng ta cũng điều lo lắng, nhưng biết làm sao được khi mà chỉ có Ông Trời con NVC là người quyết định mọi thứ.
Đành chờ thôi chứ biết làm sao, tôi cam đoan với bạn rằng LSQ Mỹ tại SG cũng không biết luôn, hỏi thì họ chỉ biết cười trừ.
Mà sao bạn tiết kiệm thông tin quá vậy, đã post bài lên tới đây rồi mà cũng không cho ai biết ngày ưu tiên thì hơi bị buồn đó. Muốn tư vấn cũng không biết nói gì hơn.
Chúc may mắn.

minhlai2006

Thành viên tích cực

sr tại vì mình cũng mới biết diễn đàn thôi , mong các bạn thông cảm
ngày ưu tiên hồ sơ mình là : august 2 1999
các anh chị tư vấn và giúp đỡ nhìu :)
thanks nhiều
bạn nào có hồ sơ complete trong tháng 2 và có cùng tháng ưu tiên có tin tức gì thì cho mình biết với nhé

linda

Ban điều hành

Đúng ra hồ sơ của bạn đã phỏng vấn xong rồi, nhưng có thể do lượng hồ sơ quá tải nên đành phải chờ, bạn yên tâm và theo dõi diễn biến thế nào, một ngày gần đây cũng đến "ngày mong chờ" bạn nhé :1:

Chúc thành công !

Chỉnh sửa cuối: