Giải trí cuối tuần

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Giải trí cuối tuần

tamchi cuối tuần "hưỡng" quá nhen....
Ticon thì vẫn đi cày luôn thứ 8 về nhà hết thấy ...gấu luôn

ticon

Cựu Ban điều hành

Cuối tuần ticon sau khi đi chợ cho gấu , nhờ thằng Mễ gần nhà sửa dùm chiếc xe mà nó đã nằm đường tuần trước...hết 200 đồng chẵn ! Vậy cũng rẽ chán vì mua đồ part hết 140 $ rồi tiền công nó lấy có 60 $ hà khỏi phãi kéo xe ra shop ( kéo xe khoãng hơn 100 $ rồi ) sau đó dọn dẹp nhà cửa rồi cắt cỏ tỉa bông vậy là mất hết buổi chiều !
Các bạn sắp sang Mẽo để ý vì đây là kinh nghiệm của ticon : nếu hàng xóm có người biết sửa xe thì đó là 1 điều may mắn vì nó sẽ giúp bạn save khá nhiều tiền so với mang xe ra shop, đừng ngại ngùng để hỏi nếu thấy " mấy thằng Mể " hì hục đè chiếc xe ra sửa mấy ngày cuối tuần vòng vòng khu nhà mình, tụi Mể nó hay lắm vì nó rất có tinh thần đoàn kết, nhà " thằng" nào có vấn đề thì hú bạn 1 cái là tụi nó có mặt đầy đủ rồi hè nhau ra làm từ sơn nhà sửa mái lót gạch , cắt cỏ nhổ râu vv...xong đâu đó thì cả đám mua bia về nhậu ! Ngay cả làm hàng rào trong cơn bảo Rita năm kia nhờ mấy anh Mể này mà ticon thay hàng rào có 200$ trong khi kêu điện thoại hỏi tụi chuyên hàng rào thì nó " chặt " 800 $ ! Thế mới biết thế nào là " how to surviving in the Us "nếu Alice chân ướt chân ráo đến xứ cờ hoa ! Ngoài cái vụ xe thì nhờ hàng xóm nếu thấy họ làm được tấc cã cái gì từ máy lạnh, nóng, plumbing ống nước ...thì sẽ mềm hơn gọi cho thợ ( nhưng cẩn thận các hàng xóm nầy phải là thợ đàng hoàng nha ! )

Cỏ mọc đầy sân nhà và nhiều cây hoa khô héo qua mùa đông vừa rồi

Làm xong thì mệt quá nhưng nhìn thành quả của mình thì thấy khoẻ ra....tự thưởng Cà phê 1 mình

Chỉnh sửa cuối:

ngomaiise

Thành viên

Làm xong thì mệt quá nhưng nhìn thành quả của mình thì thấy khoẻ ra....tự thưởng Cà phê 1 mình
Gởi Bác ticon !
Bác nghe thêm bài Cafe một mình cho thêm mùi mẫn nha Bác .
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/SLhXgzimKU[/FLASH]

ticon

Cựu Ban điều hành

cám ơn bác ngocmaiise....hehe
sáng uống cà phê 1 mình và nghe bản này hay quá !

Thành

Thích đủ thứ ...

Tham gia cùng các bác vài tấm hình đi câu cá cuối tuần:

Tham gia cùng các bác vài tấm hình đi câu cá cuối tuần:

Cá gì cắn vậy bác, hình như Cá bông lau (hoặc bao ny long - câu sông hay dính thứ này lắm lắm) :):) Hihi, hôm nào đi câu sông nha bác, đi lên Lái Thiêu câu cá (cũng hên xui thôi). Từ SG lên Dzìn ký 2 xa 20Km.

Thành

Thích đủ thứ ...

Cá gì cắn vậy bác, hình như Cá bông lau (hoặc bao ny long - câu sông hay dính thứ này lắm lắm) :):) Hihi, hôm nào đi câu sông nha bác, đi lên Lái Thiêu câu cá (cũng hên xui thôi). Từ SG lên Dzìn ký 2 xa 20Km.
Hic hic....Thấy con cá to đùng quậy lên vậy mà kêu "bao ni long???" bó giò luôn :13: Con này là con cá Chim. Trong hồ này ai câu lên cũng toàn là Chim không ah :24: cỡ 1-2kg/con :41:

Hic hic....Thấy con cá to đùng quậy lên vậy mà kêu "bao ni long???" bó giò luôn :13: Con này là con cá Chim. Trong hồ này ai câu lên cũng toàn là Chim không ah :24: cỡ 1-2kg/con :41:
Hi hi, ghẹo bác đó mà, ở hồ bác câu nó tính theo giờ hay theo kg cá câu được vậy bác. Trên Dzìn ký 2 ngoài sông cũng có cá Chim, Tra, Tai Tượng, Trê ... Tai tượng & Trê em câu mồi dế, Chim câu trùng hoặc Hà, Tra câu cám tanh. Câu sông cá câu được kg tính tiền, nếu kêu nhà hàng chế biến thì phụ thu 50.000 đ/Kg. Chắc Offline kỳ tới đi câu cá được kg bác, chỉ sợ hơi xa...

Thành

Thích đủ thứ ...

Hi hi, ghẹo bác đó mà, ở hồ bác câu nó tính theo giờ hay theo kg cá câu được vậy bác. Trên Dzìn ký 2 ngoài sông cũng có cá Chim, Tra, Tai Tượng, Trê ... Tai tượng & Trê em câu mồi dế, Chim câu trùng hoặc Hà, Tra câu cám tanh. Câu sông cá câu được kg tính tiền, nếu kêu nhà hàng chế biến thì phụ thu 50.000 đ/Kg. Chắc Offline kỳ tới đi câu cá được kg bác, chỉ sợ hơi xa...
Đây là hồ câu giải trí Xuân Hương ở Q7, câu không tính giờ, chỉ vô chòi kêu thức ăn thôi, câu được đem về mới tính tiền 35k/1kg cá Chim, không thích đem về thì câu lên thả xuống :). bên này câu bằng mồi Tép.
hehehehe, câu cá Sông mà tính tiền sao được, cá sông ai câu được thì lụm luôn chứ yman :100: (ah làm xơi tại chổ thì mới tính tiền nấu ha)
Mà cá sông chắc ngồi chờ mọc râu luôn nó mới đớp mồi hả ? :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hhehehehe, cuối tháng này, Yman làm chủ xị vụ offline "câu cá" hen, lieuvh dự tính chọn 1 trong 2 ngày sau:
a. Ngày 22/5/2010;
b. Ngày 29/5/2010.

Sau khi offline câu cá, lieuvh đề nghị bác Thanhnv làm chủ xị offline dã ngoại Đà Lạt vào khoảng trung tuần tháng 6/2010.

ACE có ý kiến gì thêm hông, cho biết hen.

P/s: Bác Hongtran đừng có ghen tỵ nhá ..khà ...khà ....

luckyseafood

Ban điều hành

Hello, giờ là trưa bên Mỹ, trời đẹp nhưng lòng buồn man mác, chưa nhậu tới bến lần nào (nhưng lai rai thì có), nhớ anh em da diết.
Các bác cứ off cho đã đời đi, qua bên này khó chơi lắm, nhưng sống lâu thì chắc cũng tìm cách off đuợc thôi.
Đang chờ các chiến hữu qua đây.
Chúc may mắn.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Nhớ bác hongtran quá, sau này offline hok có bác rồi...hichic

phiden

Thành viên tích cực

Dụ Dalat được đó Yman Nhớ bàn dzô nha ACE không được bàn ra À.Cho Phiden đăng ký 05 vé HA HA HA Ăn thua mình GAN hà

phiden

Thành viên tích cực

Mấy bác còn ở VN nè sao hổng nhớ ,nhớ chi bác Hồng Trần cho xa dzậy cháu Tường Vân HI HI HI

ximuoi

Thành viên tích cực

hehe, mấy bác di câu cá vui hén, mà là câu dược cá còn ông xã nhà em di câu cá không co' ca'mà cá câu luôn cần cuả ảnh :) hehe, nghe co' tin không chư'? Số là ảnh để cần câu dó rồi vô nhà ăn cơm, khi đi ra lại thì thấy mât' cần câu, tức quá vô nhà mở camera ra coi thi` thây' ca' lôi cần câu xuông' nươc' và rồi chìm dần ... chìm dần, kaka .... anh xã nhà em thì ai cũng biết măt. rồi :):43:

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

có mấy hình cuối tuần nhà ticon " giãi trí "như vầy :

gấu đang cắt cỏ, các bác thấy gấu giỏi hông

bổn phận ticon thì đi hái rau sống chuẩn bị chiên chả giò ăn bún

khuất sau đám bông để che mắt thế gian

là đủ thứ rau chen chúc : dấp cá, húng lủi ,quế tía tô, rau cần ...

đám tía tô không trồng mà mọc tốt tươi bên hè, chút nửa cắt cỏ sẻ tém gọn hết, à mà củng ngộ là đất ở đây sao mà hạp với rau quá, không cần bón phân mùa đông chết hết bây giờ chui lên xanh tốt lạ thường, mọc chen với cỏ mà vẩn mạnh

mấy dây nho trồng chơi mà trái cũng quá " chời "

sát gốc cây vẩn có nho mọc

túm lại, vì có tùm lum nho ticon có thể được coi là...nhà nho hông :confused: :24::24:

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

hình này chụp tháng giêng 2010 khi mùa đông chưa đi qua, đàng trước nhà ticon với 1 lớp tuyết mõng trên mái nhà và băng đóng trên xe, trên cỏ

linda

Ban điều hành

hehe, mấy bác di câu cá vui hén, mà là câu dược cá còn ông xã nhà em di câu cá không co' ca'mà cá câu luôn cần cuả ảnh :) hehe, nghe co' tin không chư'? Số là ảnh để cần câu dó rồi vô nhà ăn cơm, khi đi ra lại thì thấy mât' cần câu, tức quá vô nhà mở camera ra coi thi` thây' ca' lôi cần câu xuông' nươc' và rồi chìm dần ... chìm dần, kaka .... anh xã nhà em thì ai cũng biết măt. rồi :):43:
Ximuoi ơi! Linda chưa biết mặt tamchi. Chỉ mới nghe ximuoi nói post hình mà chưa thấy, nghe ximuoi khen tamchi đẹp trai nên tò mò quá ah.:):):)