Giải trí cuối tuần

ticon

Cựu Ban điều hành
Ðề: Giải trí cuối tuần

chụp trong tháng 12/2009

công viên gần nhà với lủ vịt trời

chỉ có cội thông già là vẩn xanh tươi trong mùa đông

bây giờ trong 1 buổi sáng nắng đẹp

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

hehe xí muội sợ post hình tamchi lên đây thì lở có em nào " rinh" mất tamchi thì sao nên xi muội rét quá ò luôn :41::41:

ximuoi

Thành viên tích cực

hehe xí muội sợ post hình tamchi lên đây thì lở có em nào " rinh" mất tamchi thì sao nên xi muội rét quá ò luôn :41::41:
Bác ticon ơi, không phải vậy mà là ximuoi không có hình nào đẹp của tamchi hết mà là hình xấu không à, post lên sợ tamchi ... buồn :114:
XM

ticon

Cựu Ban điều hành

Thông báo thông báo...

tin tức khí tượng cho tàu chạy ven biển....

tin mới nhận được từ Hồng Lâu Mộng cai quản bởi tam chi động chúa
óp lai chiều chủ nhật 23/05/10

đường xuống nhà tam công tử

còn nửa...mời các bác theo dỏi tin tức khí tượng cho tàu chạy ven biển nha

Last edited by a moderator:

:41::41: Bác Ticon ơi, mai mốt em qua đó bác chỉ cách em câu rùa nha, dùng mồi gì vậy Bác.

thanhnv

Thành viên tích cực

Dêman này mà qua tới Mỹ rồi thì rùa cá cua ốc gì chắc cũng tuyệt chủng hết quá.

ticon

Cựu Ban điều hành

2 gấu đang làm 1 vòng kiểm tra an ninh cây cỏ xem coi có cây nào ăn được hông tại Tam Gia Trang

nhìn ra các lân chúa xung quanh cũng thấy hửu tình lắm

ximuoi

Thành viên tích cực

Ximuoi ơi! Linda chưa biết mặt tamchi. Chỉ mới nghe ximuoi nói post hình mà chưa thấy, nghe ximuoi khen tamchi đẹp trai nên tò mò quá ah.:):):)
Chị Linda ơi! Tamchi có vài tấm hình trong này đó, chị ghé thăm nhé :) Ra khỏi phòng có mấy lạnh đi chị ơi đế thăm anh em xnc xíu mà, anh em này không có máy lạnh nóng thấy mồ luôn .... Khi nào thì mẹ và em chị về lại Mỹ? cho em gởi lời thăm người Dalat chị nhé, hẹn gặp lại ... người xưa :41:

luckyseafood

Ban điều hành

Trời nhìn mấy bác họp nhau câu cá, đàn đúm lại mà thấy ham. hongtran mới qua nên mê tít thò lò luôn, chắc đợi đến khi mọc rễ nơi này mới dám bon chen cùng mấy bác vậy, hỏng biết có nhanh không? cầu trời phù hộ.
Ủa sao chưa cho mọi người thấy bàn tiệc zậy ta, rồi có nhậu hông mấy bác, bia hay rượu vậy, cho dòm ké chút đi, đỡ thèm vậy mà, hihi...
Mong lắm các bác ơi............................

ticon

Cựu Ban điều hành

Ticon à,
Ủa sao Ticon nói kỳ vậy, tôi đang biểu diễn dùng ngũ chảo công tay không bắt cá mà.:confused:
đang chuẩn bị leo lưng trâu đi cày đây nghe dại huynh nói mới nhớ lại mấy câu bên VN bây giờ hay xài mà ticon nghe được lúc về vn năm 08 là nói về mấy anh chả có gì , nhưng cái miệng dẻo quẹo nổ dăng miểng nói chuyện làm ăn toàn cây với tỷ tỷ mà trong túi có mấy đồng xu em vợ nó kêu là " tay không bắt cướp " hehe rồi còn mấy thằng diệu thủ thư sinh hở 1 chút là chỉa như chớp thì gọi là " đua " mới để cái giỏ xách kế bên quay lại nó đua mất tiêu...haha thú vị thiệt đó
:24::24:
@ bác hồng trần
ticon đang chờ permit của tam công tử nên chưa bỏ lên đó bác hehe
hảy đợi đấy :41::41::

ximuoi

Thành viên tích cực

Không bia mà cũng không rượu chỉ có Sprite (nước ngọt thôi), bởi vì nhà Tamchi nấu bún bò huế ngon quá, nếu uống bia, rượu vào sẽ mất hết hương vị đậm đà của tô bún. Tiếc cái là bà xã không hiểu tính OX khi Tamchi hỏi có muốn mang về không bã trã lời ngay là không, làm về nhà thèm quá, kỳ sau ghé ăn 2 tô mới được, không cần đem về.:114:
Phải công nhận là bà xã của phuthohoa hiền thiệt, chẳng bù cho bx của tamchi gì hết :-(. Chị không chịu "togo" làm tụi này ăn ngất ngư luôn. Giận rồi lần sau ... nấu món khác, hehe. Hẹn nếu bắt được vịt thì em làm lẫu vịt nấu chao hén, yummy yummy.
xm

ticon

Cựu Ban điều hành

Không bia mà cũng không rượu chỉ có Sprite (nước ngọt thôi), bởi vì nhà Tamchi nấu bún bò huế ngon quá, nếu uống bia, rượu vào sẽ mất hết hương vị đậm đà của tô bún. Tiếc cái là bà xã không hiểu tính OX khi Tamchi hỏi có muốn mang về không bã trã lời ngay là không, làm về nhà thèm quá, kỳ sau ghé ăn 2 tô mới được, không cần đem về.:114:

hehe...dại huynh nói hơi bị oan cho đệ, làm sao thoát cảnh nam vô tửu vô bia được, mới vào là đệ đã bị đè ra trấn nước 2 chai Miller rồi, đệ vốn tửu sắc chẳng ra gì nên bia vào là sắc muốn ngất ngư may mà có món khô mực thơm lừng chửa cháy ngon ơi là ngon nên đệ mới cầm cự chiến đấu chờ huynh tiếp viện, nhân đây đệ cũng thay mặt 1 số lâu la cùng vài con yêu mắt xanh mỏ đỏ cám ơn tam động chúa và tam hậu đã rất hiếu khách cũng như cái món bún bò chánh gốc dầu cù là Mashu Miến điện quá ư hấp dẩn làm mọi người khen nức nở...

ăn xong dông, đệ bắt đầu " cân đẩu vân " dông tuốt

nắng chia nửa bãi... chiều rồi

chạy trên highway 6

Chỉnh sửa cuối:

luckyseafood

Ban điều hành

Chào các bạn Houston, quá đã, có vậy chứ, anh smngu, anh ticon thì phải uống có giới hạn, nhưng tamchi thì sao, chẳng lẽ tamchi không dám nhậu ở nhà mình chăng? hay xí muội hổng cho, ép người quá đáng à nhe, hihi...

@ anh ticon ơi, bún bò mà nhậu với bia thì sẽ có cái bụng như anh... smngu (sorry), phải quất vài ly rượu mới đúng dân chơi chứ.

@smngu, các bác gặp nhau tự nhiên như SG quá, thật đáng quý. Ở San Diego, hongtran chưa có DL nên chưa đi kiếm chiến hữu đuợc, đành ngậm ngùi nhìn mấy bác off vậy, hu hu...

ticon

Cựu Ban điều hành

@ bác hông trần,
hôm qua định nói nhiều chuyện nhưng tới giờ đi cày nên chỉ vắn tắt, hôm nay mới có giờ trở lại thì ticon lại quên hết hổng nhớ mình muốn nói gì nửa...hehe còn nhiều hình trong buổi họp thượng đỉnh giửa các môn phái kèm thêm ăn nhậu phè phởn phần vì các lâu la nhậu nhẹt say sưa nhảy nhót loạn xạ quá cũng như các con yêu mắt xanh mỏ đỏ nanh vàng có hơi rượu thì lại thèm hơi ...người nên bay đi chung quanh lục lạo bỏ hình ra sợ bị bà con quở hehe:mad::mad:

ximuoi

Thành viên tích cực

Chào các bạn Houston, quá đã, có vậy chứ, anh smngu, anh ticon thì phải uống có giới hạn, nhưng tamchi thì sao, chẳng lẽ tamchi không dám nhậu ở nhà mình chăng? hay xí muội hổng cho, ép người quá đáng à nhe, hihi...

@ anh ticon ơi, bún bò mà nhậu với bia thì sẽ có cái bụng như anh... smngu (sorry), phải quất vài ly rượu mới đúng dân chơi chứ.

@smngu, các bác gặp nhau tự nhiên như SG quá, thật đáng quý. Ở San Diego, hongtran chưa có DL nên chưa đi kiếm chiến hữu đuợc, đành ngậm ngùi nhìn mấy bác off vậy, hu hu...
Bác hongtran ơi, ximuoi này dễ lắm, hehe, chỉ trừ những lúc khó thôi, mà nói nhỏ bác nghe nhé - những lúc khó nhiều hơn lúc dễ :) Hôm đó tamchi có uống mà chắc hôm nay bận nên chưa lên tiếng đó thôi.... Hẹn bác hongtran tại Houston nhé.
XM

Thành

Thích đủ thứ ...

Chị Linda ơi! Tamchi có vài tấm hình trong này đó, chị ghé thăm nhé :) Ra khỏi phòng có mấy lạnh đi chị ơi đế thăm anh em xnc xíu mà, anh em này không có máy lạnh nóng thấy mồ luôn .... Khi nào thì mẹ và em chị về lại Mỹ? cho em gởi lời thăm người Dalat chị nhé, hẹn gặp lại ... người xưa :41:
hehehe Linda hủm giờ đi theo Mẹ với em gái du hí khắp chốn giang hồ rồi, hình như giờ này đang ở ngoài Huế đó Ximuoi ơi, không biết chừng nào mới về đây nữa :20:

Cũng mai là đã nói Anh ticon tháo ra bớt mấy tấm hình mà vẫn còn bị Anh thấy cái bụng nước lèo, lần sau kỹ hơn mới được, ....Haa Haa Haa :)
Mai mốt mấy anh đưa hình cho em, chỉnh sửa bằng Photohop, đảm bảo từ đẹp lão cho đến đẹp "chai" :):)

huongduong

Thành viên mới

@phuthohoa, tamchi,
Nhà tamchi đẹp và thơ mộng quá! Thấy hình nhiều quá, cảnh vật rõ ràng, nhưng người thì chỉ thấy dáng model thôi, không thấy mặt .
Tiếc ghê ! :(

ticon

Cựu Ban điều hành

đai sư huynh phuthohoa,
theo đệ ngâm cứu ở cổ thư Liêu Trai Quái Dị cuốn số 35 thì thấy có ghi rằng đời nhà Đường - Ăng Lê gọi là Sugar House - cách đây 2000 năm có lảo Lang Băm Tổ Sư dùng lá nầy chế ra thứ thuốc linh nghiệm vô cùng, bây giờ tam sao thất bổn đệ chỉ đọc được công dụng của thứ cỏ 3 lá nhà Tam Công Tử như dzầy :
dùng nửa ký lá này đâm nhuyển uống với rượu được pha chế đặc biệt với thuốc rầy trong 3 ngày liên tiếp , mổi ngày uống 3 lần thì công hiệu thấy rỏ là mặt mủi nhìn rất...liêu trai, xuân tình phơi phới tướng đi quờ quạng con mắt toé hào quang, khí yêu mờ mịt ba má nhìn hổng ra nhưng rượt khách má hồng chạy có cờ...vì khùng nặng hehe :24::24::24:
túm lại cái thứ lá này ticon làm cỏ hoài mà nó cũng lên thấy ghét vô cùng :114::114:
hehe tam công tử đừng rủa ticon nhe...kaka