[Diện Vợ, Chồng] Giấy xanh bổ túc

Hackti

Thành viên tích cực
Sau một ngày nghẹn ngào không nói nên lời, khóc búp hết mặt mũi, đói meo râu, thì cũng ráng bò dậy xem lại tờ giấy xanh coi LSQ yêu cầu cái gì, Hic 6 mục bổ sung! Chắc mình là giữ kỷ lục guiness về bổ sung luôn quá! Đọc mà chóng cả mặt, hoa cả mắt:43::43::43::43:

Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ không thể cấp thị thực cho quý vị vì quý vị không hội đủ các tiêu chuẩn sau đây của luật di trú và nhập tịch Hoa Kỳ , theo luật sửa đổi bổ sung

Điều khoản 221g của Luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ được sửa đổi cấm không được cấp thị thực cho bất cứ ai không xuất trình đầy đủ các chứng từ cần có lúc nộp đơn xin thị thực, hoặc không đủ các chứng cứ đáng tin cậy chứng minh có mối quan hệ để được bảo lãnh như đã khai. Các điểm dưới đây áp dụng cho trường hợp của Ông Bà

.: ***Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực ghi rõ chi tiết theo trình tự thời gian mối quan hệ của quý vị với đương đơn. Giải thích rõ khi nào và bằng cách nào hai người gặp nhau hay được giới thiệu với nhau lần đầu tiên, khi nào bắt đầu trao đổi thư từ với nhau? Khi nào có tình cảm thực sự với nhau? Ngỏ lời cầu hôn trong trường hợp nào và khi nào? ( địa điểm , thời gian, nơi chốn, sự sắp đặt…) ngỏ lời trực tiếp hay qua điện thoại ? Quý vị đã cầu hôn ở đâu?( nêu rõ địa điểm?) quý vị chấp nhận ngay lập tức hay cần thời gian để suy nghĩ về điều này? Nếu không chính thức cầu hôn, lần đầu tiên hai người thảo thuận với nhau về hôn nhân là khi nào? Quý vị đã trở về Việt nam thăm vợ, chồng, hôn thê hoặc hôn phu bao nhiêu lần? Đã gặp mặt nhau tổng cộng bao nhiêu lần? mỗi lần vể Việtnam ở lại bao lâu? Vui lòng cung cấp nhiều chi tiết nếu có thể.

*** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực tên tất co những người bà con họ hàng ở Mỹ. Vui lòng cung cấp đầy đủ tên Mỹ và tên Việt Nam, ngày tháng năm sinh của những người đó, mối quan hệ với quý vị, địa chỉ hiện tại và số điện thoại ( ở nhà, nơi làm việc) đính kèm bằng chứng về nơi ở tại địa chỉ đó ( Chẳng hạn như các hóa đơn dịch vu và/ hoặc bản sao giấy phép lái xe )

. *** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó. Nêu rõ năm nhập cư vào Hoa Kỳ của vợ hoặc chồng cũ. Vợ hoặc chồng cư có nhập cư cùng lúc với quý vị không? Ai bảo lãnh? Họ tên người bảo lãnh? Nếu vượt biên sang Hoa Kỳ. Vui lòng nêu rõ thời gian rời Việt Nam và trại tỵ nạn đã ở

***Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.

*** NGÀY HẸN BỔ TÚC HỒ SƠ CỦA QUÝ VỊ là : XX/YY/2011 tại cửa sổ B, Bộ Phận Thị thực Định cư .Từ 13h đến 14h ( vào cửa từ 12:30 ) Vui lòng nộp bản dịch tiếng Anh cho từng loại giấy tờ nếu có thể. Đối với việc bổ túc giấy tờ vào ngày khác quý vị có thể gửi bằng đường bưu điện hoặc nộp tại cửa sổ B từ 13:00 đến 14:00 các ngày làm việc trong tuần. Việc nộp hồ sơ này sẽ được xem xét sau và không được cấp biên nhận. Vui lòng không nộp bất cứ giấy tờ nào cho đến khi quý vị có TẤT CẢ những mục yêu cầu. Nếu quý vị không bổ túc TẤT CẢ các mục theo yêu cầu cùng một lúc, việc xem xét hồ sơ của quý vị sẽ bị trì hoãn. Viên chức Lãnh Sự sẽ không quyết định hồ sơ của quý vị cho đến khi nào tất cả các mục yêu cầu đã được bổ túc đầy đủ. Nếu quý vị không thể cung cấp mục nào theo như yêu cầu, vui lòng viết thư giải thích. Xin ghi rõ từng mục những giấy tờ bổ túc và giữ lại bản sao tất cả giấy tờ đã nộp.

TẤT CẢ NHỮNG BẢN TƯỜNG TRÌNH CÓ CHỨNG THỰC PHẢI ĐƯỢC DỊCH SANG TIẾNG ANH.

Hic, tờ giấy này như một cái tát quá mạnh, làm tui xiểng liểng, đến giờ con chưa tỉnh trí đây, cũng không hiểu bằng cách nào lê cái tấm thân tàn ma dại ra khỏi LSQ nữa. Đáng lẽ cũng muốn giữ chuyện này cho riêng mình rồi, bởi nó cũng chẳng hay ho gì, nhưng thôi cũng phải "khoe " các bạn đi sau tránh cái ổ gà mà mình đã gặp nha.

Và sẽ còn tiếp bài sau với những câu hỏi chết người, kiểu không đở được.

Bây giờ thì đang quỳ lạy chồng cũ viết cho cái giấy xác nhận kèm cái photo có chứng thực của anh í:21::21:Gớm cái kiểu lườm nguýt: li dị thì liên quan gì nữa mà phải ký? mày bỏ Việt lấy tây sướng đời thì mặc xác nhà mày chứ? tao không ký, đợi lãnh sự quán kêu đích danh tao, tao sẽ trả lời.

Nói thiệt, không lẽ li dị rồi lại bôi xấu nhau ra cho thiên hạ nó chê cười, chứ thiệt tình là cũng... không đỡ nổi. Đành phải ngọt nhạt, anh muốn bao nhiêu? Ôi trời, có phải ai lấy Tây cũng giàu đâu? Hic

trungoc

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy xanh bổ túc

Sau một ngày nghẹn ngào không nói nên lời, khóc búp hết mặt mũi, đói meo râu, thì cũng ráng bò dậy xem lại tờ giấy xanh coi LSQ yêu cầu cái gì, Hic 6 mục bổ sung! Chắc mình là giữ kỷ lục guiness về bổ sung luôn quá! Đọc mà chóng cả mặt, hoa cả mắt:43::43::43::43:

Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ không thể cấp thị thực cho quý vị vì quý vị không hội đủ các tiêu chuẩn sau đây của luật di trú và nhập tịch Hoa Kỳ , theo luật sửa đổi bổ sung

Điều khoản 221g của Luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ được sửa đổi cấm không được cấp thị thực cho bất cứ ai không xuất trình đầy đủ các chứng từ cần có lúc nộp đơn xin thị thực, hoặc không đủ các chứng cứ đáng tin cậy chứng minh có mối quan hệ để được bảo lãnh như đã khai. Các điểm dưới đây áp dụng cho trường hợp của Ông Bà

.: ***Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực ghi rõ chi tiết theo trình tự thời gian mối quan hệ của quý vị với đương đơn. Giải thích rõ khi nào và bằng cách nào hai người gặp nhau hay được giới thiệu với nhau lần đầu tiên, khi nào bắt đầu trao đổi thư từ với nhau? Khi nào có tình cảm thực sự với nhau? Ngỏ lời cầu hôn trong trường hợp nào và khi nào? ( địa điểm , thời gian, nơi chốn, sự sắp đặt…) ngỏ lời trực tiếp hay qua điện thoại ? Quý vị đã cầu hôn ở đâu?( nêu rõ địa điểm?) quý vị chấp nhận ngay lập tức hay cần thời gian để suy nghĩ về điều này? Nếu không chính thức cầu hôn, lần đầu tiên hai người thảo thuận với nhau về hôn nhân là khi nào? Quý vị đã trở về Việt nam thăm vợ, chồng, hôn thê hoặc hôn phu bao nhiêu lần? Đã gặp mặt nhau tổng cộng bao nhiêu lần? mỗi lần vể Việtnam ở lại bao lâu? Vui lòng cung cấp nhiều chi tiết nếu có thể.

*** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực tên tất co những người bà con họ hàng ở Mỹ. Vui lòng cung cấp đầy đủ tên Mỹ và tên Việt Nam, ngày tháng năm sinh của những người đó, mối quan hệ với quý vị, địa chỉ hiện tại và số điện thoại ( ở nhà, nơi làm việc) đính kèm bằng chứng về nơi ở tại địa chỉ đó ( Chẳng hạn như các hóa đơn dịch vu và/ hoặc bản sao giấy phép lái xe )

. *** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó. Nêu rõ năm nhập cư vào Hoa Kỳ của vợ hoặc chồng cũ. Vợ hoặc chồng cư có nhập cư cùng lúc với quý vị không? Ai bảo lãnh? Họ tên người bảo lãnh? Nếu vượt biên sang Hoa Kỳ. Vui lòng nêu rõ thời gian rời Việt Nam và trại tỵ nạn đã ở

***Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.

*** NGÀY HẸN BỔ TÚC HỒ SƠ CỦA QUÝ VỊ là : XX/YY/2011 tại cửa sổ B, Bộ Phận Thị thực Định cư .Từ 13h đến 14h ( vào cửa từ 12:30 ) Vui lòng nộp bản dịch tiếng Anh cho từng loại giấy tờ nếu có thể. Đối với việc bổ túc giấy tờ vào ngày khác quý vị có thể gửi bằng đường bưu điện hoặc nộp tại cửa sổ B từ 13:00 đến 14:00 các ngày làm việc trong tuần. Việc nộp hồ sơ này sẽ được xem xét sau và không được cấp biên nhận. Vui lòng không nộp bất cứ giấy tờ nào cho đến khi quý vị có TẤT CẢ những mục yêu cầu. Nếu quý vị không bổ túc TẤT CẢ các mục theo yêu cầu cùng một lúc, việc xem xét hồ sơ của quý vị sẽ bị trì hoãn. Viên chức Lãnh Sự sẽ không quyết định hồ sơ của quý vị cho đến khi nào tất cả các mục yêu cầu đã được bổ túc đầy đủ. Nếu quý vị không thể cung cấp mục nào theo như yêu cầu, vui lòng viết thư giải thích. Xin ghi rõ từng mục những giấy tờ bổ túc và giữ lại bản sao tất cả giấy tờ đã nộp.

TẤT CẢ NHỮNG BẢN TƯỜNG TRÌNH CÓ CHỨNG THỰC PHẢI ĐƯỢC DỊCH SANG TIẾNG ANH.

Hic, tờ giấy này như một cái tát quá mạnh, làm tui xiểng liểng, đến giờ con chưa tỉnh trí đây, cũng không hiểu bằng cách nào lê cái tấm thân tàn ma dại ra khỏi LSQ nữa. Đáng lẽ cũng muốn giữ chuyện này cho riêng mình rồi, bởi nó cũng chẳng hay ho gì, nhưng thôi cũng phải "khoe " các bạn đi sau tránh cái ổ gà mà mình đã gặp nha.

Và sẽ còn tiếp bài sau với những câu hỏi chết người, kiểu không đở được.

Bây giờ thì đang quỳ lạy chồng cũ viết cho cái giấy xác nhận kèm cái photo có chứng thực của anh í:21::21:Gớm cái kiểu lườm nguýt: li dị thì liên quan gì nữa mà phải ký? mày bỏ Việt lấy tây sướng đời thì mặc xác nhà mày chứ? tao không ký, đợi lãnh sự quán kêu đích danh tao, tao sẽ trả lời.

Nói thiệt, không lẽ li dị rồi lại bôi xấu nhau ra cho thiên hạ nó chê cười, chứ thiệt tình là cũng... không đỡ nổi. Đành phải ngọt nhạt, anh muốn bao nhiêu? Ôi trời, có phải ai lấy Tây cũng giàu đâu? Hic
Ko biết bạn đọc bài trungoc chưa? y chang bố túc và cảm xúc hic.. nhưng ngày mai trời cũng lại sáng, mình nghĩ bạn relax rồi làm tất cả những gì họ yêu cầu thì cũng get Pink như trungoc. Hôm qua đi bổ túc mà số lượng người nhận giấy pink có khoảng 10 thôi, còn lại giấy trắng, thấy thảm quál001

Hackti

Thành viên tích cực

HT có đọc bài của Trung Ngọc rồi, HT chúc mừng Trung Ngoc nha, khả năng HT lại nhận giấy xanh tiếp là cao lắm, vì bổ sung 1 đống giấy tờ như thế thì LSQ cũng cần thời gian để xem xét, trong vòng vài giờ của buổi chiều đó, với số lượng hồ sơ bổ sung đó, thì khả năng mình nhận giấy hồng là không thể nào

Trung ngọc có baby và những bổ sung TN là giấy tờ thì dể hơn là tường trình quan hệ của mình, Hic

Chỉnh sửa cuối:

trungoc

Thành viên tích cực

HT có đọc bài của Trung Ngọc rồi, HT chúc mừng Trung Ngoc nha, khả năng HT lại nhận giấy xanh tiếp là cao lắm, vì bổ sung 1 đống giấy tờ như thế thì LSQ cũng cần thời gian để xem xét, trong vòng vài giờ của buổi chiều đó, với số lượng hồ sơ bổ sung đó, thì khả năng mình nhận giấy hồng là không thể nào

Trung ngọc có baby và những bổ sung TN là giấy tờ thì dể hơn là tường trình quan hệ của mình, Hic
Cám ơn HT! Nói chung là cũng lucky nữa HT ơi, ko nói trước điều gì.. mình cũng thấy có TH như bạn nhận giấy hổng đó.. bởi vậy mình mới khuyên mọi người hãy cầu nguyện và thành tâm :1:. Hãy cố gắng bổ túc timeline of mối quan hệ thật đầy đủ thông tin, bạn phải nói rõ những câu hỏi mà họ hỏi cho ox để ox bạn phải làm tờ timeline thật chính xác :6:.. Nói chung bạn làm thật thì ko phải lo, trước sau thì cũng được đoàn tụ với ox thôi. Hãy lạc quan lên nha!

Hackti

Thành viên tích cực

Case của mình là trường hợp khó, với những điểm sau:

-Chồng hơn vợ 23 tuổi
-Chồng đã từng bảo lãnh một người vợ khác sang Mỹ
-Chồng đã từng ly hôn ( ly thân sau 1 năm sống chung, ly hôn 2005)
-Vợ cũng từng ly hôn ( ly thân sau 1 tháng sống m chung, ly hôn 2006)
-Vợ và chồng biết nhau qua chị gái của vợ, nên họ nghi là chị gái mướn người bảo lãnh qua. hic!

Túm lại là cái vấn đề nó đang nằm trong cái vấn đề, là vợ chồng mình đang nằm vào diện nghi ngờ, buồn quá!

Mình thấy những trường hợp mà qua 1 đời chồng vợ, nhất là người chồng từng bảo lãnh 1 người vợ khác ở nước thứ 3 sang Mỹ, thì bị giấy xanh thôi, mình nói dựa vào thực tế mình chứng kiến, và cũng đang là nạn nhân nè, nên các bạn đi sau ráng mà chuẩn bị tinh thần nha, đừng sốc, buồn nhưng phải cố gắng nha.

Mình giờ cũng đang cố gắng đây, tờ giấy xanh làm mình suy sụp tinh thần quá, nhưng nhờ có sự động viên của ACE XNC làm mình cũng ấm áp phần nào. Xin cảm ơn tất cả ACE nhé

Hackti

Thành viên tích cực

Em thấy nick chị Linda sáng lên, muốn PM mà bấm vào nick chị nó chớp nháy, chứ k hiện ra PM, nên đành gửi vào đây, cho ACE gíup đỡ.

Em bị bổ sung ( em đã post nguyên văn yêu cầu của LSQ ở bài phía trên, xin xem lại, và trả lời giúp em nhé):
-timeline
-tường trình vợ cũ của chồng
-tường trình người thân bên mỹ
-tường trình 10 năm sống chồng & vợ
-tường trình chồng củ của vợ.
-------------------------------------------------------------
1/Anh chị cho em hỏi là các tường trình có chứng thực , và timeline chồng viết bằng tiếng anh gửi về VN, em có phải dịch sang tiếng Việt kèm theo bản tiếng anh đó không?

2/các tường trình chồng cũ vợ cũ, là do ai viết? đương đơn và người bảo lãnh viết? hay do chồng cũ, vợ cũ viết?

3/ tường trình 10 năm sống của vợ tại VN là do ai chứng? CA phường hay UBND phường?

Các anh chị ơi, xin vui lòng giúp em, em rối quá

linda

Ban điều hành

Em thấy nick chị Linda sáng lên, muốn PM mà bấm vào nick chị nó chớp nháy, chứ k hiện ra PM, nên đành gửi vào đây, cho ACE gíup đỡ.

Em bị bổ sung ( em đã post nguyên văn yêu cầu của LSQ ở bài phía trên, xin xem lại, và trả lời giúp em nhé):
-timeline
-tường trình vợ cũ của chồng
-tường trình người thân bên mỹ
-tường trình 10 năm sống chồng & vợ
-tường trình chồng củ của vợ.
-------------------------------------------------------------
1/Anh chị cho em hỏi là các tường trình có chứng thực , và timeline chồng viết bằng tiếng anh gửi về VN, em có phải dịch sang tiếng Việt kèm theo bản tiếng anh đó không?

2/các tường trình chồng cũ vợ cũ, là do ai viết? đương đơn và người bảo lãnh viết? hay do chồng cũ, vợ cũ viết?

3/ tường trình 10 năm sống của vợ tại VN là do ai chứng? CA phường hay UBND phường?

Các anh chị ơi, xin vui lòng giúp em, em rối quá
-Timeline phải viết theo trình tự từ khi mối quan hệ bắt đầu cho đến hiện tại. Viết càng chi tiết, càng rõ ràng càng tốt.

-Bản tường trình ai viết không quan trọng, quan trọng là người có họ tên chính xác trên bản tường trình phải mang theo Hộ Khẩu, CMND đến công an Phường để ký và đóng dấu. Nên kèm thêm bằng chứng như hộ khẩu, CMND...theo yêu cầu của LSQ.

-Tất cả các giấy tờ làm ở VN phải dịch sang tiếng Anh và chứng thực. Kèm theo những giấy tờ để làm bằng chứng như thẻ xanh photo 2 mặt, bằng lái photo...

-Phiá người bên Mỹ cũng làm như vậy và chứng thực chữ ký sau đó gởi về VN.

Tất cả những giấy tờ sau khi đã đầy đủ nên nộp một lần để tránh chậm trể việc xét hồ sơ.

Hackti

Thành viên tích cực

Em cảm ơn chị đã trả lời.

Xin chị và ACE vui lòng cho em hỏi thêm là:

Từ năm 2001 đến hiện tại em ở bên nhà cha mẹ ruột ở TPHCM

Trong thời gian năm 2004 em kết hôn và có về nhà chồng cũng ở TPHCM sống khoảng 1 tháng ( không có đăng ký tạm trú) thì về nhà cha mẹ ruột ở, rồi thời gian sau lại về bên chồng ở thời gian ngắn, rồi về ở hẳn bên nhà cha mẹ ruột đến khi ly hôn là năm 2006

Vậy bây giờ trong tường trình 10 năm sống của em, em phải khai làm sao cái đoạn từ năm 2004 đến 2006? tức là em khai ở bên nào?

xin chị và ACE tư vấn giúp

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em cảm ơn chị đã trả lời.

Xin chị và ACE vui lòng cho em hỏi thêm là:

Từ năm 2001 đến hiện tại em ở bên nhà cha mẹ ruột ở TPHCM

Trong thời gian năm 2004 em kết hôn và có về nhà chồng cũng ở TPHCM sống khoảng 1 tháng ( không có đăng ký tạm trú) thì về nhà cha mẹ ruột ở, rồi thời gian sau lại về bên chồng ở thời gian ngắn, rồi về ở hẳn bên nhà cha mẹ ruột đến khi ly hôn là năm 2006

Vậy bây giờ trong tường trình 10 năm sống của em, em phải khai làm sao cái đoạn từ năm 2004 đến 2006? tức là em khai ở bên nào?

xin chị và ACE tư vấn giúp
Chào bạn,
Đọc hồ sơ của bạn từ đầu tới giờ, tôi thấy trường hợp của bạn là quá khó khăn. Hồ sơ của bạn đã bị viên chức LSQ đưa vào diện nghi ngờ như bạn nói. Đối với những trường hợp này, viên chức LSQ sẽ điều tra, xác minh rất kỹ những gì bạn viết trong timeline nên tôi thiết nghỉ bạn nên nói thật, có sao nói vậy là tốt nhất, không nên bưng bít dù là một chi tiết nhỏ vì người Mỹ họ rất ghét gian dối.
Dẫu sao thì bạn cũng tự an ủi mình là bạn còn được họ cho bạn cơ hội để chứng minh cuộc hôn nhân của bạn là thật. Nếu quả vậy thì hãy cố gắng vượt qua cơn sóng gió này bạn nhé.
Chúc bạn may mắn và đầy đủ nghị lực để đi đến đích.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào Hackti,

Rất thông cảm với nỗi đau hiện giờ của em, nhưng mong em hãy bình tĩnh và làm theo những gì họ yêu cầu, có gì thì nộp đó với sự thành thực của mình.

Ở hiền gặp lành, mọi việc rồi sẽ qua và em sẽ nhận được giấy hồng thôi, hãy tin ở ngày mai em nhé.

Chúc em đạt được thành công với sự cầu nguyện của bạn bè.

Thương mến,

Ngọc:1:+

Hackti

Thành viên tích cực

Có ai qua giai đoạn này mới hiểu được là tinh thần mình suy sụp cở nào? than ra đây không phải là được cái gì, nhưng thật là đêm dài lắm mộng, vợ chồng thật sự, nhưng để được gần nhau sao quá khó khăn? rồi còn lời ra tiếng vào của chòm xóm, của họ hàng, thiệt là quá nghẹn ngào không nói nên lời luôn.

Nói chung là sụm bại hết mọi thứ, biết rằng vợ chồng thật thì trước sau gì cũng đi, nhưng lời bàn ra tán vào của thiên hạ, làm cả hai vô cùng chán nản, đàn ông thì nóng tính ít kiên nhẫn, mấy ai mà biết trước được chuyện gì đâu. Nói chung là buồn quá, không biết nói gì luôn, nên thơ thẩn cho hết đêm dài, vì có cố nhắm mắt cũng k ngủ được. Mong sao ngày mai đừng đến nữa, sợ một ngày mai mở mắt ra lại nghe, lại thấy, lại buồn và lại âm thầm khóc

Hackti

Thành viên tích cực

Xin kính chào quý anh chị em.

Qua một đêm trắng, hôm nay HT phải chạy xe xuống tận Sông Bé để làm giấy tờ, trên đường về bị CA phạt tiếp về tội lấn tuyến, hic! họa vô đơn chí, xui xẻo chồng lên xui xẻo, HT đã năn nỉ lót tay chút đỉnh, chắc nhìn cái mặt méo xẹo sắp khóc của HT, mà mấy chú ừ ừ rồi cho qua. Hic,

Nói chung 5 mục bổ sung đã làm xong, còn cái tờ 10 năm của HT là suy nghĩ hoài k biết viết sao cho đúng sự thật hết, vì HT ở tùm lum chổ, rồi không đăng ký tạm trú, rồi không nhớ thời gian, địa chỉ nhà, nên gio khổ quá.

Anh 1999 ơi, em là vợ chồng thật, em có quanh co giấu diếm gì đâu? tại em trước đây em đâu có nghĩ mai mốt sẽ bị điều tra 10 năm sống, nên em không đăng ký tạm trú thôi anh ơi.

hic anh chị em cho em hỏi là trong lúc này em chỉ còn 1 tờ giấy đó là bổ sung hoàn tất, vậy em có nên mướn luật sư hay dịch vụ làm giúp k?

Dạo này nghe nhiều người bị giấy xanh, trong đó có mình, thấy giấy xanh bay như bươm bướm!

Xin kính chào quý anh chị em.

Qua một đêm trắng, hôm nay HT phải chạy xe xuống tận Sông Bé để làm giấy tờ, trên đường về bị CA phạt tiếp về tội lấn tuyến, hic! họa vô đơn chí, xui xẻo chồng lên xui xẻo, HT đã năn nỉ lót tay chút đỉnh, chắc nhìn cái mặt méo xẹo sắp khóc của HT, mà mấy chú ừ ừ rồi cho qua. Hic,

Nói chung 5 mục bổ sung đã làm xong, còn cái tờ 10 năm của HT là suy nghĩ hoài k biết viết sao cho đúng sự thật hết, vì HT ở tùm lum chổ, rồi không đăng ký tạm trú, rồi không nhớ thời gian, địa chỉ nhà, nên gio khổ quá.

Anh 1999 ơi, em là vợ chồng thật, em có quanh co giấu diếm gì đâu? tại em trước đây em đâu có nghĩ mai mốt sẽ bị điều tra 10 năm sống, nên em không đăng ký tạm trú thôi anh ơi.

hic anh chị em cho em hỏi là trong lúc này em chỉ còn 1 tờ giấy đó là bổ sung hoàn tất, vậy em có nên mướn luật sư hay dịch vụ làm giúp k?

Dạo này nghe nhiều người bị giấy xanh, trong đó có mình, thấy giấy xanh bay như bươm bướm!
Thật cảm thông và chia sẻ tâm trạng khó khăn với bạn. Bạn đã hoàn thành gần hết những yêu cầu của LSQ, chỉ còn một bước nữa là xong.

Bạn nên cố gắng bình tâm nhớ lại từ năm 2001 đến 2011 ghi vào tờ giấy với những gạch đầu dòng để dễ dàng kiểm tra và sắp xếp theo thứ tự thời gian. Bạn cần vài ngày để cân nhắc cùng với những giấy tờ đã gởi cho NVC, LSQ, những câu trả lời khi phỏng vấn ... và bản khai này, tất cả thông tin phải trùng khớp. Nên nhớ rằng họ đã có một số thông tin trước rồi từ bạn và chồng bạn, đó là cơ sở để họ kiểm chứng bản khai này của bạn có trung thực hay không. Không ai có thể giúp bạn bằng chính bản thân, đừng quá bối rối lo lắng để rồi hỏng việc. Khó khăn đó nhưng tin rằng bạn sẽ vượt qua. Chúc may mắn.

Hi HT
xin chia sẽ khó khăn mà bạn đang gặp nhé , thôi ráng cố gắng tìm Bằng chứng bổ túc đi bạn .. Mong ơn trên sẽ giúp bạn vượt qua khó khăn này , phải tự tin lên bạn vì Vàng thật khg sợ lửa bạn nhé
bạn hãy cãm thông cho LSQ , vì trước đây đã quá nhiều HS kết hôn giã nên những người đi sau như bạn phãi bị Ảnh Hưởng khg đáng có ... Mong bạn sớm vượt qua bạn nhé

Hackti

Thành viên tích cực

Hôm nay em đã gom hết tất cả bằng chứng mà em có được lên gặp luật sư, để xin tư vấn. Trộm nghĩ LSQ còn cho mình bổ sung, nghĩa là còn cho mình cơ hội, nếu em có luật sư giỏi, đưa ra được những lý lẽ thuyết phục được điểm nghi ngờ mấu chốt của LSQ thì cơ hội lấy giấy hồng của em cao hơn. Và em quyết định dốc hết sức cho lần này, nếu luật sư đúng là giỏi, mắc bao nhiêu cũng theo !

Sau gần 2h được tư vấn, thì em đã hiểu ra được vấn đề mà NVLS làm khó mình, tức là hiểu được điểm yếu của case mình, và tất cả những khả năng mà em có thể gặp phải.

Ít ra là em cũng hiểu được, và chuẩn bị tinh thần chờ đợi lâu dài, và biết điều đó không giúp ít gì được, nhưng ít ra em cũng đỡ đi gánh nặng tinh thần, biết rằng mình còn chờ dài dài, nên em có thể chủ động trong công việc làm và tương lai, điều đó quan trọng lắm, vì em nghỉ làm để theo đuổi hồ sơ lâu rồi, tiền bạc cũng eo hẹp quá.

Ừ thì biết rằng lần tới có bổ sung đi nữa, khả năng nhận giấy xanh cũng cao hơn, nhưng biết trước thì cũng đỡ sock, đỡ buồn. Thôi thì giờ cứ bình thản, cứ coi đây như là cơ hội, để hai vợ chồng hiểu nhau hơn, và sống có ý nghĩa hơn...

Lúc trước chị Ngọc có lo là em đi bỏ chị, bây giờ thì em còn chờ đợi dài dài, nên chị tha hồ mà nghe em tra tấn điện thoại nha

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Lúc trước chị Ngọc có lo là em đi bỏ chị, bây giờ thì em còn chờ đợi dài dài, nên chị tha hồ mà nghe em tra tấn điện thoại nha[/QUOTE]

Xin chào Hackti,

Không sao đâu em, chị luôn sẵn sàng lắng nghe và san sẽ những chuyện buồn vui của em, chỉ mong em luôn giữ vững niềm tin, có nghị lực và hạnh phúc trong cuộc sống.

Thương mến,

Ngọc:1:+

Hi HT
xin chia sẽ khó khăn mà bạn đang gặp nhé , thôi ráng cố gắng tìm Bằng chứng bổ túc đi bạn .. Mong ơn trên sẽ giúp bạn vượt qua khó khăn này , phải tự tin lên bạn vì Vàng thật khg sợ lửa bạn nhé
bạn hãy cãm thông cho LSQ , vì trước đây đã quá nhiều HS kết hôn giã nên những người đi sau như bạn phãi bị Ảnh Hưởng khg đáng có ... Mong bạn sớm vượt qua bạn nhé
Hi HT
Đúng như BX Đã nói vàng thật ko sợ lửa rồi phải ko bạn , Chúc mừng bạn đã vượt qua bao khó khăn và Rinh được Hồng như mong muốn , mong rằng sẽ còn nhiều sự tốt đẹp đang chờ bạn ở xứ Cờ Hoa nhé :113::113::113::113: