[Diện Vợ, Chồng] Giấy xanh bổ túc

huuloi1904

Thành viên tích cực
Sau một ngày nghẹn ngào không nói nên lời, khóc búp hết mặt mũi, đói meo râu, thì cũng ráng bò dậy xem lại tờ giấy xanh coi LSQ yêu cầu cái gì, Hic 6 mục bổ sung! Chắc mình là giữ kỷ lục guiness về bổ sung luôn quá! Đọc mà chóng cả mặt, hoa cả mắt:43::43::43::43:

Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ không thể cấp thị thực cho quý vị vì quý vị không hội đủ các tiêu chuẩn sau đây của luật di trú và nhập tịch Hoa Kỳ , theo luật sửa đổi bổ sung

Điều khoản 221g của Luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ được sửa đổi cấm không được cấp thị thực cho bất cứ ai không xuất trình đầy đủ các chứng từ cần có lúc nộp đơn xin thị thực, hoặc không đủ các chứng cứ đáng tin cậy chứng minh có mối quan hệ để được bảo lãnh như đã khai. Các điểm dưới đây áp dụng cho trường hợp của Ông Bà

.: ***Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực ghi rõ chi tiết theo trình tự thời gian mối quan hệ của quý vị với đương đơn. Giải thích rõ khi nào và bằng cách nào hai người gặp nhau hay được giới thiệu với nhau lần đầu tiên, khi nào bắt đầu trao đổi thư từ với nhau? Khi nào có tình cảm thực sự với nhau? Ngỏ lời cầu hôn trong trường hợp nào và khi nào? ( địa điểm , thời gian, nơi chốn, sự sắp đặt…) ngỏ lời trực tiếp hay qua điện thoại ? Quý vị đã cầu hôn ở đâu?( nêu rõ địa điểm?) quý vị chấp nhận ngay lập tức hay cần thời gian để suy nghĩ về điều này? Nếu không chính thức cầu hôn, lần đầu tiên hai người thảo thuận với nhau về hôn nhân là khi nào? Quý vị đã trở về Việt nam thăm vợ, chồng, hôn thê hoặc hôn phu bao nhiêu lần? Đã gặp mặt nhau tổng cộng bao nhiêu lần? mỗi lần vể Việtnam ở lại bao lâu? Vui lòng cung cấp nhiều chi tiết nếu có thể.

*** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực tên tất co những người bà con họ hàng ở Mỹ. Vui lòng cung cấp đầy đủ tên Mỹ và tên Việt Nam, ngày tháng năm sinh của những người đó, mối quan hệ với quý vị, địa chỉ hiện tại và số điện thoại ( ở nhà, nơi làm việc) đính kèm bằng chứng về nơi ở tại địa chỉ đó ( Chẳng hạn như các hóa đơn dịch vu và/ hoặc bản sao giấy phép lái xe )

. *** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó. Nêu rõ năm nhập cư vào Hoa Kỳ của vợ hoặc chồng cũ. Vợ hoặc chồng cư có nhập cư cùng lúc với quý vị không? Ai bảo lãnh? Họ tên người bảo lãnh? Nếu vượt biên sang Hoa Kỳ. Vui lòng nêu rõ thời gian rời Việt Nam và trại tỵ nạn đã ở

***Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.

*** NGÀY HẸN BỔ TÚC HỒ SƠ CỦA QUÝ VỊ là : XX/YY/2011 tại cửa sổ B, Bộ Phận Thị thực Định cư .Từ 13h đến 14h ( vào cửa từ 12:30 ) Vui lòng nộp bản dịch tiếng Anh cho từng loại giấy tờ nếu có thể. Đối với việc bổ túc giấy tờ vào ngày khác quý vị có thể gửi bằng đường bưu điện hoặc nộp tại cửa sổ B từ 13:00 đến 14:00 các ngày làm việc trong tuần. Việc nộp hồ sơ này sẽ được xem xét sau và không được cấp biên nhận. Vui lòng không nộp bất cứ giấy tờ nào cho đến khi quý vị có TẤT CẢ những mục yêu cầu. Nếu quý vị không bổ túc TẤT CẢ các mục theo yêu cầu cùng một lúc, việc xem xét hồ sơ của quý vị sẽ bị trì hoãn. Viên chức Lãnh Sự sẽ không quyết định hồ sơ của quý vị cho đến khi nào tất cả các mục yêu cầu đã được bổ túc đầy đủ. Nếu quý vị không thể cung cấp mục nào theo như yêu cầu, vui lòng viết thư giải thích. Xin ghi rõ từng mục những giấy tờ bổ túc và giữ lại bản sao tất cả giấy tờ đã nộp.

TẤT CẢ NHỮNG BẢN TƯỜNG TRÌNH CÓ CHỨNG THỰC PHẢI ĐƯỢC DỊCH SANG TIẾNG ANH.

Hic, tờ giấy này như một cái tát quá mạnh, làm tui xiểng liểng, đến giờ con chưa tỉnh trí đây, cũng không hiểu bằng cách nào lê cái tấm thân tàn ma dại ra khỏi LSQ nữa. Đáng lẽ cũng muốn giữ chuyện này cho riêng mình rồi, bởi nó cũng chẳng hay ho gì, nhưng thôi cũng phải "khoe " các bạn đi sau tránh cái ổ gà mà mình đã gặp nha.

Và sẽ còn tiếp bài sau với những câu hỏi chết người, kiểu không đở được.

Bây giờ thì đang quỳ lạy chồng cũ viết cho cái giấy xác nhận kèm cái photo có chứng thực của anh í:21::21:Gớm cái kiểu lườm nguýt: li dị thì liên quan gì nữa mà phải ký? mày bỏ Việt lấy tây sướng đời thì mặc xác nhà mày chứ? tao không ký, đợi lãnh sự quán kêu đích danh tao, tao sẽ trả lời.

Nói thiệt, không lẽ li dị rồi lại bôi xấu nhau ra cho thiên hạ nó chê cười, chứ thiệt tình là cũng... không đỡ nổi. Đành phải ngọt nhạt, anh muốn bao nhiêu? Ôi trời, có phải ai lấy Tây cũng giàu đâu? Hic
em cũng bị tình trạng như thế này, và cũng đã bổ túc đầy đủ rồi, chỉ không biết là khi nào nó báo kết quả cho mình, ai đã từng bị và được giấy hồng thì tư vấn với, thời gian chờ xét là bao lâu vậy anh em?

Hackti

Thành viên tích cực
Chào bạn, rất vui được hướng dẫn cho bạn.

Mình là Hackti, Mình chính là người bị bổ sung 6 mục nêu trên. Sau khi bổ túc đầy đủ theo yêu cầu của LSQ thì mình đã được giấy hồng, và hiện nay đang yên ấm bên chồng ở thành phố Olathe, Kansas.

Nếu bạn đọc từ đầu đến cuối topic thì sẽ thấy case của mình có rất nhiều điểm yếu, chính mình cũng không tự tin khi đi bổ túc, Tuy nhiên, có rất nhiều trường hợp như mình đã thành công, mà chính mắt mình thấy trong thực tế. Nói vậy cho bạn đở lo lắng hen.

Theo kinh nghiệm của mình, thì LSQ yêu cầu cái gì mình nên làm theo hướng dẫn, tự làm theo sự chỉ dẫn của ACE đi trước, đừng lo lắng quá, mà bỏ tiền cho luật sư chi cho tốn tiền, mà lại rối hơn. Tốt nhất là nên tham khảo kinh nghiệm, rồi hai vợ chồng bàn với nhau, nên làm gì? Cái quan trọng nhất chính là sự thống nhất, và tình cảm của hai vợ chồng bạn trong lúc này.

Các mục bs thì nên viết ngắn gọn, và đầy đủ, rỏ ràng, bạn nên nộp kèm theo tất cả bằng chứng mà bạn có. Và tốt nhất là nên có sự nhất quán trong lời khai và trả lời trong buổi PV, cũng như hai vợ chồng phải hiểu thật rõ về nhau. LSQ sẽ cho bạn biết phải làm gì tiếp theo, hay phải chờ đợi, nên làm theo hướng dẫn của LSQ.

Mỗi case mỗi khác, không ai tài giỏi gì, chỉ là số phận, và may mắn của mỗi người, Tuy nhiên, cuối cùng thì những vợ chồng thật dều được chấp thuận, cứ tin vào ngày mai bạn nhé.

taivo89

Thành viên mới
Ðề: Giấy xanh bổ túc

ngày 25/10 em cũng mới phỏng vấn xong và cũng bị trường hợp như anh hackti vậy nhưng em chỉ có bổ túc 4 mục thôi nhờ anh hạckti chia sẽ khi đi nộp. sau khi mình vào nộp họ có phỏng vấn mình lại không? đem những giấy tờ gì đi theo và bao lâu họ mới trả lời cho mình và anh em nào trong ace có cùng trường hợp cùng em đã nhận giấy hồng nhờ anh em giúp đỡ cho mình, cuối cùng mình xin cám ơn anh em nhé ngày hẹn là ngày 22/11 mình đi nộp trước ngày hẹn được không?

taivo89

Thành viên mới

Cả nhà ơi hôm nay HT bổ sung được giấy hồng rồi, thật là mừng và bất ngờ quá.
em cũng bị trường hợp giống anh nhưng mà vợ em cũng về đó lúc mình vào nộp họ có phỏng vấn mình lại hay không? em lo lắng quá ngủ không được đến mong anh giúp đỡ cho em nhé.có đem theo những giấy tờ nào và những bằng chứng nào là hợp lý mình có thể đi nộp trước hẹn được không mong anh giúp đỡ em xin chân thành cám ơn chúc vợ chồng anh hạnh phúc

panda

Thành viên mới

Ko biết bạn đọc bài trungoc chưa? y chang bố túc và cảm xúc hic.. nhưng ngày mai trời cũng lại sáng, mình nghĩ bạn relax rồi làm tất cả những gì họ yêu cầu thì cũng get Pink như trungoc. Hôm qua đi bổ túc mà số lượng người nhận giấy pink có khoảng 10 thôi, còn lại giấy trắng, thấy thảm quál001

chào bạn ! mình cũng bị bổ túc tường trình 10 năm chỗ ở , nhưng vì mình chuyển chỗ ở nhiều quá mà tất cả đều là nhà thuê . vì mình đi học nên phải thuê nhà , nếu vậy thì mình kê khai theo hộ khẩu hay sao ? và nếu như mình kê khai ra những nơi mà mình ở nhưng lại không có tạm trú , thì sẽ không có chứng nhận được . vậy LSQ có tin hay không ?? . mong bạn giúp mình vì mình chỉ còn 13 ngày bổ túc mà đến giờ vẫn chưa xong cái vụ này .

chúc bạn vui , khoẻ !
thân ái !

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

em cũng bị trường hợp giống anh nhưng mà vợ em cũng về đó lúc mình vào nộp họ có phỏng vấn mình lại hay không? em lo lắng quá ngủ không được đến mong anh giúp đỡ cho em nhé.có đem theo những giấy tờ nào và những bằng chứng nào là hợp lý mình có thể đi nộp trước hẹn được không mong anh giúp đỡ em xin chân thành cám ơn chúc vợ chồng anh hạnh phúc
Chào bạn!
Khi nộp hs bổ túc thì k có pv lại, tuy nhiên cũng có 1 vài trường hợp họ cần xác minh người được bảo lãnh cho chính xác.
Bạn nên bổ túc đúng theo những gì mà LSQ yêu cầu, nếu có bổ túc timeline thì cần đem theo bằng chứng khi trong timeline bạn viết ( như hình ảnh, thư tay, email.... ). Theo mình thì nên đợi đúng ngày bổ túc, khi đến bổ túc thì bạn nộp tất cả những gì họ yêu cầu trong giấy xanh và ngồi chờ họ xét duyệt hs cho đến khi có kết quả.
Chúc bạn may mắn !!!!!

baophan

Cựu Ban điều hành

Chào bạn!
Khi nộp hs bổ túc thì k có pv lại, tuy nhiên cũng có 1 vài trường hợp họ cần xác minh người được bảo lãnh cho chính xác.
Bạn nên bổ túc đúng theo những gì mà LSQ yêu cầu, nếu có bổ túc timeline thì cần đem theo bằng chứng khi trong timeline bạn viết ( như hình ảnh, thư tay, email.... ). Theo mình thì nên đợi đúng ngày bổ túc, khi đến bổ túc thì bạn nộp tất cả những gì họ yêu cầu trong giấy xanh và ngồi chờ họ xét duyệt hs cho đến khi có kết quả.
Chúc bạn may mắn !!!!!
Chuyện gì chứ cái này Thi Nguyen rành lắm nà...:1:

Hackti

Thành viên tích cực

chào bạn ! mình cũng bị bổ túc tường trình 10 năm chỗ ở , nhưng vì mình chuyển chỗ ở nhiều quá mà tất cả đều là nhà thuê . vì mình đi học nên phải thuê nhà , nếu vậy thì mình kê khai theo hộ khẩu hay sao ? và nếu như mình kê khai ra những nơi mà mình ở nhưng lại không có tạm trú , thì sẽ không có chứng nhận được . vậy LSQ có tin hay không ?? . mong bạn giúp mình vì mình chỉ còn 13 ngày bổ túc mà đến giờ vẫn chưa xong cái vụ này .

chúc bạn vui , khoẻ !
thân ái !
Chào bạn, rất vui được tư vấn cho bạn

Hackti nghĩ bạn nên khai theo đúng như cái form ds230 mà bạn đã khai trước đó, nếu DS230 bạn khai địa chỉ như hộ khẩu, thì bạn cứ khai như vậy.

Ds230 của HT khai theo địa chỉ tạm trú, nên HT cũng khai theo địa chỉ tạm trú luôn, HT không có bằng chứng gì cho lời khai hết, thậm chí không nhớ rõ số nhà, ngày tháng năm tạm trú, tên người chủ hộ nữa.

Nhưng HT vẫn được giấy hồng sau khi nộp bs đó. HT nghĩ cái chính là giấy tờ của người bảo lãnh đó, còn bạn họ điều tra rất dễ mà, bạn không cần lo lắng bằng chứng, Bạn chỉ cần khai đúng sự thật thôi.

Chúc bạn may mắn

Hackti

Thành viên tích cực

Chào bạn, rất xin lỗi vì đến hôm nay mời trả lời được cho bạn.

lúc mình vào nộp họ có phỏng vấn mình lại hay không?

HT thấy đa số là không, chỉ có 1-2 trường hợp vc vào bs chung bị PV lại, thậm chí PV tách riêng vc, nhưng đa số là không. HT đi bs 1 mình và không bị Pv lại.

có đem theo những giấy tờ nào và những bằng chứng nào là hợp lý

Đem theo tất cả những gì VCLS yêu cầu. HT nghĩ ngày Bs cũng như là trận đánh cuối, bạn phải dốc hết sức mình để VCLS có đủ cơ sở tin mối quan hệ của bạn là thật, dựa trên những bằng chứng của bạn mang theo trong ngày đó. Ngày đó HT mang theo 1 lượng bằng chứng thật khủng khiếp, khoảng trên 20kg, còn nhiều hơn ngày PV nữa. Bạn nên mang theo tất cả những gì mà bạn nghĩ là sẽ thuyết phục được VCLS rằng mối quan hệ của bạn là thật, và họ phải trao cho bạn tờ giấy hồng vì những bằng chứng đó.

Nên sắp xếp mọi thứ thật rõ ràng và hợp lý, và nhất là phải thật là tự tin, đừng thấy người ta mà run nha. Ngày đó timeline của HT đúng 1 mặt giấy à thôi, trong khi timeline người ta 4 -5 trang ướt át mùi mẫn vô cùng.

Không biết tiêu chuẩn nào là" hợp lý" cho hồ sơ bs mà trả lời cho bạn, vì mỗi case mỗi khác, nhưng bạn cứ làm hết sức mình và cố hết sức cho trận đánh cuối này, và HT chúc bạn thành công nha

taivo89

Thành viên mới

cam on anh hackti da tra loi gium em the thi em an tam lam roi ah con cai bi kham suc khoe minh can dem theo khong anh

taivo89

Thành viên mới

em da bo tuc thanh cong rinh giay hong ve nha roi cam on cac anh chi tren dien dan da giup do va ung ho em nhe

ngochappy

Cựu Ban điều hành

em da bo tuc thanh cong rinh giay hong ve nha roi cam on cac anh chi tren dien dan da giup do va ung ho em nhe
Xin chào bạn Taivo89,

Xin chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng và chúc bạn lên đường bình an, sớm ổn định tại quê hương thứ hai.

Xin cho bạn biết Hackti là nữ chứ không phải là nam đâu bạn và cô này đã qua Mỹ vào cuối tháng 7/2011 rồi.

Thân mến,

Ngọc:1:+

tommi

Thành viên mới

Chào bạn!
Chúc bạn may mắn !!!!!
Xin chào tất cả ACE trong diễn đàn,
Tôi là người mới vào đây lần đầu, sau khi nhận giấy xanh lần thứ 2, tôi đã lên mạng dò tìm thông tin thì đọc được những thông tin liên quan từ trang XNC này. Có lẽ họ sẽ cho người điều tra, xác minh..nhưng diều tra và xác minh phần nào..khi vấn đề của chúng tôi là thật..vả lại, chúng tôi cũng trên dưới 60 tuổi rồi, đâu có làm giả làm chi..?
Tôi có thắc mắc xin trả lời và cho lời khuyên giúp đỡ từ ACE ở đây : Khi đi bổ túc 2 phần được yêu cầu ( việc thử đàm có kết quả tốt ) 1, Thư Tường Trình quan hệ. 2, Bản tóm tắt quá trình sống , làm việc, ở đâu, với ai trong 10 năm qua của vợ tôi. Có người thì bảo phải nộp tất cả bằng chứng, có người lại bảo chỉ nộp những gì Viên chức LSQ yêu cầu như trong giấy xanh( of-194). Tôi chỉ nộp những gì được yêu cầu là 2 phần nêu trên.
Tờ giấy xanh lần 2 tôi nhận được chỉ ghi: " ...quý vị không cần nộp gì thêm, chỉ chờ chúng tôi xét duyệt và sẽ thông báo sau.."
Vậy tôi nên làm gì? tôi đã viết thư đên LSQ ngày hôm sau ngày bị nhận giấy xanh để xin LSQ sớm xem xét cho mình vì mình là vợ chồng thật sư.
Ngày phỏng vấn trước đây ( 21 tháng 12, 2011) cô phỏng vấn là người Chau Á, trẻ nhưng rất khó khăn..cô ấy không xem hình ảnh, chỉ dò xem nét chữ trong những lá thư và hỏi khoảng 30 p, tôi đã trả lời nhanh nhẹn và đúng tất cả những gì cô ấy hỏi. Tôi nghĩ là hồ sơ của tôi đã được quyết định là bị nghi ngờ trước khi phỏng vấn, chính vì thế tôi cảm thấy họ đã nghi ngờ không đúng về trường hợp của tôi nhưng không biết làm sao để họ xem hồ sơ lại. Bây giờ tôi rất lo âu, chán nản....
Xin ACE ở đây giúp ý kiến..Xin lỗi là tôi trình bày hơi lỉng củng vì quá bối rối...
Chân thành cảm ơn trước.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

quá bối rối...
Bác ơi, đừng buồn lo nhiều nữa. Nếu bác là tình cảm thật thì trước sau gì cũng sẽ có visa. Chỉ cần bác kiên nhẫn chờ đợi họ xem xét kỹ lại thôi. Có quá nhiều trường hợp kết hôn giả trước đây nên họ buộc phải làm gay gắt đó bác à. Bác yên tâm.
Trường hợp của cháu đây, trước khi kết hôn cháu đã sống và học ở Mỹ 6 năm, làm giấy tờ còn bị quật cho 1 trận te tua nữa là khác. Nhưng rồi đâu cũng vào đó, thời gian sẽ trả lời tất cả bác à. Yên tâm mà ngủ và ăn Tết nha bác. Vàng thiệt khg sợ lữa.

tommi

Thành viên mới

Bác ơi, đừng buồn lo nhiều nữa. Nếu bác là tình cảm thật thì trước sau gì cũng sẽ có visa. Chỉ cần bác kiên nhẫn chờ đợi họ xem xét kỹ lại thôi. Có quá nhiều trường hợp kết hôn giả trước đây nên họ buộc phải làm gay gắt đó bác à. Bác yên tâm.
Trường hợp của cháu đây, trước khi kết hôn cháu đã sống và học ở Mỹ 6 năm, làm giấy tờ còn bị quật cho 1 trận te tua nữa là khác. Nhưng rồi đâu cũng vào đó, thời gian sẽ trả lời tất cả bác à. Yên tâm mà ngủ và ăn Tết nha bác. Vàng thiệt khg sợ lữa.
Cam ơn bạn đã trả lời dù chưa có ý kiến gì ngoài việc khuyên tôi cứ ..ngồi chờ..Nhưng chờ đến bao giờ nhỉ? lỡ họ bỏ sót hồ sơ mình hay tệ hơn nũa, vài tháng sau họ thông báo hủy bỏ trả hồ sơ về ? Có bạn nào giống tình huống hay đã trải qua giống tôi xin góp ý dùm nhé,. chân thành cảm ơn.
p/s : còn việc bạn nói" vàng thiệt không sợ lửa" là điều dĩ nhiên rồi, nhưng nếu như bạn cũng từng nghe có những case fake lại thành công va ngược lại case thiệt lại ..out ! thật là unfair, nhưng cũng đành cam chịu vì ngoài tầm với..:2:

huynhchau

Thành viên tích cực

chào cả nha tình trạng hồ sơ của mình cũng giống như các bạn ở trên,hồ sơ mình bị bổ túc timeline và địa chỉ 10năm cư ngụ,và mình đã bổ túc và đã nhận giấy xanh về nhà chờ đợi,sau 2tháng mình đã bổ túc thêm sổ khám thai (vì mình đã có thai được 6tháng rồi)đến nay vẫn không nhận được tin tức gì từ LSQ có ai có trường hợp giống mình thì tư vấn cho mình với cám ơn rất nhiều