[Hồ sơ F4] giay xanh chuan bi bổ túc hồ sơ xin giúp đỡ

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực
ngày 19.10 này LSQ yêu cầu mình bổ túc hsơ, vây mình tới LSQ nôp bản chính rồi photo lên 1ban tât ca các giấy tờ hay nôp tât cả bản phôt giữ lại bản chính?hinh ảnh nôp luôn?nếu họ xem xong họ giử lgiấy tờ mình đưa bản chính cho ho,hay bản photo? .cac ban hướng dẫn giúp mình ha,mình lo lắng qua.:New_icons_10:

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Ðề: giay xanh chuan bi bổ túc hồ sơ xin giúp đỡ

ngày 19.10 này LSQ yêu cầu mình bổ túc hsơ, vây mình tới LSQ nôp bản chính rồi photo lên 1ban tât ca các giấy tờ hay nôp tât cả bản phôt giữ lại bản chính?hinh ảnh nôp luôn?nếu họ xem xong họ giử lgiấy tờ mình đưa bản chính cho ho,hay bản photo? .cac ban hướng dẫn giúp mình ha,mình lo lắng qua.:New_icons_10:
Bạn phải nói rõ giấy tờ gì, chúng tôi mới có thể tư vấn bạn nên nộp bản chính hay photo.

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

ho yeu cau. hinh ảnh,giấy ket hôn bme, con nhung giấy tờ cũ lúc truoc minh di pvan ho trả về,minh có đem theo? nop ban chinh lai? hay ban photo?

TaoDi

Thành viên mới

ho yeu cau. hinh ảnh,giấy ket hôn bme, con nhung giấy tờ cũ lúc truoc minh di pvan ho trả về,minh có đem theo? nop ban chinh lai? hay ban photo?
Bạn gõ tiếng Việt có dấu được đấy. Sao không đánh hết đi mà chữ có, chữ không?

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

dạ.giay hôn thú ba me,hình ảnh.giấy tờ hôm trước pvấn xong họ tra về,mình có nộp lại kô?bằng chứng vợ chồng mình hôm trước họ xem rồi,bây giờ có nộp lại kô?họ chi đòi bằng chứng anh em ha,hôm đó nop ban chính hay photo,bản dịch,mình xắp xế giấy tờ(chính,bản dịch 1bộ. photo ban dich 1bộ,có đuoc?mong các ban giúp đỡ

linda

Ban điều hành

dạ.giay hôn thú ba me,hình ảnh.giấy tờ hôm trước pvấn xong họ tra về,mình có nộp lại kô?bằng chứng vợ chồng mình hôm trước họ xem rồi,bây giờ có nộp lại kô?họ chi đòi bằng chứng anh em ha,hôm đó nop ban chính hay photo,bản dịch,mình xắp xế giấy tờ(chính,bản dịch 1bộ. photo ban dich 1bộ,có đuoc?mong các ban giúp đỡ
Cuối cùng bạn có thể nói rõ chi tiết LSQ muốn bạn bổ túc cái gì không? Bạn đi diện gì? Trong giấy xanh họ yêu cầu bổ túc bằng chứng của ai...?

chulambi

Thành viên tích cực

Bạn ngohongbang! bạn đừng nêu câu hỏi,bạn chỉ cần cho diễn đàn biết trong giấy xanh của nhà bạn họ yêu cầu bổ túc những gì và hồ sơ nhà bạn ở diện nào ( f1,f2,f3,f4....) là mọi người có kinh nghiệm sẽ giúp bạn. Chúc GĐ bạn may mắn.

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

mình f4.họ yeu cầu hộ khẩu củ,thêm hình ảnh,học bạ a mìnhv..v..nếu kô có thì giải thích ly do,trong thu ho viet như vậy đó.lần trước mình di pvấn chi co 1tam hình duy nhất luc con nho chup voi a mình,khai sinh a em mình họ xem,hoc bạ mình họ kô xem,ho nói học bạ 2 a em mới được.a mình vừa viết thư giải thích gửỉ cho mình,có gởi giấy hôn thú bme mình,giấy gửi tiền,1bì thư liên lạc,mình chỉ co vậy thôi,trong thư a mình co xin được thử DNA Bằng tiếng anh,vậy mình có cấn dịch ra tiếng việt kô?liệu mình có được họ cấp giấy hồng?nếu họ kô cấp giấy hồng họ có chấp nhận cho anh em mình được thử DNA liền kô? anh chi hướng dẩn mình xắp hsơ lại ha.bằng chứng cũ mình cho họ xem lúc trước mình có nôp lại kô?hồ sơ pvấn cũ mình có lấy theo?có cần photo lai?nộp cho họ ban chính hay photo?đi bổ túc cả nhà hay đương đơn chính thôi?19th10 la ngày hen cua LSQ mình lo lắng quá:)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh,
Trường hợp thử DNA là trường hợp xấu nhất, tốn hơn 3 tháng, và ngốn hơn 1000usd, tốt nhất trường hợp này để sau.
Các giấy tờ bằng chứng như hộ khẩu cũ, học bạ 2 anh em, hình ảnh, khai sinh 2 anh em tất cả đều phải nộp bản gốc, bản chính để thể hiện tính xác thực. Nếu anh đạt được tất cả 4 thứ trên thì khả năng nhận giấy hồng là rất cao, nếu 3/4 cũng được, 2/4 cũng có thể chấp nhận 50-50, còn 1/4 thì khó tránh khỏi thử DNA.
Anh photo lại cũng dc. Khi đi chỉ 1 người dc vào, chọn người rành về giấy tờ nhất.
Lưu ý: Anh cần đem tất cả hồ sơ lúc PV vào, kiểm tra giấy thuế, hồ sơ sức khỏe từng người ... có hết hạn chưa?
Chúc anh may mắn!

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

nói chung mình ko có hộ khẩu cũ,hình ảnh,học bạ a mình,mà cũng kô có để trích lục nữa vì a mình đi đã lâu luc mình nhỏ lắm,vậy là khả năng họ sẽ cho giấy mình thử DNA tại đó? hay mình phải về chờ họ gởi giấy yêu cầu thử DNA ? nếu chờ bao lâu mới có giấy mời thử DNA Mình cũng mong được thử DNA cho rồi,rất mong a chi giúp đỡ,
Bằng chứng hiện tai mình có(1.1tấm hình chụp chung a mình lúc nhỏ,
2.Khai sinh a của mình, học bạ cuả mình,a mình kô có
,3.hôn thú bmẹ mình,
4những tấm ảnh bmẹ mình gửi cho a mình ngày xưa có ghi chữ ở dưới nhưng kô có a mình, vậy mình có khả năng nhận giấy hồng?)

Chỉnh sửa cuối: