Hồ sơ bác ruột bảo lãnh

rickytuan

Thành viên mới
nhà em đã đuợc nhận hồ sơ bảo lãnh của bác ruột, nếu em lấy vợ thì e có được đi nữa không ? e rất băn khoăn mong các anh chi huớng dẫn.
thank diển đàn rất nhiều

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Hồ sơ bác ruột bảo lãnh

nhà em đã đuợc nhận hồ sơ bảo lãnh của bác ruột, nếu em lấy vợ thì e có được đi nữa không ? e rất băn khoăn mong các anh chi huớng dẫn.
thank diển đàn rất nhiều
Chào bạn , diện bảo lãnh của gia đình bạn thuộc diện F4 anh chị em ruột bảo lãnh cho nhau. F4 là diện công dân Hoa Kỳ bảo lãnh cho anh chị em ruột và vợ/chồng con cái dưới 21t đi theo . Diện này chờ khoảng 10-11 năm . Nếu bạn lấy vợ bạn sẽ ko được đi cùng gia đình hoặc đến ngày đáo hạn visa cho hồ sơ của gia đình bạn mà bạn quá 21 tuổi tính theo đạo luật CSPA thì bạn cũng ko được đi cùng gia đình , muốn biết bạn có bị quá tuổi hay ko bạn cần cung cấp cho diễn đàn biết ngày ưu tiên , ngày chấp thuận hồ sơ của gia đình bạn, diễn đàn sẽ tính dùm bạn . Thân ái !

rickytuan

Thành viên mới

Nhà em nộp hồ sơ vào năm 2005 và năm ngoái thì họ bảo là họ đã nhận hồ sơ, gần nhà e lại có một chị đi giống e, cả nhà gồm 2 vợ chồng 4 anh chị em, chị đó là con gái lớn (hơn 21 tuổi) nhưng vẫn đuợc đi.
Khổ nổi em đang muốn học đại học xong rồi kết hôn, nhưng lại không muốn vì em mà cả nhà không đi mỹ (vì e là con một mà).
Mong cách anh chỉ giúp e, rất cám ơn diễn đàn, chúc diễn đàn luôn thành công.

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhà em nộp hồ sơ vào năm 2005 và năm ngoái thì họ bảo là họ đã nhận hồ sơ, gần nhà e lại có một chị đi giống e, cả nhà gồm 2 vợ chồng 4 anh chị em, chị đó là con gái lớn (hơn 21 tuổi) nhưng vẫn đuợc đi.
Khổ nổi em đang muốn học đại học xong rồi kết hôn, nhưng lại không muốn vì em mà cả nhà không đi mỹ (vì e là con một mà).
Mong cách anh chỉ giúp e, rất cám ơn diễn đàn, chúc diễn đàn luôn thành công.
Trong truờng hợp gia đình gần nhà của em, người con trên 21 tuổi đi được là vì hồ sơ gia đình đó có thời gia chờ chấp thuận khá lâu, nên đạo luật CSPA đã được tính vào bằng cách lấy số tuổi khi hồ sơ đến ngày đáo hạn, trừ đi số năm chờ đợi, chính vì vậy người con bị quá tuổi, khi khấu trừ số năm chờ đợi thì vẫn đủ tuổi để đi cùng gia đình.

Trong trường hợp của em thì hồ sơ chỉ mới nộp vào năm 2005, theo lịch Visa hiện nay theo dự đoán có thể 4 năm nữa hồ sơ được mở, vì vậy ngày ưu tiên nộp hồ sơ và ngày chấp thuận hồ sơ của gia đình là quyết định tất cả chuyện em có đi được hay không. Em nên hỏi gia đình xem chính xác ngày ưu tiên và ngày chấp thuận nhé, có những ngày này mới dự tính được cho em. Chúc may mắn !

rickytuan

Thành viên mới

Ngày uư tiên của gia đình là thế nào vậy a? tại gia đình e cũng mù về chuyện này lắm, nhưng bác e đã nộp vào năm 2005 và sau đó e nhận được thư báo là họ đã nhận hồ sơ,lúc đó là năm ngoái.
Mong các anh giải đáp dùm em “ngày đáo hạn và ngày ưu tiên là thế nào?
Hồ sơ của em có số là
Case number : HCM2009705279
PA NAME: ĐÀO VĂN KHÔI
PREFEREANCE: F4
YOUR PRIORITY DATE: 06APR2005
FOREIGN: VN

Thank các anh rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,

Ngày ưu tiên của bạn là : 06APR2005
Ngày đáo hạn thì bạn có thể theo dõi trên lịch visa hàng tháng. Khi ngày đáo hạn vượt qua ngày ưu tiên của bạn thì bạn mới được phỏng vấn (với điều kiện hồ sơ đã hoàn tất)

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Ngày uư tiên của gia đình là thế nào vậy a? tại gia đình e cũng mù về chuyện này lắm, nhưng bác e đã nộp vào năm 2005 và sau đó e nhận được thư báo là họ đã nhận hồ sơ,lúc đó là năm ngoái.
Mong các anh giải đáp dùm em “ngày đáo hạn và ngày ưu tiên là thế nào?
Hồ sơ của em có số là
Case number : HCM2009705279
PA NAME: ĐÀO VĂN KHÔI
PREFEREANCE: F4
YOUR PRIORITY DATE: 06APR2005
FOREIGN: VN

Thank các anh rất nhiều.[/Q

Bạn cung cấp cho diễn đàn ngày tháng năm sinh của bạn như vậy diễn đàn sẽ tính tuổi giúp bạn . Thân ái !

rickytuan

Thành viên mới

em sinh ngay 1/10/1991
xin cac anh tinh dum e
thank dien dan

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

em sinh ngay 1/10/1991
xin cac anh tinh dum e
thank dien dan
Theo thông tin bạn cung cấp thì hồ sơ của gia đình bạn có thời gian chờ chấp thuận khoảng 4 năm , theo lịch Visa hiện nay theo dự đoán có thể 4 năm nữa hồ sơ được mở, và nếu như visa cho hồ sơ của bạn đến ngày đáo hạn thì bạn yên tâm là sẽ đi cùng gia đình , nhưng nếu bạn lập gia đình thì bạn lại yên tâm để ở lại Việt Nam . Thân ái !