[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ complete năm 2015 và chờ phỏng vấn

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtam

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ complete năm 2015 và chờ phỏng vấn

PD: 22/12/2014
HCM2015634067
Hồ sơ đã complete.
Nếu theo lịch chiếu kháng sắp tới tháng 10 này em có thư phỏng vấn không Anh/Chị?
Cám ơn.
Chào A/Chị,
Hồ sơ em HCM2015610107, PD: 26/12/2014, Hồ sơ đã CP. Lúc nào A/Chị có lịch phỏng vấn chị thông báo cho em biết với nhé!
Cảm ơn A/Chị!

Cherry0103

Thành viên mới
Hiện tại tháng sau vợ mình phỏng vấn. Nếu phỏng vấn thành công thì bao lâu sẽ nhận visa và vợ mình nhận visa ở Lãnh sứ quán Mỹ được không? Vì mình nghe nói họ dùng dịch vụ chuyển phát nhanh EMS nhưng địa chỉ ở dưới quê vợ mình khó tìm quá, nên sợ bị thất lạc. Ai có kinh nghiệm thi giúp mình nhá. Thank you so much.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

thông thường pv ok thì 7 ngày làm việc là có visa , địa chỉ có khó mấy thì còn số điện thoại liên lạc. Chỉ có EMS mới có dich vụ này với LSQ cho nên kg còn cách nào khác. Nếu dưới quê thì phải ra bưu điện chỉ định của EMS mà nhận.
tham khảo ở đây http://www.ems.com.vn/products/121-ems-visa.aspx

Cherry0103

Thành viên mới

thông thường pv ok thì 7 ngày làm việc là có visa , địa chỉ có khó mấy thì còn số điện thoại liên lạc. Chỉ có EMS mới có dich vụ này với LSQ cho nên kg còn cách nào khác. Nếu dưới quê thì phải ra bưu điện chỉ định của EMS mà nhận.
tham khảo ở đây http://www.ems.com.vn/products/121-ems-visa.aspx
Cám bạn nhiều nhá. Nếu khó khăn thì mình gới đến bưu điện o sài gòn. Ra bưu điện nhận.

ptpfpt

Thành viên mới
Hiện tại tháng sau vợ mình phỏng vấn. Nếu phỏng vấn thành công thì bao lâu sẽ nhận visa và vợ mình nhận visa ở Lãnh sứ quán Mỹ được không? Vì mình nghe nói họ dùng dịch vụ chuyển phát nhanh EMS nhưng địa chỉ ở dưới quê vợ mình khó tìm quá, nên sợ bị thất lạc. Ai có kinh nghiệm thi giúp mình nhá. Thank you so much.
Mình cũng mới phỏng vấn đậu hồi cuối tháng 8 nè, 4 ngày sau là visa gửi đến nhà tại TP.HCM

Lúc bạn đi phỏng vấn nếu đậu thì ghi địa chỉ nhận chỗ nào cũng được (không bắt buộc phải đúng địa chỉ nhà của bạn) miễn sao bạn có thể có mặt trực tiếp ở đó để ký nhận là được. Ví dụ bạn có nhà người thân quen nào tin tưởng tại TP.HCM thì hỏi nhờ họ xem, và cho địa chỉ đó, nhân viên chuyển phát nhanh sẽ gọi vào số điện thoại của bạn trước khi họ đến giao, và bạn hoàn toàn có thể chủ động hẹn họ giao vào thời điểm nào mà mình có ở địa chỉ đó.

Như hôm bữa mình còn nhận ngay ngoài đường nữa chứ không nhận tại nhà, vì NV gọi giao qua nhà mà toàn lúc mình đang đi công việc bên ngoài, mình nói đem qua nhà cho mẹ mình ký nhận thì NV không chịu, yêu cầu phải gặp đúng trực tiếp mình, và lúc đó NV hỏi mình đang ở đâu NV chạy đến đưa cho mình. Lưu ý là phải có CMND bản chính đưa cho NV xem, và dùng đúng số điện thoại đã đăng ký lúc ở Lãnh sự quán.

Cherry0103

Thành viên mới
Cảm ơn bạn nhiều nha, vậy là mình yên tâm rồi. Cũng chúc mừng bạn đã pv thành công nhé!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Chị gọi ở VN em,hôm nay PD 26/11 cũng đã nhận được thư pv rồi.Em cùng ngày với chị nhưng chị bị bổ túc.Nghe đâu 12/12 cũng có ngày pv rồi mà,nếu em hoàn tất rồi thì ngày ni hoặc ngày mai là có thôi.Good luck nhé
chúc mừng chị nha. :6:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
F2A chuẩn bị có tin vui nha , dự đoán tháng 11

F2A.....22/12/2014.......tăng 5 tuần

mấy em này tăng ác

F2B.....15/03/2010.......tăng 6 tuần

Cheer

skybboy

Thành viên tích cực
F2A chuẩn bị có tin vui nha , dự đoán tháng 11

F2A.....22/12/2014.......tăng 5 tuần

mấy em này tăng ác

F2B.....15/03/2010.......tăng 6 tuần

Cheer
Bác Asm..tháng 10 diện F2a tăng tới 22/12/2014 rồi, bác cứ troll anh em không.

tin0411

Thành viên mới
Có anh chị nào nhận được thư phỏng vấn không ạ? em vẫn chưa nhận được lo quá đi mất. :2:

kuli

Thành viên tích cực

Chào tất cả Anh Chị
Minh xin lập topic này để tiện theo dỏi hồ sơ cửa mình và anh chị đến đâu khi nào đến ngày phỏng vấn.
Anh Chi nào trong đầu năm 2015 có giấy phỏng vấn thì post lên để anh chị đi sau dễ theo dỏi. thank you so much
Hồ sơ của em la
HCM2015814064
pd:17/3/2015
complete:27/7/2016
đang chờ phỏng vấn
Làm thế nào để biết hs đã complete bạn nhĩ

Danhmy

Thành viên mới

Hi bạn..mình hồ sơ F2A...pd: 24/04/2015 , cp 03/04/2016...cũng đang chờ thư phỏng vấn...biết đâu mình và ban chung đợt thì sao hen������������������
Mình pd :27/04
khi nào bạn nhận giấy pv thì cho mình biết với nhé...

killernhh

Thành viên mới

Chào mọi người, hồ sơ của vợ mình có pd 07/04/2015 đã completed nên xin gia nhập hội lun :)

acon1401

Thành viên mới

Mình cũng có thư phong vấn.pd:25/01/2015

Dieu Nguyen Xuan

Thành viên tích cực
Mình cũng có thư phong vấn.pd:25/01/2015
Anh chị ơi. Anh chị Priority Date ngày 25/01/2015 nhận được phỏng vấn rồi hả. Khi nào anh chị phỏng vấn? Em chúc anh chị thành công trong ngày phỏng vấn để nhanh đượcc đến bên gia đình nha.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Chào mọi người,
Cho mình tham gia với nhé.
PD : 9/1/2015
Complete : 11/1/2016
Tưởng lịch visa F2A tăng đều đều là trong năm nay được phỏng vấn rồi.
Nhưng đời không như là mơ :2: . Lại phải đợi mòn mỏi tiếp thôi.

Anh đã nhận được thư phỏng vấn chưa ạ ? em có pd ngày 15/01/2015 và e có thư phỏng vấn rồi , ngày 16/11 đó a

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Có anh chị nào nhận được thư phỏng vấn không ạ? em vẫn chưa nhận được lo quá đi mất. :2:
Em pd ngày 15/01/2016 đã có thư phỏng vấn ngày 16/11 rồi chị

Status
Không mở trả lời sau này.