[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - bigmantony

bigmantony

Thành viên tích cực
Kính chào Quý Anh chị .
Tôi nghe nói trẻ dưới 18 tuổi con của người được bảo lãnh diện vợ chồng , khi vô Mỹ rồi có thể nộp form N600 để lấy Quốc tịch Hoa kỳ luôn mà không phải chờ thi Quốc tịch .
Cụ thể thế nào , Quý Anh Chị làm ơn cho biết .
Xin chân thành cảm ơn Quý Anh Chị trên diễn đàn.
bigmantony

linda

Ban điều hành
Ðề: Quốc Tịch Hoa Kỳ của trẻ dưới 18 tuổi

Kính chào Quý Anh chị .
Tôi nghe nói trẻ dưới 18 tuổi con của người được bảo lãnh diện vợ chồng , khi vô Mỹ rồi có thể nộp form N600 để lấy Quốc tịch Hoa kỳ luôn mà không phải chờ thi Quốc tịch .
Cụ thể thế nào , Quý Anh Chị làm ơn cho biết .
Xin chân thành cảm ơn Quý Anh Chị trên diễn đàn.
bigmantony
Theo như linda biết, đi diện vợ chồng, định cư 3 năm là được thi quốc tịch, vậy sau khi cha hoặc mẹ ruột thi đậu quốc tịch, cha hoặc mẹ sẽ điền Form N-600 để các con ruột của mình còn dưới 18t được vào quốc tịch Mỹ .:)

bigmantony

Thành viên tích cực

Cám ơn Linhda nhé .
Nhưng có điều này xin hỏi Linda: 18 tuổi là tính từ khi nào , đó là tuổi của Child khi ngưoii cha hoặc mẹ ruột thi đậu quốc tịch Hoa kỳ , hay là tính tuổi CSPA , hay là tính thế nào vậy Linda?
bigmantony

thanhnv

Thành viên tích cực

Cám ơn Linhda nhé .
Nhưng có điều này xin hỏi Linda: 18 tuổi là tính từ khi nào , đó là tuổi của Child khi ngưoii cha hoặc mẹ ruột thi đậu quốc tịch Hoa kỳ , hay là tính tuổi CSPA , hay là tính thế nào vậy Linda?
bigmantony
Đấy là tuổi tính trên giấy khai sinh của đứa trẻ chứ bạn :):):)

nhatpham2007

Thành viên tích cực

Đấy là tuổi tính trên giấy khai sinh của đứa trẻ chứ bạn :):):)
vay cho em hoi .chong em co quoc tich bao lanh me con cua em sang my .theo nhu tren thi con cua em se nop giay n600 se duoc cap giay chung nhan quoc tich .nhung em khong biet ho so gom nhung gi ?dong nhieu tien va gui ho so den noi nao de xin .xin anh chi huong dan cho em duoc biet tuong tan ,xin cam on anh chi nhieu.

nhatpham2007

Thành viên tích cực

E doc xong kg hieu gi het.y e noi la e va con em ,duoc chong em (nguoi co quoc tich sau khi con e sanh ra o vietnam )bao lanh .hien gio e va con e sang my duoc 3 thang roi.dien IR1 va IR2.em va con em da nhan the xanh 10 nam va SSN roi.hien gio em co duoc phep lam giay chung nhan quoc tich form N 600 cho con em duoc khong ?(an theo quoc tich cha be ).neu duoc thi nop nhung gi ?va thoi han duoc duyet xet cho be .em xin tran thanh cam on anh chi dien dan ,da danh thoi gian qui bau giai thich cho em .thanh that cam on nhieu lam lam (em xin loi Admin va anh chi vi e kg co may tinh ,nen viet bang iphone ma kg co dau tieng viet)mong anh chi rong luong bo qua cho em .chuc anh chi va dien dan luon manh khoe va ngay mot phat trien voi phuong cham :nguoi di truoc ,ruoc nguoi di sau.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

E doc xong kg hieu gi het.y e noi la e va con em ,duoc chong em (nguoi co quoc tich sau khi con e sanh ra o vietnam )bao lanh .hien gio e va con e sang my duoc 3 thang roi.dien IR1 va IR2.em va con em da nhan the xanh 10 nam va SSN roi.hien gio em co duoc phep lam giay chung nhan quoc tich form N 600 cho con em duoc khong ?(an theo quoc tich cha be ).neu duoc thi nop nhung gi ?va thoi han duoc duyet xet cho be .em xin tran thanh cam on anh chi dien dan ,da danh thoi gian qui bau giai thich cho em .thanh that cam on nhieu lam lam (em xin loi Admin va anh chi vi e kg co may tinh ,nen viet bang iphone ma kg co dau tieng viet)mong anh chi rong luong bo qua cho em .chuc anh chi va dien dan luon manh khoe va ngay mot phat trien voi phuong cham :nguoi di truoc ,ruoc nguoi di sau.
Nếu người cha đã có QT và trong khai sanh đứa trẻ đúng tên người cha thì đến văn phòng USCIS tại địa phương xin mẫu N600 (có thể vào http://www.uscis.gov/files/form/n-600instr.pdf
để download mẫu này về máy và điền,sau đó in ra và đến văn phòng USCIS nộp,nhớ mang theo Giấy chứng nhận quốc tịch của người cha và đóng $600 lệ phí nộp đơn và sẽ chụp hình ở Văn phòng này luôn (hình như $20).Sau đó chờ vài tháng(không quá 6 tháng)họ sẽ gọi đi Interview,ngày này phải có mặt người cha.