[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - bunny

bunny

Thành viên mới
Chào Anh/Chị diễn đàn.
Hôm 31/10/16 em mới đi phỏng vấn ở LSQ theo diện chồng rước vợ. Than ôi em nhận được giấy xanh từ LSQ, em trả lời PV rất ok nhưng mỗi tội hồ sơ em LSQ nói thiếu form I-864A, yêu cầu em bổ sung thêm. Em hoang mang qá vì lần đầu mới đi PV. ACE cho em hỏi sau khi em bổ túc hồ sơ rồi có phải PV lại không ạ? Có được cấp visa không hay phải đợi bao lâu ạ?
Mong được sự giúp đỡ của Anh/Chị. Chân thành cám ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ diện vợ chồng - bunny

Chào Anh/Chị diễn đàn.
Hôm 31/10/16 em mới đi phỏng vấn ở LSQ theo diện chồng rước vợ. Than ôi em nhận được giấy xanh từ LSQ, em trả lời PV rất ok nhưng mỗi tội hồ sơ em LSQ nói thiếu form I-864A, yêu cầu em bổ sung thêm. Em hoang mang quá vì lần đầu mới đi PV. ACE cho em hỏi sau khi em bổ túc hồ sơ rồi có phải PV lại không ạ? Có được cấp visa không hay phải đợi bao lâu ạ?
Mong được sự giúp đỡ của Anh/Chị. Chân thành cám ơn ạ.
Bạn cần phải bổ sung gấp Form I-864 về Bảo trợ tài chánh cho LSQ. Sau khi bổ túc xong, thì họ cần phải có thời gian xem xét nếu đạt yêu cầu, thì bạn sẽ cấp visa không cần phải phỏng vấn lại. Về thời gian là bao lâu nhận được visa thì không thể đoán chính xác được, vì tùy trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau, nên bạn phải cố gắng chờ kết quả trả lời từ LSQ.

Hồ sơ bạn bảo lãnh theo diện vợ chồng, nhưng thuộc loại visa nào? Người bảo lãnh có thẻ xanh là Thường trú nhân, hay có quốc tịch là công dân Hoa Kỳ.

bunny

Thành viên mới
Hi Anh/Chị,

Anh/Chị giúp em với. Em đang cần mẫu đơn lý lịch gia đình. Mà sao em vào trang web của LSQ tìm hoài không thấy ạ. Xin được Anh/Chị giúp đỡ.

Thanks Anh/Chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi Anh/Chị,

Anh/Chị giúp em với. Em đang cần mẫu đơn lý lịch gia đình. Mà sao em vào trang web của LSQ tìm hoài không thấy ạ. Xin được Anh/Chị giúp đỡ.

Thanks Anh/Chị.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26850

P/s: Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.

bunny

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ CR1 - bunny

Hi

Dạ xin cho em hỏi cách viết bản tường trình do người mai mối viết có mẫu không ạ? Phải viết như thế nào ạ?

Thanks All