[Phỏng vấn thành công] Hồ sơ CR1 - candy

candy

Thành viên mới
Chao bạn,
Mình mới pv sáng nay, vào pv họ chỉ hỏi 03 câu rồi bảo ok, về bổ sung thêm LLTP, va giay copy passport . khi nào xong thì đến nộp lúc nào cũng được. mình thắc mắc là tại sao mình được nộp khi nào cũng được mà mình thấy nhiều người pv trước bị giấy xanh hẹn đến tháng sau ...minh cũng đang lo ko biết có đậu không nữa.....

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Chao bạn,
Mình mới pv sáng nay, vào pv họ chỉ hỏi 03 câu rồi bảo ok, về bổ sung thêm LLTP, va giay copy passport . khi nào xong thì đến nộp lúc nào cũng được. mình thắc mắc là tại sao mình được nộp khi nào cũng được mà mình thấy nhiều người pv trước bị giấy xanh hẹn đến tháng sau ...minh cũng đang lo ko biết có đậu không nữa.....
Chào bạn,

Do LLTP của bạn bị hết hạn, vì LSQ không biết chính xác khi nào bạn làm xong LLTP nên yêu cầu bạn khi nào có LLTP thì bạn vào LSQ bổ sung là có Visa(do bạn không theo dỏi diễn đàn, nếu bạn chuẩn bị trước LLTP thì mọi việc ok rồi). Xin chúc mừng bạn.

candy

Thành viên mới
Cr1

Minh thuoc dien CR1, minh nop ho so nam 2007, do chong minh ve VN song cung minh nen ho so cham tre, va ko co income nen ko the bao lanh duoc. Sau do chong minh ve lai my va nho me chong minh dung ra bao lanh, con minh cung gan 4 tuoi va da co quoc tich my, va hien tai minh mo cty o vn cho chong minh lam, nen luc pv ho ko can minh dua hinh anh , .....
Chi hoi minh vai cau roi bao ok, quay lai bo sung LLTP, ....minh ko de y no da het han, va quen photo me chong passport nen de bo sung sau...
Minh cung lo ko biet co dau ko? vi thay ai PV deu hoi rat nhieu va hinh anh nua....
Cam on Ban da tra loi
Minh co thac mac voi vien chuc PV la sao ko xem bang chung , ong ay chi cuoi va bao ok ko can dau....nen lam minh so ho so ko duoc.....
Sorry may laptop minh xach tu ben my ve nen minh chua cai lai chuong trinh danh dau nen ko co...
Tks...

tuandoan

8 Đoàn !
Minh thuoc dien CR1, minh nop ho so nam 2007, do chong minh ve VN song cung minh nen ho so cham tre, va ko co income nen ko the bao lanh duoc. Sau do chong minh ve lai my va nho me chong minh dung ra bao lanh, con minh cung gan 4 tuoi va da co quoc tich my, va hien tai minh mo cty o vn cho chong minh lam, nen luc pv ho ko can minh dua hinh anh , .....
Chi hoi minh vai cau roi bao ok, quay lai bo sung LLTP, ....minh ko de y no da het han, va quen photo me chong passport nen de bo sung sau...
Minh cung lo ko biet co dau ko? vi thay ai PV deu hoi rat nhieu va hinh anh nua....
Cam on Ban da tra loi
Minh co thac mac voi vien chuc PV la sao ko xem bang chung , ong ay chi cuoi va bao ok ko can dau....nen lam minh so ho so ko duoc.....
Sorry may laptop minh xach tu ben my ve nen minh chua cai lai chuong trinh danh dau nen ko co...
Tks...
Chào bạn,

Như vậy là ok rùi, bằng chứng thì chỉ khi nào LSQ thấy nghi ngờ thôi. Trường hợp bạn như vậy là ok rồi, bổ sung LLTP và photocopy passport của Mẹ chồng là có Visa, những trường hợp có nghi ngờ thì LSQ mới hỏi tùm lum và yêu cầu bổ sung nhiều thứ lắm. Như vậy bạn an tâm nhe. thân chào

candy

Thành viên mới
Thuế thu nhập của một năm là bao nhiêu để đủ bảo lảnh

Xin Tuan doan,

Cho mình hỏi mẹ chồng mình đã về hưu, thuế thu nhập năm 2010 của mẹ là 57.000usd, và mẹ mình có nhà trị giá 350.000usd. thì có thể đủ điều kiện bảo lãnh mình không, minh thuộc diện vợ chồng. mẹ chồng mình ở một mình...
Mình đang đợi giấy LLTP nên hồi hợp quá không biết mình có nhận được kết quả ngay ko hay phại về nhà đợi...pls to help. thanks

Last edited by a moderator:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Tiêu Chuẩn Nghèo Liên Bang Năm 2009

Xin Tuan doan,

Cho mình hỏi mẹ chồng mình đã về hưu, thuế thu nhập năm 2010 của mẹ là 57.000usd, và mẹ mình có nhà trị giá 350.000usd. thì có thể đủ điều kiện bảo lãnh mình không, minh thuộc diện vợ chồng. mẹ chồng mình ở một mình...
Mình đang đợi giấy LLTP nên hồi hợp quá không biết mình có nhận được kết quả ngay ko hay phại về nhà đợi...pls to help. thanks
-------------------------0o0----------------------------------------------
Theo Mình Thì Với số tiền này thì vô tư bạn ơi. Bạn khỏi phải lo vấn đề bảo trợ tài chính nữa,

bạn vào link này xem tiêu chuẩn nghèo liên bang năm 2007 nhé. (mình chôm của Anh Thành)
http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=157

Tiêu chuẩn nghèo liên ban năm 2009
Mình chôm trên Mạng. Hổng biết của ai. hi hi hi.
http://aspe.hhs.gov/poverty/09computations.shtml

-----------------------------Bonus: State Alaska and Hawaii---------------

http://aspe.hhs.gov/poverty/09Poverty.shtml

---------------------------0o0---------------------------------------------
Mới đi chôm về cho bạn đó. Hi hi hi

Chỉnh sửa cuối:

candy

Thành viên mới
PV Thành Công

Xin chao diễn đàn, hôm nay mình đi bổ túc giấy LLTP, nhận được giấy hồng và hẹn 22/08 nhận visa. nên mình muốn chia sẽ với mọi người trên diễn đàn. Cám ơn mọi người đã giúp mình.:6::6:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Xin chao diễn đàn, hôm nay mình đi bổ túc giấy LLTP, nhận được giấy hồng và hẹn 22/08 nhận visa. nên mình muốn chia sẽ với mọi người trên diễn đàn. Cám ơn mọi người đã giúp mình.:6::6:
Chúc mừng Candy10405 đã rinh được giấy hồng nhé :113: