[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - chungquanh8690

chungquanh8690

Thành viên mới
xin chào mọi người, vấn đề của em là em đang làm giấy bảo lãnh vợ em bên VN nhưng nếu đến lúc điền I-864 thì em phải điền như thế nào nếu em là 1 người không có income và đang ăn tiền của chính phủ tại vì em bi disability do tai nạn xe. Nhưng em có người bảo trợ là người anh rể của vợ em em và người bảo trợ không ở cùng nhà. Vậy em có phải điền I-864 không và điền như thế nào hay chỉ cần người bảo trợ điền đơn I-864 thôi? , vậy thì e phải làm như thế nào xin mọi người hãy giúp dùm em. Em xin chân thành cám ơn!!!:6:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin các ACE cho e hỏi nếu không có income mà có người bảo trợ thì phải điền đơn I-864 như thế nà

xin chào mọi người, vấn đề của em là em đang làm giấy bảo lãnh vợ em bên VN nhưng nếu đến lúc điền I-864 thì em phải điền như thế nào nếu em là 1 người không có income và đang ăn tiền của chính phủ tại vì em bi disability do tai nạn xe. Nhưng em có người bảo trợ là người anh rể của vợ em em và người bảo trợ không ở cùng nhà. Vậy em có phải điền I-864 không và điền như thế nào hay chỉ cần người bảo trợ điền đơn I-864 thôi? , vậy thì e phải làm như thế nào xin mọi người hãy giúp dùm em. Em xin chân thành cám ơn!!!:6:
@Người bảo lãnh chính luôn luôn phải nộp 1 đơn I-864.

Xem thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1164

chungquanh8690

Thành viên mới
Ðề: xin các ACE cho e hỏi nếu không có income mà có người bảo trợ thì phải điền đơn I-864 như thế nà

@Người bảo lãnh chính luôn luôn phải nộp 1 đơn I-864.

Xem thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1164
Vậy nếu em không có income và em đang ăn tiền trợ cấp thì em phải điền đơn như thế nào? có thể làm ơn chỉ giup dùm em đc không? Em xin cám ơn !!!

obamasmartest

Thành viên mới

éc,mình ko bít scan làm sao share bạn đc.bạn phải làm 2 cái,1 cái người bảo lãnh và 1 cái người bảo trợ.nếu bạn ở tphcm thì pm inbox nhá,mình photo rồi gặp nhau sẽ đưa bạn.heroes2601@yahoo.com
mình thấy là tick vô mục unemployed since (ngày bị disability) và my current income là $0.00.hình như nó ko hỏi số tiền trợ cấp,ông mình đc trợ cấp 1000 mà ko thấy ghi vô mục nào cả.

chungquanh8690

Thành viên mới

éc,mình ko bít scan làm sao share bạn đc.bạn phải làm 2 cái,1 cái người bảo lãnh và 1 cái người bảo trợ.nếu bạn ở tphcm thì pm inbox nhá,mình photo rồi gặp nhau sẽ đưa bạn.heroes2601@yahoo.com
mình thấy là tick vô mục unemployed since (ngày bị disability) và my current income là $0.00.hình như nó ko hỏi số tiền trợ cấp,ông mình đc trợ cấp 1000 mà ko thấy ghi vô mục nào cả.
xin cám ơn bạn rất nhiều.....

Ballove

Thành viên mới

Cho em hỏi khi điền form I-864 cho người bảo trợ và người đồng bảo trợ
2 form này nên điền tên người bảo lãnh là chồng e hết hay sao ah
- part 1 câu 1 : em nên điền tên chồng e hết hay của chồng e 1 form và của người đông bảo trợ 1 form?
- Part 1 em nên đánh dấu 1.a hay 1.d ?
- part 4 : em điền 1 form tên và địa chỉ của chồng em , còn 1 form I-864 kia điền tên của người đồng bảo trợ e pk?
part 4 : người đồng bảo trợ nên 11.a hay 11.b?
- và part 5 em nên điền của người đồng bảo trợ như thế nào đây?
Em đang làm thủ tục xin thẻ xanh mong mọi người giúp em với. Em cả m on

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em hỏi khi điền form I-864 cho người bảo trợ và người đồng bảo trợ
2 form này nên điền tên người bảo lãnh là chồng e hết hay sao ah
- part 1 câu 1 : em nên điền tên chồng e hết hay của chồng e 1 form và của người đông bảo trợ 1 form?
- Part 1 em nên đánh dấu 1.a hay 1.d ?
- part 4 : em điền 1 form tên và địa chỉ của chồng em , còn 1 form I-864 kia điền tên của người đồng bảo trợ e pk?
part 4 : người đồng bảo trợ nên 11.a hay 11.b?
- và part 5 em nên điền của người đồng bảo trợ như thế nào đây?
Em đang làm thủ tục xin thẻ xanh mong mọi người giúp em với. Em cả m on

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A. Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân, giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất, bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương. Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh. Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản gốc I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov
•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.

Xem hướng dẫn điền đơn I-864 Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa

BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 CỦA AI THÌ NGƯỜI ĐÓ ĐIỀN .
NBL ĐIỀN MỘT BỘ , NGƯỜI ĐỒNG TÀI TRỢ ĐIỀN MỘT BỘ .

Download I-864 PHIÊN BẢN MỚI Ở ĐÂY
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html

ĐIỀN ĐƠN BẰNG MỰC MÀU ĐEN .

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Hi các anh chị XNC. Mình đang làm BTTC cho bà mình, bà đã lớn tuổi và ko có thu nhập (có lương SS). Mình viết thư giải thích về việc không khai thuế nhờ anh chị góp ý với. Cám ơn anh chị
Dear Madam or Sir
I did not file an income tax return for the years 2011, 2012 and 2013 because I am 84 years old and I did not work during these years. Therefor, I was not required to file an income tax return under U.S. tax law.