[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - cẩm1

cẩm1

Thành viên mới
Em đã có 1 lần PV vào năm 2008 nhưng đã bị từ chối.. Đến nay ngày 11.10.2010 em nhận được thư PV vào ngày 9.11.. Vậy cho em hỏi lần PV này có liên quan đến làn PV trước không và em có cần làm lại tất cả HS không.. (HS của em chỉ dùng 1 bộ, lần này em chỉ nộp DS 230 thôi, còn I 864 năm 2008 tức lần PV trước còn có hiệu lực hay không.)?

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Cần giúp

Em đã có 1 lần PV vào năm 2008 nhưng đã bị từ chối.. Đến nay ngày 11.10.2010 em nhận được thư PV vào ngày 9.11.. Vậy cho em hỏi lần PV này có liên quan đến làn PV trước không và em có cần làm lại tất cả HS không.. (HS của em chỉ dùng 1 bộ, lần này em chỉ nộp DS 230 thôi, còn I 864 năm 2008 tức lần PV trước còn có hiệu lực hay không.)?
Bạn phải chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ, bằng chứng mối quan hệ theo yêu cầu của lãnh sự, I-864 bạn phải nói người bảo lãnh điền lại mẫu mới và các loại giấy thuế liên quan nhé. Tất cả đều phải là hiện tại, không thể sử dụng lại những giấy tờ đã khai trước đây.

cẩm1

Thành viên mới

Bạn phải chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ, bằng chứng mối quan hệ theo yêu cầu của lãnh sự, I-864 bạn phải nói người bảo lãnh điền lại mẫu mới và các loại giấy thuế liên quan nhé. Tất cả đều phải là hiện tại, không thể sử dụng lại những giấy tờ đã khai trước đây.
Em xin cám ơn anh..
Nhưng chỉ còn 1 tuần nữa Chồng em sẽ về VN .Không kịp thời gian để làm lại mẫu đơn mới... Vậỳ ở VN có thể làm được mẫu đơn này không anh. Em có thể bổ sung mẫu đơn này sau khi PV được không?

Thành

Thích đủ thứ ...

Em xin cám ơn anh..
Nhưng chỉ còn 1 tuần nữa Chồng em sẽ về VN .Không kịp thời gian để làm lại mẫu đơn mới... Vậỳ ở VN có thể làm được mẫu đơn này không anh. Em có thể bổ sung mẫu đơn này sau khi PV được không?
Nếu 1 tuần nữa ox bạn về VN thì càng tốt chứ sao, nên nói với ox bạn điền mẫu I-864 này trước, ký vào đó và cầm về luôn, nên chuẩn bị các loại giấy thuế nhé. Tốt nhất bạn nên chuẩn bị để khỏi phải bổ túc gì cả :100:

cẩm1

Thành viên mới

Nếu 1 tuần nữa ox bạn về VN thì càng tốt chứ sao, nên nói với ox bạn điền mẫu I-864 này trước, ký vào đó và cầm về luôn, nên chuẩn bị các loại giấy thuế nhé. Tốt nhất bạn nên chuẩn bị để khỏi phải bổ túc gì cả :100:
Vậy DS 230 em có cần đóng lệ phí lại hay không ?.

thanhnv

Thành viên tích cực

Vậy DS 230 em có cần đóng lệ phí lại hay không ?.
Bạn có thể cho biết thêm là lần PV trước và hiện nay do cùng một người bảo lãnh hay hai người khác nhau được không?

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn có thể cho biết thêm là lần PV trước và hiện nay do cùng một người bảo lãnh hay hai người khác nhau được không?
hehehe dụ này theo tui nghĩ trước đây là diện K, PV hong được, bi giờ transfer wa IR1,CR1 đó cha :100:

câm123

Thành viên mới

lần trứơc với lần này đều do 1 người bão lãnh.. Anh ấy sắp về VN rồi..

quythue

Thành viên mới

chao ban
truoc tien minh chuc mung ban da co giay bao pv, minh hy vong bay gio ban da pv thanh cong. ban cho minh hoi hs cua ban khi bi pv rot ho co goi qua ben my lai k? minh cung pv rot 1 lan vao dau nam nay, va ho da goi hs cua minh qua my lai, o ben uscis da goi cho chong minh hs chap nhan lai va bay gio da goi qua lai nvc ho hen 90 la se thong bao minh doi bay gio da gan 90 ngay roi ma van chua co ket qua. truong hop cua ban co giong minh k vay. neu giong thi ban cho minh biet la sau khi doi 90 ngay thi ho se thong bao gi nua vay.
cam on ban nhieu.

violet

Thành viên tích cực

Nghe nói đâu diện vợ chồng,từ nay sẽ được nhân viên LSQ đến PV trực tiếp tại nhà, sau khi hỏi những người hàng xóm về bản thân mình.

baophan

Cựu Ban điều hành

Nghe nói đâu diện vợ chồng,từ nay sẽ được nhân viên LSQ đến PV trực tiếp tại nhà, sau khi hỏi những người hàng xóm về bản thân mình.
Vấn đề này đã có từ mấy năm nay rồi & không riêng gì diện Vợ chồng, các diện F khác cũng vẫn vậy. PV trực tiếp tại nhà thì không có đâu, nhưng đến bất ngờ để xem gia cảnh và hỏi thăm hàng xóm về gia đình mà LSQ nghi vấn gì đó. Tuy nhiên cũng rất ít trường hợp như thế này, phải nói là ít lắm nhé..