[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1- dalanthanh

dalanthanh

Thành viên tích cực
Em xin chào BĐH và các AC trên DĐ XNC ! Chúc BĐH và các AC được nhiều sức khỏe, vạn sự đều như ý.
Hồ sơ em thuộc diện CR1.
09/4/2012 : Ngày ưu tiên
13/7/2012 : Approve
15/8/2012 : NVC thông báo đóng fee 88$ và gởi đơn DS-3032
19/8/2012 : online đóng fee và gởi đơn DS-3032 bằng email cho NVC
Hiện giờ em đang chờ các bước tiếp theo.

dalanthanh

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ đã có hcm và chuẩn bị nộp ds-230

Trong khi chờ đợi,em tranh thủ điền mẫu đơn DS-230.Cả nhà cho em hỏi là câu 30 (city or town) thì có ghi rõ số nhà,tên đường không vậy?

tuandoan

8 Đoàn !

Trong khi chờ đợi,em tranh thủ điền mẫu đơn DS-230.Cả nhà cho em hỏi là câu 30 (city or town) thì có ghi rõ số nhà,tên đường không vậy?
Chào bạn,

Câu 30 (city or town). Không cần ghi rõ số nhà, tên đường.
VD địa chĩ là: 04 Lê Duẫn Blvd, Bến nghé ward, Dist. 1, Ho Chi Minh city, thì bạn chỉ cần ghi là: Dist. 1, Ho Chi Minh city. Nhớ ghi bắt đầu nơi sinh sống hiện tại rồi trở về sau nhé.Tham khảo hướng dẫn điền Ds230 ở link dưới Thân chào

http://xuatnhapcanh.com/home/?cat=22

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

chia sẽ cùng bạn dathanhlan

hi bạn! minh cũng appr cùng ngày với bạn 13/7. dịch vụ đã làm ds_230 cho mình rồi. minh thấy trong câu 30 người ta nghi như vậy nè:
city or town: BÌNH DƯƠNG.... tỉnh mình đang sống
province......để trống
country: VIETNAM
FROM/TO(MM_YYY)or "present": là từ 16tuoi đến present : điền năm bạn đúng 16t, tháng và năm đó
vd: 08/2001 ....present. vài dòng chia sẽ với bạn

dalanthanh

Thành viên tích cực

Em đang điền DS230 trên computer,câu 22 và 27 phải ghi như thế nào vậy? Nếu ghi luôn số nhà, tên đường thì kg đủ chổ.Em phải ghi thế nào cho đúng?Vì hồ sơ tự làm nên có gì xin cả nhà giúp đỡ em với.Thanks all.

dalanthanh

Thành viên tích cực

chia sẽ cùng bạn dathanhlan

hi bạn! minh cũng appr cùng ngày với bạn 13/7. dịch vụ đã làm ds_230 cho mình rồi. minh thấy trong câu 30 người ta nghi như vậy nè:
city or town: BÌNH DƯƠNG.... tỉnh mình đang sống
province......để trống
country: VIETNAM
FROM/TO(MM_YYY)or "present": là từ 16tuoi đến present : điền năm bạn đúng 16t, tháng và năm đó
vd: 08/2001 ....present. vài dòng chia sẽ với bạn
Cảm ơn bạn nhiều lắm,mình thấy mới đây mà bạn đã nộp xong hết các mẫu đơn rồi làm mình cũng nôn nao theo.Chúc bạn mau sớm có thư mời phỏng vấn nha.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Em đang điền DS230 trên computer,câu 22 và 27 phải ghi như thế nào vậy? Nếu ghi luôn số nhà, tên đường thì kg đủ chổ.Em phải ghi thế nào cho đúng?Vì hồ sơ tự làm nên có gì xin cả nhà giúp đỡ em với.Thanks all.
Chào Bạn

Câu 22 và 27 nếu Ba Mẹ Bạn hiện đang sinh sống cùng địa chỉ với Bạn, Bạn điền như sau:

Same as Item #13

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn nhiều lắm,mình thấy mới đây mà bạn đã nộp xong hết các mẫu đơn rồi làm mình cũng nôn nao theo.Chúc bạn mau sớm có thư mời phỏng vấn nha.
hi dathanhlan! bạn nên kêu ox gọi dt vào nvc thường ox mình dt vào đó thường lám, nhưng dù sao thì hồ sơ của bạn như vậy là sớm hơn mình nhiều lám đó ngày ưu tiên của mình là 19/1 mà đến tháng 13/7 mới dc appr đó. chúc bạn mau đoàn tụ với a xã yêu nha.

bạn ơi trong câu 22 và 27 mình thấy chổ dv của mình điền hết địa chỉ luôn
nhưng thấy chữ cuối đánh kg hết chữ thôi là chữ vietnam. bây giờ coi lại thì thấy chữ viet với n là: vietn thiếu chữ mình kg biết co sao kg nữa nên chỉ nói cho bạn biết chứ kg dám súi bạn ghi giống mình hiiii... goodluck

dalanthanh

Thành viên tích cực

hi dathanhlan! bạn nên kêu ox gọi dt vào nvc thường ox mình dt vào đó thường lám, nhưng dù sao thì hồ sơ của bạn như vậy là sớm hơn mình nhiều lám đó ngày ưu tiên của mình là 19/1 mà đến tháng 13/7 mới dc appr đó. chúc bạn mau đoàn tụ với a xã yêu nha.

bạn ơi trong câu 22 và 27 mình thấy chổ dv của mình điền hết địa chỉ luôn
nhưng thấy chữ cuối đánh kg hết chữ thôi là chữ vietnam. bây giờ coi lại thì thấy chữ viet với n là: vietn thiếu chữ mình kg biết co sao kg nữa nên chỉ nói cho bạn biết chứ kg dám súi bạn ghi giống mình hiiii... goodluck
Hi, yvonne_nguyen!
Mình vừa gởi DS-230 rồi, Ox mình nói hồ sơ của mình sẽ dc gởi đi hết trong vòng cuối tháng 8.Mong rằng cuối tháng 9 sẽ có tin tốt lành cho cả hai đứa mình.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Hi, yvonne_nguyen!
Mình vừa gởi DS-230 rồi, Ox mình nói hồ sơ của mình sẽ dc gởi đi hết trong vòng cuối tháng 8.Mong rằng cuối tháng 9 sẽ có tin tốt lành cho cả hai đứa mình.
hi dathanhlan! hồ sơ mình đã gữi đi ngày 24 nhưng đến 28 nvc mới nhân dc bây giờ đang chờ completed mà kg biết chờ đến bao lâu nữa, cũng kg biết có bổ túc giấy tờ gì kg đây, cầu mong sao hồ sơ tụi mình dc suôn sẽ hết và nhanh có ngày pv, chứ mình nhớ a xã yêu lắm rồi hiiiiii....

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: dien vo chong CR1 baongan

Chào bạn .Evone nguyen . Ox minh nôp ds230 va i864 đúng 10 ngày ox minh goi vô cho nvc thì đuoc thông báo hs complete . Vài đều chia sẽ cùng bạn . Good luck bạn :))
thanks ngan_chieu! mình muốn hỏi các bạn và A/C khi mình có bầu thì việc chích ngừa như thế nào ạh.

dalanthanh

Thành viên tích cực

Chào các AC thân mến!
Hôm nay mình nhận dc email của NVC thông báo hồ sơ đã complete, mình rất vui vì giấy tờ của mình khá êm xuôi và bây giờ chỉ còn chờ đợi thư mời PV. Chúc cả nhà một buổi sáng tốt lành. Thân.

CatEyes

Thành viên tích cực

Chào các AC thân mến!
Hôm nay mình nhận dc email của NVC thông báo hồ sơ đã complete, mình rất vui vì giấy tờ của mình khá êm xuôi và bây giờ chỉ còn chờ đợi thư mời PV. Chúc cả nhà một buổi sáng tốt lành. Thân.
Wow chúcc mừng bạn nhé. Vậy từ ngày bạn nộp DS230 đến hôm nay là bao nhiêu ngày vậy bạn.

dalanthanh

Thành viên tích cực

Wow chúcc mừng bạn nhé. Vậy từ ngày bạn nộp DS230 đến hôm nay là bao nhiêu ngày vậy bạn.
Mình nộp DS 230 ngày 1/9, ngày 15/9 mình gởi email cho NVC hỏi hồ sơ mình dc complete chưa và hôm nay thì có kết quả đó bạn.

CatEyes

Thành viên tích cực

Mình nộp DS 230 ngày 1/9, ngày 15/9 mình gởi email cho NVC hỏi hồ sơ mình dc complete chưa và hôm nay thì có kết quả đó bạn.
Bạn có thể cho mình xin cái form hỏi hồ sơ đã complete chưa được không bạn

tranglela

Thành viên tích cực

Hi dalanthanh! phai nói hs ban nhanh wá di, thât. là ghen ty. voi ban ah. Chòng ban o bang nào vây?Ban thât là may man. Chúc hs ban chay vèo vèo nha :)

dalanthanh

Thành viên tích cực

Hi dalanthanh! phai nói hs ban nhanh wá di, thât. là ghen ty. voi ban ah. Chòng ban o bang nào vây?Ban thât là may man. Chúc hs ban chay vèo vèo nha :)
Hi, tranglela !
Ox của mình ở Houston- Texas, còn Ox của bạn ở đâu vậy ? Cảm ơn bạn nhiều nha, mình cũng chúc bạn thật nhiều may mắn và thành công.

tranglela

Thành viên tích cực

Hi, tranglela !
Ox của mình ở Houston- Texas, còn Ox của bạn ở đâu vậy ? Cảm ơn bạn nhiều nha, mình cũng chúc bạn thật nhiều may mắn và thành công.
Ox mình o Boston ban oi. hình nhu cung ít thay hs o bang giong mình. hs mình ngày uu tiên 11 June,2012 van chua dc approve nua, buòn lám, nhìn hs ban wá nhanh mà mình ham ghe.

Thân.

chinagirl

Thành viên tích cực

woaaa hồ sơ bạn dalathanh nhanh wá hah...mình kủg nộp hồ sơ ngày 19/4/2012 sau bạn 10 ngày,7/2012 thì approved mà đến hnai 21/9 mới nhận đc fee bắt đóng tiền...dài vô hạn....:2: