[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - daonguyen

daonguyen

Thành viên mới
Chồng em đã có quốc tịch Mỹ, và đang làm hồ sơ bảo lãnh cho em, và em thì đang muốn có em bé, trường hợp nếu em có visa trước khi em sinh em bé thì em có thể qua Mỹ sinh được không? Còn trường hợp nếu em sinh em bé trước thì hồ sơ kèm theo của bé như thế nào? em hoang mang không biết làm sao cho tiện vì chồng em bảo nếu giờ mà em có em bé thì sẽ rất phiền, với lại em sẽ không thể đi máy bay. Em thấy có nhiều bạn về đây có bầu rồi gần sinh thì bay qua lại bên đó để sinh vẫn được. Bạn nào rành có thể tư vấn giúp em được không ạ?

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chồng em đã có quốc tịch Mỹ, và đang làm hs bảo lãnh cho em,
Đây là diện CR1, không phụ thuộc lịch visa.
Còn trường hợp nếu em sinh em bé trước thì hồ sơ kèm theo của bé như thế nào?
Phải xem tiến trình làm hồ sơ của bạn như thế nào đã. Trường hợp, sinh em bé rồi đi phỏng vấn, thì làm giấy bảo sanh lãnh sự cho em bé. Khi đó em bé đã là quốc tịch Mỹ. Rồi bạn đi phỏng vấn bình thường.
Em hoang mang hok biết làm sao cho tiện vì chồng em bảo nếu giờ mà em có em bé thì sẽ rất phiền,
Việc phiền hay không phiền, phải tùy theo tiến trình làm hồ sơ của bạn như thế nào. Làm thiếu hoặc bổ sung, hoặc tìm người đồng bảo trợ v.v... sẽ ngày càng kéo dài thời gian ra, khi đó sẽ khó cho bạn, khi bạn có thai nhi.
Với lại em sẽ không thể đi máy bay.
Thường thì các hãng máy bay có quy định thời gian mang thai bao nhiêu tháng, thì không được lên máy bay. Bạn cần tham khảo thêm điều này.
Em thấy có nhiều bạn về đây có bầu rồi gần sinh thì bay qua lại bên đó để sinh vẫn được.
Đúng là có như vậy. Thường thì các hãng máy bay có quy định thời gian mang thai bao nhiêu tháng, thì không được lên máy bay.
Bạn nào rành có thể tư vấn giúp em được không ạ?
Chúc bạn hoàn thành tốt hồ sơ của mình.

daonguyen

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ CR1 - daonguyen

Đây là diện CR1, không phụ thuộc lịch visa.

Việc phiền hay không phiền, phải tùy theo tiến trình làm hồ sơ của bạn như thế nào. Làm thiếu hoặc bổ sung, hoặc tìm người đồng bảo trợ v.v... sẽ ngày càng kéo dài thời gian ra, khi đó sẽ khó cho bạn, khi bạn có thai nhi.

hồ sợ của mình cũng chỉ mới bắt đầu cb thôi.cuối tháng ck mình về, năm nay tốt nếu có em bé nên mình tính sinh, vậy thì có sao ko ạ?