[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - EAC1590629964

Phuongct89

Thành viên mới
Hồ sơ diện vợ chồng của mình như sau:
Priority day : 10/4/2015.
Notice day: 13/4/2015.
Vào ngày 25/8/2015, mình nhận được transfer notice nói là hồ sơ của mình được di chuyển đến USICS khác ở California. Trong hồ sơ họ có nói lý do vì sao di chuyển hồ sơ của mình, và hướng dẫn theo dõi hồ sơ theo trang web ghi trong transfer notice nhưng mình không vào được để kiểm tra hồ sơ, mong diễn đàn giúp đỡ mình.
Hồ sơ mình đã ở Vermont gần 5 tháng rồi, bây giờ bị chuyển về California mình phải chờ đợi tiếp 4-6 tháng nữa mới approval , hay chỉ đợi xem xét thêm 2 tháng nữa để được approval.

Đây là transfer notice họ gửi cho mình:

This is to notify you that we have transferred the above application or petition to the USICS office at:
California Service Center, 2nd Flr, 24000 Avila Road, Laguna Niguel, CA 92607-0111
We transferred this case because the record indicates that office has jurisdiction over the case. That office will notify you of subsequent action taken on this case.
Please read the following information before attempting to contact the Nation Customer Service Center for an update.
Please refer to the USICS processing date webpage, via the USICS home webpage http://www.usics.gov/praphics/index.htm, to locate the processing date for the specific service center that your case was transferred to. If the service center is within processing time for your particular application or petition , USICS cannot provice an update on your case. If the service center is outside of processing time for your particular application or petition , please call Customer Service at 1-800-375-5283 to request an update.
Please read the following information if you submitted a Premium Processing application or petition:
Please contact the Premium Processing phone number at 1- 866-315-5718 for inquirise.The 15-day Premium Processing clock does not start until the correct office receives the application or petition.

Phuongct89

Thành viên mới
Hồ sơ của mình đã được approval vào ngày 11/09
, một tháng sau ngày 13/10 NVC gửi thư cung cấp cho mình case number và invoice I.D number . Hiện mình đang lấy Lý lịch tư pháp số 2 , ox thì lấy form thuế trong vòng 5 năm
- 21/10 điền đơn DS-261 online, đóng tiền AOS 120$ online.

Phuongct89

Thành viên mới
Hồ sơ mình đã cho đóng 325$ vào ngày 10/11/2015, hiện giờ mình đang điền DS-260, rồi thu nhập những giấy tờ theo yêu cầu của NVC để gửi sang Mỹ cho ox mình nộp, vậy những giấy tờ đó gồm:
1/ Phiếu LLTP số 2 nộp bản chính nhưng có cần dịch sang tiếng Anh không?
2/ Khai sinh bản sao mộc đỏ có dịch không?
3/ Hôn thú là bản copy hay bản sao?

Phuongct89

Thành viên mới
Mình mới sinh baby xong, cho mình hỏi cách thức làm khai sinh Việt Nam cho bé, mình phải thị thực đơn thỏa thuận chọn quốc tịch Việt Nam cho bé và hộ chiếu của ba bé ở Đại sứ Việt Nam tại Mỹ phải không ạh. Sau đó ba bé mới gửi về Việt Nam cho mình đi đăng ký khai sinh phải không. Rồi thị thực các giấy tờ trên như thế nào?
Mong các bạn hướng dẫn giúp mình.

mdtanphu

Thành viên tích cực
Hồ sơ mình đã cho đóng 325$ vào ngày 10/11/2015, hiện giờ mình đang điền DS-260, rồi thu nhập những giấy tờ theo yêu cầu của NVC để gửi sang Mỹ cho ox mình nộp, vậy những giấy tờ đó gồm:
1/ Phiếu LLTP số 2 nộp bản chính nhưng có cần dịch sang tiếng Anh không?
2/ Khai sinh bản sao mộc đỏ có dịch không?
3/ Hôn thú là bản copy hay bản sao?
Tất cả giấy tờ phải dịch sang tiếng Mỹ và có công chứng bạn ạ.
1. Khai sinh bản sao có công chứng + dịch ra có công chứng.
2. Hôn thú bản sao có công chứng của Sở Tư pháp + dịch ra có công chứng.
3. Copy hộ chiếu.
4. Hình thẻ (2 tấm).
5. LLTP số 2 + bản dịch có công chứng.

Phuongct89

Thành viên mới
Mình gọi điện cho NVC hỏi thì hồ sơ complete vào ngày 14/1/2016, rồi ngày 29/1/2016 NVC gửi thư phỏng vấn qua email cho mình vào 17/3 tới mình sẽ được phỏng vấn.
Xin hỏi các bạn trong diễn đàn bước tiếp theo mình phải làm thế nào để đi khám sức khỏe, mình hiện có baby được 2 tháng tuổi đang book lịch phỏng vấn quốc tịch cho bé nữa.

mdtanphu

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1 - EAC1590629964

Mình gọi điện cho NVC hỏi thì hồ sơ complete vào ngày 14/1/2016, rồi ngày 29/1/2016 NVC gửi thư phỏng vấn qua email cho mình vào 17/3 tới mình sẽ được phỏng vấn.
Xin hỏi các bạn trong diễn đàn bước tiếp theo mình phải làm thế nào để đi khám sức khỏe, mình hiện có baby được 2 tháng tuổi đang book lịch phỏng vấn quốc tịch cho bé nữa.
Chào bạn, chúc mừng bạn đã có lịch pv.
Bạn vào htttp://nvc.state.gov/interview sẽ tìm thấy tờ hướng dẫn đi KHÁM BỆNH và CHÍCH NGỪA.
1.Bạn print lịch pv mà NVC gởi trong email ra.
2.Bạn cầm lịch pv đó đi chích ngừa. Bạn phải lấy được GIẤY MÀU VÀNG để đi khám bệnh.
3.Bạn gọi phone để lấy hẹn khám bệnh. Khi bạn gọi phone lấy hẹn thì người ta sẽ hướng dẫn bạn phải đem theo giấy tờ gì. Cụ thể giấy tờ là:
--Lịch pv
--hộ chiếu
--2 hình thẻ 5x5cm phong trắng
--tiền phí
--địa chỉ của nguời bảo lãnh bên Mỹ
--phiếu chích ngừa màu vàng (đây là lý do bạn phải đi chích ngừa trước khi đi khám bệnh)
4.Sau khi bạn khám bệnh xong thì bạn phải quay lại chích ngừa cúm.

Hy vọng là giúp được bạn. Chúc bạn may mắn nha.

HƯỚNG DẪN KHÁM SỨC KHOẺ VÀ CHÍCH NGỪA
Tất cả các đương đơn ở mọi lứa tuổi đều cần phải khám sức khoẻ tại một trong những phòng khám được chỉ định của Lãnh sự quán. Đương đơn cần làm theo hai bước sau:

Bước 1: Khám sức khoẻ tại các phòng khám do Lãnh sự quán chỉ định. Đương đơn phải khám sức khoẻ trước khi đi chích ngừa. Thông thường đương đơn sẽ nhận được kết quả khám sức khỏe trong vòng hai ngày. Khi đến các phòng khám, đương đơn cần mang theo thư mời phỏng vấn, hộ chiếu, hai tấm hình và lệ phí. Lệ phí khám sức khoẻ là 155 đô-la Mỹ/người lớn và 120 đô-la Mỹ/trẻ em từ 15 tuổi trở xuống. Bệnh viện Chợ Rẫy chỉ chấp nhận tiền đồng Việt Nam. Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) chấp nhận tiền đô-la Mỹ và tiền đồng Việt Nam. Dưới đây là địa chỉ các phòng khám.

Bệnh viện Chợ Rẫy, Khoa Khám Xuất cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh, Phường 12, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại: (84-8) 38565703, Website: http://choray.vn/

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) – Thành phố Hồ Chí Minh
1B Phạm Ngọc Thạch, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại: (84-8) 3822 2058 / 3822 2057, Website: http://www.iom.int.vn.

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) – Hà Nội
Tẩng 12A, Tòa nhà CMC, Duy Tân, Phường Dịch Vọng, Quận Càu Giấy, Tel: (84-4) 37366258 - Ext 127/ 3795 5884/ 3795 5885, Website: http://www.iom.int.vn

Lưu ý rằng Bác sĩ sẽ thảo luận với đương đơn về kết quả khám sức khoẻ và những điều trị tiếp theo nếu cần. Đương đơn phải tiếp tục điều trị tại các phòng khám của Lãnh sự quán nếu được yêu cầu. Đương đơn không được mở phong bì kết quả sứ c khoẻ có niêm phong do phòng khám cung cấp. Thông thường kết quả khám sức khoẻ có giá trị trong vòng 6 tháng.

Bước 2: Chích ngừa: Sau khi hoàn tất việc khám sức khoẻ, đương đơn được yêu cầu phải đi chích ngừa. Lệ phí tùy thuộc vào độ tuổi của từng đương đơn và các loại chích ngừa được yêu cầu. Khi đến đương đơn cần đem theo tất cả hồ sơ chích ngừa trước đó. Dưới đây là địa chỉ các nơi chích ngừa.

Trung tâm Kiểm dịch Quốc tế - Thành Phố Hồ Chí Minh
40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại (84-8) 3844 5306.

Bệnh viện Đa khoa Hồng Ngọc – Hà Nội
55 Yên Ninh, Quận Ba Đình, Hà Nội, Điện thoại: (84-4) 3927 5559/ 7305 8880
.
Để biết thêm thông tin về các loại chích ngừa được yêu cầu, vui lòng tham khảo thông tin trên website của Bộ Ngoại Giao: http://travel.state.gov/content/visas/english/immigrate/vaccinations.html.

[FONT=Times New Roman,Times New Roman]
[FONT=Times New Roman,Times New Roman]

[/FONT]
[/FONT]

Phuongct89

Thành viên mới

Chào bạn, chúc mừng bạn đã có lịch pv.
Bạn vào htttp://nvc.state.gov/interview sẽ tìm thấy tờ hướng dẫn đi KHÁM BỆNH và CHÍCH NGỪA.
1.Bạn print lịch pv mà NVC gởi trong email ra.
2.Bạn cầm lịch pv đó đi chích ngừa. Bạn phải lấy được GIẤY MÀU VÀNG để đi khám bệnh.
3.Bạn gọi phone để lấy hẹn khám bệnh. Khi bạn gọi phone lấy hẹn thì người ta sẽ hướng dẫn bạn phải đem theo giấy tờ gì. Cụ thể giấy tờ là:
--Lịch pv
--hộ chiếu
--2 hình thẻ 5x5cm phong trắng
--tiền phí
--địa chỉ của nguời bảo lãnh bên Mỹ
--phiếu chích ngừa màu vàng (đây là lý do bạn phải đi chích ngừa trước khi đi khám bệnh)
4.Sau khi bạn khám bệnh xong thì bạn phải quay lại chích ngừa cúm.

Hy vọng là giúp được bạn. Chúc bạn may mắn nha.

HƯỚNG DẪN KHÁM SỨC KHOẺ VÀ CHÍCH NGỪA
Tất cả các đương đơn ở mọi lứa tuổi đều cần phải khám sức khoẻ tại một trong những phòng khám được chỉ định của Lãnh sự quán. Đương đơn cần làm theo hai bước sau:

Bước 1: Khám sức khoẻ tại các phòng khám do Lãnh sự quán chỉ định. Đương đơn phải khám sức khoẻ trước khi đi chích ngừa. Thông thường đương đơn sẽ nhận được kết quả khám sức khỏe trong vòng hai ngày. Khi đến các phòng khám, đương đơn cần mang theo thư mời phỏng vấn, hộ chiếu, hai tấm hình và lệ phí. Lệ phí khám sức khoẻ là 155 đô-la Mỹ/người lớn và 120 đô-la Mỹ/trẻ em từ 15 tuổi trở xuống. Bệnh viện Chợ Rẫy chỉ chấp nhận tiền đồng Việt Nam. Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) chấp nhận tiền đô-la Mỹ và tiền đồng Việt Nam. Dưới đây là địa chỉ các phòng khám.

Bệnh viện Chợ Rẫy, Khoa Khám Xuất cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh, Phường 12, Quận 5, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại: (84-8) 38565703, Website: http://choray.vn/

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) – Thành phố Hồ Chí Minh
1B Phạm Ngọc Thạch, Quận 1, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại: (84-8) 3822 2058 / 3822 2057, Website: http://www.iom.int.vn.

Tổ chức Di dân Quốc tế (IOM) – Hà Nội
Tẩng 12A, Tòa nhà CMC, Duy Tân, Phường Dịch Vọng, Quận Càu Giấy, Tel: (84-4) 37366258 - Ext 127/ 3795 5884/ 3795 5885, Website: http://www.iom.int.vn

Lưu ý rằng Bác sĩ sẽ thảo luận với đương đơn về kết quả khám sức khoẻ và những điều trị tiếp theo nếu cần. Đương đơn phải tiếp tục điều trị tại các phòng khám của Lãnh sự quán nếu được yêu cầu. Đương đơn không được mở phong bì kết quả sứ c khoẻ có niêm phong do phòng khám cung cấp. Thông thường kết quả khám sức khoẻ có giá trị trong vòng 6 tháng.

Bước 2: Chích ngừa: Sau khi hoàn tất việc khám sức khoẻ, đương đơn được yêu cầu phải đi chích ngừa. Lệ phí tùy thuộc vào độ tuổi của từng đương đơn và các loại chích ngừa được yêu cầu. Khi đến đương đơn cần đem theo tất cả hồ sơ chích ngừa trước đó. Dưới đây là địa chỉ các nơi chích ngừa.

Trung tâm Kiểm dịch Quốc tế - Thành Phố Hồ Chí Minh
40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh, Điện thoại (84-8) 3844 5306.

Bệnh viện Đa khoa Hồng Ngọc – Hà Nội
55 Yên Ninh, Quận Ba Đình, Hà Nội, Điện thoại: (84-4) 3927 5559/ 7305 8880
.
Để biết thêm thông tin về các loại chích ngừa được yêu cầu, vui lòng tham khảo thông tin trên website của Bộ Ngoại Giao: http://travel.state.gov/content/visas/english/immigrate/vaccinations.html.

Cam on ban mdtanphu nhieu lam

Phuongct89

Thành viên mới
Vào ngày 17/3 tới mình sẽ đi phỏng vấn diện CR1, hiện giờ mình đang có baby được 2 tháng tuổi, vậy lúc mình đi khám sức khỏe cho mình có khám cho bé luôn không ạh. Mà hiện giờ mình chưa book được ngày phỏng vấn quốc tịch cho bé nữa.
Cho mình hỏi phỏng vấn quốc tịch và xin luôn visa, số an sinh xã hội cho bé cần chuẩn bị như thế nào, mình có thấy form quốc tịch, visa vậy mình điền để nộp lúc PV hay PV xong đạt yêu cầu mới nộp form.

Phuongct89

Thành viên mới

Vào ngày 17/3 tới mình sẽ được phỏng vấn diện CR-1, mình mới phỏng vấn lấy quốc tịch cho con mình 2,5 tháng và đã đậu. Xin hỏi là khi mình đi khám sức khoẻ và chích ngừa cho bản thân mình có khám cho baby không ạh . Và khi mình phỏng vấn thì hồ sơ mình có cập nhật là mình có baby không ạh.

Thành

Thích đủ thứ ...
Vào ngày 17/3 tới mình sẽ được phỏng vấn diện CR-1, mình mới phỏng vấn lấy quốc tịch cho con mình 2,5 tháng và đã đậu. Xin hỏi là khi mình đi khám sức khoẻ và chích ngừa cho bản thân mình có khám cho baby không ạh . Và khi mình phỏng vấn thì hồ sơ mình có cập nhật là mình có baby không ạh.
Bạn không nên làm gì khi chưa có yêu cầu chính thức từ LSQ.

nhungtroutt

Thành viên mới
Dear chị Phuongct89,
Chào chị, em tình cờ vào xem case của chị và thấy có nhiều điểm giống case của mình quá,
Nên mạn phép xin chị chia sẻ kinh nghiệm nhé.
Chồng em làm hồ sơ bảo lãnh diện CR1 từ tháng 5/2016, còn em thì đang có bầu.
Thời gian chờ bảo lãnh và thời gian sinh baby chắc cũng same same.
Em được biết chị có baby 2 tháng tuổi vào thời gian giấy báo phỏng vấn đúng ko ạ?

Chị chia sẻ giùm em về khám sức khỏe, và phỏng vấn cũng như giấy tờ xin quốc tịch cho con được không ạ?

Mong hồi âm của chị.

Em cảm ơn nhiều ạ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chị nhungtroutt ơi,
Trong khi đợi Chị Phuongct89 trả lời, Chị xem thêm các đường link sau. Có đầy đủ các chi tiết và cách chuẩn bị hồ sơ lúc lúc có em bé mà same same hồ sơ của Chị. Chị xem nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=18162&page=3&highlight=tranglela

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=16363&highlight=tranglela

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=20209&highlight=phongle12047808

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=20830&highlight=phongle120478Top

13-08-2014
***Chúc Chị hoàn thành tốt hồ sơ của mình, và em bé chào đời khỏe mạnh, mau lớn và vui tươi, giống nét văn của Chị, rất vui tươi. Chúc Chị hạnh phúc, Chị nhé.
thảo phương

nhungtroutt

Thành viên mới
Cảm ơn ThaoPhuong rất nhiều,

Tham khảo xong link 2 case bạn gửi, mình tự tin hơn rất nhiều,
Hai vợ chồng cũng đang tham khảo các thủ tục cho bé .
Hì hì, chia sẻ với mọi người case của mình thì chồng mình hiện ở Việt Nam chờ ngày sinh bé cùng mình.
Sau 1 số những cái “ hành là chính” T_T, thì mình và chồng đã xin được gia hạn tạm trú cho anh 1 năm ( chồng mình có giấy miễn thị thực).

Hi vọng vẫn sẽ được Thaophuong và các anh chị trên diễn đàn cùng đồng hành với case của mình.
Bé bi cũng xin gửi lời chào “ sớm sớm” đến các anh chị, các cô chú và các bác trên diễn đàn.
Mẹ con cháu chúc cả nhà dồi dào sức khỏe, tiếp tục đồng hành cùng mẹ con cháu và các case khác nữa ạ.