[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - gatay

gatay

Thành viên tích cực
:1:Gatay và ông xã kết hôn theo diện vợ chồng vào T1/2010, đến T7/2010 ông xã mình mới nộp h sơ bảo lãnh, sau đó văn phòng luật sư có điện thoại cho ông xã mình bảo NVC tra cứu hồ sơ thấy là ông xã mình còn nợ 1.500USD tiền thuế do trước đây ông xã mình có đi làm mà lãnh tiền mặt. Khoảng T10/2010 ông xã mình đã nộp đủ tiền thuế đó (kèm theo giấy xác nhận của sở thuế gởi về).

ACE ơi, cho mình hỏi như vậy hồ sơ của mình đã đầy đủ chưa, mình chưa nghe ông xã mình nói có làm form I.320 hay form D.864 gì đó,
theo như tình trạng của mình như vậy thì đến khi nào mới pv, vì từ T10/2010 đến nay cũng gần 6tháng rùi, em không có số case number (vì văn phòng luật sư không cho mình biết số đó), mình chì có số an sinh xã hội của ông xã, vậy có tìm ra dược không.... Giúp mình với.....
Help me....

hoatimbattu

Thành viên tích cực
Ðề: Tư vấn h sơ diện vợ/chồng

Hs bạn đã nhờ luật sư làm thì phải hỏi trực tiếp LS số receipt number hoặc case number ...Thì mới biết được hs của mình đang ở giai đoạn nào
Mình có quyền được biết số hs của mình chứ ...LS không có quyền gì và lý do gì có thể không nói cho mình nghe ...

Ox mình nộp hs vào Tháng 05/2010 đến 12/2010 thì hs mình hoàn thành và đến cuối tháng 02/2011 mình mới nhận đươc thư mời pv