[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - giangtuannghia96

NguyenNguyen

Thành viên mới
Ðề: Những hồ sơ Phỏng vấn tháng 10/2014

Chúc mừng bạn lan_nguyen2712 nhé,mình ngày PD là ngày 12/8/2013 nhưng đến giờ vẫn chưa biết ngày phỏng vấn.mình lo quá
Hoanvo ơi. bạn có thể mail NVC hỏi ngày pv đó. bữa trước mình có mail và nhận được thư trả lời sau 6 tuần đó bạn.

nguyenhuynhtonhu

Thành viên mới

Mọi người ơi làm cách nào photo từ kakao talk or email ra vậy chỉ mình với

nhitien3012

Thành viên tích cực

Hoanvo ơi. bạn có thể mail NVC hỏi ngày pv đó. bữa trước mình có mail và nhận được thư trả lời sau 6 tuần đó bạn.
Lan_nguyen2712 bạn chuẩn bị bằng chứng như thế nào bạn chỉ mình với! Bạn có chứng giấy tạm trú khi bạn và chồng bạn sống chung không?

thanhtruong

Thành viên tích cực

Mọi người cho mình hỏi, nếu hồ sơ đc USCIS approved ngày 26/09/2014 thì sau bao lâu mình có thể completed đc hồ sơ của mình vậy?

Vợ mình hiện tại muốn về Việt Nam để phỏng vấn chung với mình, nên muốn ước lượng thời gian để sắp xếp công việc bên Mỹ. Mong mọi người giúp đỡ.
Xin cảm ơn.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

hồ sơ chap nhận ngày 26/9/2014 thì còn phải chuyển qua NVC làm 1 số thủ tục giấy tờ quan trọng nữa anh oi. lúc nào bên NVC complete và vợ anh có quốc tịch thì mới có thể thì sẽ có thư phóng vấn nhanh, còn nếu là thẻ xanh thì phải đợi lịch visa anh .

thanhtruong

Thành viên tích cực

hồ sơ chap nhận ngày 26/9/2014 thì còn phải chuyển qua NVC làm 1 số thủ tục giấy tờ quan trọng nữa anh oi. lúc nào bên NVC complete và vợ anh có quốc tịch thì mới có thể thì sẽ có thư phóng vấn nhanh, còn nếu là thẻ xanh thì phải đợi lịch visa anh .
Cảm ơn angellovely_terexa.

Vợ mình có quốc tịch rồi, hồ sơ của mình theo diện CR1. Vậy thì khoảng mấy tháng sau khi đc USCIS approved thì đến ngày phỏng vấn, mọi người có thể cho mình 1 thời gian ước lượng đc không?

Xin cảm ơn.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cảm ơn angellovely_terexa.

Vợ mình có quốc tịch rồi, hồ sơ của mình theo diện CR1. Vậy thì khoảng mấy tháng sau khi đc USCIS approved thì đến ngày phỏng vấn, mọi người có thể cho mình 1 thời gian ước lượng đc không?

Xin cảm ơn.

Giờ thì chờ thôi anh ơi. lúc nào vợ anh nhận được thư thong báo của NVC có case number họ sẽ hướng dẫn làm các bước tiếp theo nữa anh. hồ sơ ở NVC complete ở NVC mới có thể đoán được chút đỉnh tháng phóng vấn đó anh. vì thời gian làm các thủ tục hồ sơ ở NVC cũng tùy có bị check list hay không nữa nên không ước lượng được đâu anh. giờ anh ứ chờ case number và thực hiện các bước tiếp theo cho that tốt đã

thanhtruong

Thành viên tích cực

Giờ thì chờ thôi anh ơi. lúc nào vợ anh nhận được thư thong báo của NVC có case number họ sẽ hướng dẫn làm các bước tiếp theo nữa anh. hồ sơ ở NVC complete ở NVC mới có thể đoán được chút đỉnh tháng phóng vấn đó anh. vì thời gian làm các thủ tục hồ sơ ở NVC cũng tùy có bị check list hay không nữa nên không ước lượng được đâu anh. giờ anh ứ chờ case number và thực hiện các bước tiếp theo cho that tốt đã
Cảm ơn bạn, angellovely_terexa.

teexee

Thành viên tích cực

Chúc mừng mx đoàn tựu cùng ox nhé..

hoanvo9

Thành viên tích cực

Cách hỏi ngày phỏng vấn như thế nào vậy lan_nguyen2712?

NguyenNguyen

Thành viên mới

Cách hỏi ngày phỏng vấn như thế nào vậy lan_nguyen2712?
bạn coi trong trang xnc có hướng dẫn đó bạn. bữa trước mình cũng kiếm mẫu thư trên này rồi email cho NVC đó bạn.

teexee

Thành viên tích cực

Cám ơn anh chị trong xuatnhapcanh hôm nay em đã get pink , em rất vui
Chúc mừng Bạn TuanNghia..Bạn vui cho mình hỏi hồ sơ phỏng vấn Bạn tự sắp xếp hay mình nhờ dịch vụ? hs mình checklist nên đang lo lắng quá..vi hs mình ox cũng tự làm..xin Bạn hướng dẫn lại, mình cám ơn Bạn..Chúc ACE nhiều sức khỏe sớm đoàn tựu cùng gia đình và người thân.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cám ơn anh chị trong xuatnhapcanh hôm nay em đã get pink, em rất vui
Chúc mừng bạn giangtuannghia96 đã get pink.
Niềm vui của bạn cũng là niềm vui chung của ACE diễn đàn XNC này.

thuyhang_br

Thành viên mới

Tuấn nghĩa và mau xanh có thể chia sẻ buổi pv lên cho mọi nguoi tham khảo đuọc k?

giangtuannghia96

Thành viên mới

Chúc mừng Bạn TuanNghia..Bạn vui cho mình hỏi hồ sơ phỏng vấn Bạn tự sắp xếp hay mình nhờ dịch vụ? hs mình checklist nên đang lo lắng quá..vi hs mình ox cũng tự làm..xin Bạn hướng dẫn lại, mình cám ơn Bạn..Chúc ACE nhiều sức khỏe sớm đoàn tựu cùng gia đình và người thân.
Cám ơn bạn . Hồ sơ mình tự sắp xếp theo trên diễn đàn , Checklist thì nộp theo là complete thôi không có gì đâu bạn ơi .