[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2007854048

joanANDmichael

Thành viên tích cực
mình cám ơn bạn nhiều lắm. Thuế của chồng mình là năm 2009, vậy là mình phải khai thuế 2010 liền hã bạn? Để khi lên đó họ sẽ yêu cầu bổ sung ?

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: giúp em với!!!

mình cám ơn bạn nhiều lắm. Thuế của chồng mình là năm 2009, vậy là mình phải khai thuế 2010 liền hã bạn? Để khi lên đó họ sẽ yêu cầu bổ sung ?
Hiện nay chỉ cần nộp giấy thuế 2009 là đủ rồi bạn à. Giấy thuế 2010 chỉ nộp sau thời điểm 15/4/2011 nhé bạn.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
giúp em với, giờ em buồn quá các bác ơi

:( tình hình là em đã bổ túc hồ sơ từ hồi tháng 1 cơ, em bổ túc time line, giấy khai sinh cha mẹ 2 bên, và người thân bên mỹ nữa. nhưng đến nay em chưa có thông tin gì từ lãnh sự quán cả:114:, em không biết là liệu trong lãnh sự quán có bỏ quên hồ sơ của em chưa xem xét không mà em thấy lâu quá :confused::confused:, vợ chồng em chờ đợi sốt ruột quá cơ, ai biết làm cách nào không xin hãy giúp em với :100:

linda

Ban điều hành
Ðề: giúp em với, giờ em buồn quá các bác ơi

:( tình hình là em đã bổ túc hồ sơ từ hồi tháng 1 cơ, em bổ túc time line, giấy khai sinh cha mẹ 2 bên, và người thân bên mỹ nữa. nhưng đến nay em chưa có thông tin gì từ lãnh sự quán cả:114:, em không biết là liệu trong lãnh sự quán có bỏ quên hồ sơ của em chưa xem xét không mà em thấy lâu quá :confused::confused:, vợ chồng em chờ đợi sốt ruột quá cơ, ai biết làm cách nào không xin hãy giúp em với :100:
Thỉnh thoảng bạn gởi Email cho LSQ để hỏi tình trạng hồ sơ ( nội dung có thể viết bắng tiếng Việt), hoặc lên trực tiếp Phòng Thông Tin LSQ để hỏi. Chỉ có cách vậy thôi còn ngoài ra không biết cách nào nữa bạn ah.

Ghi chú: Gởi Email không được gởi liên tục (phải đợi nhận được câu trả lời và sau đó 1 thời gian mới được gởi tiếp), không được gởi câu hỏi trùng lấp, mỗi khi hỏi câu hỏi tiếp theo phải có nội dung khác mail trước, phải Foward mail cũ vào mail mới để câu hỏi và câu trả lời được liên kết dễ theo dõi, tất cả những mail trả lời nhận được từ LSQ bạn không được xoá nhé, nếu bạn làm không đúng như vậy sẽ khó nhận được câu trả lời.

Chúc bạn sớm có tin về hồ sơ nhé.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
chúc mừng chúc mừng

oái rùi ui, dạo này em bận quá nên là không vào diễn đàn thường xuyên được nên hôm nay vào em mới biết tin. Chúc mừng anh Thành và chị Linda nhé, không biết là đến bao giờ mới tới lượt em được mọi người chúc mừng đông vui như vậy đây? :(

joanANDmichael

Thành viên tích cực

Em nghe 1 người đi chích ngừa lần 2 chung , bảo em rằng Lý lịch tư pháp có thời hạn khoảng 6 tháng , nên em đang lo và chuẩn bị làm lại. Vì kết quả sức khoẻ chưa có do đang trong thời gian chờ cấy đàm, em cũng hơi lo lắng, nên em muốn hỏi rằng mình có nên làm lại LLTP như chị kia nói ko ạh! LLTP cũ của em cấp ngày 22/4/2010 , vậy em có nên làm lại ko ạh? Em xin cám ơn rất nhiều

Lily

Cựu Ban điều hành

Em nghe 1 người đi chích ngừa lần 2 chung , bảo em rằng Lý lịch tư pháp có thời hạn khoảng 6 tháng , nên em đang lo và chuẩn bị làm lại. Vì kết quả sức khoẻ chưa có do đang trong thời gian chờ cấy đàm, em cũng hơi lo lắng, nên em muốn hỏi rằng mình có nên làm lại LLTP như chị kia nói ko ạh! LLTP cũ của em cấp ngày 22/4/2010 , vậy em có nên làm lại ko ạh? Em xin cám ơn rất nhiều
Chào joanANDmichael,

Lý lịch tư pháp có thời hạn 1 năm bạn ạ. Yên tâm nhé.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
các bác ơi, xin hãy giúp em. huhu

ôi vào trong diễn đàn thấy các bác chúc mừng nhau rinh giấy hồng nhìu quá làm em buồn quá cơ:(. em phỏng vấn và bổ túc giấy tờ cách đây đã lâu rồi, từ tháng 1 cơ nhưng đến nay em chưa nhận được thông tin gì từ lãnh sự quán cả. em nghe mọi người nói là phải tìm luật sư để làm nhưng hiện giờ em không biết luật sư nào làm được trường hợp như của em cả. có bác nào biết chỉ dùm em với nha:100:. thank's :41:

Hotheart59

Thành viên tích cực
Ðề: các bác ơi, xin hãy giúp em. huhu

Chào Bạn,
Bạn phải nói rõ trường hợp của bạn bị bổ túc cái gì thì ACE mới có thể tư vấn cho Bạn được.
Về luật sư, thì bạn nên đọc các khuyến cáo của LSQ: không có ai có thể tác động được đến tiến trình hồ sơ cả, nên Bạn cần bình tĩnh, nếu thời gian gửi đã lâu không thấy trả lời thì bạn có thể mail cho LSQ để hỏi (có thể viết bằng Tiếng Việt). Bạn thuê luật sư thì luật sư cũng chỉ làm như vậy thôi, chỉ tốn kém mà chẳng ích lợi gì. Bạn cứ tham khảo các bài viết về các trường hợp tương tự của bạn để học hỏi kinh nghiệm của những ACE đi trước, có thể bảo đảm với bạn việc giúp đỡ, tư vấn của các ACE trên diễn đàn tuy vô vị lợi nhưng chắc là tốt và hay hơn cả luật sư: vì chính bạn tham khảo, hiểu và tự làm cho chính mình.
Chúc Bạn bình tĩnh trong thời gian chờ đợi tin vui.
Thân

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi, Bạn vui lòng cung cấp các thông tin sau: diện, giấy xanh yêu cầu bổ túc những gì, và bạn đã nộp những gì, kết quả LSQ phát cho bạn hay nói với bạn những gì.

lanhkhoa

Thành viên tích cực

Chào Bạn,
Bạn phải nói rõ trường hợp của bạn bị bổ túc cái gì thì ACE mới có thể tư vấn cho Bạn được.
Về luật sư, thì bạn nên đọc các khuyến cáo của LSQ: không có ai có thể tác động được đến tiến trình hồ sơ cả, nên Bạn cần bình tĩnh, nếu thời gian gửi đã lâu không thấy trả lời thì bạn có thể mail cho LSQ để hỏi (có thể viết bằng Tiếng Việt). Bạn thuê luật sư thì luật sư cũng chỉ làm như vậy thôi, chỉ tốn kém mà chẳng ích lợi gì. Bạn cứ tham khảo các bài viết về các trường hợp tương tự của bạn để học hỏi kinh nghiệm của những ACE đi trước, có thể bảo đảm với bạn việc giúp đỡ, tư vấn của các ACE trên diễn đàn tuy vô vị lợi nhưng chắc là tốt và hay hơn cả luật sư: vì chính bạn tham khảo, hiểu và tự làm cho chính mình.
Chúc Bạn bình tĩnh trong thời gian chờ đợi tin vui.
Thân
chả là thế này, hồ sơ của em yêu cầu bổ túc tường trình mối quan hệ, giấy khai sanh cha mẹ 2 bên, và người thân bên mỹ của 2 nữa. tư vấn giúp em nha

lanhkhoa

Thành viên tích cực

Hi, Bạn vui lòng cung cấp các thông tin sau: diện, giấy xanh yêu cầu bổ túc những gì, và bạn đã nộp những gì, kết quả LSQ phát cho bạn hay nói với bạn những gì.
cám ơn đã trả lời nha. mình bổ túc giấy tường trình mối quan hệ của 2 vợ chồng, khai sanh cha mẹ 2 bên, và người thân ở bên mỹ nưa. khi bổ túc xong họ kêu về nhà chờ, khi nào có kết quả họ thông báo cho:(

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi, diện vợ chồng mà bổ túc các chứng từ thì thời gian chờ đợi là vô vàn. Cứ 2 tháng chị có thể liên lạc với LSQ để hỏi về hồ sơ của mình, đảm bảo rằng họ ko "ngâm" hồ sơ của mình.

lanhkhoa

Thành viên tích cực

Hi, diện vợ chồng mà bổ túc các chứng từ thì thời gian chờ đợi là vô vàn. Cứ 2 tháng chị có thể liên lạc với LSQ để hỏi về hồ sơ của mình, đảm bảo rằng họ ko "ngâm" hồ sơ của mình.
ôi chao. mình đã thường xuyên gửi email tới lãnh sự quán rồi cả ông xã mình cũng gửi cả thư viết tay nữa cơ, nhưng mà mãi vẫn chưa có kết quả. mình chán qua, buồn ơi là buồn:(. (thấy mọi người nói là hay là họ cần xiền? nhưng mình nghĩ chắc là không phải đâu :114: vì mình đã đọc trên trang web của lãnh sự và đại sứ quán nữa với lại mình tham khảo cả trên xnc nữa mà, nên mình tin là không có chuyện đó) mình tưởng là nhờ luật sư thì mọi chuyện sẽ tốt?

lanhkhoa

Thành viên tích cực
mọi người ơi, xin giúp đỡ em!

xin gửi lởi chào tới thành viên trong xuất nhập cảnh. em lại có câu hỏi mong mọi người trả lời giúp em. hồ sơ của em bổ túc đến nay chưa có thông tin gì từ lãnh sự quán cả, ông xã em định tết này về rồi 2 vợ chồng vào lãnh sự quán để hỏi tình trạng hồ sơ xem sao? nhưng em muốn hỏi là giờ ông xã em mà muốn gửi email để khiếu nại thì gửi về NVC hay lãnh sự quán hoa kỳ:100:? có ai biết mẫu đơn khiếu nại chỉ giùm em với, hay là có cách nào để chồng em hỏi rõ hồ sơ của em thì chỉ giúp em:113:. giờ vợ chồng em không biết làm sao cả, rất mong được giúp đỡ. Thank's

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: mọi người ơi, xin giúp đỡ em!

xin gửi lởi chào tới thành viên trong xuất nhập cảnh. em lại có câu hỏi mong mọi người trả lời giúp em. hồ sơ của em bổ túc đến nay chưa có thông tin gì từ lãnh sự quán cả, ông xã em định tết này về rồi 2 vợ chồng vào lãnh sự quán để hỏi tình trạng hồ sơ xem sao? nhưng em muốn hỏi là giờ ông xã em mà muốn gửi email để khiếu nại thì gửi về NVC hay lãnh sự quán hoa kỳ:100:? có ai biết mẫu đơn khiếu nại chỉ giùm em với, hay là có cách nào để chồng em hỏi rõ hồ sơ của em thì chỉ giúp em:113:. giờ vợ chồng em không biết làm sao cả, rất mong được giúp đỡ. Thank's
Bạn nên cho biết Case Number, để ACE check giúp cho biết hồ sơ đang tới gia đoạn nào nhé. :100:

lanhkhoa

Thành viên tích cực

Bạn nên cho biết Case Number, để ACE check giúp cho biết hồ sơ đang tới gia đoạn nào nhé. :100:
Nhờ ACE check giùm em: HCM 2007854048, thank's

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhờ ACE check giùm em: HCM 2007854048, thank's
Hồ sơ đã chuyển về LSQ ngày 6.10.2009, hồ sơ này bạn nên lên phòng thông tin LSQ tại Tp.HCM để hỏi về trường hợp của mình trực tiếp đi nhé, như vậy sẽ nhanh hơn.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
mọi người ơi chỉ dùm em với!

hiện tại vợ chồng em vẫn phải chờ lãnh sự quán xét duyệt hồ sơ, vợ chồng em sốt ruột quá, chồng em muốn khiếu nại, ai biết cho em hỏi giờ vợ chồng em muốn khiếu nại thì khiếu nại ở tại hoa kỳ hay là về việt nam? chồng em muốn tết này về VN và 2 vợ chồng đồng hành vào SG 1 chuyến để chồng em khiếu nại, liệu như vậy có được không?
Thank's:112:

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: lanhkhoa - HCM2007854048

Chào lanhkhoa,

Rất chia sẻ với tâm trạng chờ đợi của bạn, mong hồ sơ của bạn sẽ được LSQ xem xét nhanh nhanh để vợ chồng bạn đoàn tụ.

Tuy nhiên, để có thể nhận được những lời tư vấn tốt nhất, bạn không nên mở quá nhiều topic, mọi người sẽ không hiểu hết trường hợp của bạn và không thể trả lời khi bạn có câu hỏi. Tôi đã gom cả 12 topic của bạn về đây rồi nhé, bạn chỉ nên đặt câu hỏi trong topic này của bạn thôi, đừng mở thêm topic nữa. Mong bạn lưu ý.

Chúc may mắn. Thân ái.