[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010505036 & HCM2010562207

lovely

Thành viên tích cực
Ðề: hnhung_vt22t@yahoo.com

vay la em da ghi sai ho ten em va nguoi bao lanh roi..em ghi theo nhu trong khai sanh cua em..nguyen thi thanh thuy', con trong ds 230 cua em thi la thuy' thanh thi nguyen...em ko biet ghi sao vay nvc co hoi am cho em ko ? hic..hic..

da em cam on anh thanh nhieu . nhung phan tieu de em co phai ghi subject ko ? hay chi ghi hcm thoi ..con phan cuoi thu, em co can phai ghi address ke ben dia chi ko?( address : 60/20/ duong nguyen tri phuong..va telephone number : 083....hay ko ? )

em co the viet thu 1 cai mail roi goi anh xem duoc ko ? cam on anh thanh nhieu ...

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Úi trời :13: bạn hãy xem thật kỹ trong Video hướng dẫn này, khi điền phần tiêu đề như thế nào thì làm như vậy nhé, chỉ có thông tin là thay đổi của mình thôi. :20:

[YOUTUBE]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/w8c_9h8DAeQ&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/w8c_9h8DAeQ&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/YOUTUBE]​

lovely

Thành viên tích cực

hic..hic..em ghi sai roi..subject thi em ghi la dear madam or sir ..hihi..con trong mail thi em ghi HCMxxxxxx....hic..hic...vay la ho so em ko duoc tra loi...
anh có thể post bài viết giống như trong video vào đây để em nhìn dễ hơn được ko ? chứ nhình trong video em ko thấy rõ..

cam on anh thanh nhieu nghen...

Chỉnh sửa cuối:

lovely

Thành viên tích cực

hi cac anh chi , cho em hoi la cai giay cam doan thay cho khai sanh minh nen ky' o dau ah? em xin cam on moi nguoi va chuc moi nguoi suc khoe that tot

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

hi cac anh chi , cho em hoi la cai giay cam doan thay cho khai sanh minh nen ky' o dau ah? em xin cam on moi nguoi va chuc moi nguoi suc khoe that tot
Ở câu hỏi của bạn thì nếu như ở VN thì ko có trường hợp làm giấy cam đoan thay cho giấy khai sinh, vì thủ tục làm lại giấy khai sinh ở VN hiện nay rất dễ và đơn giản , chỉ có người việt tại mỹ vì lý do nào đó thì có thể làm giấy tuyên thệ thay cho giấy khai sinh mà thôi . Thân ái !

lovely

Thành viên tích cực

em xin chao cac' anh chi . hom nay em moi vua nhan duoc mail cua NVC . em ko biet la gi xin anh chi tu van dum em ..em xin cam on..

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has received documentation for this case. As soon as this file has been reviewed, notification will be sent.

According to our records, your Affidavit of Support Processing Fee payment was made on-line through the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection. You must now download and complete the appropriate Affidavit of Support form and submit it to the NVC in order to complete your immigrant visa processing.

Please visit the Department of State's website above to download a copy of the I-864, I-864EZ, I-864A, or I-864W and/or the instructions.

The NVC has updated the mailing/email address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Sincerely,

Sky

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc.

Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Thành

Thích đủ thứ ...

email của bạn đã được NVC chấp nhận và NVC đã nhận được hồ sơ, vui lòng chờ họ xem xét, họ sẽ thông báo cho bạn khi có tin gì mới. :41:

lovely

Thành viên tích cực

vay la ho so em da duoc nvc chap nhan roi ha ? em cam on anh thanh nhieu nha . vay khi nao co giay phong van thi ho se goi mail bao cho em biet phai ko ?
em cam on anh thanh nhieu. chuc anh thanh 1 ngay lam vui ve nghen hihi

Thành

Thích đủ thứ ...

NVC chấp nhận liên lạc email với bạn thôi, họ còn xem xét hô sơ, chưa hoàn tất mà :100: Khi nào hoàn tất họ sẽ thông báo lúc đó mới chờ giấy mời PV.

lovely

Thành viên tích cực

hi cac anh chi ! cac anh chi co the tu van cho em them 1 cau hoi nua duoc ko ah ?

em co the viet mail hoi 2 ho so cung 1 dia chi mail hay ko ? em xin cam on nhieu ..

em xin hoi anh chi la co so tu thien thien phuoc' la cua dien dan hay la cua nguoi khac quang cao' ...em xin cam on nhieu ..

chuc anh chi trong dien dan 1 ngay nghi cuoi tuan that vui ve va am cung ben nguoi than..

Thành

Thích đủ thứ ...

hi cac anh chi ! cac anh chi co the tu van cho em them 1 cau hoi nua duoc ko ah ?

em co the viet mail hoi 2 ho so cung 1 dia chi mail hay ko ? em xin cam on nhieu ..

em xin hoi anh chi la co so tu thien thien phuoc' la cua dien dan hay la cua nguoi khac quang cao' ...em xin cam on nhieu ..

chuc anh chi trong dien dan 1 ngay nghi cuoi tuan that vui ve va am cung ben nguoi than..
Bạn có thể dùng email của bạn để hỏi hồ sơ cho mình và con bạn, nhưng chi làm 2 email 2 Case Number khác nhau, không thể hỏi cùng 1 lúc 2 hồ sơ.

Cơ sở từ thiện Thiên Phước chỉ là link qua diễn dàn để được nhiều người biết đến mà thôi.

lovely

Thành viên tích cực

em xin chao cac anh chi ! em muon nho cac anh chi check dum em so case xem NVC da nhan duoc ho so bo tuc cua em chua ? em xin cam on .

hcm 2010505036
HCM 2010562207

tuongvan

Đội trưởng CSPA

em xin chao cac anh chi ! em muon nho cac anh chi check dum em so case xem NVC da nhan duoc ho so bo tuc cua em chua ? em xin cam on .

hcm 2010505036
HCM 2010562207
hcm 2010505036: NVC nhận đuợc giấy tờ bổ sung 23/6/2010
HCM 2010562207: HS missing/incomplete. NVC gửi checklist ngày 30/6/2010

linda

Ban điều hành

hcm 2010505036
HCM 2010562207
Chào bạn lovely!

Đọc qua topic của bạn, những bài viết của bạn viết đều không dấu, làm cho mọi người đọc có cảm giác rất khó chịu, theo tôi biết thì bạn còn rất trẻ và bạn có khả năng viết tiếng Việt có dấu nhưng không hiểu tại sao bạn lại viết toàn những bài không dấu ???

Chúng tôi rất thông cảm cho những trường hợp những Anh, Chị lớn tuổi, ít tiếp cận với máy tính với mong muốn hỏi hồ sơ của mình những lần đầu tiên viết bài không bỏ dấu, nhưng sau một thời gian tham gia các Anh, Chị đã cố gắng khắc phục và viết bài rất tốt.

Trường hợp của bạn thì ngược lại, xin bạn vui lòng chú ý những hướng dẫn của diễn đàn và cố gắng giúp cho diễn đàn ngày càng tốt hơn nhé, bạn có thể vào đây xem hướng dẫn về bộ gõ tiếng Việt của diễn đàn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=750

Rất mong sự hợp tác của bạn. :41:

lovely

Thành viên tích cực

cam on ban tuong van da tu van ho so cho minh. minh rat' muon' co nha y' ung ho cho dien dan xuatnhapcanh..nhung minh ko biet bat dau tu dau...minh rat cam on dien dan da tao cho nhieu nguoi nhung kinh nghiem bo ich ..minh cung rat cam on cac anh chi da giup minh trong thoi gian qua..minh mong rang cac anh chi em cung nhu minh ung ho cho dien dan ngay 1 phat trien va phong phu hon..

em xin cam on ..

lovely

Thành viên tích cực

em cam on chi linda da nhac nho em...em co vo web cach go tieng viet nhung em ko biet no nam o dau ? em keo chuot xuong nhu chi huong dan nhung ko thay ...xin may anh chi giup em cach de go tieng viet de em co the lam de dang hon.
em xin cam on

linda

Ban điều hành

cam on ban tuong van da tu van ho so cho minh. minh rat' muon' co nha y' ung ho cho dien dan xuatnhapcanh..nhung minh ko biet bat dau tu dau...minh rat cam on dien dan da tao cho nhieu nguoi nhung kinh nghiem bo ich ..minh cung rat cam on cac anh chi da giup minh trong thoi gian qua..minh mong rang cac anh chi em cung nhu minh ung ho cho dien dan ngay 1 phat trien va phong phu hon..

em xin cam on ..
Xin nhắc bạn lần cuối về vấn đề "viết tiếng Việt có dấu" nếu bạn không hợp tác, chúng tôi buộc lòng phải ngưng trao đổi với bạn từ đây bạn nhé. Chào bạn !

lovely

Thành viên tích cực

em cảm ơn chị linda đã nhắc nhở em, em sorry chị ..bây giờ em đã tìm được cách gõ tiếng việt rồi ...em mong chị linda đừng giận em nhé hihi...em có gì sai sót mong chị bỏ qua cho em ..

Liệu

Cựu Ban điều hành

em cảm ơn chị linda đã nhắc nhở em, em sorry chị ..bây giờ em đã tìm được cách gõ tiếng việt rồi ...em mong chị linda đừng giận em nhé hihi...em có gì sai sót mong chị bỏ qua cho em ..
Hoan hô bạn đã hợp tác với diễn đàn :41::41::41:

Bạn thấy viết tiếng Việt có dấu có nét đẹp riêng và dễ thương không. Ai đọc cũng hiểu và ngay chính bản thân bạn, khi đọc những bài viết có dấu tiếng Việt, thì dễ hiểu và dễ cảm nhận hơn, đúng không.

lovely

Thành viên tích cực

em cảm ơn lieuvh ! chúc lieuvh gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

em có nhờ anh thành check dùm em lá mail này, nhưng em muốn chắc ăn thêm 1 lần nữa để biết chắc là hồ sơ em ko bị thiếu.đây là nội dung lá mail : em có thể nhờ lieuvh và các anh chị dịch dùm em lá mail này có được ko ? em cảm ơn ....
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has received documentation for this case. As soon as this file has been reviewed, notification will be sent.

According to our records, your Affidavit of Support Processing Fee payment was made on-line through the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection. You must now download and complete the appropriate Affidavit of Support form and submit it to the NVC in order to complete your immigrant visa processing.

Please visit the Department of State's website above to download a copy of the I-864, I-864EZ, I-864A, or I-864W and/or the instructions.

The NVC has updated the mailing/email address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Sincerely,

Sky
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.