[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010570104

Thỏ

Thành viên mới
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Mình là thành viên mới của diễn đàn, các anh chị xin hãy giúp mình kiểm tra hồ sơ của mình đang ở giai đoạn nào rồi
Case number:HCM 2010570104
Trong khi chờ đợi, mình xin được cảm nơn trước.

Thỏ

Thỏ

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, các bạn trong diễn đàn!
Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh từ tháng 11 năm 2010
Case number của mình là:HCM 2010570104

Nhờ các anh chị, các bạn trong trong diễn đàn tìm giúp mình hồ sơ của mình đang trong giai đoạn nào rồi, mình đang rất lo lắng vì thời gian làm hồ sơ đã quá lâu rồi.
Trong khi chờ đợi tin, mình xin cám ơn trước.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giúp mình kiểm tra hồ sơ

Xin chào các anh chị, các bạn trong diễn đàn!
Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh từ tháng 11 năm 2010
Case number của mình là:HCM 2010570104

Nhờ các anh chị, các bạn trong trong diễn đàn tìm giúp mình hồ sơ của mình đang trong giai đoạn nào rồi, mình đang rất lo lắng vì thời gian làm hồ sơ đã quá lâu rồi.
Trong khi chờ đợi tin, mình xin cám ơn trước.
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 18.5. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

Như vậy hồ sơ của bạn có thể đã bị thất lạc ? hoặc luật sư của bạn chưa làm gì cả ??? Nhanh chóng liên lạc với người bảo lãnh liên lạc nộp hồ sơ cho NVC để hoàn tất đi nhé bạn :100:

Thỏ

Thành viên mới
Cám ơn Anh Thành

CÁm ơn Anh Thành đã kiểm tra lại dùm mình hồ sơ, nhưng người đại diện làm hồ sơ của vợ chồng mình ở Mỹ lại bảo rằng hồ sơ đã complete vào ngày 30/09/2010.

Mình cũng cảm thấy nghi ngờ vì thời hạn đã quá lâu mà chưa thấy tin gì khác.

Cám ơn anh vì thông tin này, mình sẽ gọi cho ông xã để hỏi người đại diện thiếu những gì để còn bổ sung.

Thỏ

Thành viên mới
Ðề: Xin được giúp đỡ

Chào các anh chị trong diễn đàn!
Xin các anh chị giải đáp giúp mình vấn đề sau:
Khi nộp đơn DS230, phía đại diện bên Mỹ đã khai và nộp luôn và không có chữ ký của mình, mình nghe nói là khi di phỏng vấn ai cũng phải mang theo DS230, (p1 và p2), giờ mình lại chưa có thì phải làm sao?
Vì nếu mình download từ trên mang xuống thì làm sao khai để khớp với tờ khai mà người đại diện ben kia đã khai rồi.

Có 1 điều kỳ lạ là: khi ông xã mình hỏi về chuyện khi di phỏng vấn có mang theo DS230 hay không thì người đại diện làm hồ sơ phía Mỹ trả lời
là không cần, vậy xin các anh chị cho mình biết mình phải làm sao đây?

CÁm ơn các anh chị đã nhiệt tình giúp mình.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin được giúp đỡ

Chào các anh chị trong diễn đàn!
Xin các anh chị giải đáp giúp mình vấn đề sau:
Khi nộp đơn DS230, phía đại diện bên Mỹ đã khai và nộp luôn và không có chữ ký của mình, mình nghe nói là khi di phỏng vấn ai cũng phải mang theo DS230, (p1 và p2), giờ mình lại chưa có thì phải làm sao?
Vì nếu mình download từ trên mang xuống thì làm sao khai để khớp với tờ khai mà người đại diện ben kia đã khai rồi.

Có 1 điều kỳ lạ là: khi ông xã mình hỏi về chuyện khi di phỏng vấn có mang theo DS230 hay không thì người đại diện làm hồ sơ phía Mỹ trả lời
là không cần, vậy xin các anh chị cho mình biết mình phải làm sao đây?

CÁm ơn các anh chị đã nhiệt tình giúp mình.
Chào bạn,
Thông tin từ NVC cho case number HCM2010570104 như sau:
NVC đã xem xét hồ sơ của bạn và nhận thấy còn thiếu sót hoặc chưa hợp lệ. NVC đã gởi checklist letter vào ngày 09Feb2011. Xin hãy đọc kỹ và thực hiện đúng theo hướng dẫn đã ghi trong thư và gởi trở lại cho NVC.

Bạn nói bên đại diện điền Ds-230 cho bạn nhưng đó là những thông tin cá nhân của bạn, vậy sao họ biết mà điền giùm bạn? Bạn có cung cấp thông tin cho họ không?

Khi đi PV, việc đem theo Ds-230 chỉ là phòng hờ thôi, LSQ không đòi phải trình Ds-230. Tuy nhiên, nếu có sự thay đổi nào đó mà tình hình hiện tại không còn phù hợp với Ds-230 đã nợp cho NVC trước đó thì bạn cần phải khai lại Ds-230 mới và đề nghị được thay đổi Ds-230 mới lúc sơ vấntrong buổi PV.

Thỏ

Thành viên mới

Chào anh Thành và cac ACE trong diễn đàn!
Thành thật xin lỗi vì mình đã báo sai số case number để các anh chị phải vất vả.
Case number của mình là HCM2010570109 và mình đã được báo phỏng vấn vào ngày 10/03/2011.

Mình cũng đang lo để sắp xếp hồ sơ cho khoa hoc nhất theo những ý kiến mà diễn đàn đã chia sẻ.

Chúc các anh chị trong diễn đàn luôn vui vẻ và thành công nhé.

nhiyeuduc

Thành viên tích cực

Hi chị !
Chúc chị sắp đến pv thành công nha !
Nick của em là cobenhongnheo_yeudoi2002 có gì chị em mình nói chuyện nha .

Thỏ

Thành viên mới
Chào các ACE trong diễn đàn,
Xin giải đáp giúp mình vài câu hỏi sau:

Mình thấy trong diễn đàn hướng dẫn khi di phỏng vấn thì mang theo các giấy tờ ngoài bản chính còn có bản photo
Vậy nếu khai sinh, giấy kết hôn, lý lịch tư pháp mình đều có bản sao có thể thay thế bản photo được không?

Còn nếu photo thì tất cả đều công chứng phải không?
Riêng lý lịch tư pháp thì công chứng ở đâu?

Các giấy khai sinh, giấy kết hôn có phải dịch sang tiếng Anh không?
Cám ơn các ACE nhiều nhé, mình sẽ đợi tin sớm của mọi người.

baophan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Giúp mình giải đáp

Mình thấy trong diễn đàn hướng dẫn khi di phỏng vấn thì mang theo các giấy tờ ngoài bản chính còn có bản photo
Vậy nếu khai sinh, giấy kết hôn, lý lịch tư pháp mình đều có bản sao có thể thay thế bản photo được không?

Còn nếu photo thì tất cả đều công chứng phải không?
Riêng lý lịch tư pháp thì công chứng ở đâu?
Bản sao hoặc bản photo đều được, tất cả không cần công chứng.

Các giấy khai sinh, giấy kết hôn có phải dịch sang tiếng Anh không?
Không cần dịch sang tiếng Anh.

hoatimbattu

Thành viên tích cực

Bạn ơi ! LSQ đâu có cần bản photo của Lý Lịch Tư Pháp đâu ...LSQ chỉ yêu cầu đem bản gốc LLTP thôi ...

Thành

Thích đủ thứ ...

Các bạn chuẩn bị phỏng vấn nên tham khảo thông tin chính thức của Lãnh sự quán tại TpHCM trong link sau nhé: BẤM VÔ ĐÂY!

Câu hỏi: Tôi có cần phải dịch các giấy tờ cá nhân để chuẩn bị cho phỏng vấn xin thị thực?

Tất cả những giấy tờ không bằng tiếng Anh hay không bằng tiếng Việt cần phải được đính kèm bản dịch tiếng Anh có công chứng ghi rõ “Bản dịch chính xác” và do “văn phòng/người có chức năng dịch thuật” thực hiện. Trong một số trường hợp đặc biệt, một số giấy tờ bằng tiếng Việt cũng có thể được yêu cầu dịch sang tiếng Anh.

Nguồn: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/faqs/di/dan.html

Thỏ

Thành viên mới

Cám ơn anh Thành và các ban trong diễn đàn vì đã giúp mình giải đáp.

Mình thấy trong phần hướng dẫn, ngoài khai sinh bản chính và bản sao của mình ra, còn phải mang theo bản chính và bản sao của ông xã nữa à?

Diện bảo lãnh vợ chồng cũng cần giấy khai sinh của người bảo lãnh đúng không?

Chúc các ACE một ngày làm việc vui vẻ.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Cám ơn anh Thành và các ban trong diễn đàn vì đã giúp mình giải đáp.

Mình thấy trong phần hướng dẫn, ngoài khai sinh bản chính và bản sao của mình ra, còn phải mang theo bản chính và bản sao của ông xã nữa à?

Diện bảo lãnh vợ chồng cũng cần giấy khai sinh của người bảo lãnh đúng không?

Chúc các ACE một ngày làm việc vui vẻ.
Chào bạn!
Khi mở hs bảo lãnh diện vợ chồng thì sẽ nộp chung khai sinh của 2 người. ( và nếu như vợ chồng cùng họ thì cần có thêm khai sinh cha mẹ 2 bên. )

Thỏ

Thành viên mới
Chào các ACE trong diễn đàn!

Thời gian qua, mình đã nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các ACE và mình đã phỏng vấn thành công vào ngày 10/03/2011.

Xin chân thành cảm ơn anh Thành! Chúc anh cùng các ACE luôn thành công trong công việc và hạnh phúc trong cuộc sống nhé. Chúc các ban đang tiến hành hồ sơ thì sẽ mau hoàn thành và phỏng vấn gặp nhiều may mắn.

Thân mến!

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: Cảm ơn

Hi Mèo!
Mình chúc mừng Bạn vì đã pv thành công. Hy vọng Bạn sẽ gặp nhiều may mắn hơn nữa trên đất Mỹ.
Bạn có thể chia sẻ thông tin về quá trình nộp hồ sơ cho đến khi giựt giấy hồng của mình được không?Khi đi pv nhân viên Ls hỏi Bạn gì thế?
Cảm ơn Bạn

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Thời gian qua, mình đã nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các ACE và mình đã phỏng vấn thành công vào ngày 10/03/2011.

Xin chân thành cảm ơn anh Thành! Chúc anh cùng các ACE luôn thành công trong công việc và hạnh phúc trong cuộc sống nhé. Chúc các ban đang tiến hành hồ sơ thì sẽ mau hoàn thành và phỏng vấn gặp nhiều may mắn.

Thân mến!
Chào bạn Mèo,

Xin chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công và cám ơn về lời chúc của bạn đến tất cả mọi người trên diễn đàn.

Xin bạn vui lòng nói rõ hơn bạn thuộc diện nào và chi tiết về cuộc phỏng vấn của bạn để mọi người tham khảo.

Xin cám ơn bạn,

ngọc:1:+

Thỏ

Thành viên mới

Mình đã đến Mỹ đuợc 1tháng rồi, mọi việc vẫn đang tiến triển tốt về thủ tục và các giấy tờ cần thiết mình cũng đã có đủ rồi.

Mình thuộc diện vợ chồng, Ông xã mình bảo mở hồ sơ bảo lãnh tổng cộng thời gian là 14 tháng.

Là diện vợ chồng, người bảo lãnh rất quan trọng
1. Người chưa từng kết hôn lần nào sẽ có rất nhiều lợi thế, kể cả bạn cũng là lần đầu tiên kết hôn.
2. Tuổi tác không chênh nhau quá nhiều.
3. Lý lịch của người bảo lãnh bạn từ khi qua Mỹ phai thật tốt, nhất là công việc thu nhập và thuế.
Khi đi phỏng vấn, hồ sơ của bạn phải được sắp xếp thật khoa học để bạn khỏi lúng túng.

Quá trình phỏng vấn của mình thật sự nhanh chóng và không có trở ngại nào?
1. Hai người gặp nhau ở đâu?
2. Ông xã làm gì? Miêu tả công việc?
3. Nơi ông xã ở, thành phố đó có đặc điểm gì. mùa đông có nhiều tuyết kg?
5.Yêu cầu đưa ra bằng chứng?
6. ông xã về VN mấy lần?
Khi đi phòng vần mình đã chuẩn bi rất nhiều bằng chứng như: hình ảnh, bill điện thoại, chứng từ nhận tiền, vé máy bay của ông xã...., nhưng mình chỉ đưa ra hình ảnh thôi, họ không yêu cầu gì thêm rồi vui vẻ cấp giấy hồng hẹn 1 tuần đến nhận Visa.

Chúc các ACE thành công với những gì mình đã và đang chuẩn bị cho hồ sơ để chờ ngày phỏng vần nhé