[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010599074

vinhthuy

Thành viên tích cực
Sau 5 tháng chờ đợi, sáng nay đã được phỏng vấn và nhận được giấy hồng. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ hồ sơ của mình. HCM2010599074, complete 20/10/2010.
Sáng nay mình cũng may mắn, gặp chị người Mỹ đẹp, anh thông dịch viên rất vui tính, hỏi cũng lẹ và dễ nữa. Buổi vấn chỉ có 5 phút thôi, nhưng phải chờ tới 3 tiếng đồng hồ mới tới phiên mình Hỏi có 3 câu thôi rồi xem sơ qua hình ảnh mình đem theo.
Quen nhau như thế nào?
ox đang làm nghề gì?
Đi được bao lâu rồi?
Bạn nào có lịch phỏng vấn vào buổi sáng thỉ nên đi sớm, vì có lấy số thứ tự. ( Đừng đi trước 7h vì tới 7h mới mở cửa, người ta hông cho mình vào đâu)Hông biết có phải do mình có ox dẫn đi phỏng vấn nên người ta hỏi dễ hay không chứ có nhiều người cũng bị hỏi dữ lắm. Nên bạn nào có ox về dẫn đi phỏng vấn thì cứ xin bảo vệ cho đi vào theo luôn.
Vài kinh nghiệm chia sẽ với các bạn, chúc mọi người may mắn lây giấy hồng và sớm được đoàn tụ gia đình nha.:113:

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Phỏng vấn thành công

Sau 5 tháng chờ đợi, sáng nay đã được phỏng vấn và nhận được giấy hồng. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ hồ sơ của mình. HCM2010599074, complete 20/10/2010.

Vài kinh nghiệm chia sẽ với các bạn, chúc mọi người may mắn lây giấy hồng và sớm được đoàn tụ gia đình nha.:113:
Chào bạn vinhthuy,

Chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng và cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin hữu ích này trên diễn đàn.

Chúc bạn luôn gặp may mắn và thành công trong cuộc sống.

Thân mến,

Ngọc:1:+

vma

Thành viên mới

Chuc mung vinhthuy da phong van thanh cong,chuc ban hanh phuc va nhieu niem vui tren vung dat moi

ducyeunhi

Thành viên mới

Chào Vinhthuy !
Chúc mừng bạn phỏng vấn thành công nha .
Bạn cho mình hỏi điều này với , Ox mình cũng về đi pv cùng mình nhưng mình đang phân vân là không biết có nên để ox vào trong cùng không ? Ox bạn vào cùng nvls có pv ox bạn luôn không ? Bạn có thể cho mình xin nick chat của bạn được không ? mình có vài điều nhờ bạn giúp đỡ .
Thanks bạn nhiều .

vinhthuy

Thành viên tích cực

chào bạn ducyeunhi!
Khi mình phỏng vấn họ không cho ox mình đưng đó họ chỉ hỏi mình thôi, trong đó thì có tới 14 hay 15 quầy phỏng vấn lận, mình hông biết mỗi người mỗi ý nên không dám nói trước với bạn điều gì nữa.
Thân chào

youandme8110

Thành viên tích cực

hi Vinh Thuy, Trước hết Y&M chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng nha. Có được giấy hồng rồi cũng sắp xếp thời gian vào chơi với ACE XNC và hướnng dẫn bạn mới như mình luôn nhe Vinh Thuy.:6::6::6:

Vinh Thuy ơi, cho mình hỏi, là khi bạn phỏng vấn giấy mời chỉ có tên mình bạn, mà xin bảo vệ cho ông xã đi theo vào cũng được hả?

Mà bạn phỏng vấn diện vợ chồng luôn hả Vinh Thuy? Y&M xin phép hỏi một câu riêng tư nữa là: Ông xã bạn là người Việt hay là người nước ngoài vậy?

Vì Y&M cũng sắp phỏng vấn diện vợ chồng rồi, nên rất cần sự hướng dẫn của bạn, mong bạn giúp mình nhé,

Cảm ơn bạn

vinhthuy

Thành viên tích cực

Hi Y&M! Cám ơn bạn nha
Chồng mình là người việt, cứ nói chồng mình đi theo và nhớ đem theo giấy tờ gì chứng minh chồng bạn có quốc tịch mỹ nha, là người ta cho vào thôi à, hôm mình đi phỏng vấn tới 4 cặp có chồng đi theo lận ( cả 4 đều giấy hồng).Chúc bạn phỏng vấn có giấy hồng nha, nhớ là tự tin lên là ok hết à.
Chào bạn.

youandme8110

Thành viên tích cực

Ồ cám ơn Vinh Thuy nha:6::6::6:

. Bây giờ bạn đợi có visa xong là đi liền hay được phép ở lại thêm thời gian nữa vậy?

Chỉ cầm theo giấy tờ gì chứng minh anh ấy có quốc tịch Mỹ à? Chắc là passport rồi:D .

Bạn tự lo giấy tờ hay nhờ luật sư lo vậy Vinh Thuy? Mà bạn có nhiều hình ảnh cho LSQ xem k? bạn có đám hỏi k? và có đưa hình đám hỏi cho họ xem k? Y&M không có hình đám hỏi nên lo lắng quá.

Mà không biết LSQ đòi giấy thuế mấy năm nhỉ? Chồng mình mấy năm trước đóng thuế ít . Năm 2010 khai 15.000. Năm 2010 khai 21.000, Không biết đủ bảo lãnh k Vinh thuy ơi.

Cám ơn Vinh thuy đã chia sẻ, mong sớm nhận được hồi âm của bạn

ducyeunhi

Thành viên mới

Chi vinthuy oi !
Chị có thể cho em xin nick chat của chị được không ? Em có vài diều mong chị giúp đỡ

vinhthuy

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Mình đợi có visa là đi liền luôn trong đầu tháng tư nên không biết là hạn được ở lại là bao lâu nữa. Hồ sơ của mình tự lo, không có nhờ luật sư.Còn về vấn đề tài chánh thì bạn có thể hỏi lại bên NVC thì sẽ rõ ràng hơn. Khi mình phỏng vấn người ta không hỏi gì về phần tài chánh hết, nhưng khi mình làm hồ sơ bảo lãnh, đủ điều kiện thì hồ sơ của mình mới được đi tiếp ( theo mình nghĩ là vậy đó nha) bạn cứ hỏi lại cho chắc. Chúc bạn vui và thành công nha.
Thời gian của mình còn ở Vietnam hơi ích, mình phải vế quê nhiều chào hỏi nhiều người lắm không có thời gian online nhiều, mong nhiyeuduc thong cảm nha, có gì bạn cứ hỏi trên diễn đàn đi nếu trả lời được mình sẻ trả lời luôn cho:11:

youandme8110

Thành viên tích cực

Cảm ơn Vinh Thuy rất nhiều, Và mong cho bạn có một khởi đầu tốt đẹp. Chúng ta sẽ là những người nhanh chóng thích nghi với nước Mỹ phải không bạn?