[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010695044

mebeTi

Thành viên tích cực
Mến chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn !
Em là thành viên mới toanh vừa được giới thiêu trang web này , hôm nay em vô đây mạo muội xiin hỏi thăm về hồ sơ của em chút !
Hồ sơ của em có case number HCM2010695044 , ông xã đã nộp Fee bill 88$ khoảng 2 tuần rồi mà chưa thấy họ kêu nộp 403$ . Em lo lắng không biết ông xã có lộn gì không ?
Xin nhờ anh chị nào giúp em kiểm tra dùm em xem DS 3032 họ đã nhận chưa và hồ sơ có bổ sung gì không ? Em cảm ơn thiệt nhiều .

Thiên Thương

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Bảo lãnh vợ và con đã có pp Mỹ !

Mến chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn !
Em là thành viên mới toanh vừa được giới thiêu trang web này , hôm nay em vô đây mạo muội xiin hỏi thăm về hồ sơ của em chút !
Hồ sơ của em có case number HCM2010695044 , ông xã đã nộp Fee bill 88$ khoảng 2 tuần rồi mà chưa thấy họ kêu nộp 403$ . Em lo lắng không biết ông xã có lộn gì không ?
Xin nhờ anh chị nào giúp em kiểm tra dùm em xem DS 3032 họ đã nhận chưa và hồ sơ có bổ sung gì không ? Em cảm ơn thiệt nhiều .

Thiên Thương
Nếu Ox bạn đã đóng 88$ rồi thì nên vào link sau để xem trình tự các bước tiếp theo nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

mebeTi

Thành viên tích cực

Mến chào anh chị em trên diễn đàn
Em có câu hỏi xin các anh chị chỉ dẫn :
Em đang nói ông xã làm I 864 ( cái này có thể doawload trên mạng về làm trước phải không ạ?) Vậy còn giấy đóng thuế IRS, 1040, W2 thì sao ạ? Vì em có thấy các Form ấy trên mạng
Vậy ông xã em cũng doawload về điền nốt hay mấy giấy đó phải lên chỗ đóng thuế xin?
Vậy làm sao cho phải? xin được chỉ giúp , em thiệt cảm ơn !

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Mến chào anh chị em trên diễn đàn
Em có câu hỏi xin các anh chị chỉ dẫn :
Em đang nói ông xã làm I 864 ( cái này có thể doawload trên mạng về làm trước phải không ạ?) Vậy còn giấy đóng thuế IRS, 1040, W2 thì sao ạ? Vì em có thấy các Form ấy trên mạng
Vậy ông xã em cũng doawload về điền nốt hay mấy giấy đó phải lên chỗ đóng thuế xin?
Vậy làm sao cho phải? xin được chỉ giúp , em thiệt cảm ơn !
Chào bạn, form I-864 có thể download trên mạng về điền nhưng còn mấy cái giấy thuế đó phải lên sở thuế xin cấp.

mebeTi

Thành viên tích cực

Vậy đối với người đồng bảo trợ thì mình sẽ cần những gì ngoài I 864
Xin được giúp đỡ ...

linda

Ban điều hành

Vậy đối với người đồng bảo trợ thì mình sẽ cần những gì ngoài I 864
Xin được giúp đỡ ...
Người đồng trợ ngoài I-864..., bạn cần thêm bản photo passport trang thông tin or thẻ xanh photo 2 mặt. Giấy thuế 3 năm gần nhất.

mebeTi

Thành viên tích cực

Mến chào các anh chị trên diễn đàn !
Em muốn nhờ anh chị nào có kinh nghiệm chỉ dùm cho em với. Hiện giờ em đã chuyển từ chỗ trọ về nhà mẹ đẻ để ở. Nhưng em chưa có báo cho NVC biết và em có nhờ người ở chỗ cũ em ở nhận dùm giấy tờ cho em. Như vậy có được không hay em phải gởi thư lên NVC báo chuyển chỗ ở để họ gởi giấy tờ về trực tiếp cho em?
Vì em biết như vậy cũng rắc rối lắm. Vậy em phải làm sao?
Xin chỉ giúp cho em để tiện nhất.

linda

Ban điều hành

Mến chào các anh chị trên diễn đàn !
Em muốn nhờ anh chị nào có kinh nghiệm chỉ dùm cho em với. Hiện giờ em đã chuyển từ chỗ trọ về nhà mẹ đẻ để ở. Nhưng em chưa có báo cho NVC biết và em có nhờ người ở chỗ cũ em ở nhận dùm giấy tờ cho em. Như vậy có được không hay em phải gởi thư lên NVC báo chuyển chỗ ở để họ gởi giấy tờ về trực tiếp cho em?
Vì em biết như vậy cũng rắc rối lắm. Vậy em phải làm sao?
Xin chỉ giúp cho em để tiện nhất.
Bạn di dời chổ ở, nếu trước đây chưa gởi Email cho NVC bao giờ, nay nên thiết lập mối quan hệ với NVC đồng thời thông báo địa chỉ mới để NVC cập nhật cho bạn, không có gì rắc rối cả, nếu bạn đã có liên lạc bằng Email với NVC rồi thì sau này khi hồ sơ mở NVC sẽ gởi toàn bộ giấy tờ qua Email cho bạn, rất nhanh chóng, không sợ thất lạc và rất thuận tiện.

mebeTi

Thành viên tích cực

Cảm ơn các chị nhiều lắm !
Trước giờ em chưa có liên lạc với NVC hồi nào . Bây giờ em chuyển nhà vậy em sẽ bắt đầu từ đâu ? Hồ sơ của em đã đóng Bill 404$ . Xin chỉ giúp em với !

mebeTi

Thành viên tích cực
Xin giúp đỡ em gấp gấp !

Hiên giờ em đang muốn gởi cái passport cho chồng em bên Mỹ mà chưa biết làm sao ?
Có anh chị nào đi trong tháng 9 này qua Houston không , cho em nhờ với ! xin giúp em !

linda

Ban điều hành

Cảm ơn các chị nhiều lắm !
Trước giờ em chưa có liên lạc với NVC hồi nào . Bây giờ em chuyển nhà vậy em sẽ bắt đầu từ đâu ? Hồ sơ của em đã đóng Bill 404$ . Xin chỉ giúp em với !
Đây là link để bạn vào tham khảo mẫu thư đổi địa chỉ đồng thời thiết lập mối quan hệ Email với NVC luôn, http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=783 . Bạn đóng tiền rồi không sao hết cứ việc gởi mail thông báo địa chỉ mới và sau 2 tuần sẽ nhận được trả lời của NVC update địa chỉ cho bạn.

mebeTi

Thành viên tích cực
Xin giúp Hồ sơ HCM 2010 695 044

Mến chào các anh chị !
Hồ sơ của em đã đóng tiền xin visa 404$ rồi mà đợi cả 1tháng rưỡi rồi vẫn chưa thấy họ kêu nộp Bảo Trợ Tài Chính . Em lo không biết có trục trặc gì không ?
Xin nhà các anh chị biết kiểm tra dùm em với ! Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

hoatimbattu

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp Hồ sơ HCM 2010 695 044

Mến chào các anh chị !
Hồ sơ của em đã đóng tiền xin visa 404$ rồi mà đợi cả 1tháng rưỡi rồi vẫn chưa thấy họ kêu nộp Bảo Trợ Tài Chính . Em lo không biết có trục trặc gì không ?
Xin nhà các anh chị biết kiểm tra dùm em với ! Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều !
Hi bạn !
Uả bạn ơi ! Theo mình biết là nếu NVC đã nhận được $ mình đóng online rồi thì cứ việc gởi đơn đi có kèm Cover sheet có mã số sọc vằn mà ....Đâu có cần phải chờ họ gởi thư báo về gì đâu hả bạn ?

Lily

Cựu Ban điều hành

Hi, bạn hoatimbattu nói đúng rồi đó bạn. Sau khi đóng $404 khoảng 3 ngày là có Document Cover Sheet rồi, bạn down về, in ra, kẹp trên hồ sơ của người được bảo lãnh, còn người bảo lãnh nộp I-864 và các giấy tờ cá nhân (bản sao GCN quốc tịch hoặc thẻ xanh, giấy khai thuế,...) có kẹp DCS sau khi đóng $88, gộp của cả hai người lại gởi cho NVC (hoặc gởi riêng từng người cũng được). Không cần phải có thông báo của NVC gì đâu bạn.

Chúc bạn thành công nhé. Thân ái.

mebeTi

Thành viên tích cực

Mến chào các anh chị trong diễn đàn !
Em xin nhờ các anh chị giúp với :
1. Xin các anh chị chỉ giúp em giờ phải làm sao khi mà em ghi lộn ngày ĐKKH trong DS 230 rồi , thay vì em ghi ngày 2 vợ chồng cũng ký( 25.1.2010) thì lại ghi ngày chủ tịch tỉnh Ký (11.1.2010) . Em đang lo lắng lắm .
2. Xin các anh chị bớt chút thờ gian xem giùm em hồ sơ của em đã complete chưa ?Em cảm ơn rất rất nhiều ...!

mebeTi

Thành viên tích cực

Xin các anh chị cho ý kiến ?
Có chị bảo em là làm lại DS 230 rồi cầm lên nộp cho NV Lãnh Sự Quán lúc đi phỏng vấn. Như vậy có được không ?
Xin tư vấn giúp ...!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin các anh chị cho ý kiến ?
Có chị bảo em là làm lại DS 230 rồi cầm lên nộp cho NV Lãnh Sự Quán lúc đi phỏng vấn. Như vậy có được không ?
Xin tư vấn giúp ...!
Chào bạn,
Tôi nghĩ vấn đề này không sao đâu bạn. Trong Ds-230 của tôi, tôi cũng khai ngày ĐKKH là ngày được cấp giấy (tức như bạn nói là ngày chủ tịch tỉnh ký). Tuy nhiên, vấn đề ở đây khiến bạn lo lắng là bạn khai không khớp. Tôi nghĩ bạn cứ làm theo ý bạn đi, khai lại Ds-230 đem theo phòng hờ cho an tâm. Khi PV thì bạn chủ động nêu vấn đề này ra trước, đừng để họ hỏi rồi mới trình bày.

mebeTi

Thành viên tích cực

Cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em . Như vậy em an tâm rồi .
Vậy giờ em chỉ chờ hồ sơ complete nữa thôi. Anh chị xin bớt chút thời gian kiểm tra dùm em với ,em cảm ơn rất nhiều.
Chúc các anh chị 1 ngày thánh nhật vui vẻ và bình an!

mebeTi

Thành viên tích cực

Mến chào các anh chị !
Em nghe nói người đồng bảo trợ cần phải nộp giấy khai sinh phải không ạ?
Vậy nhưng người đồng bảo trợ là em trai của ông xã em đã không còn giấy khai sinh vì đã có quốc tịch lâu rồi , nên chỉ có passport photo thôi .Chú ấy chỉ để có quốc tịch Mỹ nên có trích lục khai sinh được không ? Vậy bây giờ em phải làm sao ?
Có cần nói ông xã phải tìm cách cho có giấy khai sinh của chú ấy không ?
Em cũng đang lo sẽ phải bổ túc giấy khai sinh của chú ấy đây ! Xin các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp !