[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010771134

boynguyen

Thành viên mới
xin check dùm mình hồ sơ Case Number HCM20107711 đã được giải quyết tới đâu rồi, khi nào thi mình được gọi phỏng vấn. Xin cảm ơn rất nhiều

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Kiểm tra dùm mình hồ sơ

xin check dùm mình hồ sơ Case Number HCM20107711 đã được giải quyết tới đâu rồi, khi nào thi mình được gọi phỏng vấn. Xin cảm ơn rất nhiều
Chào bạn !
Bạn phải cung cấp thông tin cho đầy đủ, HS đi theo diện nào, ngày ưu tiên, ngày chấp thuận HS. ACE mới trả lời giúp bạn được.

boynguyen

Thành viên mới

Chào bạn !
Bạn phải cung cấp thông tin cho đầy đủ, HS đi theo diện nào, ngày ưu tiên, ngày chấp thuận HS. ACE mới trả lời giúp bạn được.
mình đi theo diện chồng bảo lãnh, còn ngày ưu tiên là ngày gì mình ko hiểu, ngày mình nhận được thư thông báo gửi về nhà là ngày 05 tháng 10 năm 2010, giúp mình với mình cũng ko rành lắm, vậy hs của mình phải đợi khoảng bao lâu nữa vậy. Cảm ơn rất nhiêu

vnoi

Thành viên tích cực

Chào bạn ,hình như bạn đưa Case Number không đúng còn thiếu :2:,bạn phải đưa đúng và chính xác mọi người mới có thể giúp bạn được .Thân

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn ,hình như bạn đưa Case Number không đúng còn thiếu :2:,bạn phải đưa đúng và chính xác mọi người mới có thể giúp bạn được .Thân
---Trả Lời----
Thứ 1: bạn cần cung cấp Case Number cho chính xác HCMxxx
Thứ 2: Hiện nay hệ thống trả lời tự động của NVC không còn tồn nữa. Muốn kiểm tra tình trạng hồ sơ thì bạn và người chồng của bạn gọi vào NVC để được và làm theo hướng đẫn của Nhân viên lãnh sư (nói chuyện trực tiếp) để biết tình trạng hồ sơ của mình.

Thứ 3: Dùng email gởi vào NVC để hỏi thăm tình trạng hồ sơ của bạn.

Nội Dung của Email như sau:

NVCINQUIRY@state.gov
Số phone của NVC: (603)334-0700
-------

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
----Nguồn----Đi Chôm---

boynguyen

Thành viên mới

xin check dùm mình hồ sơ Case Number HCM2010771134 đã được giải quyết tới đâu rồi, khi nào thi mình được gọi phỏng vấn. Xin cảm ơn rất nhiều
xin check dùm mình hồ sơ Case Number HCM2010771134 đã được giải quyết tới đâu rồi, khi nào thi mình được gọi phỏng vấn. Xin cảm ơn rất nhiều.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

xin check dùm mình hồ sơ Case Number HCM2010771134 đã được giải quyết tới đâu rồi, khi nào thi mình được gọi phỏng vấn. Xin cảm ơn rất nhiều.
------Trả Lời-----
Bạn điền đầy đủ thông tin mình cung cấp cho bạn, và gởi cho NVC, thì bạn sẽ nhận thông tin như bạn mong muốn. Tuy nhiên nếu Hồ sơ bạn Complete thì 4 đến 6 tuần thì bạn sẽ nhận thư mời phỏng vấn. Lúc đó làm sao và làm gì tiếp theo thì bạn Post lên. Xuất Nhập Cảnh sẽ help bạn.

----Thân chào bạn-----.

uocmo

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ,vui lòng kiễm tra giúp mình với .WAC1290007502 .Ngày ưutiên :
4/10/2011 .Apro ngày 11/4/2012 .case number :HCM2012635051 .Theo dien vợ chồng (chồng mình đã có quốc tịch ) diện CR1.Xem giúp mình coi hso đã được completed chưa?thanks cac ban nhiều . ox mình gọi trực tiếp vào mà tổng đài bận mãi .LS mình thì ko cho gọi và ko cho gửi mail Mà mình nôn quá bữa giờ nộp hơn 20 ngày rồi mà ko gnhe báo gì hết

Ly Trần

Thành viên mới

Chào cả nhà ,vui lòng kiễm tra giúp mình với .WAC1290007502 .Ngày ưutiên :
4/10/2011 .Apro ngày 11/4/2012 .case number :HCM2012635051 .Theo dien vợ chồng (chồng mình đã có quốc tịch ) diện CR1.Xem giúp mình coi hso đã được completed chưa?thanks cac ban nhiều . ox mình gọi trực tiếp vào mà tổng đài bận mãi .LS mình thì ko cho gọi và ko cho gửi mail Mà mình nôn quá bữa giờ nộp hơn 20 ngày rồi mà ko gnhe báo gì hết
mình nghĩ bạn nên gởi mail để hỏi NVC hs được completed chưa?
Mình cũng bị ls nói là ko được gởi mail. Nhưng mình đã gởi mail và biết hs mình completed rồi. Tự tin lên nhé!

tunghuong

Thành viên tích cực

Mến chào các ACE trong diễn đàn! Mình là thành viên mới,nhưng mình vẫn theo dõi kinh nghiệm của các ACE đi trước. Cho phép mình được ghé đây, nếu có j sai sót mong mọi người thông cảm bỏ quá nhé.
Cho mình được hỏi hồ sơ bảo lãnh của mình là:
WAC1290197776 ngày ưu tiên 14/2/2012 Aproved 15/6/2012.
mình đã gửi mail hỏi NVC số HCM ngày 10/7/2012 nhưng không thấy trả lời. Đến nay đã hơn 1 tháng, Có ACE nào lâu như mình không? và gửi mail đi thì bao lâu mới nhận được mail trả lời? Và mình lên làm j tiếp để biết thông tin hồ sơ của mình? Rất mong nhận được sự chia sẻ giúp đỡ từ phía ACE trong diễn đàn xuất nhập cảnh. Xin chân thành cảm ơn!!!

tunghuong

Thành viên tích cực

Chào Ngan-Chieu, Cảm ơn bạn đã chia sẻ cùng mình. Hồ sơ của mình do luật sư làm. Ox mình hỏi thì ls nói đợi khoảng 1,5 tháng. Nhưng mình đọc trên diễn đàn thấy các ACE có người chỉ 3 tuần đến 1 tháng mấy ngày là được kêu đóng bill fee rùi ah.Thôi chúng mình cùng đợi thêm ít ngày nữa xem sao. Mình chúc cho hồ sơ của Ngan-Chieu suôn sẻ nha.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào ban mình cũng có ngày apr là 8/6 nhung đến nay mình vẫn chua có case. Ox mình goi nvc 3 lần rồi ho nói nhân hs mình hôm 2/7 và kêu đoi thêm môt tháng nữa . Nhung hs apr sau minh đã có case hết rồi . Mình cung ko bik sao họ trả lời mình như dậy nữa . Buồn wa bạn ơi ko biết có bị gì ko.
Chào bạn,

Bạn đừng quá nôn nóng sẽ cãm thấy lâu. Thông thường từ ngày HS được chuyễn sang NVC thì phãi trên 1 tháng NVC mới cấp số HS HCMXXXXXXXXXX rồi tiến hành mỡ HS cho bạn luôn. Bây giờ bạn chuẩn bị các giấy tờ cần thiết, để sau khi đóng $88+ $230 xong rồi gom nộp cho NVC. Lúc đó HS sớm hoàn tất thì bạn sẽ nhanh chóng được PV. Thân chào

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Cám ơn yuri nha ! Yuri đang chờ pv đúng ko ? Mình chúc mừng Yuri và Chúc Yuri may mắn nha .Mà gởi thư cũng mất 7-10 ngày mới trả lời đúng ko yuri .Minh kêu Ox gọi trưc tiếp mà TD bận hoài .Của Yuri bao nhiêu ngày thì completed vậy?

Ly Trần

Thành viên mới

Hi Cám ơn yuri nha ! Yuri đang chờ pv đúng ko ? Mình chúc mừng Yuri và Chúc Yuri may mắn nha .Mà gởi thư cũng mất 7-10 ngày mới trả lời đúng ko yuri .Minh kêu Ox gọi trưc tiếp mà TD bận hoài .Của Yuri bao nhiêu ngày thì completed vậy?
Cám ơn bạn. mình đang đợi giấy gọi pv nè. Mình cũng ko biết hs của mình bao nhiêu ngày thì được completed nữa. tại mình nhờ ls làm. Nhưng mình cứ gởi mail để hỏi tình trạng hs của mình. Đến ngày 10/7/2012 thì biết được hs mình đã completed. Mình gởi mail mất 10 hay 11 ngày gì đó mới nhận được thư trả lời của NVC luôn. Nhưng mà uocmo đừng nôn nóng quá. Chờ đời làm mình thêm hồi hộp và cũng thấy vui vui mà. Mỗi ngày check mail đều hồi hộp cả. Chúc uocmo gặp may mắn nha!

uocmo

Thành viên tích cực

Hi Cả nhà .Hôm qua Ox mình gọi vào NVC nhưng họ trả lời sao mà mình ko hiểu lắm .Ox mình nói lại là họ bảo giờ hồ sơ mình đã chuyển vế Viet nam rồi ,bảo mình đợi 2 tuần nữa gọi lại .Mình ko hiểu là đã completed chưa ? hay bị gì rồi sao mình thấy trên diễn đàn ko có ai giống mình hết .Mà OX nói gì mình nghe ko hiểu gì cả .Có bạn nào biết tư vấn cho mình với .Thanks cả nhà.

vnoi

Thành viên tích cực

Hi Cả nhà .Hôm qua Ox mình gọi vào NVC nhưng họ trả lời sao mà mình ko hiểu lắm .Ox mình nói lại là họ bảo giờ hồ sơ mình đã chuyển vế Viet nam rồi ,bảo mình đợi 2 tuần nữa gọi lại .Mình ko hiểu là đã completed chưa ? hay bị gì rồi sao mình thấy trên diễn đàn ko có ai giống mình hết .Mà OX nói gì mình nghe ko hiểu gì cả .Có bạn nào biết tư vấn cho mình với .Thanks cả nhà.
Hi uocmo ,trường hợp của bạn cũng giống như mình ,mình nghĩ như vậy hồ sơ không vấn đề gì đâu ,chỉ là bây giờ đợi họ sếp lịch phỏng vấn thôi , mình có gởi thư hỏi thì NVC trả lời là bây giờ hồ sơ đang nằm ở Lê Duẫn :p,nếu có vấn đề gì là họ đã cho mình biết rồi ,bạn đừng lo quá

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Hi uocmo,
Theo như những người đi trước kể lại , sau khi hồ sơ complete, tất cả giấy tờ mà người bảo lãnh nộp tại NVC bên Mỹ được gửi về Lãnh sự quán VN ,nơi mình sẽ phỏng vấn . Khi bạn đi phỏng vấn sẻ thấy các hồ sơ mà chồng bạn nộp tai NVC nằm trước mặt viên lãnh sự . Vì vậy, hồ sơ của bạn đã complete rồi, nên được chuyển về TPHCM . 2 tuần nữa gọi lại,có thể là bạn được biết lich phỏng vấn rồi đó . Chúc mừng bạn nhe .

uocmo

Thành viên tích cực

Thanks các bạn nhiều mình cũng hy vong vậy .Cám ơn các bạn rất nhiều nha.Uocmo cũng chúc cho các bạn may mắn và cùng prink nha .