[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010830020

HOA789_KG

Thành viên tích cực
Em chào tất cả anh chị trên diễn đàn XNC ,em là thành viên mới rất mong được sự giúp đỡ của các anh ,chị .em . Thanks
xin kiểm tra dùm em số hồ sơ :WAC1021211632
THANKS VERY MUCH

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Kiểm tra số hồ sơ diện vợ chồng

Em chào tất cả anh chị trên diễn đàn XNC ,em là thành viên mới rất mong được sự giúp đỡ của các anh ,chị .em . Thanks
THANKS VERY MUCH
Hồ sơ của bạn vẫn còn đang được xem xét tại USCIS.

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Hồ sơ của bạn vẫn còn đang được xem xét tại USCIS.
Cảm ơn onenainainai.
Khoảng thời gian bao lâu nữa hồ sơ em mới được approved vậy .Hồ sơ em nộp hồi tháng 4 năm nay ,em nghe có người nộp chỉ có 3-4tháng là được approved rồi.Có phải hồ sơ em có vấn đề gì không vậy?.

Chỉnh sửa cuối:

HOA789_KG

Thành viên tích cực
xin cho em hỏi về việc thay đổi người đại diện

Chào các ACE trên diễn đàn,cho em hỏi là hs em mở hồi tháng 4 hiện giờ đang chờ approved nhưng em muốn hay đổi người đại diện như vậy hs em có gặp chục chặc gì ko?Lúc mới mở hs thì chồng em có nhờ ls làm người đại diện & có gởi mẫu G28 cho sở di trú ,nhưng mọi liên lạc sở di trú diều gởi qua địa chỉ chồng em hết.Hiện giờ ls chẳng đá động vì đến hs vợ chồng em ,chẳng hỏi thăm hs được approved hay chưa hay gọi điện đến sở di trú để hỏi .Khi nhờ ls làm vợ chồng em không có làm hợp đồng,mà bên họ cũng chẳng đưa ra hợp đồng chỉ có bên em đưa tiền rồi nhận rercep thôi,mà người nhận tiền kí tên là thư kí của văn phòng.Vậy vợ chồng em hay đổi ls thì có bị phạm luật không? Mong các AC trả lời nhanh nhanh giúp em.Cảm ơn các AC nhiều.

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: xin cho em hỏi về việc thay đổi người đại diện

Không có sao hết ,Luât sư chẳng tích cực giúp chúng ta nhiều hơn như chúng ta nghĩ ,điều chúng ta làm bây giờ là thiết lập email thẳng với NVC ,có gì họ sẽ liên lạc thẳng với mình .Nhưng quan trọng hơn hết là khi chúng ta nhận được giấy DS 3032 thì hãy gạt tên ông Luât sư này ra và điền tên mình vào .

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Không có sao hết ,Luât sư chẳng tích cực giúp chúng ta nhiều hơn như chúng ta nghĩ ,điều chúng ta làm bây giờ là thiết lập email thẳng với NVC ,có gì họ sẽ liên lạc thẳng với mình .Nhưng quan trọng hơn hết là khi chúng ta nhận được giấy DS 3032 thì hãy gạt tên ông Luât sư này ra và điền tên mình vào .
Em cám ơn chị.Nghe chị nói em thấy yên tâm hơn.
Cho em hỏi thêm là như vậy ls không làm khó hs mình phải không chị ?Khi em có ngày pv thì ls cũ có biết không vậy chị?

TaoDi

Thành viên mới

Cho em hỏi thêm là như vậy ls không làm khó hs mình phải không chị ?Khi em có ngày pv thì ls cũ có biết không vậy chị?
Chào bạn HOA789,

Quy trình là thế này: khi hồ sơ bắt đầu được mở, NVC sẽ gửi form DS3032 cho người được bảo lãnh ở VN và người bảo lãnh ở Mỹ yêu cầu điền vào đó bạn sẽ chọn ai làm người trung gian kể từ lúc này để NVC liên lạc thư từ, thông báo v.v... Nếu bạn phê vào: "Tui chọn tui!" có nghĩa là cha luật sự ra rìa. Từ đó, NVC chỉ biết bạn là chính. Họ đâu còn trao đổi với ông luật sư kia đâu thì làm sao mà ông đó biết được tiến trình hồ sơ của mình nữa.

Bạn nên cân nhắc từ lúc này nên tin tưởng vào ai.

Chúc bạn toại nguyện.

TaoDi

Thành viên mới

Anh Yenbui54 ơi,

Chắc anh phải đổi nick thành YEUbui đi để khỏi phải bị ...giải phẫu thẩm mỹ :24::24::24::24::24:

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Anh Yenbui54 ơi,

Chắc anh phải đổi nick thành YEUbui đi để khỏi phải bị ...giải phẫu thẩm mỹ :24::24::24::24::24:

Em cám ơn Binh Minh.

Em xin lỗi anh Yenbui54 vì em ko biết nên mới xưng hô như vậy.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Phải xin với Ban Điều Hành đổi tên quá ,gặp ông ban Binhminh này chuyên môn choc quê ,biết vây không nhờ ông uống giùm một chai ,uổng mất môt chai Hen của mình .
Ai muốn gọi tôi là sao cũng đươc tôi chấp nhân hết ,cũng không buồn luôn ....

HOA789_KG

Thành viên tích cực

THANKS VERY MUCH
Xin các ACE kiểm tra lại dùm em số hs trên một lần nữa ,xem có được app hay chưa? Cám ơn các ACE nhiều.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Xin các ACE kiểm tra lại dùm em số hs trên một lần nữa ,xem có được app hay chưa? Cám ơn các ACE nhiều.
Chào HOA789_KG

Receipt WAC1021211632 chưa có Casenumber đâu nhé

Thanks

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Chào HOA789_KG

Receipt WAC1021211632 chưa có Casenumber đâu nhé

Thanks
Nhờ các ACE cheks lại dùm em lần nữa số hs của em xem có gì hay đổi không? Thanks verry much.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Nhờ các ACE cheks lại dùm em lần nữa số hs của em xem có gì hay đổi không? Thanks verry much.
Chào HOA789_KG

USCIS chưa có xét duyệt chấp nhận hồ sơ bảo lãnh của bạn nên Chưa có case number đâu nhé

Thanks

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Chào HOA789_KG

USCIS chưa có xét duyệt chấp nhận hồ sơ bảo lãnh của bạn nên Chưa có case number đâu nhé

Thanks

Cám ơn bạn chesk hs dùm mình . Cho mình hỏi thêm là có phải hs lần trước mình mở rồi nhưng bị từ chối chấp visa diện fiance lần này mình mở lại theo diện vợ chồng mà vợ chồng mình cũng ko làm đơn hủy hs củ nên hs mới chậm đc app ko vậy ?vì hs lần này mình nhờ luật sư làm nhưng họ nói ko cần phải làm đơn hủy hs củ .Hs lần trước bị từ chối cấp visa hồi tháng 3-2009 đến tháng 4 -2010 vợ chồng mình mở lại hs mới nhưng đến nay vẫn chưa đc app.ACE nào biết xin tư vấn giúp mình với ,bây giờ mình cần phải làm gì cho hs mình đc app đây???hic hic .Cám ơn các anh chị trước ,chúc mọi người gặp nhiều mai mắn trong cuộc sống.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Cám ơn bạn chesk hs dùm mình . Cho mình hỏi thêm là có phải hs lần trước mình mở rồi nhưng bị từ chối chấp visa diện fiance lần này mình mở lại theo diện vợ chồng mà vợ chồng mình cũng ko làm đơn hủy hs củ nên hs mới chậm đc app ko vậy ?vì hs lần này mình nhờ luật sư làm nhưng họ nói ko cần phải làm đơn hủy hs củ .Hs lần trước bị từ chối cấp visa hồi tháng 3-2009 đến tháng 4 -2010 vợ chồng mình mở lại hs mới nhưng đến nay vẫn chưa đc app.ACE nào biết xin tư vấn giúp mình với ,bây giờ mình cần phải làm gì cho hs mình đc app đây???hic hic .Cám ơn các anh chị trước ,chúc mọi người gặp nhiều mai mắn trong cuộc sống.
Chào HOA789

2 diện bảo lãnh đều khác nhau, một diện hôn phu/ hôn thê, một diện là vơ/chồng, cả 2 diện sẽ có 2 hồ sơ khác nhau và Case number khác nhau, nên bạn cứ yên tâm về đều này. Có thể hồ sơ của bạn đang được xét duyệt tại USCIS mà thôi

Thanks

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Chào HOA789

2 diện bảo lãnh đều khác nhau, một diện hôn phu/ hôn thê, một diện là vơ/chồng, cả 2 diện sẽ có 2 hồ sơ khác nhau và Case number khác nhau, nên bạn cứ yên tâm về đều này. Có thể hồ sơ của bạn đang được xét duyệt tại USCIS mà thôi

Thanks
Vậy ko vì lý do mình ko hủy hs sơ cũ nên hs mới chậm app phải ko bạn?tại mình có nghe là ko hủy hs cũ mà mở cái mới thì từ 1,5 đến 2 năm mới đc app ,mình nghe càng thấy lo hơn vì hs mình hiện nay đi quá chậm hơn mọi người nhg ko hiểu vì lý do gì?
À mà Oxa mình có gọi vào thì họ bảo trong vòng 45 ngày họ sẽ trả lời ,hổm rày chỉ có đc 1 tuần thôi mình thấy hồi hợp cho hs vợ chồng mình quá.Cám ơn bạn Tiên Nguyen trả lời giúp mình .

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Chào cả nhà !
Hồ sơ mình hôm nay mới đc approved.Oxa mình vừa mới cho mình hay.
ACE cho em hỏi bước tiếp theo mình phải làm gì tiếp ạ. Xin ACE em tư vấn giúp mình với .

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào cả nhà !
Hồ sơ mình hôm nay mới đc approved.Oxa mình vừa mới cho mình hay.
ACE cho em hỏi bước tiếp theo mình phải làm gì tiếp ạ. Xin ACE em tư vấn giúp mình với .
Chờ hồ sơ mở và được NVC gởi Ds-3032 và AoS Fee Bill.

HOA789_KG

Thành viên tích cực

Chờ hồ sơ mở và được NVC gởi Ds-3032 và AoS Fee Bill.
khoảng thời gian bao lâu thì hs mình đc mở & bao lâu thì NVC gởi DS-3032 cho mình. Còn em ở bên này có cần làm giấy tờ gì trước ko ạ.Mong A,C,E onenainainai hướng dẫn tiếp cho em .Thanks you