[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011542076

thaohoa

Thành viên mới
Em Là thành viên mới của chương trình. Hồ sơ của vợ chồng em mở vào đầu tháng 10/2010. Em không biết chính xác là ngày nào vì chồng em có nhờ Luật sư làm. Ngày 20/2/2011 chồng em nhận được giấy của NVC và Chồng em đã đóng xong 88$ và 404$. Bây giờ luật sư làm giấy tờ cho vợ chồng chúng em yêu cầu em gởi các giấy tờ sau qua cho văn phòng:
Lý lịch tư pháp
Khai sinh bản sao
copy trang đầu Passport có đầy đủ thông tin
Giấy kết hôn bản sao
viêt lý lịch bản thân từ lúc em bắt đầu đi học cho tới bây giờ
2 tấm hình 4x6 nền hình trắng.

Em vừa mới gởi những giấy tờ ở trên qua cho luật sư. Đến giờ em chưa biết giấy tờ của vợ chồng chúng em đang ở giai đoan nào?

Xin các anh chị và các bạn giúp em cho em biết khoảng bao lâu nữa giấy tờ của vợ chồng em sẽ hoàn thành?

Em xin chân thành cảm ơn anh chị và các bạn

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp em với

hi bạn,hồ sơ mình cũng mở 15/10 đây, bây giờ chồng mình đang đóng 88 va 404 đây. Theo như mình biết là gửi hình thẻ 5x5 chứ bạn đ6au phải 4x6 đâu?

Hồ sơ bạn đang đợi đủ giấy tờ sẽ completed và sau đó khoảng 4-8 tuần sẽ nhận được lịch phỏng vấn.

Để biết chính xác hơn hồ sơ của bạn, thì bạn phải cho biết số hồ sơ của bạn, để các anh chị gọi vào NVC để giúp bạn kiểm tra hồ sơ.

Số hồ sơ bắt đầu bằng HCM

thaohoa

Thành viên mới

Mình xin cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng không biết cỡ hình như thế nào. Chị luật sư gọi điện nói với mình là 4x6. Như vậy thì mình sẻ gởi hình 5x5 qua để họ bổ sung, lỡ bị sai sót gì đó thì phiền lắm.
Xin cho mình hỏi hồ sơ của bạn đến giai đoạn nào rồi?
không biết mình đã có số WAC hay HCM chưa?
Có ai biết không giúp em với.
em xin cảm ơn

thaohoa

Thành viên mới

Có ai biết địa chỉ của nơi phỏng vấn tại TP HCM cho em biết với? Em xin cám ơnl001

thaohoa

Thành viên mới

Chào bạn!
Lãnh Sự Quán Mỹ địa chỉ số 4 Lê Duẩn- Q1- TP.HCM.
Chào chị. Em xin cám ơn chị đã giúp em. Em có đọc qua các bài viết của chị. Em có được biết chị đã phỏng vấn rồi, và cũng đã bổ túc giấy tờ LÃNH SỰ QUÁN yêu cầu.
Trường hợp vợ chồng em cũng cùng họ với nhau, em đang rất lo vì không biết có gặp vấn đề gì khó khăn không. Vợ chồng em theo đạo Công Giáo chúng em có làm Lễ Cưới ở trong nhà Thờ và có rất nhiều người tham dự, Không biết điều đó có chứng minh với nhân viên Lãnh Sự để họ tin chúng em là vợ chồng thật hay không.
Xin phép cho em được hỏi Lễ cưới của vợ chồng chị được tổ chức ở đâu? Lúc nhân viên Lãnh Sự sơ vấn và phỏng vấn chị họ có xem hình ảnh và bằng chứng kỷ càng không?
Em rất mong nhận được câu trả lời sớ nhất của chị

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào chị. Em xin cám ơn chị đã giúp em. Em có đọc qua các bài viết của chị. Em có được biết chị đã phỏng vấn rồi, và cũng đã bổ túc giấy tờ LÃNH SỰ QUÁN yêu cầu.
Trường hợp vợ chồng em cũng cùng họ với nhau, em đang rất lo vì không biết có gặp vấn đề gì khó khăn không. Vợ chồng em theo đạo Công Giáo chúng em có làm Lễ Cưới ở trong nhà Thờ và có rất nhiều người tham dự, Không biết điều đó có chứng minh với nhân viên Lãnh Sự để họ tin chúng em là vợ chồng thật hay không.
Xin phép cho em được hỏi Lễ cưới của vợ chồng chị được tổ chức ở đâu? Lúc nhân viên Lãnh Sự sơ vấn và phỏng vấn chị họ có xem hình ảnh và bằng chứng kỷ càng không?
Em rất mong nhận được câu trả lời sớ nhất của chị
Chào bạn!
Trường hợp vợ chồng mình cùng họ nên LSQ yêu cầu mình bổ túc khai sinh cha mẹ 2 bên. Mình theo đạo Phật, lễ cưới mình tổ chức ở nhà hàng. Việc bạn tổ chức lễ cưới ở nhà thờ có họ hàng 2 bên đến dự thì bạn chọn những tấm hình có sức thuyết phục nhất khi đem đi pv.
Kinh nghiệm pv của mình là bạn nên nhớ thật kỹ những ngày kỷ niệm của vợ chồng bạn như : ngày quen nhau, ngày đính hôn, ngày cầu hôn, ngày kết hôn, ngày đi về của ox bạn. VCLS sẽ hỏi đi hỏi lại những ngày đó nên bạn cố gắng nhớ thật kỷ và trả lời chính xác.
Hôm nay mình đã lấy visa. Nếu có gì k hiểu bạn cứ vào hộp thư trên diễn đàn của mình. Nếu mình biết mình sẽ giúp bạn.

thaohoa

Thành viên mới

Chào bạn!
Trường hợp vợ chồng mình cùng họ nên LSQ yêu cầu mình bổ túc khai sinh cha mẹ 2 bên. Mình theo đạo Phật, lễ cưới mình tổ chức ở nhà hàng. Việc bạn tổ chức lễ cưới ở nhà thờ có họ hàng 2 bên đến dự thì bạn chọn những tấm hình có sức thuyết phục nhất khi đem đi pv.
Kinh nghiệm pv của mình là bạn nên nhớ thật kỹ những ngày kỷ niệm của vợ chồng bạn như : ngày quen nhau, ngày đính hôn, ngày cầu hôn, ngày kết hôn, ngày đi về của ox bạn. VCLS sẽ hỏi đi hỏi lại những ngày đó nên bạn cố gắng nhớ thật kỷ và trả lời chính xác.
Hôm nay mình đã lấy visa. Nếu có gì k hiểu bạn cứ vào hộp thư trên diễn đàn của mình. Nếu mình biết mình sẽ giúp bạn.

Chào chị ,
Em xin chúc mừng chị đã nhận được Visa. Khi nào chị sẽ bay qua Mỹ với chồng ? Cám ơn chị đã hướng dẫn thêm cho em. Chị cho em hỏi từ lúc chị bổ túc giấy khai sinh của ba mẹ 2 bên cho đến khi nhân visa có lâu không chị? Họ có yêu cầu ngày bổ túc giấy tờ cụ thể không hay là khi nào mình có đủ giấy tờ rồi bổ túc?
Hiện tại ba mẹ em không có giấy khai sinh vì bị mất hết rồi. Em có nghe chị tâm sự với diễn đàn ba chồng chị cũng làm lại giấy khai sinh. Thời gian làm bao lâu là lấy được?
Còn về sắp xếp hình thì chị sắp xếp như thế nào?
mình có nên phân biệt ra từng ngày, từng địa điểm đi chơi rồi bỏ tiêng ra và viết chú thích:
Vd: Nha Trang (12/ 5/2007)
Hà Nội (16/5/2007)...
Mong chị chia sẽ nhưng câu hỏi mà VCLS đã phỏng vấn chị được không?
Chúc chị mọi điều tốt lành

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào chị ,
Em xin chúc mừng chị đã nhận được Visa. Khi nào chị sẽ bay qua Mỹ với chồng ? Cám ơn chị đã hướng dẫn thêm cho em. Chị cho em hỏi từ lúc chị bổ túc giấy khai sinh của ba mẹ 2 bên cho đến khi nhân visa có lâu không chị? Họ có yêu cầu ngày bổ túc giấy tờ cụ thể không hay là khi nào mình có đủ giấy tờ rồi bổ túc?
Hiện tại ba mẹ em không có giấy khai sinh vì bị mất hết rồi. Em có nghe chị tâm sự với diễn đàn ba chồng chị cũng làm lại giấy khai sinh. Thời gian làm bao lâu là lấy được?
Còn về sắp xếp hình thì chị sắp xếp như thế nào?
mình có nên phân biệt ra từng ngày, từng địa điểm đi chơi rồi bỏ tiêng ra và viết chú thích:
Vd: Nha Trang (12/ 5/2007)
Hà Nội (16/5/2007)...
Mong chị chia sẽ nhưng câu hỏi mà VCLS đã phỏng vấn chị được không?
Chúc chị mọi điều tốt lành
Chào bạn!
Cuối tháng này mình bay.
Hs của mình như thế này : mình pv ngày 15/2, giấy xanh kêu bổ túc timeline, I-864, tường trình 10 năm sống của mình và ox, khai sinh cha mẹ 2 bên và ngày hẹn bổ túc là 15/3. Trong vòng 1 tháng mình lo đầy đủ mọi giấy tờ và bổ túc đúng ngày. Lần thứ 2 mình nhận tờ giấy trắng kêu viết đơn giải thích vì sao khai sinh ba mẹ được làm mới trong thời điểm này và danh sách người thân ở Mỹ. Lần này k có ngày hẹn bổ túc. Mình làm xong thì ngày 29/3 mình đem bổ túc thì nhận giấy Hồng.
Hình thì bạn chia theo từng giai đoạn và từng giai đoạn về của ox. Của mình thì dán vào giấy A4 và note trong giấy. Ox mình về 3 lần : đám hỏi, đám cưới và về ăn tet vừa rồi.
Mình pv VCLS hỏi nhiều lắm và những câu hỏi về ox mình : đi năm nào, đi diện gì, ai bảo lãnh, ngày cầu hôn, ngày đính hôn, ngày kết hôn, về mấy lần ( kể và nói rõ ngày tháng ), lần cuối gặp là ngày nào, có baby chưa, bên Mỹ ở bang nào, ở với ai, làm nghề gì, có ai ở Mỹ về dự đám cưới, lúc rãnh thường làm gì....
Nick yahoo của mình : thithi190485. Cứ hỏi nếu rãnh mình sẽ giúp bạn.

thaohoa

Thành viên mới

Chào bạn!
Cuối tháng này mình bay.
Hs của mình như thế này : mình pv ngày 15/2, giấy xanh kêu bổ túc timeline, I-864, tường trình 10 năm sống của mình và ox, khai sinh cha mẹ 2 bên và ngày hẹn bổ túc là 15/3. Trong vòng 1 tháng mình lo đầy đủ mọi giấy tờ và bổ túc đúng ngày. Lần thứ 2 mình nhận tờ giấy trắng kêu viết đơn giải thích vì sao khai sinh ba mẹ được làm mới trong thời điểm này và danh sách người thân ở Mỹ. Lần này k có ngày hẹn bổ túc. Mình làm xong thì ngày 29/3 mình đem bổ túc thì nhận giấy Hồng.
Hình thì bạn chia theo từng giai đoạn và từng giai đoạn về của ox. Của mình thì dán vào giấy A4 và note trong giấy. Ox mình về 3 lần : đám hỏi, đám cưới và về ăn tet vừa rồi.
Mình pv VCLS hỏi nhiều lắm và những câu hỏi về ox mình : đi năm nào, đi diện gì, ai bảo lãnh, ngày cầu hôn, ngày đính hôn, ngày kết hôn, về mấy lần ( kể và nói rõ ngày tháng ), lần cuối gặp là ngày nào, có baby chưa, bên Mỹ ở bang nào, ở với ai, làm nghề gì, có ai ở Mỹ về dự đám cưới, lúc rãnh thường làm gì....
Nick yahoo của mình : thithi190485. Cứ hỏi nếu rãnh mình sẽ giúp bạn.
Cám ơn chị đã cho em nick yahoo của chị.
Xin chị hướng hướng dẫn giúp đỡ cho em thêm. Khi VCLS yêu cầu chị liệt kê nhưng thân nhân bên mỹ. Đó là bà con, anh chị em...bên chồng chị hay là liệt kê thân nhân bà con bên chị. Trường hợp của em không có bà con bên Mỹ, Chỉ có gia đình chồng em ở bên đó thì em cần phải viết như thế nào?
Mình viết tay hay đánh máy, có cần ai ký vào không?
Chị giải thích làm mới giấy khai sinh như thế nào vậy?
Đám cưới của vợ chồng em có ba mẹ, anh, em bên ox em về 6 người. Mình có cần phải chỉ vào hình cho họ thấy không?
Hình nhiều như vậy mình chú thích hết tất cả hay sao? Chú thích bằng Tiếng Việt hay là Tiếng anh?

Xin chị bớt chút thời gian chia sẽ cùng em. Em xin cám ơn
:1:

thaohoa

Thành viên mới

Xin nhờ diễn đàn XNC giúp cho em được biết.
diện bảo lãnh vợ chồng có chữ viết tắt là gì? Vợ chồng em chưa có baby.( ? ) Vì em có thấy diện vợ chồng IR1 / CR1 là như thế nào ạ. Em không hiểu. Xin được giúp đỡ từ diễn đàn.
Em xin cám ơn

Vivian_Lee

Thành viên tích cực

IR1 là diện vợ chồng kết hôn trên 3 năm
CR1 là diện vợ chồng kết hôn dưới 2 năm
Họ qui định vậy để cấp thẻ xanh 10 năm hay 2 năm tuỳ vào diện của bạn IR hay CR.

baophan

Cựu Ban điều hành

IR1 là diện vợ chồng kết hôn trên 3 năm
CR1 là diện vợ chồng kết hôn dưới 2 năm
Họ qui định vậy để cấp thẻ xanh 10 năm hay 2 năm tuỳ vào diện của bạn IR hay CR.
IR1: Hôn nhân trên 2 năm (kể từ ngày Kết hôn) - Thẻ xanh 10 năm
CR1: Hôn nhân dưới 2 năm (nt) - Thẻ xanh 2 năm

baophan

Cựu Ban điều hành

Khi VCLS yêu cầu chị liệt kê nhưng thân nhân bên mỹ. Đó là bà con, anh chị em...bên chồng chị hay là liệt kê thân nhân bà con bên chị. Trường hợp của em không có bà con bên Mỹ, Chỉ có gia đình chồng em ở bên đó thì em cần phải viết như thế nào?
Tuỳ theo từng trường hợp, liệt kê 10 năm sinh sống của cả 2 gia đình, không có thân nhân bên Mỹ thì liệt kê bên Việtnam.

Nguyên văn bởi hồnghoa
Đám cưới của vợ chồng em có ba mẹ, anh, em bên ox em về 6 người. Mình có cần phải chỉ vào hình cho họ thấy không?
Tốt hơn hết bạn nên biết rõ người thân bên gia đình Chồng nhé vì cũng có khi VCLS hỏi về người có mặt trong những tấm hình mà họ đang xem.

Nguyên văn bởi hồnghoa
Hình nhiều như vậy mình chú thích hết tất cả hay sao? Chú thích bằng Tiếng Việt hay là Tiếng anh?
Hình ảnh càng nhiều càng tốt, quan trọng nhất là những tấm hình trước Hôn nhân nhé. Hình nhiều thì xếp theo từng xấp và buộc dây thun, xếp theo thứ tự thời gian từ trước cho đến sau khi Kết hôn nhé, kẹp 1 tấm giấy nhỏ trên mỗi xấp hình ghi chú thời gian và địa điểm, ghi chú tiếng Anh hoặc Việt đều được. Chúc bạn thành công :113:

thaohoa

Thành viên mới

Xin chào các anh chị. Em có đọc những bài viết trên diễn đàn. Em được biết là vào giai đoạn 4 diện bảo lãnh vợ chồng NVC sẽ gởi DS-3032 và phiếu báo lệ phí bill $ 88 cho người bảo lãnh và đồng thời cũng gởi DS-3032 cho người được bảo lãnh ở Việt Nam. Thế mà chồng em chỉ nhận được I -797 và cuối tháng 2 năm 2011 chồng em đã đóng bill $88 và bill $404. Đến bây giờ cả 2 vợ chồng chúng em đều chưa nhận được mẩu đơn DS - 3032.
Xin cho em hỏi trường hợp giấy tờ vợ chồng chúng em có bị sai sót gì không? Chúng em phải làm gì bây giờ. Chồng em có nhờ Luật sư làm giấy tờ. Nhưng mỗi lần nói chuyện với họ rất khó, văn phòng luôn luôn bận rộn.
Chúng em xin nhờ diển đàn giúp đỡ
chúng em xin cảm ơn.

Lily

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị. Em có đọc những bài viết trên diễn đàn. Em được biết là vào giai đoạn 4 diện bảo lãnh vợ chồng NVC sẽ gởi DS-3032 và phiếu báo lệ phí bill $ 88 cho người bảo lãnh và đồng thời cũng gởi DS-3032 cho người được bảo lãnh ở Việt Nam. Thế mà chồng em chỉ nhận được I -797 và cuối tháng 2 năm 2011 chồng em đã đóng bill $88 và bill $404. Đến bây giờ cả 2 vợ chồng chúng em đều chưa nhận được mẩu đơn DS - 3032.
Xin cho em hỏi trường hợp giấy tờ vợ chồng chúng em có bị sai sót gì không? Chúng em phải làm gì bây giờ. Chồng em có nhờ Luật sư làm giấy tờ. Nhưng mỗi lần nói chuyện với họ rất khó, văn phòng luôn luôn bận rộn.
Chúng em xin nhờ diển đàn giúp đỡ
chúng em xin cảm ơn.
Hi hồnghoa,
Vợ chồng bạn nhờ Luật sư, nên Luật sư chính là người nhận được các liên lạc của NVC, DS-3032 Luật sư nhận và điền tên Luật sư làm người đại diện cho bạn luôn rồi, NVC sẽ không gởi cho bạn đâu.

Có một cách là bạn nên gởi email cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình theo mẫu trên Diễn đàn và nhớ điền các thông tin của bạn cho chính xác, khi NVC trả lời email thì họ sẽ cập nhật địa chỉ email của bạn, sau này có thông báo gì họ sẽ gởi cho Luật sư và gởi email cả cho bạn luôn.

Chúc thành công nhé. Thân ái.

thaohoa

Thành viên mới

Hi hồnghoa,
Vợ chồng bạn nhờ Luật sư, nên Luật sư chính là người nhận được các liên lạc của NVC, DS-3032 Luật sư nhận và điền tên Luật sư làm người đại diện cho bạn luôn rồi, NVC sẽ không gởi cho bạn đâu.

Có một cách là bạn nên gởi email cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình theo mẫu trên Diễn đàn và nhớ điền các thông tin của bạn cho chính xác, khi NVC trả lời email thì họ sẽ cập nhật địa chỉ email của bạn, sau này có thông báo gì họ sẽ gởi cho Luật sư và gởi email cả cho bạn luôn.

Chúc thành công nhé. Thân ái.
Chào chị Lily,
Cám ơn chị đã nhanh chóng trả lời giúp em. Em chưa biết số HCM của hồ sơ vợ chồng chúng em nên không thể email cho NVC để hỏi hồ sơ của mình được. Em sẽ liên lạc với luật sư xin số HCM.
Mong nhận được sự giúp đỡ của chị ở những lần tiếp theo. Em cám ơn chị nhiếu lắm

thaohoa

Thành viên mới

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn XNC. Em cần mọi người giúp đỡ. Vừa rồi em có đưa giấy kết hôn, LLTP, Khai sinh của em đến sở tư pháp dịch thuật sang Tiếng Anh. Giấy Khai sinh của em bản chính bị mờ và còn bị rách 1 chút ở phần họ tên chữ ký của chủ tịch xã. Sở TP đã không dịch cho em vì nói không rõ nên không công chứng được. Lúc đó em đã đưa cho họ bản sao giấy khai sinh của em. Bản sao này em sao từ bản chính và đưa ra xã nơi em đăng ký hộ khẩu họ công chứng SAO ĐÚNG VỚI BẢN CHÍNH. có chữ ký của phó chú tịch có mộc đỏ rõ ràng. nên sở TP đã dịch cho em tờ khai sinh bản sao. Em có hỏi như vậy giấy khai sinh của em có hợp lệ không thì họ nói yên tâm đi vì bản sao của em đã công chứng là hợp lệ.
Em đọc trên diển đàn được biết lúc đi phỏng vấn cần nôp Khai sinh bản gốc. Em lo qúa vì không biết nên làm gì bây giờ. Em có phải đăng ký đi xin lại bản chíng của giấy khai sinh rồi đưa đi dich lại hay không?
Ai có trường hợp giống em không xin giúp em với. Đi phỏng vấn nộp giấy khai sinh bản sao có hợp lệ không?

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn XNC. Em cần mọi người giúp đỡ. Vừa rồi em có đưa giấy kết hôn, LLTP, Khai sinh của em đến sở tư pháp dịch thuật sang Tiếng Anh. Giấy Khai sinh của em bản chính bị mờ và còn bị rách 1 chút ở phần họ tên chữ ký của chủ tịch xã. Sở TP đã không dịch cho em vì nói không rõ nên không công chứng được. Lúc đó em đã đưa cho họ bản sao giấy khai sinh của em. Bản sao này em sao từ bản chính và đưa ra xã nơi em đăng ký hộ khẩu họ công chứng SAO ĐÚNG VỚI BẢN CHÍNH. có chữ ký của phó chú tịch có mộc đỏ rõ ràng. nên sở TP đã dịch cho em tờ khai sinh bản sao. Em có hỏi như vậy giấy khai sinh của em có hợp lệ không thì họ nói yên tâm đi vì bản sao của em đã công chứng là hợp lệ.
Em đọc trên diển đàn được biết lúc đi phỏng vấn cần nôp Khai sinh bản gốc. Em lo qúa vì không biết nên làm gì bây giờ. Em có phải đăng ký đi xin lại bản chíng của giấy khai sinh rồi đưa đi dich lại hay không?
Ai có trường hợp giống em không xin giúp em với. Đi phỏng vấn nộp giấy khai sinh bản sao có hợp lệ không?
Hi Hồnghoa, bạn đừng quá lo lắng, như vậy là ổn rồi :113:
Nếu có thời gian, bạn nên đi trích lục khai sinh cho mình để phòng sau này cần thì đem ra sử dụng.
Khi đi phỏng vấn bạn, nếu có yêu cầu nộp khai sinh, bạn có bản chính thì nộp bản chính, có bản trích lục thì nộp bản trích lục,... tóm lại: có gì nộp nấy :101:
Chỉ có những người sinh trước năm 1975 thì mới "bị quan trọng hóa" vấn đề này: giấy khai sinh càng cũ thì độ tin cậy càng cao.
Những người sanh sau 1975 thì giấy khai sinh nào cũng OK hết, có mộc đỏ là được :1:

Chúc may mắn nhé.