[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011547018

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: hcm 2011547018

cảm ơn onenainainai.đã trả lời giùm mình và mình mong bạn hãy check case giùm mình để xem hồ sơ của mìn tới đâu rồi .cảm ơn ban nhiều:2:
Hoá đơn đề nghị thanh toán lệ phí AOS fee bill và IV fee bill đã được NVC gởi đi ngày 18Feb2011.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: hcm 2011547018

cảm ơn bạn onenainainai nhiều nhé!.và mình cung có 1 câu hỏi này muốn hỏi bạn là khoản thời gian bao lâu mình có thể có được thư mời phỏng vấn .mong bạn giúp mình nhé!...cảm on bạn nhiều:6:
Chào bạn,
Câu trả lời là không thể có câu trả lời chính xác cho bạn khi nào có thư PV. Công việc trước tiên bạn phải làm là hoàn thành cho tốt hồ sơ gởi NVC, đừng để checklist để rút ngắn thời gian complete hồ sơ. Diện vợ chồng của bạn thời gian cũng mau thôi mà.

luuco

Thành viên mới
Ðề: hảy cho em 1 lời khuyên

mình nghĩ bạn mời chồng bạn về vn trong lúc phỏng vấn nguười ta sẽ tin . chúc bạn may mắn

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: hảy giúp mình nhé!

Chào bạn!
Quá trình phỏng vấn ok hay k còn tuy thuộc vào câu trả lời của bạn thế nào, có đủ thuyết phục được viên chức lãnh sự hay k? Nói chung là họ cần sự thật và mình phải chứng minh cho họ thấy được, có bằng chứng và hình ảnh.
Chồng bạn thất nghiệp, k đủ incom thì nhờ người bảo trợ.
Về tuổi tác thì người đủ tuổi kết hôn và hôn nhân 1 vợ 1 chồng theo đúng với luật hôn nhân gia đình đã qui định.
Chúc vui!

trungoc

Thành viên tích cực

!thân chào các bạn.sau đây mình mong các bạn hãy tư vấn giùm những thắc mắc này :
1.vợ chồng mình có sự chênh lệch về tuổi tác không biết lý do này có ảnh hưởng đến quá trình phỏng vấn không
2chồng mình đã qua 1lần kết hôn. ngày 31\1\2007 anh ấy ly hôn.đến ngày 9/7/2010 thí anh ấy kết hôn với mình.hiện giờ cô vợ cũ vẫn đang sống cùng tiểu bang với chồng mình.vẩn đề này ảnh hưởng quan trọng như thế nào đến quá trình phỏng vấn.

3 hiện tại chồng mình đang thất nghiệp.vấn đề này nó có ảnh hưởng đến quá trình mình phỏng vấn hay không.
4 từ lúc quen nhau tới giờ chồng minh về vn được 2 lần,lần đầu tiên về được 10 ngày ,lần sau thì về được 6 tuần .từ ngày cưới tới bây giờ là 7 tháng nhưng anh ấy chưa về.những yếu tố này ảnh hưởng như :1thế nào đến quá trình phỏng vấn.
5 tỉ lệ đạt được giấy hồng là bao nhieu % trong trường hợp của mình
Hi beoly,
Theo như lời bạn kể, thì chồng bạn hơn bạn bao nhiêu? nếu trên 20t thì sẽ có vấn đề, và chồng bạn với bạn quen nhau được bao lâu? rồi dẫn đến việc cưới hỏi là thgian bao lâu? vấn đề là làm sao để thuyết phục LSQ tin là mối q hệ là thật sự. Còn chồng bạn hiện đang thất nghiệp đó là những yếu tố làm cho việc lấy giấy hồng thấp... và cô vợ cũ của chồng bạn ở đâu ko quan trọng :), nhưng các bạn đã nộp hồ sơ chưa nhỉ?

andvhbk

Thành viên tích cực

mình nghĩ bạn mời chồng bạn về vn trong lúc phỏng vấn nguười ta sẽ tin . chúc bạn may mắn
Nếu vậy lúc phỏng vấn thì người bảo lãnh có dc vào chung ko bạn? Và lấy gì để chứng minh rằng người bảo lãnh đã về trong thời gian người được bảo lãnh đi phỏng vấn? Visa vào VN àh? Mình đang wan tâm vấn đề này, mong các bạn cùng thảo luận. Xin cám ơn.