[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011581088

camnhungdoan

Thành viên mới
Xin chào các anh chị, các bạn trong diễn đàn!
Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh từ tháng 11 năm 2010
Case number của mình là: HCM2011581088
Beneficiary's Name: DOAN,CAM NHUNG
Preference Category: CR1
Your Priority Date: 12Oct2010
Foreign State Chargeability: VIETNAM

Nhờ các anh chị, các bạn trong trong diễn đàn tìm giúp mình hồ sơ của mình đang trong giai đoạn nào rồi, mình đang rất lo lắng vì thời gian làm hồ sơ đã quá lâu rồi.
Trong khi chờ đợi tin, mình xin cám ơn trước.

camnhungdoan

Thành viên mới
Check dum em ho so HCM2011581088

Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh

Nhờ các anh chị, các bạn trong trong diễn đàn tìm giúp mình hồ sơ của mình đang trong giai đoạn nào rồi, mình đang rất lo lắng vì thời gian làm hồ sơ đã quá lâu rồi.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Check dum em ho so HCM2011581088

Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh

Hệ thống gọi NVC chưa hoạt động trở lại, vui lòng chờ nhé. Bạn có thể gửi email cho NVC để hỏi hồ sơ, khi có thông tin mới họ sẽ gửi cho bạn qua email rất nhanh, không sợ thất lạc, xem mẫu thư: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=82

hell_angel1612

Thành viên tích cực

Hệ thống gọi NVC chưa hoạt động trở lại, vui lòng chờ nhé. Bạn có thể gửi email cho NVC để hỏi hồ sơ, khi có thông tin mới họ sẽ gửi cho bạn qua email rất nhanh, không sợ thất lạc, xem mẫu thư: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=82
xin chào anh/chị
ủa, sao mới 30/3 vừa rồi ox mình bên cali gọi cho tổng đài NVC hỏi được mà?

tuandoan

8 Đoàn !

xin chào anh/chị
ủa, sao mới 30/3 vừa rồi ox mình bên cali gọi cho tổng đài NVC hỏi được mà?
Chào bạn,

Chỉ những trường hợp tự hỏi cho chính HS của mình thì mới gọi được, vì gặp trực tiếp điện thoại viên thì nhân viên NVC sẽ hỏi rất nhiều thông tin về HS của mình, và phải cung cấp thật chính xác thông tin trên thì nhân viên NVC mới trã lời cho bạn biết. Còn check HS cho thành viên trong diễn đàn thì phải check từ hệ thống tổng đài trã lời tự động của NVC (hiện tại hệ thống trã lời tự động của NVC vẫn chưa hoạt động trở lại bình thường). Thân chào

camnhungdoan

Thành viên mới
Benh gan siêu vi B man tính có được xuất cảnh không?

Em đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh.Em bị viêm gang siêu vi B mãn tính,vậy em có được xuất cảnh không ?
Nhờ các anh chị, các bạn trong trong diễn đàn tư vấn dủm .Em chân thành cảm ơn
l001

langvuon

khoai nướng
Ðề: Benh gan siêu vi B man tính có được xuất cảnh không?

Em đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh.Em bị viêm gang siêu vi B mãn tính,vậy em có được xuất cảnh không ?
l001
Theo thông tin từ website LSQ Hoa Kỳ:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/faqs/di/dan.html
13. Tôi bệnh Viêm gan Siêu vi B. Vậy tôi có được cấp thị thực di dân không?

Viêm gan Siêu vi B không phải là bệnh làm cho đương đơn không đủ điều kiện được cấp thị thực dựa trên lý do sức khỏe. Tuy nhiên, tất cả các đương đơn xin thị thực được yêu cầu phải chứng minh được mình sẽ không trở thành gánh nặng xã hội Mỹ nếu như được cấp thị thực. Viên chức phỏng vấn sẽ xem xét hồ sơ sức khỏe tại buổi phỏng vấn. Nếu viên chức Lãnh sự cần thêm thông tin, đương đơn sẽ nhận được yêu cầu bằng thư ghi rõ những giấy tờ nào cần phải nộp.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

l001
Chào bạn.

Thông tin từ LSQ: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/faqs/di/dan.html
13. Tôi bệnh Viêm gan Siêu vi B. Vậy tôi có được cấp thị thực di dân không?

Viêm gan Siêu vi B không phải là bệnh làm cho đương đơn không đủ điều kiện được cấp thị thực dựa trên lý do sức khỏe. Tuy nhiên, tất cả các đương đơn xin thị thực được yêu cầu phải chứng minh được mình sẽ không trở thành gánh nặng xã hội Mỹ nếu như được cấp thị thực. Viên chức phỏng vấn sẽ xem xét hồ sơ sức khỏe tại buổi phỏng vấn. Nếu viên chức Lãnh sự cần thêm thông tin, đương đơn sẽ nhận được yêu cầu bằng thư ghi rõ những giấy tờ nào cần phải nộp.
Hầu hết đương đơn khi chưa đủ điều kiện về sức khoẻ thì bị giấy OF-194 trong đó ghi rõ điều khoản:
Điều khoản 212(a)(1): điều khoản này ngăn cấm việc cấp thị thực cho đương đơn nào bị nhiễm các bệnh có ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe cộng đồng. Lãnh sự quán đề nghị đương đơn sắp xếp việc chữa bệnh với bệnh viện Chợ Rẫy. Khi tình trạng sức khỏe của đương đơn được cải thiện, đương đơn có thể đủ điều kiện được cấp thị thực.
Chúc bạn nhiều may mắn.
Thân mến.

camnhungdoan

Thành viên mới
Lý lịch tư pháp

Xin chào anh chị trong diễn đàn
Hôm nay em đi làm lý lịch tư pháp.Vậy cho em hỏi em co cần dịch ra bản tiếng anh không ?
Em xin chân thàng cảm ơn.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Lý lịch tư pháp

Xin chào anh chị trong diễn đàn
Hôm nay em đi làm lý lịch tư pháp.Vậy cho em hỏi em co cần dịch ra bản tiếng anh không ?
Em xin chân thàng cảm ơn.
Chào Camnhungdoan !

Những giấy tờ nộp NVC không cần dịch qua tiếng Anh bạn nhé, đừng dịch tốn tiền.

Chúc bạn thành công.

dungthu235

Thành viên tích cực

Chào bạn.

(HIV được phép nhập cảnh Hoa Kỳ).

Các loại bệnh không được phép xuất cảnh: tâm thần phân liệt, tâm thần thể hiếu động, lao phổi, viêm gan siêu vi B (hoặc C), người nghiện ma tuý.

Những người mắc các bệnh này phải được điều trị trước khi được cấp visa.

Chúc bạn nhiều may mắn.
Thân mến.
Bạn ơi,trươc đây mình có hỏi và đươc ACE trả lơi là tư năm 2004 bênh HIV,Viem gang b,c không năm trong danh sách các lọai bênh bị tư chôi câp VS ,sao bây gio lại bị như thê.VG C hiên nay Mỹ cũng chưa có thúoc nào dám nói là trị đươc dưt diem,vây phải điều trị trươc khi câp VS thì chăc là thiên thu luôn...Thà nói cấm luôn còn dê4 chịu hơn.Thât là lo lăng quá,vì ông xã mình bị VG C.

ziz

Support

Bị viêm gan siêu vi B có được đi định cư tại Mỹ?
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/Hoi-dap-xuat-nhap-canh/88838/Bi-viem-gan-sieu-vi-B-co-duoc-di-dinh-cu-tai-My.html

TTO - Tôi bị bệnh viêm gan siêu vi B, nhưng ở dạng người lành mang mầm bệnh, vì cứ 6 tháng tôi đi xét nghiệm men gan đều ở chỉ số bình thường. Vậy tôi có thể xin xuất cảnh đoàn tụ với gia đình được không? Nếu khi đi khám sức khỏe, họ phát hiện ra bệnh và nói phải chữa cho hết bệnh mới được đi, mà bệnh này thì không chữa hết được.
Vậy tôi xin hỏi, với tình trạng như tôi, "người lành mang mầm bệnh siêu vi B", thì có thể định cư tại Hoa Kỳ được không? (lmduc, lmduc@)

- Trả lời của phòng thị thực, Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP.HCM:
Bệnh viêm gan siêu vi B không bị xem là bệnh của cộng đồng, nên không ảnh hưởng đến hồ sơ định cư của bạn. Nếu gia đình bạn và bạn đủ tiêu chuẩn cho thị thực thì bạn vẫn có thể đi định cư.

TTO

tuyenbeck721

Thành viên mới

Mấy bạn có thông tin mới về việc viêm gan chưa?

Sao có bạn nói được, người lại nói không.

Làm mình lo sợ quá

Ai có thông tin hoặc người quen đã từng bị thì xin cho thêm chút ý kiến ah.

Thành

Thích đủ thứ ...

Mấy bạn có thông tin mới về việc viêm gan chưa?

Sao có bạn nói được, người lại nói không.

Làm mình lo sợ quá

Ai có thông tin hoặc người quen đã từng bị thì xin cho thêm chút ý kiến ah.
Bạn không đọc bài trả lời của Lãnh sự sao ? Họ đã trả lời rõ ràng rồi mà ! Trong này đâu có ai nói là không được cấp Visa về căn bệnh này đâu ???
- Trả lời của phòng thị thực, Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP.HCM:
Bệnh viêm gan siêu vi B không bị xem là bệnh của cộng đồng, nên không ảnh hưởng đến hồ sơ định cư của bạn. Nếu gia đình bạn và bạn đủ tiêu chuẩn cho thị thực thì bạn vẫn có thể đi định cư.

lucky797979

Thành viên mới

em khám sức khỏe tất cả điều tốt hết nhưng em bị siêu vi B lành tính (mấy năm và bác sĩ không cho uống thuốc )nên em không có chích ngừa viêm gan được nhưng em có làm xét nghiệm men gan và siêu âm bụng rồi, bác sĩ nói không sao ,vậy theo anh chị khi em đi phỏng vấn lãnh sự quán có kêu em làm xét nghiệm bổ túc hồ sơ nữa không ? vì em làm xét nghiệm hết rồi .cám ơn

nguyen du

Thành viên tích cực

em khám sức khỏe tất cả điều tốt hết nhưng em bị siêu vi B lành tính (mấy năm và bác sĩ không cho uống thuốc )nên em không có chích ngừa viêm gan được nhưng em có làm xét nghiệm men gan và siêu âm bụng rồi, bác sĩ nói không sao ,vậy theo anh chị khi em đi phỏng vấn lãnh sự quán có kêu em làm xét nghiệm bổ túc hồ sơ nữa không ? vì em làm xét nghiệm hết rồi .cám ơn
Hãy an tâm đi bạn, LSQ chẵng thèm quan tâm gì đến những điều bạn lo lắng cả, chỉ khi đi khám sức khỏe ở Bv Chợ rẫy, hoặc IOM thì khi Bs có hỏi tiền sữ bệnh, (nếu có hỏi) thì có khi cần thiết họ giúp bạn kiểm tra thêm một số xét nghiệm về men gan, các kháng thể, kháng nguyên cần thiết khác, để xem diễn tiến bệnh có khác thường không thôi ( Việc làm này chỉ để giúp bạn có thể kiểm soát bệnh của mình nặng nhẹ, tốt hay xấu thế nào thôi, không liên quan vì việc cấm xuất cảnh, hay phải ở lại VN điều trị cho khỏi mới được đi)
Thế nhé, không có gì phải lo lắng và hãy yên tâm mà chờ ngày phỏng vấn thành công và rồi chuẩn bị mọi thứ khác cho việc ra đi như những gì mong đợi, chúc bạn vượt qua tất cả các thủ tục để sớm đoản tụ với gia đình. Thân.

lucky797979

Thành viên mới

Hãy an tâm đi bạn, LSQ chẵng thèm quan tâm gì đến những điều bạn lo lắng cả, chỉ khi đi khám sức khỏe ở Bv Chợ rẫy, hoặc IOM thì khi Bs có hỏi tiền sữ bệnh, (nếu có hỏi) thì có khi cần thiết họ giúp bạn kiểm tra thêm một số xét nghiệm về men gan, các kháng thể, kháng nguyên cần thiết khác, để xem diễn tiến bệnh có khác thường không thôi ( Việc làm này chỉ để giúp bạn có thể kiểm soát bệnh của mình nặng nhẹ, tốt hay xấu thế nào thôi, không liên quan vì việc cấm xuất cảnh, hay phải ở lại VN điều trị cho khỏi mới được đi)
Thế nhé, không có gì phải lo lắng và hãy yên tâm mà chờ ngày phỏng vấn thành công và rồi chuẩn bị mọi thứ khác cho việc ra đi như những gì mong đợi, chúc bạn vượt qua tất cả các thủ tục để sớm đoản tụ với gia đình. Thân.
Cám ơn nguen du , chúc bạn may mắn

tuyenbeck721

Thành viên mới

Cám ơn nguen du , chúc bạn may mắn[/QUOTE

Bạn Lucky sao rồi? Khi nào bạn phỏng vấn?
Khi nào mà có giấy hồng thì thông báo để mọi người chúc mừng nha bạn.

Hihi

camnhungdoan

Thành viên mới
Checklist cover letter..hcm2011581088

Chào anh chị trong diễn đàn
Em vừa nhận lá thư cua NCV ,Xin nhờ anh chị dịch dùm em nội dung lá thư .Em cám on rất nhiều.
Anh chị check hồ sơ em co complete chưa ?
CASE NUMBER:HCM2011581088

Dear Sir/Madam,
The attached correspondence relates to an immigrant visa referenced on the subject line. This case is being processed by the National Visa Center. Please read the information carefully and follow the instructions.

This message contains confidential information and is intended only for the individual named. If you are not the named addressee, please notify NVCinquiry@state.gov immediately by e-mail from your system. E-mail transmission cannot be guaranteed to be secured or error-free as information could be intercepted, corrupted, or contain viruses. The sender therefore does not accept liability for any errors or omissions in the content of this message.

If at any time you wish not to receive correspondence by e-mail you may "Opt Out" by sending a written request to NVCinquiry@state.gov. This e-mail is sent by: The U.S. Department of State's National Visa Center, located at 32 Rochester Avenue, Portsmouth NH 03801. Please DO NOT REPLY to this e-mail.

Ðề: Checklist cover letter..hcm2011581088

Chào anh chị trong diễn đàn
Em vừa nhận lá thư cua NCV ,Xin nhờ anh chị dịch dùm em nội dung lá thư .Em cám on rất nhiều.
Anh chị check hồ sơ em co complete chưa ?
CASE NUMBER:HCM2011581088

Dear Sir/Madam,
The attached correspondence relates to an immigrant visa referenced on the subject line. This case is being processed by the National Visa Center. Please read the information carefully and follow the instructions.

This message contains confidential information and is intended only for the individual named. If you are not the named addressee, please notify NVCinquiry@state.gov immediately by e-mail from your system. E-mail transmission cannot be guaranteed to be secured or error-free as information could be intercepted, corrupted, or contain viruses. The sender therefore does not accept liability for any errors or omissions in the content of this message.

If at any time you wish not to receive correspondence by e-mail you may "Opt Out" by sending a written request to NVCinquiry@state.gov. This e-mail is sent by: The U.S. Department of State's National Visa Center, located at 32 Rochester Avenue, Portsmouth NH 03801. Please DO NOT REPLY to this e-mail.
camnhungdoan

HỒ sơ của bạn đang được NVC tiến hành. Bạn phải đọc kỹ những hướng dẫn file đính kèm để thực hiện (hết).

File hướng dẫn đính kèm bạn lại không gởi ở đây????