[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2011626009

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ đã có số HCM

Hi Jeanny_vcbean,
Theo qui định, thông thường thì chỉ gửi DS-3032 bằng đường bưu điện. Tuy nhiên, để cho chắc ăn hơn + nhanh hơn, bạn có thể gởi thêm một bản nữa qua email.
DS-230 và các loại giấy tờ khác được gửi bằng đường bưu điện cho NVC, không gửi qua bằng email. Những giấy tờ này được gửi sau khi bạn đã đóng $404 và in được Document Cover Sheet. Bạn xem lại thật kỹ hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Chúc thành công.
anh quái đản ơi, e hỏi thêm 1 câu nữa nha: như vậy có nghĩa là tờ khai DS3032 sau khi người nhà em scan.... rồi e ở việt nam điền vào rồi ký tên sau đó gời đến NVC ( lần thứ 1) đóng tiền lệ phí
sau đó mới điền DS230 và sẽ gởi cùng với 1 số giấy tờ liên quan ( gởi thư lần 2) hay em đợi gởi chung DS3032 và DS230.. cùng 1 lúc

Giúp e nha , cám ơn anh :6::6:

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
CHO E HỎI, E ĐÃ GỜI E.MAIL CHO NVC CÓ ĐÍNH KÈM DS3032 NHƯ DIỄN ĐÀN HƯỚNG DẪN, SAU ĐÓ E SẼ GỞI BẰNG ĐƯỜNG EMS CHO NVC NHƯNG ĐỊA CHỈ MÀ ANH/CHI CHỈ TRÊN DIỄN ĐÀN LÀ"
DEPARTMENT OF STATE N.V.C
32 ROCHESTER AVENUE PORTSMOUTH, NH 03801 – 2909 USA
PHONE: 603 334-0700

CÒN ĐỊA CHỈ EM COI TRÊN WEBSITE CỦA NVC LẠI LÀ :

By Mail

Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents, and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

VẬY CHO E HỎI, EM GỞI THEO ĐỊA CHỈ NÀO THÌ NVC NHẬN ĐƯỢC EMS CỦA EM MÀ KHÔNG BỊ THẤT LẠC

E CÁM ƠN NHIỀU

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2011626009

Khi NVC gửi cho em giấy báo case number thì ghi địa chỉ là National Visa Center 32 Rochester Avenue Portsmouth, NH 03801-2909 Nhưng khi em nhận được giấy báo đóng tiền thì địa chỉ lại là: National Visa Center 31 Rochester Ave., Suite 200 Portsmouth, NH 03801-2909 Nay em muốn gửi thư DS3032. Mong các anh chị chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Khi NVC gửi cho em giấy báo case number thì ghi địa chỉ là National Visa Center 32 Rochester Avenue Portsmouth, NH 03801-2909 Nhưng khi em nhận được giấy báo đóng tiền thì địa chỉ lại là: National Visa Center 31 Rochester Ave., Suite 200 Portsmouth, NH 03801-2909 Nay em muốn gửi thư DS3032. Mong các anh chị chỉ giúp. Cám ơn rất nhiều.
Hi! jeanny_vcbean,
Bạn gởi form Ds-3032 về địa chỉ này nhe:

National Visa Center
ATTN: ACL
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915
USA

Chúc bạn vui.

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

E chào các anh/ chị
CHồng em đã đóng 88$ và nhận được cover sheet rồi, hôm nay vừa mới đóng 404$ chắc 2, 3 ngày nữa em sẽ kiểm tra lại coi đã paid chưa, cùng lúc đó chồng em đã điền I864 và chuẩn bị 1 số giấy tờ liên quan của chồng em, còn em thì cũng đã làm Lý lịch tư pháp , khoảng đầu tháng 6 sẽ nhận và em cũng điền thử DS230 như hướng dẫn, trong lúc điền có câu hỏi của DS230 phần part 1 mà e chưa rõ, anh/chị trong diễn đàn trả lới giúp em nha:
- Câu 16. Address of Spouse (if diferent from your own)
(dịch: địa chỉ của người phối ngẫu nếu khác địa chỉ của bạn)
_ Em không biết địa chỉ của bạn là điền địa chỉ nào: có phải là địa chỉ em khai khi qua định cư bên mỹ ở câu 10 hay địa chỉ ở việt nam em khai ở câu 13 ????

Câu 29, 31 a, 31b: e chưa có con và cũng không có ai đi theo em qua bên Mỹ hết thì em đánh vào là : N/A có được không vậy??

Cám ơn anh/chị

onenainainai

Cựu Ban điều hành

E chào các anh/ chị
CHồng em đã đóng 88$ và nhận được cover sheet rồi, hôm nay vừa mới đóng 404$ chắc 2, 3 ngày nữa em sẽ kiểm tra lại coi đã paid chưa, cùng lúc đó chồng em đã điền I864 và chuẩn bị 1 số giấy tờ liên quan của chồng em, còn em thì cũng đã làm Lý lịch tư pháp , khoảng đầu tháng 6 sẽ nhận và em cũng điền thử DS230 như hướng dẫn, trong lúc điền có câu hỏi của DS230 phần part 1 mà e chưa rõ, anh/chị trong diễn đàn trả lới giúp em nha:
- Câu 16. Address of Spouse (if diferent from your own)
(dịch: địa chỉ của người phối ngẫu nếu khác địa chỉ của bạn)
_ Em không biết địa chỉ của bạn là điền địa chỉ nào: có phải là địa chỉ em khai khi qua định cư bên mỹ ở câu 10 hay địa chỉ ở việt nam em khai ở câu 13 ????

Câu 29, 31 a, 31b: e chưa có con và cũng không có ai đi theo em qua bên Mỹ hết thì em đánh vào là : N/A có được không vậy??

Cám ơn anh/chị
Chào bạn,
-Câu 16 bạn phải ghi địa chỉ của chồng bạn hiện đang sinh sống ở Mỹ.
-Các câu khác nếu không áp dụng cho trường hợp của bạn thì bạn ghi N/A.
Thân chào.

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

Chào bạn,
-Câu 16 bạn phải ghi địa chỉ của chồng bạn hiện đang sinh sống ở Mỹ.
-Các câu khác nếu không áp dụng cho trường hợp của bạn thì bạn ghi N/A.
Thân chào.
Dạ em cũng nghỉ vậy nhưng vì em coi mẫu đơn điền DS230 ở bên vietditru, họ lại ghi câu 16 là : same as item#13 (mà câu 13 là ghi điạ chỉ của em đang sống ở việt nam) nên em mới thắc mắc đó anh. Em cảm ơn anh onenainainai nha

Cho e hỏi thêm được không?
Câu 30: Lít below all places you lived for at least sĩ months since reaching the age of 16, including places in your country ò nationality.
- Từ năm 16 đến giờ e đều sống ở hồ chí minh thì em điền
* City : Ho Chi Minh City
* Province: Ho Chi Minh City
* COuntry : Viet Nam
From/ to (mm - yy) or present: 01 / 1997 - present

Vậy được không anh? :1:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Dạ em cũng nghỉ vậy nhưng vì em coi mẫu đơn điền DS230 ở bên vietditru, họ lại ghi câu 16 là : same as item#13 (mà câu 13 là ghi điạ chỉ của em đang sống ở việt nam) nên em mới thắc mắc đó anh. Em cảm ơn anh onenainainai nha

Cho e hỏi thêm được không?
Câu 30: Lít below all places you lived for at least sĩ months since reaching the age of 16, including places in your country ò nationality.
- Từ năm 16 đến giờ e đều sống ở hồ chí minh thì em điền
* City : Ho Chi Minh City
* Province: Ho Chi Minh City
* COuntry : Viet Nam
From/ to (mm - yy) or present: 01 / 1997 - present

Vậy được không anh? :1:
Hi! jeanny_vcbean,
* City : Ho Chi Minh City Yes
* Province: Ho Chi Minh City Bạn sửa lại Quận nào bạn đang ở.
* COuntry : Viet Nam Yes
From/ to (mm - yy) or present: 01 / 1997 - present [/COLOR] Yes
Thân chào.

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

Hi! jeanny_vcbean,
* City : Ho Chi Minh City Yes
* Province: Ho Chi Minh City Bạn sửa lại Quận nào bạn đang ở.
* COuntry : Viet Nam Yes
From/ to (mm - yy) or present: 01 / 1997 - present [/COLOR] Yes
Thân chào.
các anh / các chị ơi, cho e hỏi
ox e đã đóng tiền visa 404$ rồi, em download trên mạng I864 thì có barcode nhưng ds230 lại không có barrcode, vậy cho e hỏi mình vẫn điền bình thường rồi gởi đi chung với giấy tờ phải không vậy?
e cám ơn rất nhiều

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ check dùm WAC1190137729

Hi bạn , DS-230 không có barcode đâu , chỉ cần download rồi điền và gởi đi chung với giấy tờ của mình thôi bạn ah , chúc bạn vui .
chào cả nhà, cho e hỏi cái:

2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình) => hình này e chụp từ tháng 10 năm ngoái vậy có sử dụng được để gời cho NVC không vậy?
Em cám ơn rất nhiều:6::6:

Thành

Thích đủ thứ ...

chào cả nhà, cho e hỏi cái:

2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình) => hình này e chụp từ tháng 10 năm ngoái vậy có sử dụng được để gời cho NVC không vậy?
Em cám ơn rất nhiều:6::6:
Vcbean nên đi chộp lại đi nhe :101: xem thông tin chính thức của LSQ Hoa Kỳ:

YÊU CẦU VỀ HÌNH CHO THỊ THỰC
Mỗi đương đơn xin visa phải nộp 4 tấm hình chụp đầy đủ nguyên gương mặt của đương đơn, hình không được viền khung, và mới chụp trong vòng 6 tháng. Hình chụp "nguyên gương mặt" là
tấm hình mà đương đơn nhìn thẳng trực tiếp vào camera lúc chụp. Đương đơn không được nhìn xuống hay nhìn nghiêng một bên, và cả gương mặt phải chiếm khoảng nửa diện tích của tấm hình. Mặc dầu kiểu tóc và kiểu đầu khác nhau dẫn đến khó định nghĩa chính xác từ "gương mặt", nhưng nhìn chung phần đầu của đương đơn, bao gồm khuôn mặt và tóc phải được thể hiện từ đỉnh
đầu đến tận dưới cằm, và tóc từ hai phía hai bên. Hình được chụp nên lộ rõ hai tai. Yêu cầu chính là tấm hình sẽ nhận diện một cách rõ ràng đối với đương đơn.
Nguồn: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi, níu lỡ kẹt chụp cái mới hổng được thì lấy tấm hình... chộp bữa tối đi off café xài đỡ đi Jeanny_vcbean :10:

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

Hi, níu lỡ kẹt chụp cái mới hổng được thì lấy tấm hình... chộp bữa tối đi off café xài đỡ đi Jeanny_vcbean :10:
hìhì, NVC mà thấy tấm hình em chộp hồi bữa chắc tuyển thẳng em qua mỹ luôn đó bác quái đản
Xinh thế cơ mà :24::24:

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

ANH/ CHI ơi
Cho em hỏi cái : khi em gởi nguyên bộ hồ sơ ds230 của em và I864 của chồng em cho NVC thì em có thể gởi chung hay tách riêng từng bộ hồ sơ để gởi. Thêm vào nữa là e sẽ lấy địa chỉ mà trong tờ document cover sheet cua ds230 như sau
NATIONAL VISA CENTER
ATTN: CMR ÁO
31 ROCHESTER AVENUE SUITE 100
PORTSMOUTH, NH 03801 - 2914

hay là

National Visa Center
ATTN: CMR
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2909
như theo http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1713

e bối rồi quá đi, anh/chị chỉ giùm e nha
Cám ơn anh/chị nhiều nhiều

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
Chào các anh chị,
Mình vừa phỏng vấn xong lúc 10h30 và đã được giấy hồng rồi, hẹn 22/8 nhận visa, mình sẽ chia sẻ một chút về buổi phỏng vấn này :
_ Về sơ vấn: thì cũng giống như những bạn khác đã nói qua, giấy hẹn để 8g nhưng 7g đến thì đã rất đông rồi -> xếp hàng -> nhận số -> sơ vấn. Mình được gọi sơ vấn ngay đẩu tiên mà đợi đến 10h30 mới được gọi, lưu ý là họ không kêu theo thứ tự đâu. Ngồi chờ khoảng 2 tiếng sau thì mới được phỏng vấn, lúc ngồi thấy mấy người phỏng vấn diện vợ chồng / hôn thê bị giấy xanh cũng nhiều mà người nào cũng hơn 30 phút, ngồi mà hồi hộp ghê mặc dù mình đã thấy tờ giấy hồng từ lúc sơ vấn rồi. Nhưng theo kinh nghiệm của em họ vừa phỏng vấn hôm 10/8, nó cũng nhìn thấy tờ giầy hồng, nhưng do trả lời sao đó mà nó bị giấy xanh nên cũng chẳng dám chủ quan.
- Thêm nũa nha, hôm nay có 1 bạn bị giấy xanh rồi trở về ghế ngồi, mấy người chung quanh cũng hỏi hản rồi bạn đó đưa giấy xanh cho người ta coi rồi ngồi bàn tán này nọ, ngay lúc đó cô Mỹ đen vửa mới phỏng vấn bạn đấy liền kêu lại, nói chị thông dịch hỏi bạn kia la tại sao cho người ta xem, gây mất trật tự và mới đi về, vì vậy cho nên bạn nào phỏng vấn rồi thì đi về luôn đừng ngồi lại nói chuyện làm để ý
- Hôm nay mình vào ô số 9 gặp anh người Mỹ trắng trẻ tuổi và chị thông dịch trung niên, sau khi làm thủ tục chị thông dịch nói mình có bao nhiêu bằng chứng thì mang hết ra, mình đưa từng tập hồ sơ chia theo từng thời điễm như các chị trên diễn đàn đã làm, anh người Mỷ coi gật đầu liên tục, sau đó anh ấy nhìn thấy tấm hình vợ chồng mình chụp chung với Bố của Micheal Jason ở khách sạn NW hôm đám cưới, họ ngạc nhiên và chị thông dịch giảu thích cho anh người Mỹ đó là lý đo sao mà bố MJ lại đến vn, rồi cười cười, cô Mỹ đen khó chịu ở ô số 8 sau khi đã pv xong cũng chạy qua coi hình , tiếp theo đó cô thông dich hỏi mình:
_ Tại sao quen chồng
- Chồng về mấy lần từ ngày quen
- Chồng ở tp nào, trước đó đã từng ở đâu?
- Chồng làm gì? bao nhiêu năm?
-Qua mỹ tính làm gì?
- Đám cưới bao nhiêu người? có ai về không?
Vậy là hết rồi đó, rồi chị thông dịch nhìn vé máy bay hỏi chồng mình vừa trở lại mỹ 6/8 chắc không về lại đón chị đi đâu, lúc đó anh mỹ trắng nói : tao nghĩ là mày có thể qua đó 1 mình , rồi cả 3 củng cười, họ chúc mừng và mình cám ơn, đi thẳng một mạch ra cửa gọi cho chồng
Tội nghiệp chồng mình phải đi làm đêm mà ngủ đâu có được, vì lo lắng
Chúc tất cả các bạn chuẩn bị phỏng vấn thật tự tin và gặp nhiều may mắn

Thành thật cám ơn các anh chị trong diễn đàn XNC đã giúp đở em rất nhiều :6::6::6::6:

gatay

Thành viên tích cực
Sao bữa nay giấy Hồng nhiều quá ta :6: Chúc mừng vcbean nhe :1:
Đọc bài mấy bạn trong diễn đàn thấy mọi người rinh giấy hồng thấy mê quá, mai mai mốt tới mình không biết rinh giấy hồng của bông hồng hay là bông bụp đây....:1:

quaidan

Cựu Ban điều hành
WOW! Chúc mừng Jeanny_vcbean thỏa lòng ước mong, rinh được giấy hồng :41:
Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm với ACE trên diễn đàn :6:

P/s: nhớ đi ăn mừng nghen :101:

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực
WOW! Chúc mừng Jeanny_vcbean thỏa lòng ước mong, rinh được giấy hồng :41:
Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm với ACE trên diễn đàn :6:

P/s: nhớ đi ăn mừng nghen :101:

hẹn gặp anh quái đản ngày 28/8 nhé, không say không dzìa :113::113: