[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012579007

xiu

Thành viên mới
Em chào anh chị
Em ko nhớ ngày nộp hs chính xác , nhưng chỉ nhớ là tháng 8/ 2011,Em vừa nhận được thông báo hs e complete NVC hẹn em pv ngày 28/8/2012, em tên : NGUYEN THI THUY LINH. Case: HCM2012579007. Giúp em vì ko biết như thế hs em ok hết chưa ạ?! Em kết hôn tháng 12 /2010 nhưng tháng 6 /2011 hai đứa mới có hôn thú( vì lúc làm đám ko biết cần có giấy ghi chú li hôn nên dời lại) ,em chỉ còn chình ảnh chung với gd,hình cưới , email của em với ox và em chồng,giấy chuyển tiền, đám cưới thì ko có ai bên chồng về! Vì ba mẹ chồng lớn tuổi và bệnh tật... ko có biên nhận lúc ở ks, tụi em cũng đã từng mất 1 baby( em bị sảy thai) ox em về đến thời điểm này là 4 lần, Chồng em kết hôn lần 2 ,như thế ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả pv ko anh chị!? Và tiếp theo em cần làm gì?! Còn cần bao nhiêu chi phí nửa a?!vì em nghe đâu nếu đậu pv thì còn phí ems gì gì đó! Nếu đi khám sức khoẻ thì cần khám những gì ac?! Tất cả cần chi phí là nhiu ạ? Hồ sơ em thế có khả thi không anh chị?! Em xin cảm ơn anh chị! Chúc mọi người vui!

phuongthuylx

Thành viên mới
Ðề: Giúp em với forum!

Em chào anh chị
Em ko nhớ ngày nộp hs chính xác , nhưng chỉ nhớ là tháng 8/ 2011,Em vừa nhận được thông báo hs e complete NVC hẹn em pv ngày 28/8/2012, em tên : NGUYEN THI THUY LINH. Case: HCM2012579007. Giúp em vì ko biết như thế hs em ok hết chưa ạ?! Em kết hôn tháng 12 /2010 nhưng tháng 6 /2011 hai đứa mới có hôn thú( vì lúc làm đám ko biết cần có giấy ghi chú li hôn nên dời lại) ,em chỉ còn chình ảnh chung với gd,hình cưới , email của em với ox và em chồng,giấy chuyển tiền, đám cưới thì ko có ai bên chồng về! Vì ba mẹ chồng lớn tuổi và bệnh tật... ko có biên nhận lúc ở ks, tụi em cũng đã từng mất 1 baby( em bị sảy thai) ox em về đến thời điểm này là 4 lần, Chồng em kết hôn lần 2 ,như thế ko biết có ảnh hưởng gì đến kết quả pv ko anh chị!? Và tiếp theo em cần làm gì?! Còn cần bao nhiêu chi phí nửa a?!vì em nghe đâu nếu đậu pv thì còn phí ems gì gì đó! Nếu đi khám sức khoẻ thì cần khám những gì ac?! Tất cả cần chi phí là nhiu ạ? Hồ sơ em thế có khả thi không anh chị?! Em xin cảm ơn anh chị! Chúc mọi người vui!
hi xiu .mình chúc mừng bạn dã có ngày pv nhe .bạn dã có thư moi pv rổi thì bạn in ra dể di khám sức khoẻ di .khám sức khoe hình như 110 usd .rồi bạn di 40 nguyễn van trỗi trích ngua .hồ sơ bạn củng hơi giống mình. mà hồ sơ của mình nộp truoc bạn dó mà mình dang đợi comlete .mình chúc bạn pv thành công nhe

xiu

Thành viên mới

hi xiu .mình chúc mừng bạn dã có ngày pv nhe .bạn dã có thư moi pv rổi thì bạn in ra dể di khám sức khoẻ di .khám sức khoe hình như 110 usd .rồi bạn di 40 nguyễn van trỗi trích ngua .hồ sơ bạn củng hơi giống mình. mà hồ sơ của mình nộp truoc bạn dó mà mình dang đợi comlete .mình chúc bạn pv thành công nhe

Em cam on tất cả nhìu nhìu nhe! Cũng chúc tất cả gặp nhìu may mắn! Cho em hỏi passport e sắp hết hạn còn 2 tháng nữa! Nhưng e nghe nói passport phai it nhất 8 tháng! Em sắp pv rùi , giờ làm mới có ảnh hưởng hs ko?! Em xin cảm ơn!

xiu

Thành viên mới

ChàO bạn xiu' . Bạn bi say thai . Bạn có thể lấy giấy khám thai từ bác sĩ này để đi pv đây cũng là một bằng chứng tốt cho bạn.
Thân.
Cam ơn lời khuyen hữu ích của Ngan - Chieu! Minh có giữ toàn bộ hồ sơ quá trình sảy thai rùi đây! Chỉ sợ nv pv ko hỏi thôi! :2:

xiu

Thành viên mới

Chào bạn . Pp hết hạn thì làm lại cái mới thôi đâu có j là ảnh hưởng chỉ khi bạn không làm pp mới thì mình sợ khi pv nếu hết hạn thì sẽ bị bt pp mới thôi .Bạn hãy yên tâm đưng lo lắng quá . Chào bạn
Cảm ơn Ngan-Chieu lần nữa nha ! Nhưng cho mình hoỉ là từ lúc đăng ký khám sk đến lúc có kết quả là bao lâu?! Và chi phí chích ngừa là bao nhiu thế ạ?! Chúc các bạn vui và thành công!

tuandoan

8 Đoàn !

Cảm ơn Ngan-Chieu lần nữa nha ! Nhưng cho mình hoỉ là từ lúc đăng ký khám sk đến lúc có kết quả là bao lâu?! Và chi phí chích ngừa là bao nhiu thế ạ?! Chúc các bạn vui và thành công!
Chào bạn,

KSK ngày hôm sau là có kết quả, Lệ phí là $110. Chích ngừa thì tùy trường hợp, không hơn 500.000vnd. Thân chào

mthanh88

Thành viên mới

Khám sưc khoẻ thì ngày mai co ket qua lien ( do la doi voi suc khoe ma khi chup phoi ko bi gi het , neu hinh phoi mờ la ban phai chup lai , neu ko la ban phai di thu dam do , cho nen quan trong nhat la phim phoi ) . Còn ve phan tien nop thi neu kham o benh vien cho ray thi ban bat buoc phai dong tien viet la 2310000(ko nhan tien do) ,con o IOM thi lay tien do 110 usd,kham suc khoe ban nho phai dem theo ho chieu va 2 tam hinh the nha 5x 5 , chich ngua thi toi som de lay so thu tu cai do thi tuy thuoc vao moi nguoi chich nhieu hay it ban nen dem theo 2trieu tien viet cho chac ,,tai vi co nguoi ho lay mau xet nghiem nua . do la chut kinh nghiem minh chia se voi ban , chuc ban pv thanh cong de doan tu voi ox( ban nho phai di lam lai ho chieu di chu luc pv ho chieu phai con thoi han it nhat la 8 thang , lam ho chieu lay cung nhanh lam , lam roi ban di kham suc khoe cung chua muon ma hiiiiiiiiii

xiu

Thành viên mới

Chào bạn,

KSK ngày hôm sau là có kết quả, Lệ phí là $110. Chích ngừa thì tùy trường hợp, không hơn 500.000vnd. Thân chào
Thankx Tuấn nhìu! Nhưng đăng ký xong phải chờ lâu ko bạn ?! Vì mình ở quê xa TP.HCM nên lo lắng, mong sự giúp đỡ của anh chị em!!!l001

xiu

Thành viên mới

Khám sưc khoẻ thì ngày mai co ket qua lien ( do la doi voi suc khoe ma khi chup phoi ko bi gi het , neu hinh phoi mờ la ban phai chup lai , neu ko la ban phai di thu dam do , cho nen quan trong nhat la phim phoi ) . Còn ve phan tien nop thi neu kham o benh vien cho ray thi ban bat buoc phai dong tien viet la 2310000(ko nhan tien do) ,con o IOM thi lay tien do 110 usd,kham suc khoe ban nho phai dem theo ho chieu va 2 tam hinh the nha 5x 5 , chich ngua thi toi som de lay so thu tu cai do thi tuy thuoc vao moi nguoi chich nhieu hay it ban nen dem theo 2trieu tien viet cho chac ,,tai vi co nguoi ho lay mau xet nghiem nua . do la chut kinh nghiem minh chia se voi ban , chuc ban pv thanh cong de doan tu voi ox( ban nho phai di lam lai ho chieu di chu luc pv ho chieu phai con thoi han it nhat la 8 thang , lam ho chieu lay cung nhanh lam , lam roi ban di kham suc khoe cung chua muon ma hiiiiiiiiii
Thankx mthanh88 đã giúp mình! Mình cũng hy vọng mọi người đều được hồng! Vậy mình định thứ 4 lên ksk! Vậy mình nên đi chích ngừa trước hay ksk trước vậy?! Xin ace cho xin ít kinh nghiêm... Em rối quá! Mà làm pasport mới bây giờ em lo ngày cấp khác nên sợ.... Giúp em nhe!!!

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Thankx mthanh88 đã giúp mình! Mình cũng hy vọng mọi người đều được hồng! Vậy mình định thứ 4 lên ksk! Vậy mình nên đi chích ngừa trước hay ksk trước vậy?! Xin ace cho xin ít kinh nghiêm... Em rối quá! Mà làm pasport mới bây giờ em lo ngày cấp khác nên sợ.... Giúp em nhe!!!
---Trả Lời----

Thứ 1: (Buổi Sáng)

Bạn đi chích ngừa trước.
Nhớ đi từ Sáng sớm (trước 6:30 AM) để xếp hàng.
Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM. Tel: 38445306 (xin số 106). Đi từ hướng quận 1 thì qua khỏi ngã 4 Huỳnh Văn Bánh & Nguyễn Văn Trỗi, trung tâm nằm bên tay phải. Buổi chiều mở cửa đúng 1h. Nghỉ thứ 7.

QUY TRÌNH
. Bàn số 1 : Nhận hồ sơ : thư mời phỏng vấn + thẻ IOM. Trả hồ sơ : Giấy chứng nhận chích ngừa.
. Bàn số 2 : Chỉ định tiêm. Xuất trình tiêm chủng cho trẻ em.
. Bàn số 3 : Thu phí
. Phòng số 4 : Chích ngừa
Cầm cho được trong tay Giấy Màu Vàng

Thứ 2: (Buổi Chiều)
Bạn mang giấy màu vàng đến phòng khám sức khỏe Chợ Rẫy hoặc IOM để khám sức khỏe.

Bạn có thể chọn khám sức khoẻ tại Phòng khám IOM hoặc Bệnh viện Chợ rẫy, chí phí như nhau $110 cho người lớn, $80 cho trẻ em dưới 15 tuổi, tại IOM trả bằng dollar Mỹ, tại Chợ Rẫy trả bằng tiền Việt Nam.

1. mang theo thư mời phỏng vấn (2 bản)
2. Tiền
3. Hai hình 5X5 hoặc 4X6
4. Đến 1 trong 2 địa chỉ sau. (Nhớ gọi điện hẹn trước)

----Bệnh Viện Chợ Rẫy, Phòng Khám Xuất Cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp.Hồ Chí Minh.
Tel: (84-8) 8565703 Fax: (84-8) 8575926
Email: smtcrh@hcm.vnn.vn

-----IOM Sub Office, Ho Chi Minh City
1B Pham Ngoc Thach Street
District 1
Ho Chi Minh City, Viet Nam

Tel: (+84) 83 822 2057
Fax+84) 83 822 1780

Email: hochiminh@iom.intThi

---Ăn chơi thoải mái đợi chiều ngày hôm sau đến nhận 1 phong bì----
----Lưu Ý----Lưu Ý---Không Mở niêm Phong trên Phong bì ----Cám ơn.
-----Chúc Bạn Sớm nhận tin Vui-----

xiu

Thành viên mới

---Trả Lời----

Thứ 1: (Buổi Sáng)

Bạn đi chích ngừa trước.
Nhớ đi từ Sáng sớm (trước 6:30 AM) để xếp hàng.
Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM. Tel: 38445306 (xin số 106). Đi từ hướng quận 1 thì qua khỏi ngã 4 Huỳnh Văn Bánh & Nguyễn Văn Trỗi, trung tâm nằm bên tay phải. Buổi chiều mở cửa đúng 1h. Nghỉ thứ 7.

QUY TRÌNH
. Bàn số 1 : Nhận hồ sơ : thư mời phỏng vấn + thẻ IOM. Trả hồ sơ : Giấy chứng nhận chích ngừa.
. Bàn số 2 : Chỉ định tiêm. Xuất trình tiêm chủng cho trẻ em.
. Bàn số 3 : Thu phí
. Phòng số 4 : Chích ngừa
Cầm cho được trong tay Giấy Màu Vàng

Thứ 2: (Buổi Chiều)
Bạn mang giấy màu vàng đến phòng khám sức khỏe Chợ Rẫy hoặc IOM để khám sức khỏe.

Bạn có thể chọn khám sức khoẻ tại Phòng khám IOM hoặc Bệnh viện Chợ rẫy, chí phí như nhau $110 cho người lớn, $80 cho trẻ em dưới 15 tuổi, tại IOM trả bằng dollar Mỹ, tại Chợ Rẫy trả bằng tiền Việt Nam.

1. mang theo thư mời phỏng vấn (2 bản)
2. Tiền
3. Hai hình 5X5 hoặc 4X6
4. Đến 1 trong 2 địa chỉ sau. (Nhớ gọi điện hẹn trước)

----Bệnh Viện Chợ Rẫy, Phòng Khám Xuất Cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp.Hồ Chí Minh.
Tel: (84-8) 8565703 Fax: (84-8) 8575926
Email: smtcrh@hcm.vnn.vn

-----IOM Sub Office, Ho Chi Minh City
1B Pham Ngoc Thach Street
District 1
Ho Chi Minh City, Viet Nam

Tel: (+84) 83 822 2057
Fax+84) 83 822 1780

Email: hochiminh@iom.intThi

---Ăn chơi thoải mái đợi chiều ngày hôm sau đến nhận 1 phong bì----
----Lưu Ý----Lưu Ý---Không Mở niêm Phong trên Phong bì ----Cám ơn.
-----Chúc Bạn Sớm nhận tin Vui-----
Cảm ơn bạn nhìu nhìu lắm! Nhưng bạn ơi ở phần đi chích ngừa thì bàn số 1 thẻ IOM ở đâu thế bạn!? Thư pv thì mình có rùi!
Thân.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Cảm ơn bạn nhìu nhìu lắm! Nhưng bạn ơi ở phần đi chích ngừa thì bàn số 1 thẻ IOM ở đâu thế bạn!? Thư pv thì mình có rùi!
Thân.
-----Trả Lời-----
1. Mang theo 2 thư mời phỏng vấn
2. Tiền.
3. Đi cho sớm (trước 6 giờ AM)

Quá trình chích ngừa đã xong. Good Luck.

----40 Nguyễn văn Trỗi--Quận Phú Nhuận----

xiu

Thành viên mới

-----Trả Lời-----
1. Mang theo 2 thư mời phỏng vấn
2. Tiền.
3. Đi cho sớm (trước 6 giờ AM)

Quá trình chích ngừa đã xong. Good Luck.

----40 Nguyễn văn Trỗi--Quận Phú Nhuận----
Cảm ơn anh Bun -Bo-hue,! Hom qua em vua từ SÀI GÒN về sau 1 ngày vật vả trong Chợ rẫy và kiểm dịch quốc tế! Kết quả kiểm dịch sau khj xét nghiệm máu e ko bi gan siêu vi B , da chích hết 3 mũi! Sau đó hí hửng mang giấy vàng về nạp lại cho Chợ rẫy thì được mấy cô ở đó hướng dẫn ề làm lại pasport mới sau đó mới ên lấy kết quả! Cô khám tổng quát nói với em cứ yên tâm về đi, phim phổi có vấn đề gì thì người ta báo e biết qua đt! Đúng ra hom nay em đã có kết quả nhưng vì phải về quê làm pasport nên ko thể trực tiếp đến hỏi kết quả! Cả ngày hôm nay e cũng ko nhận cuộc đt nào cả! Như thế họ ko gọi em ko biết sức khoẻ em thế nào nữa! A C nào giống em cho em biết thế nào với! Vì pasport cuối tháng mới xong ! Từ đây đến đó chắc em chết vì lo mất! Hicc

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Cảm ơn anh Bun -Bo-hue,! Hom qua em vua từ SÀI GÒN về sau 1 ngày vật vả trong Chợ rẫy và kiểm dịch quốc tế! Kết quả kiểm dịch sau khj xét nghiệm máu e ko bi gan siêu vi B , da chích hết 3 mũi! Sau đó hí hửng mang giấy vàng về nạp lại cho Chợ rẫy thì được mấy cô ở đó hướng dẫn ề làm lại pasport mới sau đó mới ên lấy kết quả! Cô khám tổng quát nói với em cứ yên tâm về đi, phim phổi có vấn đề gì thì người ta báo e biết qua đt! Đúng ra hom nay em đã có kết quả nhưng vì phải về quê làm pasport nên ko thể trực tiếp đến hỏi kết quả! Cả ngày hôm nay e cũng ko nhận cuộc đt nào cả! Như thế họ ko gọi em ko biết sức khoẻ em thế nào nữa! A C nào giống em cho em biết thế nào với! Vì pasport cuối tháng mới xong ! Từ đây đến đó chắc em chết vì lo mất! Hicc
---Trả Lời----
Sức khỏe Ok. Nếu có vấn đề thì họ đã gọi điện cho bạn rồi.
Đợi có Passport rồi cứ thế mà run hihihi. Trường hợp củ Bún cũng vậy.

GOOd LUCK

xiu

Thành viên mới

---Trả Lời----
Sức khỏe Ok. Nếu có vấn đề thì họ đã gọi điện cho bạn rồi.
Đợi có Passport rồi cứ thế mà run hihihi. Trường hợp củ Bún cũng vậy.

GOOd LUCK
Thế Bún đax pv chưa! Nếu chưa XÍU chúc Bún đoạt cúp hồng!:1::1: Sáng XÍU gọi bv rùi! Họ cũng nói như Bún! Nhưng Bún ơi nếu mình bệnh người ta sẽ nói với mình hay vẫn cho vào hồ sơ rồi dán lại để nv lãnh sự phán xử?! Ah nếu chưa thì khi nào Bún sẻ phỏng vấn!

mai_le

Thành viên mới

mih cug nop hs vao 8/2011 nhug den nay chua nhan dc mau ds3032 ji het. mih dag cho doi de lam hs tiep tuc, nhug sao lau qua.

phuongthuylx

Thành viên mới

Bạn bảo lanh theo diên gì . Ox bạn có quốc tịch chua sao mà tháng 8 tới giờ mà chua nhân đuoc ds3032. Hs tháng 8 nhu bạn đã pv đậu hết rồi . Chào ban.
hi Ngan_chieu CR1 uhm mình thấy nhủng hồ so tháng 8 đã pv hết rồi.nhủng cũng tuỳ hồ sơ thôi bạn .nếu giấy tờ mình đầy đu ko bo túc thì sẻ nhanh hơn còn thiếu thì hơi chậm.hồ sơ mình tháng 6/2011 nè mà chưa đuọc complete nũa nè.ox mình cũng có qt rồi đó .mình bảo lảnh vo chồng.

xiu

Thành viên mới

Hs ban co bi bổ túc ko? Hs minh thi 29/12/2011 cung bi bt nhung bây gio apr đuoc hơn tháng rồi và gio thì đang đợi case .
Theo mình biết thì incom cũng rất quan trọng! Co qt và incom nhưng càng lâu càng nhìu càng tốt!
Thân

xiu

Thành viên mới

Có anh chị nào giống em ko? Ox em đóng tiền mở hồ sơ bảo lãnh là 88$ , sau đó phí visa la 230$ . Nhưng em nghe phải đóng 404$ , vây là sao thế anh chị , ai biết chỉ giúp em là đi phỏng vấn mình còn đóng thêm gì nữa ko ạ?!

thuha_1372001

Thành viên mới

Có anh chị nào giống em ko? Ox em đóng tiền mở hồ sơ bảo lãnh là 88$ , sau đó phí visa la 230$ . Nhưng em nghe phải đóng 404$ , vây là sao thế anh chị , ai biết chỉ giúp em là đi phỏng vấn mình còn đóng thêm gì nữa ko ạ?!
phí 404 usd đó sau khi nvc giảm phí thì còn 230 usd đó em, em không phải đóng thêm 404 usd đâu, chỉ chuẩn bị tiền khám sk và chích ngửa nữa thôi, chúc em hồ sơ chạy vèo vèo nha