[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012579007

ngocnuong000

Thành viên mới
Ðề: Hcm2012579007

Chap Lanchi Minh củng bi giay xanh nua . Và bổ túc hs em hoi chi ve kinh nghiệm để có visa em có the lien lạc email voi chị đc ko, mong chi đồng ý giúp em . Xin chân thành cảm ơn

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: Giúp em với forum!

Anh chi oi cho em hoi , so HS cua em la MSC1390756137 . priority date la march 11, 2013 . Nhung Sao em check online ko dc ah ? Hs cua em gan duoc approved chua ah ?

lynnnguyen1986

Thành viên tích cực

Hi anh chị ! Em là XÍU chủ nhân mở topic này đây ạ! Lâu lắm ko onl nên em...lạc mất account XÍU rùi! Giờ em onl bằng nick này! Nhờ sự tư vấn hỗ trợ từ anh chị trong forum em đã ov thành công và vào Mỹ được gần 2 năm...nhưng em đang gặp khó khăn trong việc renew greencard to 10 years! Em biết topic của em không dành cho câu hỏi này! Nhung mong anh chị giúp đỡ vì em cũng không biết post bài vào topic nào cho đúng... Câu hỏi của em là em phải điền đơn trang web nào hay mail đơn nào về địa chỉ nào để renew greencard ! Huhu...em xin lỗi ban quản trị, cũng rất mong sự giúp đỡ của mọi người.... Chúc anh chị sức khoẻ và thành công. Anh chị nào sắp pv thì get pink nha!
Thân.

vuthangsi

Ban điều hành

Hi anh chị ! Em là XÍU chủ nhân mở topic này đây ạ! Lâu lắm ko onl nên em...lạc mất account XÍU rùi! Giờ em onl bằng nick này! Nhờ sự tư vấn hỗ trợ từ anh chị trong forum em đã ov thành công và vào Mỹ được gần 2 năm...nhưng em đang gặp khó khăn trong việc renew greencard to 10 years! Em biết topic của em không dành cho câu hỏi này! Nhung mong anh chị giúp đỡ vì em cũng không biết post bài vào topic nào cho đúng... Câu hỏi của em là em phải điền đơn trang web nào hay mail đơn nào về địa chỉ nào để renew greencard ! Huhu...em xin lỗi ban quản trị, cũng rất mong sự giúp đỡ của mọi người.... Chúc anh chị sức khoẻ và thành công. Anh chị nào sắp pv thì get pink nha!
Thân.
Điều kiện của thẻ xanh 2 năm :

-ĐIỀN ĐƠN I-751 chung với người bảo lãnh trong vòng 90 ngày trước khi thẻ xanh 2 năm hết hạn .

BẠN và người CHỒNG cùng nộp đơn I-751 thì đơn I-751 phải được ký bởi hai vợ chồng bạn.

DƠWNLOAD FORM I-751 Ở ĐÂY

I-751, Petition to Remove Conditions on Residence

http://www.uscis.gov/i-751

http://www.uscis.gov/green-card/after-green-card-granted/conditional-permanent-residence

lynnnguyen1986

Thành viên tích cực

E cảm ơn anh vuthang! Cho em hỏi mình nộp đơn I-751 , có kèm theo chứng từ gì ko ạ!? Và tiền phí thì mình nộp như thế nào !? Xin cảm ơn anh!

Tinang

Thành viên mới
Giúp em với forum!

Em cảm ơn anh vuthang! Cho em hỏi mình nộp đơn I-751, có kèm theo chứng từ gì không ạ? Và tiền phí thì mình nộp như thế nào? Xin cảm ơn anh!
Theo mình được biết là bạn không cần nộp chứng từ vì sau khi USCIS nhận đơn I-751 của bạn. Thì USCIS sẽ yêu cầu bạn đi lấy dấu vân tay, sau đó sẽ có lịch đi interview (mình không biết là có yêu cầu chồng bạn đi theo không). Trong lúc interview bạn phải có chứng cứ là 2 vợ chồng bạn sống chung trong 2 năm nay. Có thể gồm có tài sản chung (xe, nhà đứng tên chung), tài khoản ngân hàng chung, chung address, Còn tiền phí thì bạn có thể ghi check hoặc dùng money order. Gửi kèm với đơn rồi gửi đi.

ng.manh87

Thành viên mới

Chào Bạn Bun_Bo_Hue.

Bạn cho mình hỏi với:

1. Thẻ IOM lấy ở đâu?

2. Chích ngừa trước 1 tuần, hoặc vài ngày có được không? hay là lịch hẹn khám sức khỏe buổi chiều thì SÁNG ĐI CHÍCH VẬY?

CẢM ƠN BẠN NHIỀU!
---Trả Lời----

Thứ 1: (Buổi Sáng)

Bạn đi chích ngừa trước.
Nhớ đi từ Sáng sớm (trước 6:30 AM) để xếp hàng.
Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM. Tel: 38445306 (xin số 106). Đi từ hướng quận 1 thì qua khỏi ngã 4 Huỳnh Văn Bánh & Nguyễn Văn Trỗi, trung tâm nằm bên tay phải. Buổi chiều mở cửa đúng 1h. Nghỉ thứ 7.

QUY TRÌNH
. Bàn số 1 : Nhận hồ sơ : thư mời phỏng vấn + thẻ IOM. Trả hồ sơ : Giấy chứng nhận chích ngừa.
. Bàn số 2 : Chỉ định tiêm. Xuất trình tiêm chủng cho trẻ em.
. Bàn số 3 : Thu phí
. Phòng số 4 : Chích ngừa
Cầm cho được trong tay Giấy Màu Vàng

Thứ 2: (Buổi Chiều)
Bạn mang giấy màu vàng đến phòng khám sức khỏe Chợ Rẫy hoặc IOM để khám sức khỏe.

Bạn có thể chọn khám sức khoẻ tại Phòng khám IOM hoặc Bệnh viện Chợ rẫy, chí phí như nhau $110 cho người lớn, $80 cho trẻ em dưới 15 tuổi, tại IOM trả bằng dollar Mỹ, tại Chợ Rẫy trả bằng tiền Việt Nam.

1. mang theo thư mời phỏng vấn (2 bản)
2. Tiền
3. Hai hình 5X5 hoặc 4X6
4. Đến 1 trong 2 địa chỉ sau. (Nhớ gọi điện hẹn trước)

----Bệnh Viện Chợ Rẫy, Phòng Khám Xuất Cảnh
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp.Hồ Chí Minh.
Tel: (84-8) 8565703 Fax: (84-8) 8575926
Email: smtcrh@hcm.vnn.vn

-----IOM Sub Office, Ho Chi Minh City
1B Pham Ngoc Thach Street
District 1
Ho Chi Minh City, Viet Nam

Tel: (+84) 83 822 2057
Fax+84) 83 822 1780

Email: hochiminh@iom.intThi

---Ăn chơi thoải mái đợi chiều ngày hôm sau đến nhận 1 phong bì----
----Lưu Ý----Lưu Ý---Không Mở niêm Phong trên Phong bì ----Cám ơn.
-----Chúc Bạn Sớm nhận tin Vui-----