[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012663028

Jennyntony

Thành viên tích cực
Chào các anh chị em trên diễn đàn, em có thắc măc 1 số vấn đề mong anh chị em trả lời dùm,em xin cảm ơn các anh chi em nhiều lắm
-Case number: HCM2012663028
-Priority Date: 19/12/2011
Hiện tại em đã nộp ds 230 và I864 1 tuần rồi và em nhận email checklist sau đây mong anh chi em giải thích dùm em ạ
INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN, NGOC THANH THI
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The National Visa Center is waiting for an Immigrant Visa Application to be submitted for this case.
The Principal Applicant and any other Applicants who will be accompanying him or her to the United
States must now download and complete an Immigrant Visa Application; please visit the following
website for instructions:
http://immigrantvisas.state.gov (click on the link for "submit Visa application and civil documents")
Please submit the Immigrant Visa Application form(s) and required supporting documents for each
Applicant in one package to the National Visa Center; sending this information separately will delay
your visa.
Chồng em nói không có gì NVC chỉ báo là chưa nhận được hồ sơ của minh và đợi giải quyết 20 ngày,không biết chồng em nói vậy để cho em khỏi lo vì hồ sơ thiếu gi không

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Hồ sơ CR1- Thanh Huy - diện vợ chồng

Chào các anh chị em trên diễn đàn, em có thắc măc 1 số vấn đề mong anh chị em trả lời dùm,em xin cảm ơn các anh chi em nhiều lắm
-Case number: HCM2012663028
-Priority Date: 19/12/2011
Hiện tại em đã nộp ds 230 và I864 1 tuần rồi và em nhận email checklist sau đây mong anh chi em giải thích dùm em ạ
INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN, NGOC THANH THI
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The National Visa Center is waiting for an Immigrant Visa Application to be submitted for this case.
The Principal Applicant and any other Applicants who will be accompanying him or her to the United
States must now download and complete an Immigrant Visa Application; please visit the following
website for instructions:
http://immigrantvisas.state.gov (click on the link for "submit Visa application and civil documents")
Please submit the Immigrant Visa Application form(s) and required supporting documents for each
Applicant in one package to the National Visa Center; sending this information separately will delay
your visa.
Chồng em nói không có gì NVC chỉ báo là chưa nhận được hồ sơ của minh và đợi giải quyết 20 ngày,không biết chồng em nói vậy để cho em khỏi lo vì hồ sơ thiếu gi không
Chào bạn,
Theo check list trên thì NVC yêu cầu bổ sung DS230 và các giấy tờ dân sự như : LLTP, Khai sinh bản trích lục, 2 hình 5x5, hôn thú bản trích lục, passport photocopy. (chắc do bạn mới gởi, NVC chưa nhận được nên mới có yêu cầu bổ sung các giấy tờ trên). Đúng như chồng bạn nói đã gởi rồi thì vui lòng chờ trong vòng 20 ngày làm việc để NVC xét duyệt HS. Thân chào

Jennyntony

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Theo check list trên thì NVC yêu cầu bổ sung DS230 và các giấy tờ dân sự như : LLTP, Khai sinh bản trích lục, 2 hình 5x5, hôn thú bản trích lục, passport photocopy. (chắc do bạn mới gởi, NVC chưa nhận được nên mới có yêu cầu bổ sung các giấy tờ trên). Đúng như chồng bạn nói đã gởi rồi thì vui lòng chờ trong vòng 20 ngày làm việc để NVC xét duyệt HS. Thân chào
Cám ơn bạn tuandoan nhiều

Jennyntony

Thành viên tích cực

Mình xin nói một số thông tin để anh chi em nào cần thì tham khảo:
Sau khi ngày 23/8/2012 NVC gửi email chưa nhận được DS 230 và civil documents thì đến ngày 1/9/2012 NVc gửi email checklist cover letter nữa với nội dung mình phải nộp tờ giấy kết hôn bản chính (Marriage Certificate) mình cũng bất ngờ vì chồng mình nhờ dịch vụ làm giấy tờ và chị này nói chắc ăn là chị đã từng làm rất nhiều và chuyên nghiệp,đến khi hỏi chị tại sao bị vậy thì chị nói đó giờ phải đợi coi NVC nói thiếu gì thì mới bổ sung,nên mình sợ quá kêu chồng mình tự đi gửi bổ sung giấy kết hôn liền trong ngày hôm sau,và giờ mình tiếp tục đợi hồ sơ completed.
Mình có nói chồng nhờ chị in dùm mình thêm DS 230 mà chi đã từng làm dùm mình chuẩn bị cho ngày phỏng vấn thì chị nói là đó giờ chị chưa làm cho ai phỏng vấn mà cần DS 230,chỉ cần I 864 thôi,trong khi mình đã xem hướng dẫn của diễn đàn là có,nên giờ chồng mình nhờ chị send dùm cái file đó vô email
Đôi điều chia sẻ với anh chị em có làm dịch vụ như mình,vợ chồng mình cứ nghĩ có dịch vụ sẽ khỏi lo lắng giấy tờ nhưng giờ thấy vẫn cứ lo mà còn lo thêm cái dịch vụ

Jennyntony

Thành viên tích cực

Sau khi bo sung ho so ngay 02/09 thi ngay 12/09 da completed...gio minh da toi chan duong doi thu phong van

CatEyes

Thành viên tích cực

Sau khi bo sung ho so ngay 02/09 thi ngay 12/09 da completed...gio minh da toi chan duong doi thu phong van
Chúc mừng bạn đã completed nhé. Chúc bạn mau có ngày phỏng vấn nhé

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cam on ban cateyes nhieu nha....Ho so cat complete chua?mong ho so ban nhanh chong nha

CatEyes

Thành viên tích cực

Cam on ban cateyes nhieu nha....Ho so cat complete chua?mong ho so ban nhanh chong nha
Hs của Cat vẫn chưa complated. Cũng đang mong hihihihi. Cám ơn bạn

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cám ơn yvonne_nguyen,mong bạn và con bạn sớm có giấy phỏng vấn nha

Jennyntony

Thành viên tích cực

4 tuần trôi qua rồi vẫn chưa thấy giấy pv :2: .... Mong thứ 2 đầu tuần mọi người đợi giấy pv đều có giấy

Mit_thom

Thành viên tích cực

4 tuần trôi qua rồi vẫn chưa thấy giấy pv :2: .... Mong thứ 2 đầu tuần mọi người đợi giấy pv đều có giấy
Mình cũng đang mong tin đây, hồ sơ của mình complete sau bạn 7 ngày. Chúc bạn may mắn và mau chóng nhận thư để mình ké cái hên hên chút.... hiiii

Jennyntony

Thành viên tích cực

Cám ơn Mít_thơm,chúng ta cùng chờ đợi thôi....chặn cuối rồi

CatEyes

Thành viên tích cực

Mình cũng đang mong tin đây, hồ sơ của mình complete sau bạn 7 ngày. Chúc bạn may mắn và mau chóng nhận thư để mình ké cái hên hên chút.... hiiii
Chúc 2 bạn mau có ngày phỏng vấn. Cat cũng cùng tâm trạng như 2 bạn :)

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

mình cũng hơn 5 tuần trôi qua rồi mà kg có gì hết chán wa đi, mấy a/c khi nào có giấy pv nhớ viết bài lên cho mình biết với nhé:2::2: chúc ace mau mau nhận dc giấy pv nha

tunghuong

Thành viên tích cực

chào cả nhà, hôm nay mình đã nhận được thư phỏng vấn ngày 19/11, mình mừng quá. hs mình nộp giấy tờ hết vào ngày 5/8 và ngày 25/8 ox mình dt vô NVC thì được biết hs đã complete, không nói ngày nào. Mình xin được chia vui với cả nhà và mong tất cả ACE sớm nhận được thư pv và đậu visa hết nha.

Jennyntony

Thành viên tích cực

Vậy có thêm 3 bạn cùng hội chờ đợi với mình rồi...yvonne,cateyes,mit_thom tụi mình cùng nhau trông ngóng nha
Tunghuong: chắc bạn completed khoảng giữa tháng 8 nên có giấy pv...chúc bạn KSK tốt và pv get pink nha.
Tụi mình cũng mong đầu tuần co tin vui đe cùng chia sẻ với nhau

CatEyes

Thành viên tích cực

Vậy có thêm 3 bạn cùng hội chờ đợi với mình rồi...yvonne,cateyes,mit_thom tụi mình cùng nhau trông ngóng nha
Tunghuong: chắc bạn completed khoảng giữa tháng 8 nên có giấy pv...chúc bạn KSK tốt và pv get pink nha.
Tụi mình cũng mong đầu tuần co tin vui đe cùng chia sẻ với nhau
Không biết có ai nhận được giấy pv chưa nhỉ :)

Jennyntony

Thành viên tích cực

Không biết có ai nhận được giấy pv chưa nhỉ :)
Chưa Cateyes ơi,chồng mình gọi cho NVC thì được trả lời là lịch pv tháng 11 hết rồi,kêu tháng 11 gọi lại đi...không biết sao chồng mình gọi thì được trả lời khác với những người khác mà mình đã từng đọc...làm chồng mình định book vé tháng 11 về pv chung... Giờ mình đang rầu rĩ đây...

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Chưa Cateyes ơi,chồng mình gọi cho NVC thì được trả lời là lịch pv tháng 11 hết rồi,kêu tháng 11 gọi lại đi...không biết sao chồng mình gọi thì được trả lời khác với những người khác mà mình đã từng đọc...làm chồng mình định book vé tháng 11 về pv chung... Giờ mình đang rầu rĩ đây...
Chào bạn Jennyntony !!!
Ong xã bạn định tháng 11 về đi pv cùng bạn hả, ong xã bạn ở lại vn được bao lâu, theo mình nghĩ nvc đã xếp hết lịch pv cho tháng 11 rồi thì chắc bạn sẽ được pv vào tháng 12 đó ( cứ đầu mỗi tháng nvc xếp lịch 1 lần ) nếu bạn hên
Mình complete cuối tháng 7 nhưng 21/9 mình mới nhận thư pv vào ngày 26/10 lận đó
Bạn và chồng bạn nên suy nghĩ lại nha
Đôi dòng chia sẻ cùng bạn :1::1::1: