[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012700009

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị, các bạn trong diễn đàn!
Mình đã được Ông xã làm giấy bảo lãnh từ tháng 12 năm 2011 (Diện vợ chồng)
-Mình Nhận được Receipt number ngày 12/12/2011
_ ngày 15/5/2012 HS của mình bị chuyển qua giai đoạn (Request for Evidence )
mình nhận được thông báo từ USCIS với nội dung ngắn gọn như sau:
Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) (11) failure to submit all evidence requested at one time may result in the denial of your application .
-Mình không hiểu USCIS yêu cầu mình bổ xung thêm bằng chứng gì ???
Mình đang rất lo lắng ,mình rất mong được sự giúp đở của các ACE trong diễn đàn .

huynhchau

Thành viên tích cực
Ðề: giai đoạn chờ Approve -USCIS yêu cầu bổ xung bằng chứng

hi ban,mình tam dịch dùm bạn đoạn văn của USCIS gởi cho bạn như sau( Căn cứ 8 CFR 103,2 (b) (11) không nộp tất cả các bằng chứng theo yêu cầu cùng một lúc có thể dẫn đến việc từ chối ứng dụng của bạn),có nghĩa là khi nộp bằng chứng họ kêu bạn làm cái gì thì làm cái đó không được gời kèm bằng chứng,mình nghĩ mình dịch như vậy bạn đọc hiểu chứ?

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

hi ban,mình tam dịch dùm bạn đoạn văn của USCIS gởi cho bạn như sau( Căn cứ 8 CFR 103,2 (b) (11) không nộp tất cả các bằng chứng theo yêu cầu cùng một lúc có thể dẫn đến việc từ chối ứng dụng của bạn),có nghĩa là khi nộp bằng chứng họ kêu bạn làm cái gì thì làm cái đó không được gời kèm bằng chứng,mình nghĩ mình dịch như vậy bạn đọc hiểu chứ?
thanks Quynhchau nhiều !
Đây là thư thông báo Uscis gửi cho oxã mình yêu cầu bổ xung bằng chứng.thư chỉ nêu nội dung như trên .mình không hiểu Uscis yêu cầu mình bổ xung giấy tờ gì ????có anh chị nào gặp trường hợp như mình không ?
Rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị và Ban Điều Hành .l001l001

Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) (11) failure to submit all evidence requested at one time may result in the denial of your application .
Mình đang rất lo lắng ,mình rất mong được sự giúp đở của các ACE trong diễn đàn .
Bạn cần gởi bằng chứng như thư từ, hình ảnh, giấy chuyển tiền, vé máy bay ... để chứng minh được mối quan hệ thực sự là vợ chồng khi quen nhau, đám cưới, đi chơi với nhau, với gia đình hay bạn bè ... Chúc may mắn.

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

Bạn cần gởi bằng chứng như thư từ, hình ảnh, giấy chuyển tiền, vé máy bay ... để chứng minh được mối quan hệ thực sự là vợ chồng khi quen nhau, đám cưới, đi chơi với nhau, với gia đình hay bạn bè ... Chúc may mắn.
Cám ơn ndtrg61 rất nhiều .ndtrg61 có thể cho mình hỏi thêm trong thư của Uscis gửi về có phần Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) (11) nghĩa là gì kg?? xin giúp mình hiểu rõ thêm .mình xin cám ơn !!!!1:6:

Thành

Thích đủ thứ ...

Cám ơn ndtrg61 rất nhiều .ndtrg61 có thể cho mình hỏi thêm trong thư của Uscis gửi về có phần Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) (11) nghĩa là gì kg?? xin giúp mình hiểu rõ thêm .mình xin cám ơn !!!!1:6:
Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) (11) bạn có thể hiểu là căn cứ theo bộ luật Hoa Kỳ bao gồm những ký tự và số, giống như luật Việt nam bao gồm điều luật mấy, chương mấy...

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Thân chào Bạn nhan lan lo lem

Hồ sơ của Bạn đã bị USCIS yêu cầu bổ xung các bằng chứng, Họ sẻ gửi cho OX (Ông Xã) Bạn một phong bì form I-797 với 3 trang giấy màu xanh lá cây . Trong đó họ có hướng dẫn những bằng chứng cần phải nộp. Lá thư này Bạn bắt buộc phải gửi lại USCIS cùng các bằng chứng, và thời hạn là 90 ngày Bạn phải hoàn tất nếu không case của Bạn sẽ bị từ chối.

Tôi đã từng giúp một trường hợp giống Bạn và sau một tháng thì nhận được approved Tôi sẻ hướng dẫn Bạn cách làm như sau:

OX Bạn phải viết một lá thư tường trình lại quá trình hôn nhân của Bạn thật chi tiết, từ lúc quen nhau-những lần OX Bạn về VN thăm Bạn-Đám hỏi - Đám cưới....Nếu Bạn cần Tôi sẽ gửi cho Bạn lá thư mẫu. sau đó Bạn nói OX của ký tên và công chứng .

Bạn cần 3 người viết thư xác nhận Họ có biết rỏ về hôn nhân của Bạn. Trong thư có ghi rỏ số điện thoại, địa chỉ của người viết thư . (Một người ở Mỹ về dự đám cưới và 2 người ở VN không nên nhờ người thân viết thư mà nhờ bạn bè ...)sau đó ký tên và dịch ra tiếng Anh.

Nếu Bạn là người công giáo thì nộp Sổ Gia Đình Công Giáo bản copy và dịch + công chứng.

Cùi vé máy bay những lần OX Bạn về VN (nếu có thể in chi tiết tiền mua vé máy bay từ thẻ tín dụng hoặc receipt khi mua bằng cash)

Giấy gửi tiền (nếu có)

Thư từ (nên copy và in màu các phong bì thư có dấu bưu điện. và gửi kèm lá thư chỉ cần ghi chú thích không cần dịch)

Hình Ảnh: lựa chọn một số hình ảnh quan trọng như những lần đưa đón ở sân bay ...đi chơi ...đám hỏi, đám cưới mà trong hình có thêm những người thân của 2 gia đình . sau đó gián 2 tấm hình lên tờ giấy A4 và ghi chú thích bên dưới, nên gửi 10 tấm hình

Một số Bill điện thoại trong đó có số điện thoại của Bạn và OX Bạn.

Hợp đồng đặt tiệc cưới cần dịch và công chứng .

Trên đây là những giấy tờ tôi đã làm giúp một người Bạn quen trên mạng và đã thành công, tuy nhiên quá trình để tìm kiếm các bằng chứng và dịch ra và công chứng thật rắc rối và mất nhiều thời gian. điều quan trọng là OX Bạn và Bạn phải nhẫn nại từng bước để có được một kết quả tốt đẹp. Bạn lưu ý là nếu Bạn nộp các bằng chứng thiếu thuyết phục thì USCIS sẽ từ chối hồ sơ của Bạn.

Hy vọng một số thông tin trên sẽ giúp ích cho Bạn, và nếu Bạn có khó khăn về các bước chuẩn bị và dịch ra các bằng chứng Bạn cứ post lên đây các ACE trong BDH Xuất Nhập Cảnh và Tôi sẽ giúp Bạn.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

Thân chào Bạn nhan lan lo lem

Hồ sơ của Bạn đã bị USCIS yêu cầu bổ xung các bằng chứng, Họ sẻ gửi cho OX (Ông Xã) Bạn một phong bì form I-797 với 3 trang giấy màu xanh lá cây . Trong đó họ có hướng dẫn những bằng chứng cần phải nộp. Lá thư này Bạn bắt buộc phải gửi lại USCIS cùng các bằng chứng, và thời hạn là 90 ngày Bạn phải hoàn tất nếu không case của Bạn sẽ bị từ chối.

Tôi đã từng giúp một trường hợp giống Bạn và sau một tháng thì nhận được approved Tôi sẻ hướng dẫn Bạn cách làm như sau:

OX Bạn phải viết một lá thư tường trình lại quá trình hôn nhân của Bạn thật chi tiết, từ lúc quen nhau-những lần OX Bạn về VN thăm Bạn-Đám hỏi - Đám cưới....Nếu Bạn cần Tôi sẽ gửi cho Bạn lá thư mẫu. sau đó Bạn nói OX của ký tên và công chứng .

Bạn cần 3 người viết thư xác nhận Họ có biết rỏ về hôn nhân của Bạn. Trong thư có ghi rỏ số điện thoại, địa chỉ của người viết thư . (Một người ở Mỹ về dự đám cưới và 2 người ở VN không nên nhờ người thân viết thư mà nhờ bạn bè ...)sau đó ký tên và dịch ra tiếng Anh.

Nếu Bạn là người công giáo thì nộp Sổ Gia Đình Công Giáo bản copy và dịch + công chứng.

Cùi vé máy bay những lần OX Bạn về VN (nếu có thể in chi tiết tiền mua vé máy bay từ thẻ tín dụng hoặc receipt khi mua bằng cash)

Giấy gửi tiền (nếu có)

Thư từ (nên copy và in màu các phong bì thư có dấu bưu điện. và gửi kèm lá thư chỉ cần ghi chú thích không cần dịch)

Hình Ảnh: lựa chọn một số hình ảnh quan trọng như những lần đưa đón ở sân bay ...đi chơi ...đám hỏi, đám cưới mà trong hình có thêm những người thân của 2 gia đình . sau đó gián 2 tấm hình lên tờ giấy A4 và ghi chú thích bên dưới, nên gửi 10 tấm hình

Một số Bill điện thoại trong đó có số điện thoại của Bạn và OX Bạn.

Hợp đồng đặt tiệc cưới cần dịch và công chứng .

Trên đây là những giấy tờ tôi đã làm giúp một người Bạn quen trên mạng và đã thành công, tuy nhiên quá trình để tìm kiếm các bằng chứng và dịch ra và công chứng thật rắc rối và mất nhiều thời gian. điều quan trọng là OX Bạn và Bạn phải nhẫn nại từng bước để có được một kết quả tốt đẹp. Bạn lưu ý là nếu Bạn nộp các bằng chứng thiếu thuyết phục thì USCIS sẽ từ chối hồ sơ của Bạn.

Hy vọng một số thông tin trên sẽ giúp ích cho Bạn, và nếu Bạn có khó khăn về các bước chuẩn bị và dịch ra các bằng chứng Bạn cứ post lên đây các ACE trong BDH Xuất Nhập Cảnh và Tôi sẽ giúp Bạn.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân
Mình xin thành thật cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của A Thanh ,Kiuvii ,ndtrg61,Huynhchau cùng các ACE trong diễn đàn và BDH .
ngaỳ 27/5/2012 oxa mình nhận được phong bì thư từ Uscis from I-797E,Notice of action chỉ 1 tờ giấy duy nhất màu xanh dương ngoài ra không còn giấy nào khác với tất cả nội dung như sau :
Return this notice on top of the requested information listed on ther attached sheet .
Note :you are given until august 07 ,2012 in which to submit the information requested .
Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) failure to submit all evidence requested at one time may result in the denial of your application .
For more information visit our website at www.uscis.gov
Or call us at 18003755283

mình hoang mang quá :2::2: mình và oxa quen nhau 5 năm mới quyết định tiến tới kết hôn .Mình có rất nhiều bằng chứng chứng minh mối quan hệ vợ chồng .hiện giờ mình lo lắng quá không biết nên bắt đầu từ đâu ?

kichaita

Thành viên mới

mình hoang mang quá :2::2: mình và oxa quen nhau 5 năm mới quyết định tiến tới kết hôn .Mình có rất nhiều bằng chứng chứng minh mối quan hệ vợ chồng .hiện giờ mình lo lắng quá không biết nên bắt đầu từ đâu ?[/QUOTE]

Bạn ơi bằng chứng của bạn đã bổ sung cho USCIS chưa? Bạn nộp thêm những bằng chứng gì rồi. Hồ sơ của mình đã chờ được 5 tháng rồi ở VSC, đến giờ vẫn chưa có thông tin gì. Không biết có phải bổ sung bằng chứng gì không nữa.

huynhchau

Thành viên tích cực

Mình xin thành thật cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của A Thanh ,Kiuvii ,ndtrg61,Huynhchau cùng các ACE trong diễn đàn và BDH .
ngaỳ 27/5/2012 oxa mình nhận được phong bì thư từ Uscis from I-797E,Notice of action chỉ 1 tờ giấy duy nhất màu xanh dương ngoài ra không còn giấy nào khác với tất cả nội dung như sau :
Return this notice on top of the requested information listed on ther attached sheet .
Note :you are given until august 07 ,2012 in which to submit the information requested .
Pursuant to 8 C.F.R. 103.2(b) failure to submit all evidence requested at one time may result in the denial of your application .
For more information visit our website at www.uscis.gov
Or call us at 18003755283

mình hoang mang quá :2::2: mình và oxa quen nhau 5 năm mới quyết định tiến tới kết hôn .Mình có rất nhiều bằng chứng chứng minh mối quan hệ vợ chồng .hiện giờ mình lo lắng quá không biết nên bắt đầu từ đâu ?
hi chào bạn,hs của bạn giống mình đó,họ kêu bạn bố túc cái đơn G325A đấy,mình cũng vừa bổ túc xong cái đơn đó đấy

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực
Cr-1 mỹ phượng

Hồ sơ mình đã được complete ngày 15/01/2013 ,mình đang chờ thư phỏng vấn ,rất mong được sự chia sẽ cùng các ACE .Kính chúc Ban Điều Hành cùng tất cả ACE 1 tuần làm việc thành công,vui vẽ

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực
Ðề: Cr-1 mỹ phượng-phỏng vấn 22/03/2013

Kính chúc Ban điều hành cùng ACE một buổi tối an lành .Mình vừa nhận được thư mời phỏng vấn.Mình được xếp lịch phỏng vấn ngày 22/03/2013 lúc 8h sáng.:1::1::1:

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

Tình hình là 8/3 em đã làm xong nhiệm vụ ksk & chích ngừa .ặc ặc toàn thân ê ẩm '' chích ngừa 4 mũi thuốc + bị hút 2 ống máu "
- Chích ngừa :Nguyễn Văn Trỗi P. 15, Q. Phú Nhuận (08)38445306 như các ACE đã chia sẽ kinh nghiệm nên đi vào buổi sáng sớm ,mang theo thư mời pv ,passport
+ nộp thư mời tại phòng hướng dẫn và lấy số thứ tự
+ngồi đợi đọc tên vào phòng số 2 :BS sẽ hỏi 1 số câu đơn giản ...trả lời hàng loạt không.....không...không....heeeee lên lầu làm xét nghiệm máu
+trở lại sảnh chờ đọc tên đóng tiền (thu tiền việt 1.430.000 đ) vô lại phòng số 2 BS phỏng vấn tiếp sau đó cầm phiếu qua phòng chích ngừa dưới chân cầu thang)lấy phiếu chích ngừa màu vàng ...
-KSK :1B Phạm Ngọc Thạch, Quận 1, TPHCM.(đối diện nhà văn hóa Thanh niên) Điện thoại: (84-8) 822 2057 – 3822 2058 :mang theo phiếu chích ngừa màu vàng +passport+thư mời pv + 2 tấm hình (chụp theo kiểu làm passport )ghi họ tên +ngày tháng năm sinh +số HCM phía sau
+nên đến sớm 7h5 IOM mở cửa nhanh chóng đi thẳng đến quầy NV sẽ phát mẫu đơn điền thông tin ,nộp lại đơn lấy số thứ tự vô phía trong ngồi đợi ,chú ý màng hình hiển thị số TT
+vào quầy số 8 .bị pv sơ sơ sau đó cầm phiếu mở cửa ra qẹo phải đến phòng chụp xquang -trở lại quầy thu ngân(cạnh quầy số 8) đóng tiền (thu tiền us :130$)hic xót ..
+lên lầu 1 khám cân đo ,bị hút máu tiếp
+ qua phòng 16 ngồi đợi đọc tên qua phòng này thiệt là hấp dẫn hiiiiii.... .lưu ý nên cầm phiếu IOM trên tay
+màng cuối cùng khám toàn thên ..trời ơi .....trời đất ơi ....cầm phiếu IOM zề đợi ngày lên lấy kq
một số kinh nghiệm 8/3 :))) HAPPY WOMEN'S DAY!!!!

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

10h40 “lãnh sự quán Hoa Kỳ đồng ý chấp nhận cấp Visa cho Chị” trời ui nhẹ hết cả người hiiii….
*6h35’ 2 vợ chồng em xếp hàng trước cổng Lãnh sự Quán Hoa Kỳ (đường Lê Duẫn gần Diamond plaza ,quận 1)-2 hàng dài hơn 200 người hichic…
- Trên tay cầm thư mời phỏng vấn+passport-qua cổng an ninh 1 –vào trong xếp hàng vào line Visa diện Di dân .
-Qua cổng an ninh 2 vòng ra ngoài xếp hàng tiếp(tắc hết nguồn điện thoại ) –được kiểm tra an ninh ,túi sách ,thư mời ,passport –gửi diện thoại –chứng từ đem theo phỏng vấn sẽ được cho chạy qua máy quyét an ninh
-Qua cửa vào trong nhìn thấy bản (visa diện gia đình bảo lãnh ) qẹo phải liền –xếp hàng lần 3 ,lấy dấu vân tay ,trình thư mời phỏng vấn ,passport –được phát số thứ tự +tờ khai thông tin (bao gồm họ tên ,địa chỉ ,số case HCMXXXX ,số phone của mình )ACE nhớ đem theo cây viết nha vì đông lắm chờ lâu.
-vô phía trong ngồi chờ ,chú ý số thứ tự chạy trên bảng (số thứ tự chạy lung tunh ah )
-khu phỏng vấn có 15 ô số
** Sơ vấn :em được gọi vào ô số 14
-vừa đưa Hsơ mình đã chuẩn bị sẵn cho sơ vấn +bao thư khám sức khỏe(còn niêm phong nha)đưa qua khe kính
Hỏi : 1.họ tên ?
2.anh này là chồng chị ?(vì ongxa em đi cùng)
3.passport này của anh ah? Anh có giấy khai thuế năm 2012 chưa?
3.Chị kết hôn lần mấy?
4.chị có đi nước ngoài lần nào kg? có ở lại quá 6 tháng kg ?
- họ trả lại những giấy tờ kg cần thiết ,họ giữ lại bản chính ,giấy khai sinh +hộ khẩu+passport của mình .phát tờ giấy màu hồng trong đó có thông tin về bạo hành gia đình mình nên đọc lúc mình ra ghế ngồi chờ phỏng vấn chính thức .
- chú ý bảng điện tử chạy số thứ tự .
Em bắc đầu nhìn 2 mấy cặp vợ chồng ẩm con theo luôn ,bị quay 30 phút rồi bị giấy xanh bổ túc ….ôi căng thẳng quá ..
Phỏng vấn : em được gọi vào ô 11
-1 anh người Mỹ +chị người việt rất trẻ ,cười tươi lắm ,em cũng cười tươi rói luôn…hiii..em thấy ổn ròi
- Em said hello rồi đặt 1 đống chứng từ của em lên (ặc ặc chờ đợi có giây phút này thôi ah .hiiiii) anh người Mỹ nói wow bằng chứng em nhiều quá ,nói bằng tiếng anh ,em nói bằng chứng em 5 năm rồi nói tiếng anh luôn ,haaaa.. họ cười ,em thấy ok rùi
Phỏng vấn ongxa em làm nghề gì ,ông xã em trả lời kiến trúc sư ,trúng hệ anh người Mỹ thích hay sao ó rồi 2 người 888 với nhau nữa chứ ..em thấy trong lòng thắng chắc rùi hiiiiii….
-phỏng vấn em .
1.Anh người Mỹ hỏi em khỏe kg?hiiii làm sao quen ongxa?kể chi tiết
2.ongxa qua Mỹ bằng cách nào ?em nói vượt biên .
3.qua nước nào trước khi đến Mỹ?ở đó bao lâu?năm nào ?lúc đó ongxa bao nhiêu tuổi?
4.ongxa chị đi qua Mỹ cùng Ba chồng chị ?câu này gài em nè .em trả lời kg?ongxa đi cùng anh trai .hiiiii…rất tự tin kg thôi là sụp bẩy òi..
Không xem bất kỳ bằng chứng nào của em ,mặc dù em đã chuẩn bị chứng từ rất kỹ ,sắp sếp theo trình tự ,dễ nhớ ,gọn gàng .
Vậy là họ nói em ra đóng tiền EMS trả lại bảng chính giấy tờ của em ,giữ lại passort .em hỏi em phải đóng bao nhiêu tiền ?em ở saigon đóng 77,000 đ .rồi đưa em 2 tờ giấy thông tin hướng dẫn xuất cảnh chị ấy nói em con phải đóng thêm 1 trăm mấy chục đô (emkg nhớ chính sát ) lúc xuất cảnh .
Cầm tờ giấy thông tin mình điền lúc đầu ra ngoài đóng tiền rồi nhanh nhanh ra lấy điện thoại về vì….2 vợ chồng em đói bụng lắm òi .:)))
Hy vọng kinh nghệm này sẽ giúp được cácACE để chuẩn bị cho hồ sơ của mình tốt hơn .
Điều em cảm nhận được qua cuộc pv :phải tự tin, thành thật ,quyết tâm đánh thắng trận này hiiiii……:6:
Em xin chân thành cảm ơn Ban Điều hành tất cả cácACE đã tư vấn giúp đỡ em trong suốt thời gian vừa qua .Kính chúc Diễn Đàn ngày càng phát huy mạnh mẽ ,là nơi mọi người có thể chia sẽ ,học hỏi kinh ngiệm .

tamluu1658

Thành viên mới
Ðề: CR1-phỏng vấn 22/03/2013 -PV thành công

chúc mừng bạn lọ lem , vậy là sắp được hạnh phúc bên ông xã ở vùng đất mới rồi hen . Cho mình hỏi ông xã bạn có thẻ xanh , hay quốc tịch mà được vào pv cùng với bạn ? ông xã mình cũng muốn về khi mình có giấy pv nhưng ông xã mình chỉ có thẻ xanh thôi không biết có được vào pv chung với mình không nữa ?

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực
Ðề: CR1-phỏng vấn 22/03/2013 -PV thành công

chúc mừng bạn lọ lem , vậy là sắp được hạnh phúc bên ông xã ở vùng đất mới rồi hen . Cho mình hỏi ông xã bạn có thẻ xanh , hay quốc tịch mà được vào pv cùng với bạn ? ông xã mình cũng muốn về khi mình có giấy pv nhưng ông xã mình chỉ có thẻ xanh thôi không biết có được vào pv chung với mình không nữa ?
ông xã em có quốc tịch Mỹ nên được vào Lãnh SựQuán ah .