[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012705049

benina_dn

Thành viên tích cực
Cau Tra Loi Cho DS.230

1, Minh xin hoi cac ban la doi voi Form Ds.230, trong cau 14:
Spouse's Maiden of Family name / First Name / Middle Name, minh tra loi la :
NGUYEN / AN / VAN.
Trong cau 29, minh tra loi la : N/A.
Vay trong cau 31 A " Persoṇ̣̣'s Named in 14+29 who will accompany you to the United State now, minh phai tra loi la gi? .

Minh rat mong cac ban tra loi cho minh de minh hoan thien Form Ds.230 nay cac ban nhe .

2, Cho minh hoi lam sao download Form Ds.3032 duoc? thanks
3,May minh chua biet cach viet Font tieng viet co dau, nen minh viet Form khong dau, mong cac ban thong cam nha.
BENINA

benina_dn

Thành viên tích cực
cho hỏi Diện Chồng Bảo Lãnh Vợ. DS.230

Xin các bạn nhiệt tình trả lời các câu hỏi này giúp cho mình nhé:

Câu 1: Mình đang tìm hiểu thông tin về trường hợp Chồng là người Mỹ (Quốc tịch Mỹ), mở Hồ Sơ Bảo Lãnh vợ theo diện KẾT HÔN thì được gọi là diện Visa K-3 phải không ah? Nếu không phải thì là diện gì? Xin cảm ơn.

Câu 2: Chồng mình là người gốc Mỹ, sinh tại Mỹ và hiện đang sống tại
Mỹ. Chồng mình đang mở hồ sơ Bảo lãnh mình qua bên đó theo diện KẾT HÔN, và mình là đương đơn trả lời Form DS.230.
Trong Form DS.230 :

Mình trả lời câu 14 ( Spouse's Maiden or Family Name / First Name/ Middle name ) là : JOSEPH ARKO PETER
Mình trả lời câu 29 ( List Names / Dates and Places of Birth and Addresses of ALL children ) là : N/A.
Thì trong câu 31A ( Person (s) Named in 14 & 29 who will accompany you to the United State now ) mình phải trả lời là như thế nào ? Có phải là mình viết tên chồng mình là : JOSEPH ARKO PETER ra không vậy ?

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã giúp mình có câu trả lời chính xác nhất !

BENINA

benina_dn

Thành viên tích cực
Xin các bạn nhiệt tình trả lời các câu hỏi này giúp cho mình nhé:

Câu 1: Mình đang tìm hiểu thông tin về trường hợp Chồng là người Mỹ (Quốc tịch Mỹ), mở Hồ Sơ Bảo Lãnh vợ theo diện KẾT HÔN thì được gọi là diện Visa K-3 phải không ah? Nếu không phải thì là diện gì? Xin cảm ơn.

Câu 2: Chồng mình là người gốc Mỹ, sinh tại Mỹ và hiện đang sống tại
Mỹ. Chồng mình đang mở hồ sơ Bảo lãnh mình qua bên đó theo diện KẾT HÔN, và mình là đương đơn trả lời Form DS.230.
Trong Form DS.230 :

Mình trả lời câu 14 ( Spouse's Maiden or Family Name / First Name/ Middle name ) là : JOSEPH ARKO PETER
Mình trả lời câu 29 ( List Names / Dates and Places of Birth and Addresses of ALL children ) là : N/A.
Thì trong câu 31A ( Person (s) Named in 14 & 29 who will accompany you to the United State now ) mình phải trả lời là như thế nào ? Có phải là mình viết tên chồng mình là : JOSEPH ARKO PETER ra không vậy ?

Xin chân thành cảm ơn các bạn đã giúp mình có câu trả lời chính xác nhất !

BENINA

Last edited by a moderator:

htphuong87

Thành viên tích cực
Ðề: Diện vợ chồng, xin cho hỏi

xin chào chị, em đã điền đơn DS230 và hs đã complete, đôi dòng chia sẻ cùng chị:
câu 14 chị trả lời bằng cách ghi tên đầy đủ của chồng chị
câu 29: nếu chị chưa có con ghi N/A
câu 31: chồng chị hiện đang ở mỹ, và không có con thì cũng ghi N/A luôn.
Nếu chị mui61n tham khảo cách điền đơn vui lòng vào link sau tham khảo:
http://xuatnhapcanh.com/home/?cat=22

benina_dn

Thành viên tích cực

xin chào chị, em đã điền đơn DS230 và hs đã complete, đôi dòng chia sẻ cùng chị:
câu 14 chị trả lời bằng cách ghi tên đầy đủ của chồng chị
câu 29: nếu chị chưa có con ghi N/A
câu 31: chồng chị hiện đang ở mỹ, và không có con thì cũng ghi N/A luôn.
Nếu chị mui61n tham khảo cách điền đơn vui lòng vào link sau tham khảo:
http://xuatnhapcanh.com/home/?cat=22

Hi bạn Phương !

Na xin cảm ơn bạn PTPhuong87 thật nhiều nha!
Luôn chúc bạn cùng gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt!

BE NI NA

benina_dn

Thành viên tích cực

Hi bạn Phương !

Na xin cảm ơn bạn PTPhuong87 thật nhiều nha!
Luôn chúc bạn cùng gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt!

BE NI NA
Hi bạn PTPhuong87 !

Mình rất cảm kích trước câu trả lời rất nhanh và chính xác của bạn.
Tiện đây, cho mình xin được nêu ra những khúc mắc còn lại trong cách hoàn thành các mẫu đơn của mình nha :
1. Form I.130 : Câu 17 " List husband/wife and all children of your relative?.
Trong câu này, mình sẽ điền tên đầy đủ của chồng mình đúng không ạ?( Mình chưa có con).

2. Form DS.230 : Câu 30 " List below all places you have lived for at least six months since reaching the age of 16, including places in your country of nationality. Begin with your present residence. " Trong câu này, họ chỉ yêu cầu trả lời tên thành phố, tỉnh, đất nước nơi mình sống kể từ 16 tuổi trở đi. Trong thời gian này, mình chỉ ở thành phố Đà Nẵng, nhưng ở các địa chỉ khác nhau trong thành phố. Vậy mình chỉ cần trả lời chung là tên Thành Phố Đà Nẵng nơi mình ở, tại Việt Nam và từ ... đến ... là được phải không bạn ?
Câu hỏi phụ 32 " In what occupation do you intend to work in the United States ? . Trong câu này, mình thường trả lời là nghề gì là được hả bạn?
Câu 33 : List below all educational institutions attended? Trong câu này mình có phải kể tên các trường Tiểu học, Trung Học Cơ Sở, Trung Học Phổ Thông, Trung Cấp, Đại Học ... mà mình đã từng học qua, HAY chỉ nêu tên các Trường Trung Cấp, Đại Học mà mình đã học qua thôi vậy bạn? Còn không phải nên tên trường Tiểu học, Trung Học Cơ Sở, Trung Học Phổ Thông?.
Câu hỏi phụ " Languages spoken or read? Mình biết tiếng Anh. Vậy mình phải trả lời là English, Vietnamese hay sao hả bạn?.
Mình rất biết ơn khi nhận được câu trả lời của các bạn ! Xin chúc các bạn sức khoẻ, Hạnh Phúc và thành công trong cuộc sống !

Bé Ni Na

Thành

Thích đủ thứ ...

2. Form DS.230 : Câu 30 " List below all places you have lived for at least six months since reaching the age of 16, including places in your country of nationality. Begin with your present residence. " Trong câu này, họ chỉ yêu cầu trả lời tên thành phố, tỉnh, đất nước nơi mình sống kể từ 16 tuổi trở đi. Trong thời gian này, mình chỉ ở thành phố Đà Nẵng, nhưng ở các địa chỉ khác nhau trong thành phố. Vậy mình chỉ cần trả lời chung là tên Thành Phố Đà Nẵng nơi mình ở, tại Việt Nam và từ ... đến ... là được phải không bạn ?
Câu 30 này rất quan trọng, rất nhiều hồ sơ bị checklist vì câu này. NVC họ không chấp nhận để thời gian trống ở câu này, bắt buộc phải ghi từ hiện tại khai ngược về năm 16 tuổi. Nếu bạn không đi ở địa phương khác thì bạn chỉ cần ghi rõ ràng : hiện tại sống ở Tp Đà Nẵng -------> 16 tuổi sống ở Tp Đà Nẵng. (ghi theo kiểu Mỹ tháng/ngày/năm)

Câu hỏi phụ 32 " In what occupation do you intend to work in the United States ? . Trong câu này, mình thường trả lời là nghề gì là được hả bạn?
Không quan trọng, bạn thích nghề gì ghi nghề đó.

Câu 33 : List below all educational institutions attended? Trong câu này mình có phải kể tên các trường Tiểu học, Trung Học Cơ Sở, Trung Học Phổ Thông, Trung Cấp, Đại Học ... mà mình đã từng học qua, HAY chỉ nêu tên các Trường Trung Cấp, Đại Học mà mình đã học qua thôi vậy bạn? Còn không phải nên tên trường Tiểu học, Trung Học Cơ Sở, Trung Học Phổ Thông?.
Xem chi tiết cách ghi trường kiểu Mỹ tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=12061
Chỉ cần ghi từng cấp đã học qua, tên trường, về bằng cấp nếu có thì ghi không thì thôi, không quan trọng lắm.

Câu hỏi phụ " Languages spoken or read? Mình biết tiếng Anh. Vậy mình phải trả lời là English, Vietnamese hay sao hả bạn?.
Về ngôn ngữ bạn ghi tiếng Việt là được rồi, mục này không quan trọng.

Chúc thành công !

benina_dn

Thành viên tích cực

câu 30 này rất quan trọng, rất nhiều hồ sơ bị checklist vì câu này. Nvc họ không chấp nhận để thời gian trống ở câu này, bắt buộc phải ghi từ hiện tại khai ngược về năm 16 tuổi. Nếu bạn không đi ở địa phương khác thì bạn chỉ cần ghi rõ ràng : Hiện tại sống ở tp đà nẵng -------> 16 tuổi sống ở tp đà nẵng. (ghi theo kiểu mỹ tháng/ngày/năm)

không quan trọng, bạn thích nghề gì ghi nghề đó.

Xem chi tiết cách ghi trường kiểu mỹ tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=12061
chỉ cần ghi từng cấp đã học qua, tên trường, về bằng cấp nếu có thì ghi không thì thôi, không quan trọng lắm.

Về ngôn ngữ bạn ghi tiếng việt là được rồi, mục này không quan trọng.

Chúc thành công !
hi thành - nothing impossible !

Na xin cảm ơn bạn thành rất nhiều về các câu trả lời cuả bạn.

Xin chúc bạn cùng gia đình dồi dào sức khoẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống nha !

Bé ni na

benina_dn

Thành viên tích cực
địa chỉ gởi i.130 cuả uscis.

Dear ACE trong diễn đàn!

Các ACE nào biết chính xác địa chỉ mới nhất của USCIS bên Mỹ để gởi hồ sơ bão lãnh xin vui lòng cho mình biết với. Xin chân thành cảm ơn các ACE trong diễn đàn !

Bé Ni Na

benina_dn

Thành viên tích cực
Dịa chỉ gởi I.130 cuu USCIS

Dear ACE trong diễn đàn!

Các ACE nào biết chính xác địa chỉ mới nhất của USCIS bên Mỹ để gởi hồ sơ bão lãnh xin vui lòng cho mình biết với. Xin chân thành cảm ơn các ACE trong diễn đàn !

Bé Ni Na

benina_dn

Thành viên tích cực
Địa Chỉ USCIS để Nộp I.130

Xin chào cả nhà !

Cho em hỏi thăm là địa chỉ bên dưới là địa chỉ chính xác để gởi I.130 phải không ạ ?

ĐỊA CHỈ GỞI THƯ THƯỜNG :

1. USCIS P.O. Box 804625
Chicago , IL 60680-4107

2. ĐỊA CHỈ GỞI THƯ NHANH :
USCIS Attn: I-130 131
South Dearborn-3rd Floor
Chicago, IL 60603-5517

Mong các ACE trong diễn đàn Confirm cho Em nha.
Xin chân thành cảm ơn các ACE.

Bé Ni Na

langvuon

khoai nướng
Ðề: Địa Chỉ USCIS để Nộp I.130

Xin chào cả nhà !

Cho em hỏi thăm là địa chỉ bên dưới là địa chỉ chính xác để gởi I.130 phải không ạ ?

ĐỊA CHỈ GỞI THƯ THƯỜNG :

1. USCIS
P.O. Box 804625
Chicago , IL 60680-4107

2. ĐỊA CHỈ GỞI THƯ NHANH :
USCIS Attn: I-130
131
South Dearborn-3rd Floor
Chicago, IL 60603-5517

Mong các ACE trong diễn đàn Confirm cho Em nha.
Xin chân thành cảm ơn các ACE.

Bé Ni Na
Quá chính xác :113: Xem thêm thông tin ở đây:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/thong/bao/i-130.html
hoặc website của USCIS:
http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=db029c7755cb9010VgnVCM10000045f3d6a1RCRD

benina_dn

Thành viên tích cực
Hi anh LANGVUON !

Xin chân thành cảm ơn anh LANGVUON nha!

Nhân đây, Na cũng xin nêu lên trường hợp của mình và mong các ACE trên diễn đàn XNC tư vấn, và đóng góp ý kiến cho Na nhé!

1. Ông xã Na là người Mỹ bản xứ. Đang mở hồ sơ bảo lãnh cho Na diện vợ chồng. Trước khi đến với Ông xã, Na đã có một đời chồng trước, người chồng này thường trú tại TP.HCM. Na và người chồng này ĐKKH tại Quảng Nam ( quê của Na) ngày 19.05.2010. Và tổ chức đám cưới vào ngày 25.07.2010 tại Đà Nẵng.Sau khi đám cưới xong đúng một ngày, người chồng này quay trở lại TP.HCM để tiếp tục công việc trong đó. Còn Na thì ở lại TP.ĐN để làm việc của mình ở đây. Kể từ sau ngày đám cưới đến lúc LY HÔN, người chồng này chưa một lần trở lại TP.ĐN để thăm mình. Mình thì sống và làm việc tại TP.ĐN còn người chồng này thì sống và làm việc tại TP.HCM. Trong thời gian này, 2 người cứ sống 2 thành phố khác nhau, thỉnh thoảng người chồng alo hỏi thăm vợ chút chút rồi thôi. Lúc đó, mình cảm thấy cuộc sống trống vắng quá, có chồng cũng như không. Và sau khi tìm hiểu kỹ, mình biết được người chồng của mình đã ngoại tình, có bạn gái, và sống chung với bạn gái này tại TP.HCM trong suốt một thời gian dài, và đã có thai với người bạn gái này. ( Mình và người chồng này chưa có thai với nhau). Mình quyết định LY HÔN.

Trong đơn LY HÔN, mình là Nguyên đơn, còn chồng là Bị đơn. Nhưng nếu vậy, mình phải bay vào TP.HCM để nộp đơn LY HÔN cho toà án TP.HCM. Vì hoàn cảnh công tác, mình không thể bay ra bay vào TP.HCM để hầu toà nhiều lần trước khi có quyết định LY HÔN chính thức, chính vì vậy, bên luật sư có tư vấn cho mình là nên để chồng mình là Nguyên đơn, còn mình là Bị đơn, như vậy chồng mình sẽ chỉ bay ra Miền Trung một lần để hoà giải và sau đó sẽ có quyết định LY HÔN của toà án ở đây. Và mình đã làm y như cách này. Đơn ly hôn có hiệu lực từ ngày 24.01.2011. ( Mình là Bị đơn, chồng là Nguyên đơn).

Vậy là sau 08 tháng kết hôn lần 1, mình chính thức chia tay với chồng. ( 19.05.2010 đến 24.01.2011)

2. Trong quá trình làm việc tại TP.ĐN, mình đã quen biết với Peter, và 2 người thường xuyên email cho nhau. Thời gian email liên lạc với nhau là khoảng tháng 05.2010. Mình chính thức nộp đơn ly hôn với người chong truoc là tháng 09.2010. Nhưng đến 24.01.2011 mới chính thức có QĐ của toà án. Trong thời gian này, mình và Peter quen nhau, liên lạc với nhau qua email, điện thoại, diẹn hoa, thư bưu điện... Đến tháng 11.2010 mình và Peter gặp nhau, và quyết định Đính Hôn với nhau ngày 13.11.2010 ( mặc dù trong thời gian này, mình chưa có QĐ ly hôn của toà án với chồng trước). Và sau đó làm ĐKKH tại TP.ĐN ngày 29.07.2011. Tổ chức đám cưới ngày 16.07.2011. Hai vợ chồng đi hưởng Tuần Trăng Mật tại Singapore và Malaysia đầu tháng 08.2011.

Trong quá trình từ quen nhau đến khi ký giấy kết hôn và đám cưới, Peter đã qua Việt Nam tất cả là 03 lần/1 năm.

3. Chuyện chồng trước của mình ngoại tình và có con với người tình là hoàn toàn sự thật. Hiện giờ đứa con đã ra đời được 04 tháng tuổi tại TP.HCM.

4. Chuyện tình cảm của mình và Peter là hoàn toàn thật. Chúng mình đã yêu nhau thật sự và mình đã kể cho Peter nghe tất cà sự thật về những lý do mình phải chia tay với người chồng trước. Và Peter hiểu và đồng cảm cho mình. Sau khi mình và Peter đính hôn với nhau, chúng mình đã ở chung với nhau trong khách sạn. Và cả 03 lần Peter qua Việt Nam thăm mình, chùng mình đều ở chung khách sạn với nhau, chụp hình chung vơí nhau, tính Bill khách sạn chung tên với nhau, cùng nhau đi làm từ thiện, nên có nhiều hình chung với nhau, vé máy bay, hình tuần trăng mật... Nói chung về bằng chứng chúng mình có rất nhiều. Vì chúng mình là vợ chồng thật 100% mà.

5. Cái lo lắng của mình là NẾU sau khi ho sơ của mình complete và có thư mời PV, thì mình rất lo là sự chồng chéo thời gian giữa 2 cuộc hôn nhân, và thời gian giữa kết hôn và ly hôn của cuộc hôn nhân truớc rất ngắn( 08 tháng) rồi lại kết hôn lần 2. Nên mình sợ NV TLS sẽ nghi ngờ là mình kết hôn giả đẻ qua Mỹ, mặc dù VC mình thật 100% các ACE ạ.

***** Mình rất hạnh phúc nếu duoc cac ACE trong diễn dan XNC tư vấn, góp ý , chia sẽ cho Trường Hợp của mình, để mình có thêm vốn kiến thức quý giá trước giờ CÂN NÃO ( hehehe).
Thân chào các ACE diễn đàn XNC !

Bé NI NA

benina_dn

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả các ACE trong diễn đàn XNC!

Na mong các ACE trong diến đàn đóng góp và chia sẻ cho trường hợp của Na nhé ! Thanks.

'Bé Ni Na

quaidan

Cựu Ban điều hành

1. Vậy là sau 08 tháng kết hôn lần 1, mình chính thức chia tay với chồng. ( 19.05.2010 đến 24.01.2011)
...
3. Chuyện chồng trước của mình ngoại tình và có con với người tình là hoàn toàn sự thật. Hiện giờ đứa con đã ra đời được 04 tháng tuổi tại TP.HCM.
Không có gì phải lo lắng, bạn cứ mạnh dạn trình bày sự thật cho viên chức LSQ nếu họ đặt vấn đề. Hãy cho họ biết cá tính của bạn: bạn là người mạnh mẽ và quyết đoán thế nào.
Nếu bạn có trong tay khai sinh người con riêng của chồng cũ thì dễ thuyết phục hơn.

4. Chuyện tình cảm của mình và Peter là hoàn toàn thật. Chúng mình đã yêu nhau thật sự và mình đã kể cho Peter nghe tất cà sự thật về những lý do mình phải chia tay với người chồng trước. Và Peter hiểu và đồng cảm cho mình. Sau khi mình và Peter đính hôn với nhau, chúng mình đã ở chung với nhau trong khách sạn. Và cả 03 lần Peter qua Việt Nam thăm mình, chùng mình đều ở chung khách sạn với nhau, chụp hình chung vơí nhau, tính Bill khách sạn chung tên với nhau, cùng nhau đi làm từ thiện, nên có nhiều hình chung với nhau, vé máy bay, hình tuần trăng mật... Nói chung về bằng chứng chúng mình có rất nhiều. Vì chúng mình là vợ chồng thật 100% mà.
Những bằng chứng bạn vừa nêu trên khá thuyết phục. Bạn hãy cho viên chức phỏng vấn xem những tấm hình bạn và OX bạn đã có với nhau, đúng như bạn nói là vợ chồng thật 100%. Hy vọng họ sẽ OK.

Chúc may mắn nhé.

Last edited by a moderator:

benina_dn

Thành viên tích cực

Không có gì phải lo lắng, bạn cứ mạnh dạn trình bày sự thật cho viên chức LSQ nếu họ đặt vấn đề. Hãy cho họ biết cá tính của bạn: bạn là người mạnh mẽ và quyết đoán thế nào.
Nếu bạn có trong tay khai sinh người con riêng của chồng cũ thì dễ thuyết phục hơn.

Những bằng chứng bạn vừa nêu trên khá thuyết phục. Bạn hãy cho viên chức phỏng vấn xem những tấm hình bạn và OX bạn đã có với nhau, đúng như bạn nói là vợ chồng thật 100%. Hy vọng họ sẽ OK.

Chúc may mắn nhé.
Hi Quaidan !

Na rất cảm ơn bạn về sự đóng góp ý kiến của bạn cho trường hợp của Na nhé ! Xin chúc bạn và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống nha!

Bé Ni Na

benina_dn

Thành viên tích cực
Hi ace trong dien dan !

Minh va oxa lam giay ket hon tai so tu phap thanh pho da nang, viet nam, nam 2011.

( minh va oxa chua dang ky ket hon tai my, vi minh chua qua my, van con o viet nam)

oxa minh la nguoi my ban xu. Nay oxa da ve lai my lam viec. Con minh van o tai viet nam. Oxa khong muon lam petition de bao lanh minh qua ben ay. Neu xay ra truong hop oxa minh tu ket hon lai voi nguoi khac ben my ma khong can giay ly hon cua minh tai viet nam thi co duoc khong ah? Anh chi nao biet ve dieu nay xin chia se cung minh nhe.

Xin chan thanh cam on cac ace trong dien dan nay nha.

Na

Ðề: Giay ket hon lam tai viet nam

Hi ace trong dien dan !

Minh va oxa lam giay ket hon tai so tu phap thanh pho da nang, viet nam, nam 2011.

( minh va oxa chua dang ky ket hon tai my, vi minh chua qua my, van con o viet nam)

oxa minh la nguoi my ban xu. Nay oxa da ve lai my lam viec. Con minh van o tai viet nam. Oxa khong muon lam petition de bao lanh minh qua ben ay. Neu xay ra truong hop oxa minh tu ket hon lai voi nguoi khac ben my ma khong can giay ly hon cua minh tai viet nam thi co duoc khong ah? Anh chi nao biet ve dieu nay xin chia se cung minh nhe.

Xin chan thanh cam on cac ace trong dien dan nay nha.

Na
Để được kết hôn, ông xã của bạn phải xin giấy chứng nhận chưa kết hôn " NO RECORD OF MARIAGE" từ county (bên Mỹ) rồi đăng ký tại SỞ TƯ PHÁP nơi bạn ở.

Tuy vậy county nơi thành phố ông xã bạn ở sẽ không thể biết được ổng có kết hôn hay không cho đến khi ổng khai báo để thực hiện một thủ tục hành chánh nào đó.

Bạn nào biết chi tiết hơn xin góp ý thêm.

Thân.

benina_dn

Thành viên tích cực
Cach Sap Xep Cac Hinh Anh Dien CR1 NTNao?

Hi cac ACE trong dien dan!

Cac ACE nao co kinh nghiem trong viec sap xep cac Hinh Anh de lam bang chung khi di Phong Van doi voi dien vo chong CR1 thi cho Na biet voi nhe. Na va Ong xa co rat nhieu hinh anh chup chung voi nhau trong cac lan Ong xa ve Viet Nam tham Na. Na da in cac hinh nay ra roi, nhung khong biet la nen de chung vao Album theo thu tu thoi gian, hay sap chung vao cac File ntnao nua day, vi theo 1 so ACE thi khong nen de trong Album, vi nhu the minh se khong dua Album lot vao o cua so noi Phong Van cua vien chuc Lanh Su...

Xin cho thong tin cua cac ACE va chan thanh cam on nha!

Men chao cac ACE !

Na

Ðề: Cach Sap Xep Cac Hinh Anh Dien CR1 NTNao?

Hi cac ACE trong dien dan!

Cac ACE nao co kinh nghiem trong viec sap xep cac Hinh Anh de lam bang chung khi di Phong Van doi voi dien vo chong CR1 thi cho Na biet voi nhe. Na va Ong xa co rat nhieu hinh anh chup chung voi nhau trong cac lan Ong xa ve Viet Nam tham Na. Na da in cac hinh nay ra roi, nhung khong biet la nen de chung vao Album theo thu tu thoi gian, hay sap chung vao cac File ntnao nua day, vi theo 1 so ACE thi khong nen de trong Album, vi nhu the minh se khong dua Album lot vao o cua so noi Phong Van cua vien chuc Lanh Su...

Xin cho thong tin cua cac ACE va chan thanh cam on nha!

Men chao cac ACE !

Na
Hình ảnh là một trong những bằng chứng mà bạn chứng minh cho LSQ. Bạn nên sắp xếp theo thứ tự thời gian vào một cuốn album mỏng nhỏ để dễ luồn vào khe cho nhân viên LSQ xem. Chỉ cần một số bức hình để chứng minh cho mỗi chuyến gặp nhau. Chúc may mắn.