[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013572001 & CR2 - HCM2013543022

lanmai772013

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị trong diễn đàn,lâu nay đọc những thông tin của diễn đàn em thấy thật là hay và bổ ích, nay em mới là thành viên mới của diễn đàn, xin được học hỏi các kinh nghiệm của các anh chị đi trước, có gì xin được các anh chị giúp đỡ tư vấn thêm cho em.
Cho em hỏi các anh chị biết trả lời giúp em với, hồ sơ của em đã bổ sung check list từ 15/5/2013 như vậy khi hồ sơ complete thì NVC có gởi về mail của người bảo lãnh và người được bảo lãnh không? Chân thành cảm ơn các anh chị.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ CR1, CR2 đang chờ complete

Xin chào các anh chị trong diễn đàn,lâu nay đọc những thông tin của diễn đàn em thấy thật là hay và bổ ích, nay em mới là thành viên mới của diễn đàn, xin được học hỏi các kinh nghiệm của các anh chị đi trước, có gì xin được các anh chị giúp đỡ tư vấn thêm cho em.
Cho em hỏi các anh chị biết trả lời giúp em với, hồ sơ của em đã bổ sung check list từ 15/5/2013 như vậy khi hồ sơ complete thì NVC có gởi về mail của người bảo lãnh và người được bảo lãnh không? Chân thành cảm ơn các anh chị.
Bạn PHẢI gởi thư cho NVC để hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa .
Mẩu thư ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa
Cần thiết lập liên lạc với NVC qua email .

lanmai772013

Thành viên tích cực

Bạn PHẢI gởi thư cho NVC để hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa .
Mẩu thư ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa
Cần thiết lập liên lạc với NVC qua email .
Em cảm ơn anh vuthangsi đã trả lời cho em. Em đã thiết lập mail nên lâu nay NVC gởi thư checklist đều gởi về cho mail ông xã em và của em. Em cũng đã thử check trên link https://ceac.state.gov/IV/Default.aspx trên diễn đàn hướng dẫn thì nó ra như thế này:

[h=1]Immigrant Visa[/h]
[h=3]Case Number: HCM201XXXXXXX[/h]

Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please contact the National Visa Center if you believe that you have received this message in error.

[TABLE]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

em không biết có phải như thế này là hồ sơ đã complete hay không? Vì mọi lần đều nhận được thư của NVC qua mail, giờ chờ mãi ko thấy thư complete nên rất lo. Rất mong nhận được câu trả lời của anh,Em sẽ gởi mail cho NVC như anh vuthangsi hướng dẫn, một lnữa em cảm ơn anh vuthangsi và chúc anh chị em trong diễn đàn sớm được đoàn tụ cùng gia đình.

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn anh vuthangsi đã trả lời cho em. Em đã thiết lập mail nên lâu nay NVC gởi thư checklist đều gởi về cho mail ông xã em và của em. Em cũng đã thử check trên link https://ceac.state.gov/IV/Default.aspx trên diễn đàn hướng dẫn thì nó ra như thế này:

[h=1]Immigrant Visa[/h]
[h=3]Case Number: HCM201XXXXXXX[/h]

Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please contact the National Visa Center if you believe that you have received this message in error.

[TABLE]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

em không biết có phải như thế này là hồ sơ đã complete hay không? Vì mọi lần đều nhận được thư của NVC qua mail, giờ chờ mãi ko thấy thư complete nên rất lo. Rất mong nhận được câu trả lời của anh,Em sẽ gởi mail cho NVC như anh vuthangsi hướng dẫn, một lnữa em cảm ơn anh vuthangsi và chúc anh chị em trong diễn đàn sớm được đoàn tụ cùng gia đình.
GIẢI THÍCH THÊM CHO BẠN RÕ
THEO LUẬT DI TRÚ HOA KỲ , NVC CHỈ CUNG CẤP THÔNG TIN HỒ SƠ CHO NBL, NĐBL VÀ LUẬT SƯ CỦA HỒ SƠ NẾU CÓ .
TRANG WEB Ở TRÊN CHỈ XEM CÓ TÍNH CHẤT THAM KHẢO VẬY THÔI .NVC KHÔNG CUNG CẤP THÔNG TIN HỒ SƠ CÁ NHÂN TRÊN MỘT TRANG WEB MỠ , MÀ AI CŨNG CÓ THỂ TRUY CẬP ĐƯỢC
BẠN PHẢI GỞI EMAIL CHO NVC ĐỂ HỎI HỒ SƠ CỦA MÌNH .
Bạn đã từng gởi email cho NVC thì cũng biết
Chỉ cần ghi không đúng thông tin về họ /tên/ngày/tháng /năm sinh của NBL và NĐBL là NVC sẽ không trã lời thư rồi .
NVC sẽ không tự động trã lời thư cho bạn , nếu bạn không gởi email để hỏi .
CHỈ KHI CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN , THÌ NVC MỚI GỞI THƯ BÁO CHO MÌNH BIẾT THÔI .

lanmai772013

Thành viên tích cực

GIẢI THÍCH THÊM CHO BẠN RÕ
THEO LUẬT DI TRÚ HOA KỲ , NVC CHỈ CUNG CẤP THÔNG TIN HỒ SƠ CHO NBL, NĐBL VÀ LUẬT SƯ CỦA HỒ SƠ NẾU CÓ .
TRANG WEB Ở TRÊN CHỈ XEM CÓ TÍNH CHẤT THAM KHẢO VẬY THÔI .NVC KHÔNG CUNG CẤP THÔNG TIN HỒ SƠ CÁ NHÂN TRÊN MỘT TRANG WEB MỠ , MÀ AI CŨNG CÓ THỂ TRUY CẬP ĐƯỢC
BẠN PHẢI GỞI EMAIL CHO NVC ĐỂ HỎI HỒ SƠ CỦA MÌNH .
Bạn đã từng gởi email cho NVC thì cũng biết
Chỉ cần ghi không đúng thông tin về họ /tên/ngày/tháng /năm sinh của NBL và NĐBL là NVC sẽ không trã lời thư rồi .
NVC sẽ không tự động trã lời thư cho bạn , nếu bạn không gởi email để hỏi .
CHỈ KHI CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN , THÌ NVC MỚI GỞI THƯ BÁO CHO MÌNH BIẾT THÔI .
Dạ, anh vuthangsi giải thích cho em, em đã rất rõ rồi, em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều. EM cũng vừa mới gởi thư cho NVC để hỏi theo mẫu thư anh cho ở trên, và được nhận được 1 mail trả lời tự động của NVC. Vì em cũng không rõ nên có gì sai sót mong anh vuthangsi và các anh chị trên diễn đàn bỏ qua và hướng dẫn giúp đỡ. chân thành cảm ơn anh vuthangsi.

Hang Doan

Thành viên tích cực

hi bạn lanmai,
cái này mình chỉ nói theo ý riêng của mình và mấy ac đi trước thôi nha, không có dám sure đâu, nvc không có email báo hs complete mà khi nào mình gọi điện hoặc gửi mail hỏi ( như a vuthangsi đã hướng dẫn bạn ) thì họ mới trả lời, theo kinh nghiệm của các case trước khi bạn sign in vô trang web ceac.state.gov..... mà ra cái dòng tiếng anh như bạn viết ở trên thì phan lớn case của bạn đã complete, case nào chưa completed khi sign in vô nó chỉ ghi sumary mấy cái fee bills bạn đã đóng thôi....đây chỉ là mẹo nhỏ thôi mà mình thấy đúng với rất nhiều trường hợp đó, nếu bạn muốn biết kq nhanh thì kêu ôx gọi đt là tốt nhất.....

lanmai772013

Thành viên tích cực

hi bạn lanmai,
cái này mình chỉ nói theo ý riêng của mình và mấy ac đi trước thôi nha, không có dám sure đâu, nvc không có email báo hs complete mà khi nào mình gọi điện hoặc gửi mail hỏi ( như a vuthangsi đã hướng dẫn bạn ) thì họ mới trả lời, theo kinh nghiệm của các case trước khi bạn sign in vô trang web ceac.state.gov..... mà ra cái dòng tiếng anh như bạn viết ở trên thì phan lớn case của bạn đã complete, case nào chưa completed khi sign in vô nó chỉ ghi sumary mấy cái fee bills bạn đã đóng thôi....đây chỉ là mẹo nhỏ thôi mà mình thấy đúng với rất nhiều trường hợp đó, nếu bạn muốn biết kq nhanh thì kêu ôx gọi đt là tốt nhất.....

Mình cảm ơn bạn Hang Doan rất nhiều vì đã cho mình biết thêm chút mẹo nhỏ nhé, mình cũng được mấy ac đi trước hướng dẫn y như bạn vậy đó, cũng hy vọng, và như anh vuthangsi đã cho hướng dẫn cho mình là những trang web mở đó mang tính chât tham khảo, nên mình cũng nghe theo hướng dẫn và gởi mail hỏi NVC rồi bạn à, giờ mình cũng chỉ biết đang chờ thôi, vì mình nghĩ đã mail hỏi rồi mà giờ nói OX gọi thì có phiền họ không? Rất vui khi được bạn quan tâm đến hồ sơ mình, rất mong được bạn chia sẽ thêm kinh nghiệm cho mình,và vô cùng cảm ơn các anh chị admin đã quan tâm trả lời câu hỏi của em.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Cho em được gởi lời chúc ngày cuối tuần vui vẻ đến anh vuthangsi và các anh chị trong diễn đàn.
Anh vuthangsi ơi, anh cho em hỏi là ví dụ hồ sơ của em complete trước hồ sơ của con em, thì 2 mẹ con em có được phỏng vấn cùng một lần không anh? Nếu không được thì em phải làm thế nào để xin 2 mẹ con em phỏng vấn cùng một lượt, xin được anh hướng dấn. ( hồ sơ em NVC gởi mail checklist ngày 15/5/2013 và em đã bổ sung liền sau 2 ngày,hồ sơ con em NVC gởi checklist các ngày 4/6, 5/6/ và 8/6 và cũng đã bổ sung hết tấ cả vào ngày 11/6/2013 rồi), rất mong nhận được sự hướng dẫn của anh,em cảm ơn anh rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em được gởi lời chúc ngày cuối tuần vui vẻ đến anh vuthangsi và các anh chị trong diễn đàn.
Anh vuthangsi ơi, anh cho em hỏi là ví dụ hồ sơ của em complete trước hồ sơ của con em, thì 2 mẹ con em có được phỏng vấn cùng một lần không anh? Nếu không được thì em phải làm thế nào để xin 2 mẹ con em phỏng vấn cùng một lượt, xin được anh hướng dấn. ( hồ sơ em NVC gởi mail checklist ngày 15/5/2013 và em đã bổ sung liền sau 2 ngày,hồ sơ con em NVC gởi checklist các ngày 4/6, 5/6/ và 8/6 và cũng đã bổ sung hết tấ cả vào ngày 11/6/2013 rồi), rất mong nhận được sự hướng dẫn của anh,em cảm ơn anh rất nhiều.
NẾU CÓ TRƯỜNG HỢP NHƯ BẠN NÊU Ở TRÊN , TỨC LÀ HAI MẸ CON KHÔNG CÙNG ĐƯỢC PHỎNG VẤN TRONG CÙNG MỘT NGÀY , THÌ ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Ở CỘT SUBJECT BẠN CHỌN CÂU
A7. I would like to request the same interview date as my family member.
Đương đơn muốn xin được phỏng vấn cùng ngày với hồ sơ của các thành viên khác trong gia đình.
Trường hợp này có thể áp dụng cho trường hợp F2A (cha/mẹ xin phỏng vấn chung với con nhỏ), F3 và F4.

Làm gì mà lo xa vậy .
Hồ sơ của bạn và con bạn sẽ được phỏng vấn cùng ngày , nếu cả hai hồ sơ đều hoàn tất .cám ơn lời chúc cuối tuần vui vẽ của bạn .

lanmai772013

Thành viên tích cực

NẾU CÓ TRƯỜNG HỢP NHƯ BẠN NÊU Ở TRÊN , TỨC LÀ HAI MẸ CON KHÔNG CÙNG ĐƯỢC PHỎNG VẤN TRONG CÙNG MỘT NGÀY , THÌ ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Ở CỘT SUBJECT BẠN CHỌN CÂU
A7. I would like to request the same interview date as my family member.
Đương đơn muốn xin được phỏng vấn cùng ngày với hồ sơ của các thành viên khác trong gia đình.
Trường hợp này có thể áp dụng cho trường hợp F2A (cha/mẹ xin phỏng vấn chung với con nhỏ), F3 và F4.

Làm gì mà lo xa vậy .
Hồ sơ của bạn và con bạn sẽ được phỏng vấn cùng ngày , nếu cả hai hồ sơ đều hoàn tất .cám ơn lời chúc cuối tuần vui vẽ của bạn .
Dạ, được sự hướng dẫn của anh vuthangsi em mừng và yên tâm lắm, em chân thành cảm ơn anh rất nhiều.

Hang Doan

Thành viên tích cực

bạn lanmai cho mình hỏi thăm là hs của bạn gửi toàn bộ giấy tờ cho NVC ngày nào mà đến ngày 15/5 họ gửi checklist vậy bạn, cám ơn bạn nhiều nha. Mình cũng gửi giấy tờ đi hết được 2 tuần rồi nhưng chưa thấy gì, cứ sợ bị checklist đó mà....

lanmai772013

Thành viên tích cực

bạn lanmai cho mình hỏi thăm là hs của bạn gửi toàn bộ giấy tờ cho NVC ngày nào mà đến ngày 15/5 họ gửi checklist vậy bạn, cám ơn bạn nhiều nha. Mình cũng gửi giấy tờ đi hết được 2 tuần rồi nhưng chưa thấy gì, cứ sợ bị checklist đó mà....[/QUOTE

Chào bạn Hang Doan. Hồ sơ mình được chấp thuận ngày 19/2/2013, OX mình đã đóng tiền 88$ và 230$ cho 2 mẹ con nhưng ko hiểu sao NVC chỉ nhận được có mỗi của mình, ngày 15/3 thì có hóa đơn đóng tiền của mỗi mình thôi và 2 tháng sau thì mình bị checklist 15/5. Còn con mình thì mãi đến 7/5 mới có hóa đơn và 4/6, 5/6, 8/6 bị checklist 3 lần.Chính vì 2 hồ sơ của 2 mẹ con mình giờ cách xa ngày nên mình rất lo lắng đó bạn, của bạn thì sao? Vô diễn đàn này mới thấy nhiều chị em có nhiều nỗi lo như nhau quá, tuy nhiên cũng nhờ diễn đàn và các anh chị trong này cũng như anh admin giải đáp chứ nếu không thì không biết làm sao bạn hả.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ngày mới vui vẻ, chúc anh chị em ad của web xuatnhapcanh.com luôn có nhiều niềm vui trong công việc.
Anh vuthangsi ơi, hôm qua ông xã em đã gọi điện thoại cho NVC, và nhận được câu trả lời là hồ sơ của em đã complete rồi, tuy nhiên phải đợi hồ sơ của con em complete nữa thì mới có thư mời phỏng vấn, hồ sơ con em bị checklist lần cuối cùng là ngày 8/6, và vc em cũng đã bổ sung giấy tờ ngày 10/6, NVC cũng trả lời là đã nhận được giấy bổ sung tuy nhiên vẫn đang chờ vì họ làm theo thứ tự, vậy anh cho em hỏi như vậy khoảng bao lâu nữa là em nhận được thư phỏng vấn hả anh? E rất mong nhận được câu trả lời của anh, em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào cả nhà ngày mới vui vẻ, chúc anh chị em ad của web xuatnhapcanh.com luôn có nhiều niềm vui trong công việc.
Anh vuthangsi ơi, hôm qua ông xã em đã gọi điện thoại cho NVC, và nhận được câu trả lời là hồ sơ của em đã complete rồi, tuy nhiên phải đợi hồ sơ của con em complete nữa thì mới có thư mời phỏng vấn, hồ sơ con em bị checklist lần cuối cùng là ngày 8/6, và vc em cũng đã bổ sung giấy tờ ngày 10/6, NVC cũng trả lời là đã nhận được giấy bổ sung tuy nhiên vẫn đang chờ vì họ làm theo thứ tự, vậy anh cho em hỏi như vậy khoảng bao lâu nữa là em nhận được thư phỏng vấn hả anh? E rất mong nhận được câu trả lời của anh, em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều.
THỜI GIAN XỬ LÝ HỒ SƠ TẠI NVC, TRUNG BÌNH KHOÃNG 21 NGÀY LÀM VIỆC .
Tính từ ngày NVC nhận được hồ sơ .có thể nhanh hoặc chậm hơn tùy thuộc vào số lượng hồ sơ mà NVC đang xử lý .
Khi hồ sơ hoàn tất dù là diện bảo lảnh trực hệ , không phụ thuộc vào lịch visa hằng tháng , nhưng cũng phải chờ giải quyết theo thứ tự trước sau .
NỘP TRƯỚC -HOÀN TẤT TRƯỚC -PHỎNG VẤN TRƯỚC .

lanmai772013

Thành viên tích cực

THỜI GIAN XỬ LÝ HỒ SƠ TẠI NVC, TRUNG BÌNH KHOÃNG 21 NGÀY LÀM VIỆC .
Tính từ ngày NVC nhận được hồ sơ .có thể nhanh hoặc chậm hơn tùy thuộc vào số lượng hồ sơ mà NVC đang xử lý .
Khi hồ sơ hoàn tất dù là diện bảo lảnh trực hệ , không phụ thuộc vào lịch visa hằng tháng , nhưng cũng phải chờ giải quyết theo thứ tự trước sau .
NỘP TRƯỚC -HOÀN TẤT TRƯỚC -PHỎNG VẤN TRƯỚC .
Dạ, em xin được cảm ơn anh vuthangsi rất nhiều vì đã trả lời cho em.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Xin anh vuthangsi cho em được hỏi là em có thể gởi mail cho NVC để hỏi hồ sơ con của em đã được complete chưa được không ạ. Vì hồ sơ của cháu đã bổ sung checklist ngày 11/6 rồi, ông xã em cũng gọi đt hỏi 2 trường hợp của 2 mẹ con, riêng hồ sơ em thì em đã gởi mail hỏi như anh hướng dẫn rồi, như vậy giờ em có thể gởi mail để hỏi cho hồ sơ con em được ko anh? Em cũng không biết nhiều nên mong được anh hướng dẫn thêm, em cảm ơn anh rất nhiều và chúc anh dồi dào sức khỏe, công việc tốt đẹp.

vuthangsi

Ban điều hành

xin anh vuthangsi cho em được hỏi là em có thể gởi mail cho nvc để hỏi hồ sơ con của em đã được complete chưa được không ạ. Vì hồ sơ của cháu đã bổ sung checklist ngày 11/6 rồi, ông xã em cũng gọi đt hỏi 2 trường hợp của 2 mẹ con, riêng hồ sơ em thì em đã gởi mail hỏi như anh hướng dẫn rồi, như vậy giờ em có thể gởi mail để hỏi cho hồ sơ con em được ko anh? Em cũng không biết nhiều nên mong được anh hướng dẫn thêm, em cảm ơn anh rất nhiều và chúc anh dồi dào sức khỏe, công việc tốt đẹp.
Bạn gởi email hỏi hồ sơ con bạn , thì cột subject điền case number của hồ sơ con bạn .
Phần cuối của email này ,chổ người gởi đơn thì bạn ghi tên của bạn , và ghi thêm
A Letter Wrote By Her Mother .
Người bảo lảnh là cha của cháu , tức là chồng bạn .
Đương đơn chính trong email này là con của bạn .

lanmai772013

Thành viên tích cực

Bạn gởi email hỏi hồ sơ con bạn , thì cột subject điền case number của hồ sơ con bạn .
Phần cuối của email này ,chổ người gởi đơn thì bạn ghi tên của bạn , và ghi thêm
A Letter Wrote By Her Mother .
Người bảo lảnh là cha của cháu , tức là chồng bạn .
Đương đơn chính trong email này là con của bạn .
dạ, em cảm ơn sự hướng dẫn nhiệt tình của anh vuthangsi rất nhiều. Chúc anh luôn dồi dào sức khỏe và công việc ngày một thăng tiến.

lanmai772013

Thành viên tích cực

Dạ, xin cho em được hỏi các anh chị trong diễn đàn là lý lịch tư pháp có thời hạn trong bao lâu ạ? Lý lịch tư pháp của em được cấp từ tháng 3/2013 như vậy đến giờ em chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì em có nên đi làm lại không? Rất mong nhận được câu trả lời của các anh chị đi trước cũng như của anh vuthangsi.Em cảm ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ, xin cho em được hỏi các anh chị trong diễn đàn là lý lịch tư pháp có thời hạn trong bao lâu ạ? Lý lịch tư pháp của em được cấp từ tháng 3/2013 như vậy đến giờ em chưa nhận được thư mời phỏng vấn thì em có nên đi làm lại không? Rất mong nhận được câu trả lời của các anh chị đi trước cũng như của anh vuthangsi.Em cảm ơn rất nhiều.
Lý lịch tư pháp có thời hạn là 1 năm, kể từ ngày ký.