[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013668001

tonhusinger

Thành viên mới
Ðề: đã phỏng vấn thành công và chia sẽ thêm vài kinh nghiệm

@ Anh Thành : Dạ cám ơn lời mời của anh và BĐH, tiếc là gia đình em plan về thăm quê nội em trong đầu tháng 3 này, có lẽ sẽ rơi vào ngày 1-2/3 gì đó nên em không dám hứa với các anh chị, nếu sắp xếp được là em chạy ra chơi liền. Có gì mọi người inform dùm em qua email :tonhusinger@yahoo.com nhe . Mến chúc mọi người vui khỏe và thuận lợi <3 :)

tonhusinger

Thành viên mới
Ðề: Vừa nhận được thư mời pv -xin giúp đỡ một số thắc mắc

@tbhien119 : Hôm phỏng vấn anh lãnh sự viên không đòi mình show thêm bất cứ giấy tờ gì, kể cả tờ khai thuế của ông xã mình dù mình có chuẩn bị đủ hết, từ giấy tờ thuế 3 năm gần đây, giấy tờ sở hữu nhà cửa, thông tin tài khoản ngân hàng, lịch sử bay về VN, hợp đồng bảo hiểm ...Ảnh chỉ coi sơ sơ hình của hai vợ chồng mình, hỏi vài câu chưa tới 3-4 phút là xong nên mình không biết chia sẽ về vụ giấy tờ thuế như bạn hỏi sao nữa ! Nhưng theo mình thấy, họ yêu cầu trong check list cần thêm cái gì thì mình làm theo cái đó, có thêm được giấy tờ gì để chứng minh thì càng tốt, incase họ cắc cớ hỏi thì mình có hết...Thuế 2013 chưa khai thì cũng không sao đâu, lấy mấy hồ sơ thuế năm trước theo được rồi. Mấy giấy tờ đó ông xã scan gửi cho mình thôi, không cần gửi bản chính.
Chúc bạn phỏng vấn thuận lợi thành công nhe ! Mọi việc rồi sẽ tốt thôi
@ All : hôm nay mình vừa nhận được visa chuyển phát đến nhà, chưa đầy một tuần sau ngày phỏng vấn...Không ngờ nhanh vậy vì anh lãnh sự viên hôm nọ bảo về chờ từ 1-2 tuần :). Chia sẽ niềm vui cùng diễn đàn và một lần nữa cám ơn sự giúp đỡ của tất cả anh chị em <3

Thành

Thích đủ thứ ...

@ Anh Thành : Dạ cám ơn lời mời của anh và BĐH, tiếc là gia đình em plan về thăm quê nội em trong đầu tháng 3 này, có lẽ sẽ rơi vào ngày 1-2/3 gì đó nên em không dám hứa với các anh chị, nếu sắp xếp được là em chạy ra chơi liền. Có gì mọi người inform dùm em qua email :tonhusinger@yahoo.com nhe . Mến chúc mọi người vui khỏe và thuận lợi <3 :)
OK, nếu ngày đó còn ở SG thì hay quá, có gì thì alo nhen. Thank you! :1:

vuthangsi

Ban điều hành

:p...Dù sao cũng rất vui với những lời chúc của bạn và sự giúp đỡ của BĐH.

Trước khi qua Mỹ , Như có một số dự án âm nhạc cuối bên VN, hoàn thành sẽ gửi BĐH vài album làm kỷ niệm nha <3 :)
Best regards
Tố Như

Tố Như nuối tiếc quãng thời gian ở Việt Nam

http://ngoisao.net/tin-tuc/hau-truo...-tiec-quang-thoi-gian-o-viet-nam-3019441.html

Tố Như vừa lên đường đi Mỹ định cư tuần trước. Trước khi sang Mỹ, nữ ca sĩ đã kịp phát hành album Không gì làm em quên - Crazy girl như một sản phẩm kỷ niệm chặng đường hoạt động tại Việt Nam. Tuy nhiên, cô vẫn còn "nợ" bạn bè, đồng nghiệp và khán giả MV Tình bạn mãi mãi - một trong số ca khúc nằm trong album này. Ngay khi đến Mỹ, Tố Như giới thiệu MV đến người hâm mộ trong nước video cô dành nhiều tâm huyết để thực hiện trước khi lên đường.
................................

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Tố Như nuối tiếc quãng thời gian ở Việt Nam

http://ngoisao.net/tin-tuc/hau-truo...-tiec-quang-thoi-gian-o-viet-nam-3019441.html

Tố Như vừa lên đường đi Mỹ định cư tuần trước. Trước khi sang Mỹ, nữ ca sĩ đã kịp phát hành album Không gì làm em quên - Crazy girl như một sản phẩm kỷ niệm chặng đường hoạt động tại Việt Nam. Tuy nhiên, cô vẫn còn "nợ" bạn bè, đồng nghiệp và khán giả MV Tình bạn mãi mãi - một trong số ca khúc nằm trong album này. Ngay khi đến Mỹ, Tố Như giới thiệu MV đến người hâm mộ trong nước video cô dành nhiều tâm huyết để thực hiện trước khi lên đường.
................................

Hôm nay em đọc tin thấy buồn và sốc.Vì mới cách đây mấy tháng còn gặp.ThaiSanhon chắc cũng vậy,vì đợt Tố Như làm giấy tờ và đi khám sức khoẻ cùng đợt với bọn em,có gặp nhau tại IOM...Thấy số phận con người sao mong manh quá,cũng không biết chị ấy có bệnh.Mong chị được an nghỉ! Vĩnh biệt 1 người bạn! Xin chia buồn sâu sắc cùng gia đình chị!

Lucia

Thành viên tích cực

Cô ca sĩ đã chia tay xuatnhapcanh.com vài tháng nay và hiện tại đã ra đi mãi mãi! Cầu nguyện cho Tố Như ra đi thanh thản. Xin chia buồn cùng gia đình!

Ca sĩ Tố Như đột ngột qua đời ở tuổi 38!

http://giaitri.vnexpress.net/tin-tu...o-nhu-dot-ngot-qua-doi-o-tuoi-38-3101727.html
Lucia cũng hết sức bất ngờ trước sự ra đi của Tố Như. Dù không nói chuyện với nhau lần nào nhưng Lucia thấy quý cô ấy vì cách sống và cách nghĩ .
Lucia cũng góp lời cầu nguyện đến gia đình Tố Như .
Cứ mỗi lần hay tin về sự ra đi mình cảm nhận mọi thứ đều quá mong manh ....
Thành kính phân ưu cùng gia đình Tố Như, vĩnh biệt bạn !

Chúng ta hãy cùng nghe lại ca khúc này để nhớ về một thành viên dễ thương của XNC

[video=youtube;p6xHVH6BpAQ]https://www.youtube.com/watch?v=p6xHVH6BpAQ&amp;feature=youtu.be[/video]

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cô ca sĩ đã chia tay xuatnhapcanh.com vài tháng nay và hiện tại đã ra đi mãi mãi! Cầu nguyện cho Tố Như ra đi thanh thản. Xin chia buồn cùng gia đình!

Ca sĩ Tố Như đột ngột qua đời ở tuổi 38!

http://giaitri.vnexpress.net/tin-tu...o-nhu-dot-ngot-qua-doi-o-tuoi-38-3101727.html
Thành thật chia buồn cùng gia đình Ca sĩ Tố Như.

phunhan52

Thành viên mới

Chia buồn cùng gia đình chị Tố Như...một người bạn đồng hành câu lạc bộ Vespa cổ cafe Pari Saigon