[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2014671139

Lin Tran

Thành viên tích cực
Ðề: Cho mình hỏi chồng mình có nên vào phỏng vấn chung với mình không?

IV Application phần này của em hôm nay được complete .a vuthang si cho em hỏi như vậy khoảng bao lâu em sẽ có lich phỏng vấn?

Lin Tran

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi hồ sơ của em như vậy có phải là đã hoàn thành không ?
Dear Applicant,

Thank you for being a valued U.S. Consular Electronic Application Center (CEAC) customer. Your online Immigrant Visa and Alien Registration Application Form(DS-260) has been submitted.

* *Name Provided:* * TRAN, LIN CHANH
* *Completed On:* * *06 DECEMBER 2014 18:16:57 EST

* *Case Number:* *HCM2014671139

YOUR CONFIRMATION PAGE IS ATTACHED TO THIS EMAIL IN A PDF FILE!

You must follow the instructions on the confirmation page in order for the U.S. Department of State to continue processing your visa application.

How to print your Confirmation Page:
* *1. DOUBLE CLICK on the attached file.
* *2. From within Adobe Reader, go to FILE and select PRINT

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi hồ sơ của em như vậy có phải là đã hoàn thành không ?
Dear Applicant,

Thank you for being a valued U.S. Consular Electronic Application Center (CEAC) customer. Your online Immigrant Visa and Alien Registration Application Form(DS-260) has been submitted.

* *Name Provided:* * TRAN, LIN CHANH
* *Completed On:* * *06 DECEMBER 2014 18:16:57 EST

* *Case Number:* *HCM2014671139

YOUR CONFIRMATION PAGE IS ATTACHED TO THIS EMAIL IN A PDF FILE!

You must follow the instructions on the confirmation page in order for the U.S. Department of State to continue processing your visa application.

How to print your Confirmation Page:
* *1. DOUBLE CLICK on the attached file.
* *2. From within Adobe Reader, go to FILE and select PRINT

HỒ SƠ CHỈ MỚI ĐƯỢC XÁC NHẬN ĐƠN DS-260.

Xác nhận Đơn Xin Visa Di Dân

Đơn DS-260 của bạn đã được tự động chuyển tới NVC và sẽ được xem xét từ 3 đến 5 ngày làm việc.

. Bấm vào
Print Confirmation

để in trang xác nhận này.

bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận này theo lúc phỏng vấn, và không phải in toàn bộ DS-260 mang đi phỏng vấn..

. Bấm vào
Print Form DS-260

để in bộ đơn DS-260 này và để lưu trữ.

. Bấm vào Email confirmation để trang xác nhận này chuyển vào email của bạn.

XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 9 ký tên và xác nhận:
http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

XEM TIẾP PHẦN NÀY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

*Bước kế tiếp: là nộp giấy tờ dân sự theo hướng dẫn của đường link trên .

Nếu bạn chưa nộp các giấy tờ theo yêu cầu cho NVC thì phải nộp ngay để hoàn tất hồ sơ ..
HỒ SƠ HOÀN TẤT MỚI TÍNH ĐẾN VIỆC PHỎNG VẤN .

Lin Tran

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh vuthangsi đã hướng dẫn .vậy giờ em phải đợi hồ sơ hoàn tất rồi mới có lịch phỏng vấn rồi lâu quá.[emoji17]

Lin Tran

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh vuthangsi đã hướng dẫn .vậy giờ em phải đợi hồ sơ hoàn tất rồi mới có lịch phỏng vấn rồi .

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn anh vuthangsi đã hướng dẫn .vậy giờ em phải đợi hồ sơ hoàn tất rồi mới có lịch phỏng vấn rồi .
Dùng mẩu thư này gởi cho NVC để biết tình trạng hồ sơ của mình .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Nếu hồ sơ hoàn tất và có thư phỏng vấn , SẼ NHẬN ĐƯỢC NHANH CHÓNG QUA EMAIL .
Khỏi phải than thở chờ đợi .

CHÚ Ý CÁCH GHI HỌ TÊN NGÀY THÁNG NĂM SANH THEO KIỂU MỶ NHƯ HƯỚNG DẪN CUẢ ĐƯỜNG LINK NÀY .

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION

At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2014671139

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

Lin Tran

Thành viên tích cực

Cám ơn a vuthangsi lần nữa .do hồ sơ em đã qua năm hơn rồi mà vẫn chưa có tin tức nên em mới hỏi .

Lin Tran

Thành viên tích cực

A vuthangsi oi sau bao ngày chờ đợi chồng em lại nhận được mail là chờ 60 ngày nữa để xem xét tài liệu ,vậy khi nào hồ sơ em mới được complete đây ? Mong anh hướng dẫn thêm .

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

Lin Tran bạn đã có lịch phỏng vấn chưa

Lin Tran

Thành viên tích cực

Chưa bạn ơi ,bữa 17-12 chồng mình nhận được mail bên NVC là đợi 60 ngày nữa .còn bạn thì sao?

Lin Tran

Thành viên tích cực

Bạn có facebook không có gì mình lên đó chat .nickname facebook của mình là zhenlian chen

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

Mình thì mai đi khám sức khoẻ và 2-2 đi phỏng vấn

Lin Tran

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nha .hồ sơ bạn complete khi nào mà nhận được thư pv rồi .của mình vẫn chưa complete nữa[emoji17] .vẫn phải đợi nè không biết khi nào mới nhận được thư pv nữa.

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

Mình cũng ko bit complete khi nào nữa , ck mình gửi mail rồi nvc gửi mail lại báo rồi vài ngày sau gửi giấy mời phỏng vấn

Lin Tran

Thành viên tích cực

Vậy hả chồng mình cũng gửi mail rồi nhưng chưa nhận được thư trả lời .xem thử vài ngày coi có nhận được mail trả lời bên Nvc không ?

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

hôm nay mình cũng đã đi khám sức khoẻ và đi chích ngừa xong rồi giờ chỉ còn chờ ngày pv nữa là xong

Lin Tran

Thành viên tích cực

Khám sức khỏe và chích ngừa là phải đặt lịch trước hả bạn .mà khám xong được kết quả trong ngày hay là phải hẹn ngày lấy vậy bạn .

Lin Tran

Thành viên tích cực

Hôm nay em mới nhận được mail này ,hồ sơ em bị checklist ,như vậy em phải làm sao mong ac diễn đàn hứơng dẫn để e sớm hoàn thành hồ sơ .cám ơn.
January 20, 2015
NVC Case Number: HCM2014671139
Dear DENNIS DUONG:
We reviewed the documents you submitted to us. This letter has a list of documents that are missing or
that need additional information. Please review the instructions and send us the required information. If
you do not provide this information, it will delay your immigrant visa interview.
If you have any questions about this letter, please send us an email at asknvc@state.gov or call us at
(603) 334-0700 between 7:00am and 12 midnight U.S. Eastern Time.
When you send us your response, include a copy of this letter. Also, clearly write your case number
HCM2014671139 on the upper right-hand corner of every document you send.
After you email or mail the requested information, allow us 60 business days to review your response.
When we complete our review, we will send you information about the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by email, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. If this happens, you will need to resubmit the fees and
documents to continue the immigration process.
Case Number: HCM2014671139
Beneficiary's Name: TRAN, LIN CHANH
Preference Category: CR1 - CONDITIONAL SPOUSE OF U.S. CITIZEN
Priority Date: 01NOV2013

Lin Tran

Thành viên tích cực

Hồ sơ của em bị checklist phỏng vấn của em sẽ bị trễ lại .lý lịch tư pháp của em tháng 2 này sẽ hết hạn ,nếu tháng 3 tháng 4 gì đó e mới được pv như vậy em có cần phải làm lại không ? Anh chị nào biết chỉ dẫn dùm em ? Chồng e cũng bổ sung giấy tờ thiếu vaào Nvc ngày 27-1-2015 như vậy e cần phải chờ bao lau thì hồ sơ sẽ được hoàn tất và có lich pv ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ của em bị checklist phỏng vấn của em sẽ bị trễ lại .lý lịch tư pháp của em tháng 2 này sẽ hết hạn ,nếu tháng 3 tháng 4 gì đó e mới được pv như vậy em có cần phải làm lại không ? Anh chị nào biết chỉ dẫn dùm em ? Chồng e cũng bổ sung giấy tờ thiếu vaào Nvc ngày 27-1-2015 như vậy e cần phải chờ bao lau thì hồ sơ sẽ được hoàn tất và có lich pv ?
Lý lịch tư pháp số 2 của bạn nếu đã hết hạn thì bạn phải làm lại, giấy này có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

Gửi email cho NVC theo địa chỉ sau:
http://travel.state.gov/content/visas/english/contact/ask-nvc.html

Hướng dẫn mới cách điền đơn gửi NVC ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC