[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2014713049

kloanq9

Thành viên tích cực
Ðề: Eac 1490178082

Chị cám ơn em nha, ráng chờ đợi thôi em, có gì mới chị em mình thông báo cho nhau biết nhé.

kloanq9

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi, hom nay mình đã nhận được thư bưu điện với nội dung là mình nhận được case number rồi và trong thư kêu mình điền đơn DS 260 và mình đã làm xong. Cho mình hỏi thăm không biết là thời gian khoảng bao lâu nữa thì mình mới được đóng tiền 88 đô và phí cấp vi sa 230đô ạ. và thông thường mình nhận thư đóng tiền bằng đường bưu điện hay là họ gửi qua mail ? Mong cả nhà giúp đỡ. Thành thật biết ơn.

kloanq9

Thành viên tích cực

chị cám ơn em nha, vậy là đúng 6 tuần chị nhận được case đó em, mong em cũng sớm nhận được case num ber nhé

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

chị cám ơn em nha, vậy là đúng 6 tuần chị nhận được case đó em, mong em cũng sớm nhận được case num ber nhé

dạ cám ơn chị nhiều hihi. có trước 2/9 ăn lễ ngon hơn hả chị. em thì cứ tinh than qua tháng 10 sẽ có chị hihi. giờ chị ăn lễ xong làm các thủ tục tiếp theo nữa. cố lên chị nhé

kloanq9

Thành viên tích cực

em làm LLTP TP số 2 được rồi đó, chị đã làm LLTP lúc hồ sơ được chấp thuận. Vì LLTP có thời hạn 1 năm đó em, làm được cái gì được thì làm cho khỏe em. hiiii. Chúc em lễ 2/9 vui vẻ nha

vuthangsi

Ban điều hành

Cả nhà ơi, hom nay mình đã nhận được thư bưu điện với nội dung là mình nhận được case number rồi và trong thư kêu mình điền đơn DS 260 và mình đã làm xong. Cho mình hỏi thăm không biết là thời gian khoảng bao lâu nữa thì mình mới được đóng tiền 88 đô và phí cấp vi sa 230đô ạ. và thông thường mình nhận thư đóng tiền bằng đường bưu điện hay là họ gửi qua mail ? Mong cả nhà giúp đỡ. Thành thật biết ơn.
ĐƠN DS-260 LÀ ĐƠN TRỰC TUYẾN .

Khi bạn đã điền được đơn này thì đã đóng lệ phí bảo trợ tài chính 88 đô được rồi .
Lệ phí visa 230 ĐÔ thì log-in vào trang mà bạn đã điền DS-260 mà đóng .

Cần thiết lập liên lạc với NVC QUA EMAL , nhanh chóng và không sơ thất lạc thư .

Theo như các thông tin của bạn hỏi ở đây , hồ sơ của bạn là do luật sư hoặc dịch vụ đã điền DS-260 cho bạn .

và thông thường mình nhận thư đóng tiền bằng đường bưu điện hay là họ gửi qua mail ?
Xem hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

kloanq9

Thành viên tích cực

Em cám ơn Anh vuthangsi thật nhiều ã chỉ dẫn tận tình cho hồ sơ em. Chúc anh vui vẻ và có nhiều sức khỏe.

kloanq9

Thành viên tích cực

ngày 28/8 ox mình đã nhận được mail đóng 230 đô, xin cho mình được hỏi là sau khi đóng 230 đô thì bước tiếp theo mình làm sao nữa ạ? xin cả nhà giúp đỡ, cám ơn cả nhà rât nhiều.

sunnytouyen

Thành viên mới

hồ sơ của anh đang còn trong giai đoạn inltial review đó anh. anh nộp hô sơ ngày 14 tháng 4 . hồ sơ của em nộp ngay 15/3/2014 giờ cũng đang chờ đợi nè
Chào bạn, cho hỏi bạn đc chồng bảo lãnh diện gì vậy? Mình PD ngày 26/3/2014 mà chưa đc app nữa :)

kloanq9

Thành viên tích cực

hôm nay mình nhận được mail này, nhờ mọi người giúp đỡ dịch giúp mình nội dung mail nói gì. Xin thành thật biết ơn rất nhiều
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2014713049 filed by SAM BA VU on behalf of KIM LOAN THI NGUYEN.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

We received documents for your case. Please allow 60 days for us to review your documents.

The next step for your case is Form DS-260. This is an online Immigrant Visa Application form. You can access it at ceac.state.gov.

Everyone on your case who wants to travel to the United States should complete this form. They should also send their civil documents to the National Visa Center so we can review them.

You can learn more about how to apply for a visa at the web page below.

http://nvc.state.gov/260

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Case Number: HCM2014713049
Petitioner's Name: VU, SAM BA
Principal Applicant's Name: NGUYEN,KIM LOAN THI
Preference Category: CR1
Your Priority Date: 14Apr2014
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: KHÔNG POST 8 SỐ I D NUMBER LÊN DIỂN ĐÀN .Vuthangsi.
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

AUTUMN

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Last edited by a moderator:

ThoLe

Thành viên mới

NVC nói bạn hãy thông báo họ nếu có bất cứ sự thay đổi về địa chỉ hay email.
Họ đã nhận dc HS của bạn và cần 60 ngày để xem xét.
Và họ đề nghị bạn điền Ds 260 cho tất cả nh người trong HS bảo lãnh.
thân,
P/s: Bạn nên xóa số Invoice ID, luôn luôn có một cảnh báo trên mọi diển đàn di trú là không poss Invoice ID lên diễn đàn.

kloanq9

Thành viên tích cực

mình đã làm và không sao xóa được số id nhờ ace giúp dùm mình xóa số id . Cám ơn bạn thole-mo rất nhiều. Chúc cả nhà ngày cuối tuần thật vui vẻ.

muaha3210

Thành viên mới

bạn à bạn đang nhập vào rồi bạn thấy biểu tượng cây viết bạn xoá liền nhe nhanh lên

kloanq9

Thành viên tích cực

Chị ơi ! ồ sơ của chị complete chưa?:1:
Hồ sơ chị complete ngày 20/10, sang nay nhận được thư phỏng vấn lúc 8g30 ngày 12/01/2015 đó em. Giờ chị lo và hồi hộp quá, hồ sơ em complete chưa?

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Hồ sơ chị complete ngày 20/10, sang nay nhận được thư phỏng vấn lúc 8g30 ngày 12/01/2015 đó em. Giờ chị lo và hồi hộp quá, hồ sơ em complete chưa?

chúc mừng chị nhé! . chị tìm đọc mấy bài chia sẻ phóng vấn trước để tham khảo để có them kinh nghiệm đó chị. Hồ sơ của em mới nhận được email thong báo chờ 60 ngày chị . chúc phóng vấn thành công để đoàn tụ với chồng chị nhé :6:

kloanq9

Thành viên tích cực

chị cám ơn em. Chúc em hồ sơ sớm được complete và nhận được thư phỏng vấn nhé.

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

chị cám ơn em. Chúc em hồ sơ sớm được complete và nhận được thư phỏng vấn nhé.
..

dạ cám ơn chị. em đang hy vọng không bị checklist và complete trước
tết âm lịch là em vui rồi hihi. chúc chị mùa giáng sinh an lành và chuẩn bị tốt cho cuộc phóng vân sắp tới