[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2015529113

ngocphuong094

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ mình đã PD ngày 25/6/2014. Xin cho mình hỏi mình chờ bao lâu thì được app

A Thắng ơi hồ sơ em là HCM2015529113 anh cho em hỏi hồ sơ em check đang ở giai đoạn chờ complete AOS free đang ở Paid. Em có điền đơn DS260 mà trong phần children thi em có trả lời " yes " cho 2 câu hỏi trẻ con co sống với em và có nhập cư qua Mỹ với em không? Thì em trả lời " yes" nhưng tụi nhỏ thi chồng em làm 2 bộ hồ sơ cho 2 đứa con riêng cua em. Tụi nhỏ cũng phải điền đơn DS 260 em cũng điền xong luôn rồi. Em trả lời vậy có đúng không anh?

ngocphuong094

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ mình đã PD ngày 25/6/2014. Xin cho mình hỏi mình chờ bao lâu thì được app

Chào bạn,

Mình cũng ở trong trường hợp như bạn, đã đóng xong 120 USD, mình cũng đang đợi đóng tiếp fee visa nhưng bên NVC chưa gọi. Hiện tại mình vẫn ngồi đợi thôi.
Dịch vụ bên Mỹ làm hồ sơ cho mình nên họ tự làm hết. Mình do có case # đầu tháng 2 lúc đó ông xã mình đang ở VN nên k thể đóng phí được nên đầu tháng 3 chồng mình về Mỹ thì luật sư bên đó nộp 1 lúc 2 fee luôn là 120$ và 325$ vào ngày 9/3/2015. Sau đó luật sư xử lý hết vừa rồi 9/4 mình mới điền DS 260 và hồ sơ mình đang chờ complete.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Dịch vụ bên Mỹ làm hồ sơ cho mình nên họ tự làm hết. Mình do có case # đầu tháng 2 lúc đó ông xã mình đang ở VN nên k thể đóng phí được nên đầu tháng 3 chồng mình về Mỹ thì luật sư bên đó nộp 1 lúc 2 fee luôn là 120$ và 325$ vào ngày 9/3/2015. Sau đó luật sư xử lý hết vừa rồi 9/4 mình mới điền DS 260 và hồ sơ mình đang chờ complete.
Chúc mừng bạn ngophuong094 đã đóng được 2 fee nhé. Hy vọng hồ sơ bạn sớm hoàn thành.
Anh vuthangsi ơi. nhờ anh giúp em. hôm qua em có kiểm tra hồ sơ online, em thấy IV Fee của em ghi là " not invoiced". Vậy có nghĩa là em chưa được đóng fee phải ko anh? em phải đợi hay sao anh?.

vuthangsi

Ban điều hành
A Thắng ơi hồ sơ em là HCM2015529113 anh cho em hỏi hồ sơ em check đang ở giai đoạn chờ complete AOS free đang ở Paid. Em có điền đơn DS260 mà trong phần children thi em có trả lời " yes " cho 2 câu hỏi trẻ con co sống với em và có nhập cư qua Mỹ với em không? Thì em trả lời " yes" nhưng tụi nhỏ thi chồng em làm 2 bộ hồ sơ cho 2 đứa con riêng cua em. Tụi nhỏ cũng phải điền đơn DS 260 em cũng điền xong luôn rồi. Em trả lời vậy có đúng không anh?

Bạn trã lời như vậy là đúng rồi .

Hồ sơ của bạn có nhờ dịch vụ , tại sao bạn phải tự điền đơn DS=260 ?

Trường hợp hồ sơ của bạn

THƯỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH CHO VỢ/CHỒNG VÀ 2 CON RIÊNG CUẢ VỢ /CHỒNG NÊN PHẢI NỘP 3 BỘ HỒ SƠ BẢO LẢNH RIÊNG BIỆT .VÀ SẼ CÓ 3 CASE NUMBER HCM...
nên đương nhiên phải đóng 3 lẽ phí bảo trợ chính riêng biẽt cho từng hồ sơ 125 $/hồ sơ .

hồ sơ em là HCM2015529113 anh cho em hỏi hồ sơ em check đang ở giai đoạn chờ complete AOS free đang ở Paid.
Còn 2 hồ sơ của 2 người con riêng của bạn thì sao ?

vuthangsi

Ban điều hành
Chúc mừng bạn ngophuong094 đã đóng được 2 fee nhé. Hy vọng hồ sơ bạn sớm hoàn thành.
Anh vuthangsi ơi. nhờ anh giúp em. hôm qua em có kiểm tra hồ sơ online, em thấy IV Fee của em ghi là " not invoiced". Vậy có nghĩa là em chưa được đóng fee phải ko anh? em phải đợi hay sao anh?.
Đúng vậy .

Bạn phải chờ thư thông báo đóng lệ phí visa từ NVC.

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

Vui lòng theo đúng các hướng dẫn của NVC. Nếu quí vị gởi hồ sơ hay đóng tiền khi chưa được NVC yêu cầu, tiến trình hồ sơ có thể bị đình trệ.

ngocphuong094

Thành viên mới

Bạn trã lời như vậy là đúng rồi .

Hồ sơ của bạn có nhờ dịch vụ , tại sao bạn phải tự điền đơn DS=260 ?

Trường hợp hồ sơ của bạn

THƯỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH CHO VỢ/CHỒNG VÀ 2 CON RIÊNG CUẢ VỢ /CHỒNG NÊN PHẢI NỘP 3 BỘ HỒ SƠ BẢO LẢNH RIÊNG BIỆT .VÀ SẼ CÓ 3 CASE NUMBER HCM...
nên đương nhiên phải đóng 3 lẽ phí bảo trợ chính riêng biẽt cho từng hồ sơ 125 $/hồ sơ .

Còn 2 hồ sơ của 2 người con riêng của bạn thì sao ?

thì dịch vụ làm 3 hồ sơ, 3 mã số khác nhau. Đóng tiền làm 3 hết. Em không biết bảo trợ tài chính thì dịch vụ làm hết anh ah. Còn điền DS 260 đáng lẻ Dvu làm cho em mà họ nói điền dễ lắm thế là em tự vào điền 3 bộ hồ sơ luôn. Sao em chỉ biết đóng phí 120$ và 325$ và oxa em đóng 3 lần tiền như vậy. Còn 125$ là tiền gì em không biết. Về bảo trợ tài chinh thì oxa em dạng Business nên không lo về khoảng bảo trợ. Ah em nói thêm là ox em đã có quốc tịch Mỹ rồi ah, k phải thường trú nhân đâu ah.

vuthangsi

Ban điều hành

thì dịch vụ làm 3 hồ sơ, 3 mã số khác nhau. Đóng tiền làm 3 hết. Em không biết bảo trợ tài chính thì dịch vụ làm hết anh ah. Còn điền DS 260 đáng lẻ Dvu làm cho em mà họ nói điền dễ lắm thế là em tự vào điền 3 bộ hồ sơ luôn. Sao em chỉ biết đóng phí 120$ và 325$ và oxa em đóng 3 lần tiền như vậy. Còn 125$ là tiền gì em không biết. Về bảo trợ tài chinh thì oxa em dạng Business nên không lo về khoảng bảo trợ.

Còn 125$ là tiền gì em không biết
LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH 120$ CHỒNG BẠN ĐÓNG RỒI ,
(viết tăng thêm 5$)
Sau khi điền xong DS-260 NHỚ IN TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐỂ CẦM ĐI PHỎNG VẤN .

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Bạn ơi, cho mình hỏi. Đóng xong 120 đô và điền xong DS-261 thì chờ bao lâu nữa mới được đóng tiếp IV application fee? Xin cám ơn bạn nhiều.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Bạn ơi, cho mình hỏi. Đóng xong 120 đô và điền xong DS-261 thì chờ bao lâu nữa mới được đóng tiếp IV application fee? Xin cám ơn bạn nhiều.
Hi bạn Thu Hà, khi bạn check hồ sơ đã đóng fee hay chưa, bạn sẽ thấy phần IV Fee, nếu phần này bạn thấy có ghi số tiền và invoice thì lúc đó bạn pay, còn khi bạn chưa thấy gì có nghĩa là bạn phải chờ NVC gửi thông báo cho bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

thì dịch vụ làm 3 hồ sơ, 3 mã số khác nhau. Đóng tiền làm 3 hết. Em không biết bảo trợ tài chính thì dịch vụ làm hết anh ah. Còn điền DS 260 đáng lẻ Dvu làm cho em mà họ nói điền dễ lắm thế là em tự vào điền 3 bộ hồ sơ luôn. Sao em chỉ biết đóng phí 120$ và 325$ và oxa em đóng 3 lần tiền như vậy. Còn 125$ là tiền gì em không biết. Về bảo trợ tài chinh thì oxa em dạng Business nên không lo về khoảng bảo trợ. Ah em nói thêm là ox em đã có quốc tịch Mỹ rồi ah, k phải thường trú nhân đâu ah.

Ah em nói thêm là ox em đã có quốc tịch Mỹ rồi ah, k phải thường trú nhân đâu ah.

IR-1/CR-1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú).

Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.

- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin định cư phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

NẾU HỒ SƠ CUẢ BẠN THUỘC DIỆN IR-1/IR-2 . Kết hôn trên 2 năm thì khi nhập cảnh HOA KỲ được nhận thẻ xanh 10 năm , và 2 người con của bạn cũng vậy .

NẾU HỒ SƠ CUẢ BẠN THUỘC DIỆN CR-1/CR-2 ,kết hôn dưới 2 năm Khi nhập cảnh HOA KỲ chỉ nhận được thẻ xanh 2 năm . và 2 người con của bạn cũng vậy .

Trong trường hợp này DIỆN BẢO LẢNH CR-1/CR-2 CUẢ NGƯỜI CÓ QUỐC TỊCH MỶ CÒN KHÔNG BẰNG DIỆN F2A CUẢ THƯỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH CHO VỢ/CHỒNG / CON .

Diện F2A khi nhập cảnh HOA KỲ luôn nhận được thẻ xanh 10 năm .

Về bảo trợ tài chinh thì oxa em dạng Business nên không lo về khoảng bảo trợ.
Có lẽ bạn chưa hiểu rõ về bảo trợ tai chính là như thế nào nên mới viết như vậy thôi .

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Hi bạn Thu Hà, khi bạn check hồ sơ đã đóng fee hay chưa, bạn sẽ thấy phần IV Fee, nếu phần này bạn thấy có ghi số tiền và invoice thì lúc đó bạn pay, còn khi bạn chưa thấy gì có nghĩa là bạn phải chờ NVC gửi thông báo cho bạn.
Hi Sương. Hà biết là vậy nhưng không biết là phải đợi bao lâu. Trường hợp của bạn chờ có lâu không?

ngocphuong094

Thành viên mới

IR-1/CR-1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú).

Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.

- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin định cư phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

NẾU HỒ SƠ CUẢ BẠN THUỘC DIỆN IR-1/IR-2 . Kết hôn trên 2 năm thì khi nhập cảnh HOA KỲ được nhận thẻ xanh 10 năm , và 2 người con của bạn cũng vậy .

NẾU HỒ SƠ CUẢ BẠN THUỘC DIỆN CR-1/CR-2 ,kết hôn dưới 2 năm Khi nhập cảnh HOA KỲ chỉ nhận được thẻ xanh 2 năm . và 2 người con của bạn cũng vậy .

Trong trường hợp này DIỆN BẢO LẢNH CR-1/CR-2 CUẢ NGƯỜI CÓ QUỐC TỊCH MỶ CÒN KHÔNG BẰNG DIỆN F2A CUẢ THƯỜNG TRÚ NHÂN BẢO LẢNH CHO VỢ/CHỒNG / CON .

Diện F2A khi nhập cảnh HOA KỲ luôn nhận được thẻ xanh 10 năm .

Có lẽ bạn chưa hiểu rõ về bảo trợ tai chính là như thế nào nên mới viết như vậy thôi .[/COLOR]
Dạ 2 năm hay 10 năm không quan trọng ah, mục đích là sớm đoàn tụ với chồng là OK rồi. Qua đó đến 2 năm thì làm đơn xin visa 10 năm cũng được ah. 2 con em con nhỏ dưới 18t ah. Cám ơn anh đã cho em thông tin bổ ích ah

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Hi Sương. Hà biết là vậy nhưng không biết là phải đợi bao lâu. Trường hợp của bạn chờ có lâu không?
Hi Hà, Ox của mình đóng 120$ vào ngày 3/3/2015 đến nay cung gần 2 tháng rồi, Sương vẫn đang đợi đóng fee visa dây. Bạn đừng nóng lòng, Sương nghĩ hồ sơ nhiều quá cho nên NVC giải quyết chậm, trước sau gì cũng đến luọt mình thôi mà. Bạn hãy nhẫn nại đợi đi. Hihi

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Chào các chị, hồ sơ của em PD: 30/05/2014 cũng gần ngày của các chị, tháng 3 ox em đã đóng Free Visa, không biết kế tiếp làm gì nữa? Các chị đã nhận được giấy tờ từ Mỹ chưa?

ngocphuong094

Thành viên mới

Chào các chị, hồ sơ của em PD: 30/05/2014 cũng gần ngày của các chị, tháng 3 ox em đã đóng Free Visa, không biết kế tiếp làm gì nữa? Các chị đã nhận được giấy tờ từ Mỹ chưa?
hồ sơ ẹm dạng CR1 luôn hả? nếu hồ sơ em đã nộp 120$ và 325$ thì em chuẩn bị hồ sơ bảo trợ tài chính I 864 và bộ Civil dos và điền DS 260

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Hi bạn. Bạn theo đường link này nè sẽ rõ hơn.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

ANA PHAM

Thành viên tích cực

hồ sơ ẹm dạng CR1 luôn hả? nếu hồ sơ em đã nộp 120$ và 325$ thì em chuẩn bị hồ sơ bảo trợ tài chính I 864 và bộ Civil dos và điền DS 260

Chào chị NgocPhuong! hồ sơ của em diện CR1, không biết em với chị có cùng đợt phỏng vấn o chị ha?:41::1:

ngocphuong094

Thành viên mới
Chào chị NgocPhuong! hồ sơ của em diện CR1, không biết em với chị có cùng đợt phỏng vấn o chị ha?:41::1:
Hồ sơ chị đang chờ complete hồ sơ chị nộp khoảng giữa tháng 3/2015. Còn hồ sơ của em chưa xong phải không vì từ lúc nộp đầy đủ hồ sơ đến khi complete là 60 ngày đó em. Chắc hồ sơ của em cùng gần thời gian với chị.

ngocphuong094

Thành viên mới

Hồ sơ của mình CR 1 và CR 2 của 2 con trai đã complete ngày 28 và 29/5/2015 sau thời gian chờ đợi mỏi mòn... Bây giờ thì yên tâm chờ Thư phỏng vấn rồi.....:21::21: