[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2015550179 & CR2 - HCM2015549289

annguyen888

Thành viên mới
Xin hỏi các Anh Chị Em đã có kinh nghiệm và ban quản trị diễn đàn

Về trường hợp con gái riêng của mình:
Ông xã mình bảo lãnh mình theo diện CR1 số HCM2015550179 (completed on 06 May) , còn con gái riêng của mình diện CR2 số HCM2015549289 (completed on 06 May) cháu năm nay 15 tuổi, vậy khi phỏng vấn thì mình và con gái mình cần mang theo những giấy tờ gì ?

Chân thành cảm ơn!

Phương Ánh

Chỉnh sửa cuối:

annguyen888

Thành viên mới

Xin hỏi
Ban Quản trị diễn đàn và các Anh Chị Em đã có kinh nghiệm

Ông xã mình bảo lãnh mình theo diện CR1 số HCM2015550179 (completed on 06 May 2015) , còn con gái riêng của mình diện CR2 số HCM2015549289 (completed on 06 May 2015) , cháu năm nay 15 tuổi. Vậy khi phỏng vấn thì mình và con gái mình cần mang theo những giấy tờ gì ? Chồng cũ đã lâu không biết tin tức , nếu không có Giấy chấp thuận của chồng cũ cho con gái xuât cảnh cùng mình thì mình và con gái có được cấp LSQ Mcấp
visa không ? Hiện mình đang rất bối rối.... vì giả sử nếu liên lạc được ,rất có thể chồng cũ sẽ làm khó mình (phá cho ôi).

Mọi người ơi , có ai biết còn cách nào khác không ? giúp mình với...

Chân thành cảm ơn!

Phương Ánh

hoian

Thành viên tích cực
Ðề: Diện CR1 và con riêng diện CR2 (15 tuổi) khi đi phỏng vấn cần những giấy tờ gì ?

Xin hỏi

Ông xã mình bảo lãnh mình theo diện CR1 số HCM2015550179 (completed on 06 May 2015) , còn con gái riêng của mình diện CR2 số HCM2015549289 (completed on 06 May 2015) , cháu năm nay 15 tuổi. Vậy khi phỏng vấn thì mình và con gái mình cần mang theo những giấy tờ gì ? Chồng cũ đã lâu không biết tin tức , nếu không có Giấy chấp thuận của chồng cũ cho con gái xuât cảnh cùng mình thì mình và con gái có được cấp LSQ Mcấp
visa không ? Hiện mình đang rất bối rối.... vì giả sử nếu liên lạc được ,rất có thể chồng cũ sẽ làm khó mình (phá cho ôi).

....................

- Con bạn dưới 18 tuổi không có giấy chấp thuận của bố sẽ không được cấp vi sa
- Trường hợp nếu có giấy chấp nhận mà trong bản án ly hôn ghi : Người cha
được quyền thăm nom, chăm sóc, giáo dục con....thì con bạn cũng sẽ không được đi .
Bạn chỉ có cách duy nhất đến tòa và bổ sung quyết định :
„Kể từ ngày/tháng/năm... chị được toàn quyền (một mình) chăm sóc, nuôi dưỡng con“. Khi có quyết định của tòa, bạn có thể làm thủ tục đoàn tụ gia đình bình thường như các trường hợp đoàn tụ khác.
Vấn đề tòa có làm hay không là do bạn hiểu ý tòa thế nào ???

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Diện CR1 và con riêng diện CR2 (15 tuổi) khi đi phỏng vấn cần những giấy tờ gì ?

Xin hỏi

Chân thành cảm ơn!

Phương Ánh

Trường hợp hồ sơ của bạn và người con riêng CR1/CR2 ,

NẾU KHÔNG THỂ CUNG CẤP CHO LSQ HOA KỲ GIẤY ĐỒNG Ý CUẢ NGƯỜI CHỒNG CỦ CHO NGƯỜI CON NÀY ĐƯỢC CÙNG XUẤT CẢNH VỚI BẠN .

THÌ BẠN CẦN LÀM MỘT TỜ TƯỜNG TRÌNH , GHI RÕ LÝ DO TẠI SAO KHÔNG THỂ CUNG CẤP GIẤY ĐỒNG Ý NÀY

Giấy này dịch sang tiếng anh và đem công chứng tại phòng tư pháp quận /huyên nơi cư trú của bạn .

KÈM THEO GIẤY NÀY LÀ BẤT CỨ LOẠI GIẤY TỜ NÀO MÀ BẠN CÓ ĐƯỢC CHỨNG MINH RẰNG BẠN VÀ NGƯỜI CHỒNG CỦ CUẢ BẠN ĐÃ TỪ LÂU KHÔNG THỂ LIÊN LẠC VÀ BIẾT TIN TỨC CUẢ NHAU .

CON GÁI BẠN ĐANG Ở VỚI BẠN , CHỨNG TỎ TRONG QUYẾT ĐỊNH LY HÔN DO TOÀ ÁN CẤP . CHO PHÉP BẠN ĐƯỢC QUYỀN NUÔI NẤNG CHĂM SÓC CON MÌNH .

LSQ HOA KỲ SẼ XEM XÉT HỒ SƠ TRÊN LUẬT DI TRÚ VÀ TÌNH HUỐNG THỰC TẾ SẼ GIẢI QUYẾT CẤP VISA CHO CẢ HAI MẸ CON CUẢ BẠN ,

CHỈ CẦN TRÌNH BÀY CHO THẬT THUYẾT PHỤC LÝ DO KHÔNG THỂ CUNG CẤP GIẤY ĐỒNG Ý CUẢ NGƯỜI CHỒNG CỦ LÀ ĐƯỢC .

annguyen888

Thành viên mới

Xin hỏi

....................

- Con bạn dưới 18 tuổi không có giấy chấp thuận của bố sẽ không được cấp vi sa
- Trường hợp nếu có giấy chấp nhận mà trong bản án ly hôn ghi : Người cha
được quyền thăm nom, chăm sóc, giáo dục con....thì con bạn cũng sẽ không được đi .
Bạn chỉ có cách duy nhất đến tòa và bổ sung quyết định :
„Kể từ ngày/tháng/năm... chị được toàn quyền (một mình) chăm sóc, nuôi dưỡng con“. Khi có quyết định của tòa, bạn có thể làm thủ tục đoàn tụ gia đình bình thường như các trường hợp đoàn tụ khác.
Vấn đề tòa có làm hay không là do bạn hiểu ý tòa thế nào ???

Xin Cám ơn tất cả!

Phương Ánh

annguyen888

Thành viên mới

NẾU KHÔNG THỂ CUNG CẤP CHO LSQ HOA KỲ GIẤY ĐỒNG Ý CUẢ NGƯỜI CHỒNG CỦ CHO NGƯỜI CON NÀY ĐƯỢC CÙNG XUẤT CẢNH VỚI BẠN .

THÌ BẠN CẦN LÀM MỘT TỜ TƯỜNG TRÌNH , GHI RÕ LÝ DO TẠI SAO KHÔNG THỂ CUNG CẤP GIẤY ĐỒNG Ý NÀY

Giấy này dịch sang tiếng anh và đem công chứng tại phòng tư pháp quận /huyên nơi cư trú của bạn .

KÈM THEO GIẤY NÀY LÀ BẤT CỨ LOẠI GIẤY TỜ NÀO MÀ BẠN CÓ ĐƯỢC CHỨNG MINH RẰNG BẠN VÀ NGƯỜI CHỒNG CỦ CUẢ BẠN ĐÃ TỪ LÂU KHÔNG THỂ LIÊN LẠC VÀ BIẾT TIN TỨC CUẢ NHAU .

CON GÁI BẠN ĐANG Ở VỚI BẠN , CHỨNG TỎ TRONG QUYẾT ĐỊNH LY HÔN DO TOÀ ÁN CẤP . CHO PHÉP BẠN ĐƯỢC QUYỀN NUÔI NẤNG CHĂM SÓC CON MÌNH .

LSQ HOA KỲ SẼ XEM XÉT HỒ SƠ TRÊN LUẬT DI TRÚ VÀ TÌNH HUỐNG THỰC TẾ SẼ GIẢI QUYẾT CẤP VISA CHO CẢ HAI MẸ CON CUẢ BẠN ,

CHỈ CẦN TRÌNH BÀY CHO THẬT THUYẾT PHỤC LÝ DO KHÔNG THỂ CUNG CẤP GIẤY ĐỒNG Ý CUẢ NGƯỜI CHỒNG CỦ LÀ ĐƯỢC .
Xin chân thành cám ơn Ban quản trị diễn đàn , tất cả mọi người và website này.

Tôi hy vọng là trường hợp của mình được, vì từ khi ly hôn đến giờ , mình vẫn nuôi dạy cháu tốt..

Một lần nữa xin cám ơn !

Chúc tất cả mọi người đều may mắn và website ngày càng phát triển rộng rãi ,giúp đỡ được nhiều người hơn!

Trân trọng

Phương Ánh

hoanghon062

Thành viên tích cực

đầu tiên cho e được chào và chúc a vuthangsi nhiều sức khoẻ..lúc trước cũng nhờ a chỉ giúp khi e gửi civi nên ko bị thiếu sót..e cũng có con riêng đi cùng và hồ sơ của e và con là cr1,cr2... xin cho e được hỏi..có phải chỉ cần giấy chấp thuận( giấy cam kết) của chồng cũ kí là con e được cấp visa fai không a? tại e đọc ở trên thấy là fai ra toà xin sửa gì đó nen e cũng rất lo lắng..e cũng rất kho' khăn,năn nỉ nên mới được chồng cũ chịu cùng lên xã làm giấy chap thuận...và trong đơn li dị( hầu như mọi người) đều ghi người cha có quyền thăm nuôi con..nhưng có giấy chập thuận của chồng cũ kí là được fai ko a? e không hiểu nen mới hỏi rõ mong anh chị trên xnc thông cảm cho e..

vuthangsi

Ban điều hành

đầu tiên cho e được chào và chúc a vuthangsi nhiều sức khoẻ..lúc trước cũng nhờ a chỉ giúp khi e gửi civi nên ko bị thiếu sót..e cũng có con riêng đi cùng và hồ sơ của e và con là cr1,cr2... xin cho e được hỏi..có phải chỉ cần giấy chấp thuận( giấy cam kết) của chồng cũ kí là con e được cấp visa fai không a? tại e đọc ở trên thấy là fai ra toà xin sửa gì đó nen e cũng rất lo lắng..e cũng rất kho' khăn,năn nỉ nên mới được chồng cũ chịu cùng lên xã làm giấy chap thuận...và trong đơn li dị( hầu như mọi người) đều ghi người cha có quyền thăm nuôi con..nhưng có giấy chập thuận của chồng cũ kí là được fai ko a? e không hiểu nen mới hỏi rõ mong anh chị trên xnc thông cảm cho e..
Không có ra toà sữa chữa quyét định ly hôn gì hết .
Không có toà án nào lại đi sữa chữa một quyết định ly hôn đã ký cả .
Nếu muốn Toà án chỉ bổ xung thêm một vài điều khoãn khi có sự yêu cầu đồng thuận từ cả hai phía người vợ và người chồng củ .

xin cho e được hỏi..có phải chỉ cần giấy chấp thuận( giấy cam kết) của chồng cũ kí là con e được cấp visa fai không a?
Giấy này chỉ là một trong những loại giấy tờ được yêu cầu THÊM , cho từng Trường hợp cụ thể trong một hồ sơ xin cấp visa .

Bằng chứng về mối quan hệ:

Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh
A mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh
VỢ/CHỒNG

B và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).
MẸ/CON

BAN VÀ CON CUẢ BẠN .

•Diện bảo lãnh vợ-chồng:

Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi kết hôn.

Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh.

Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với người bảo lãnh.
Bạn đã có giấy này rồi còn lo gì nữa , lo nhiều quá mau già , LSQ HOA KỲ không nhận ra bạn là người chụp ảnh trong passport thì KHỔ

hoanghon062

Thành viên tích cực

Không có ra toà sữa chữa quyét định ly hôn gì hết .
Không có toà án nào lại đi sữa chữa một quyết định ly hôn đã ký cả .
Nếu muốn Toà án chỉ bổ xung thêm một vài điều khoãn khi có sự yêu cầu đồng thuận từ cả hai phía người vợ và người chồng củ .

Giấy này chỉ là một trong những loại giấy tờ được yêu cầu THÊM , cho từng Trường hợp cụ thể trong một hồ sơ xin cấp visa .

Bạn đã có giấy này rồi còn lo gì nữa , lo nhiều quá mau già , LSQ HOA KỲ không nhận ra bạn là người chụp ảnh trong passport thì KHỔ

dạ..e cám ơn a vuthangsi đã trả lời cho e..giờ e đã hiểu và cũng an tâm hơn..chứ lo lắng thì có mà xấu thêm quá hjhj
lần nữa cho e cam on anh và chúc anh luôn khoẻ mạnh,sức khoẻ dồi dào..nhờ có anh và các anh chị trên diễn đàn mà e lại được chia sẽ và hiểu thêm vấn đề của hồ sơ e...chúc mọi người luôn khoẻ mạnh hj

annguyen888

Thành viên mới

Xin lỗi , mình vui quá nên quên say Thanks You .

Dạ, Cám on Anh Vu Thang Si (Vu Si Thang) va Ban điều hành website nhieu lam !

Mình sẽ làm theo cách Anh hướng dẫn và chắc là LSQ Mỹ sẽ đồng ý vì có nhiều bằng chứng....

Chúc Anh và Ban điều hành , Ban quản trị website luônđược AN VUI, SỨC KHOẺ , NHIỀU MAY MẮN, THUẬN LỢI ......để mà còn có thời gian, tâm trí, sức lực....giúp đỡ mọi người nữa...

Trân trọng

Phương Ánh