[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2015786012

HamDzui

Thành viên mới
Cả nhà ơi! Cho mình hỏi hồ sơ bảo lãnh IR1, IR2 sau ngày NVC gởi email:
Dear Sir/Madam,All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case hasbeen received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner andattorney (if applicable) will be notified. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employmentuntil the US Embassy or Consulate General has issued a visa.The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview
Thì bao lâu mới có thư mời phỏng vấn vậy cả nhà, và tại sao mình check case number vẫn là dòng:
Immigrant Visa Case Number: XXXXXXXXXXXXXXX
AT NVC

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Cả nhà phỏng đoán dùm hồ sơ em đợi khoảng bao lâu nữa sẽ có thư PV o ạ?? Cảm ơn cả nhà rất nhiều.
Nếu không có gì trục trặc thì tầm 6-8 tháng nữa bạn sẽ có thư phỏng vấn.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ CR1 - HCM2015786012

Xin chào ACE,
DS-260, mình là người bảo lãnh, mình có thể giúp người được bảo lãnh (đang ở vn) điền online được không ạ ? Hay là bắt buộc người được bảo lãnh ở vn phải tự làm ?
Cám ơn.

DS-260, mình là người bảo lãnh, mình có thể giúp người được bảo lãnh (đang ở vn) điền online được không ạ ?
ĐƯỢC .

https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx

Sau khi điền số case number và số Invoice ID Number ở 2 ô trên , đến ô thứ 3

I AM THE

ở phần

SELECT ONE

Bạn chọn

PETITIONER

Mình có thể gởi tất cả giấy tờ cho NVC trước khi nhận thông báo đóng visa fee được không?

KHÔNG .

Bạn phải đóng lệ phí visa xong , và in mã vạch , bare code sheet , kẹp vào các hồ sơ giấy tờ gởi cho NVC mới hợp lệ .

vuthangsi

Ban điều hành

Cả nhà ơi! Cho mình hỏi hồ sơ bảo lãnh IR1, IR2 sau ngày NVC gởi email:
Dear Sir/Madam,All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case hasbeen received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner andattorney (if applicable) will be notified. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employmentuntil the US Embassy or Consulate General has issued a visa.The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview
Thì bao lâu mới có thư mời phỏng vấn vậy cả nhà, và tại sao mình check case number vẫn là dòng:
Immigrant Visa Case Number: XXXXXXXXXXXXXXX
AT NVC

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Cả nhà phỏng đoán dùm hồ sơ em đợi khoảng bao lâu nữa sẽ có thư PV o ạ?? Cảm ơn cả nhà rất nhiều.

NVC THÔNG BÁO

Tất cả các tài liệu cần thiết để hoàn thành xử lý của trường hợp hồ sơ này đã được nhận tại NVC .

Ngay sau khi một ngày phỏng vấn được lên kế hoạch, người ĐƯỢC BẢO LÀNH, NGƯỜI BẢO LẢNH VÀ LUẬT SƯ (nếu có) sẽ được thông báo.

Lãnh sự quán HOA KỲ có thể yêu cầu thêm tài liệu tại thời điểm phỏng vấn.

Khoãng từ 1 đến 2 tháng nữa bạn sẽ nhận được thư phỏng vấn .

mdtanphu

Thành viên tích cực
Hồ sơ F4 -mdtanphu

Xin chào mọi người,
Chị họ của mình muốn bảo lãnh người chị gái (đã có chồng và đứa con gái 3 tháng), và 2 đứa em gái qua Mỹ. Nhưng hiện tại, người chị họ chưa có quốc tịch, chỉ có thẻ xanh thôi. Không biết là chị ấy có thể mở hồ sơ bảo lãnh được không ạ? Nếu được thì phải chuẩn bị giấy tờ gì?
Cám ơn mọi người nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ F4 -mdtanphu

Xin chào mọi người,
Chị họ của mình muốn bảo lãnh người chị gái (đã có chồng và đứa con gái 3 tháng), và 2 đứa em gái qua Mỹ. Nhưng hiện tại, người chị họ chưa có quốc tịch, chỉ có thẻ xanh thôi. Không biết là chị ấy có thể mở hồ sơ bảo lãnh được không ạ? Nếu được thì phải chuẩn bị giấy tờ gì?
Cám ơn mọi người nhiều.
1/. Trường hợp này phải là anh chị em ruột mới được, thì sẽ bảo lãnh theo diện visa F4 (Anh, chị, em, của công dân Hoa Kỳ)
2/. Chị họ bạn phải có bằng quốc tịch Mỹ là công dân Hoa Kỳ, thì mới có thể bảo lãnh cho những người thân, nhưng phải thuộc các đối tượng theo đúng diện đã nêu như trên.
3/. Chị họ bạn chỉ mới có thẻ xanh mới là Thường trú nhân, nên chưa thể mở hồ sơ bảo lãnh cho gia đình chị gái, kể cả 2 người em gái qua Mỹ được.
4/. Thường thời gian chờ đợi của diện visa F4 trung bình phải chờ khoảng từ 12 - 13 năm.

P/s: Để tiện việc theo dõi hồ sơ, tôi đã gom bài viết của về cùng chung topic này. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây.

mdtanphu

Thành viên tích cực

Mình đọc trong diendan, có trường hợp bị viêm gan B, lãnh sự quán yêu cầu phải có giấy điều trị hay chứng minh không làm gánh nặng cho đất nước Mỹ thì mới được cấp visa.
Chồng mình cũng xét nghiệm máu bị viêm gan B.
Tháng 6/15: xét nghiệm máu ở bv phát hiện viêm gan, và bs yêu cầu tái khám 3 tháng sau.
Tháng 9/15: xét nghiệm máu lại và kèm định lượng và kiêm tra men gan. Kết quả định lượng có virus viêm gan B thấp và men gan bình thường. Và đặc biệt là bs không cho điều trị gì cả, nói là chỉ cần theo dõi mỗi 3 tháng thôi. Mình không biết như thế có đúng không? Đã xét nghiệm có viêm gan B mà bs không cho điều trị thì làm sao có giấy điều trị để chứng minh được?
Mong ACE cho mình góp ý với.
Cám ơn ACE rất nhiều.

mdtanphu

Thành viên tích cực
Form I-864 ghi sai địa chỉ, mình phải làm thế nào?
Địa chỉ đúng là Connecticut AVE, nhưng trong I-864 ghi là Connecticut STREET.
Mong ACE giúp với.
Cám ơn.

mdtanphu

Thành viên tích cực

Chúc mừng năm mới tới tất cả ace trong đienan xuatnhapcanh.

mdtanphu

Thành viên tích cực
Xin chào ACE trong Diễn đàn XuatNhapCanh,
Mình vừa gọi vào NVC và họ nói là hồ sơ của mình đã completed; bây giờ chỉ chờ thông báo phỏng vấn gởi qua email thôi. Nhưng họ không thể nói là trong bao lâu sẽ có giấy phỏng vấn.
Còn một việc nữa, mình vào trang web của NVC sau khi gọi cho NVC xong, nhưng mình không thấy trong đó thông báo completed gì cả?
Mong ACE trong Diễn đàn giúp mình xem khoảng bao lâu sẽ có thông báo phỏng vấn?
Cám ơn ACE rất nhiều.

thienhuongnguyen163

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nha case đã completed rồi!!!!. Em cũng vừa có case number. Em phải gọi vô NVC họ mới đọc cho em case number + IIN. Em cũng đang chờ họ gửi mail chính thức để biết next step mà làm. Từ lúc chị có case number đến lúc hồ sơ completed thì mất bao nhiêu tháng vậy chị?

mdtanphu

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nha case đã completed rồi!!!!. Em cũng vừa có case number. Em phải gọi vô NVC họ mới đọc cho em case number + IIN. Em cũng đang chờ họ gửi mail chính thức để biết next step mà làm. Từ lúc chị có case number đến lúc hồ sơ completed thì mất bao nhiêu tháng vậy chị?
Minh nhận được NVC Letter ngày 20/10/15 với Case Number.
Mình đóng tiền AOS fee cùng ngày 20/10/15 luôn
Ngày 06/11/15 NVC gởi email với thông báo đóng visa. Và mình đóng tiền $325 cùng ngày luôn.
Ngày 07/12/15 mình gởi hs cho NVC.
10/12/15 NVC nhận được hs của mình.
19/01/2016, mình gọi cho NVC thì họ nói là giấy tờ mình đã complete rồi. Giờ chỉ chờ giấy phỏng vấn thôi.

***Với kinh nghiệm của mình, khi bạn nhận được APPROVAL NOTICE thì bạn nói với NDBL ở VN đi làm LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 liền (vì phải mất 1 tháng mới xong). Đồng thời, chuẩn bị tất cả những giấy tờ cá nhân của NDBL (copy hộ chiếu, giấy khai sinh, hình thẻ, giấy kết hôn, giấy ly dị (nếu có) ....). Sau khi có đầy đủ giấy tờ, thì NDBL gởi tất cả qua cho bạn-NBL.
Riêng bạn-NBL, khi bạn nhận được WELCOME LETTER của NVC, trong đó có Case Number và AOS fee thì bạn vào website đóng tiền $120. Rồi bạn in I-864 ra điền luôn. Sau đó, NVC gởi thong báo đóng visa $325 và bạn cũng vào website đóng liền. Rồi khi trong status của website PAID, bạn print DOCUMENT SHEET của AOS và VISA ra.
Sau đó, bạn gom tất cả giấy tờ gởi cho NVC. (Bạn dựa vào tờ thong tin của NVC gởi mà soạn giấy tờ yêu cầu)
Ah, cuối cùng, bạn phải vào website để làm DS-260 nữa. Bạn có thể giúp NDBL làm DS-260 hay là NDBL tự lên website làm.

******Lúc mình làm hs của mình, mình rất bối rối khi nhận được case number vì không biết phải làm như thế nào, cái nào trước cái nào sau. Sau khi mình đóng visa $325 xong, thì mình mới nói NDBL ở vn đi làm Lý Lịch Tư Pháp. Do đó, hs của mình chậm đi 1 tháng vì đợi LLTP ở vn gởi qua.

thienhuongnguyen163

Thành viên tích cực

Dạ, em cảm ơn chị. Em đang chờ thư chính thức từ NVC để làm tiếp các thủ tục. LLTP số 2 em làm xong rồi. Giấy tờ em cũng chuẩn bị xong rồi, giờ chỉ ngồi chờ thư của NVC nữa là làm tiếp.

mdtanphu

Thành viên tích cực

Dạ, em cảm ơn chị. Em đang chờ thư chính thức từ NVC để làm tiếp các thủ tục. LLTP số 2 em làm xong rồi. Giấy tờ em cũng chuẩn bị xong rồi, giờ chỉ ngồi chờ thư của NVC nữa là làm tiếp.
Trong khi chờ đợi, bạn nên nói NBL chuẩn bị và điền giấy bảo trợ tài chính I-864
1.I-864
2.IRS tax transcript (3 năm gần nhất, lên online của IRS request gởi về, khoảng 7 ngày là nhận được, không có tốn tiền)
3.Federal Income Tax Return (3 năm gần nhất)
4.Form W2, 1099
5.Pay checks
6.Verification Employment (lá thư xác nhận việc làm của người chủ của NBL)
**Giấy tờ của NBL: khai sinh dịch công chứng, quốc tịch, copy passport, giấy đổi tên (nếu có). Mình lo xa, nên mình cũng gởi luôn những giấy tờ cá nhân của mình-NBL.
Đó là những giấy tờ mình gởi đi cho phần Fiancial Documents. Nếu NBL không đủ income thì phải làm them form của người đồng bảo trợ tài chính)

Đồng thời, NDBL gởi từ vn qua:
1.Giấy khai sinh, dịch công chứng
2.Hôn thú, dịch công chứng
3.Ly dị, dịch công chứng (nếu có)
4.Hai hình thẻ phong trắng
5.LLTP số 2, dịch công chứng
6.Copy hộ chiếu

***Nói chung, tất cả giấy tờ của mình, nếu không là tiếng Mỹ thì mình đểu đi dịch ra và công chứng tất cả.

Chúc bạn mau nhận được Welcome Letter của NVC.

mdtanphu

Thành viên tích cực
Xin chào Ban Điều Hành và ACE của diễn đàn ,
Mình vừa nhận được interview letter qua email của NVC. Ngày interview là March 02, 2016.
1. Nhưng mình không thấy tờ giấy nào ghi địa chỉ và hướng dẫn đi khám bệnh, làm sao để mình có được tờ giấy hướng dẫn?
2. Hay là mình chỉ cần đem tờ giấy thông báo interview của NVC để đi khám bệnh và chích ngừa là được?
Mong Ban Điều Hành và ACE có kinh nghiệm cho mình ý kiến. Cám ơn rất nhiều.

thienhuongnguyen163

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị nha, có lịch phỏng vấn rồi. Chúc ông xã của chị phỏng vấn thành công. Chúc cho cả nhà mình nhanh nhanh đoàn tụ :)

mdtanphu

Thành viên tích cực

Kính chúc cả nhà xuatnhapcanh năm mới nhiều niềm vui, nhiều sức khoẻ, và may mắn :)