[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2017840013*

Ngan hieu

Thành viên mới
Em chào Anh/Chị trên diễn đàn ạ. Em có Chị phỏng vấn đi Mỹ theo diện chồng bảo lãnh vợ. Anh rể em có quốc tịch rồi ạ. Khi phỏng vấn xong thì nhận được giấy xanh bổ túc hồ sơ. Trong đó yêu cầu bảng tường trình về các mối quan hệ họ hàng ở Mỹ, và family tree hai bên vợ chồng. Chị em từng trượt visa du học 2 lần. Anh/Chị có kinh nghiệm về trường hợp này cho em xin lời khuyên với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.

kimsan

Thành viên mới
Trên giấy xanh yêu cầu thế nào thì mình phải làm theo thôi bạn, mình thấy lãnh sự đều yêu cầu cung cấp thêm thông tin đó cho các trường hợp nhận giấy xanh nên không có gì lo lắng đâu bạn. Quan trọng là bạn khai trung thực, và khớp với các thông tin mà bạn đã khai trước đó.

Ngan hieu

Thành viên mới
Trên giấy xanh yêu cầu thế nào thì mình phải làm theo thôi bạn, mình thấy lãnh sự đều yêu cầu cung cấp thêm thông tin đó cho các trường hợp nhận giấy xanh nên không có gì lo lắng đâu bạn. Quan trọng là bạn khai trung thực, và khớp với các thông tin mà bạn đã khai trước đó.
Em cảm ơn Chị

Ngan hieu

Thành viên mới
Anh/ Chị của em chưa kết hôn trước đây, anh rể có nhà riêng và ở cùng bố mẹ, anh rể lớn hơn 20t. Vậy sau khi bổ túc hồ sơ thì có khả năng nhận giấy hồng ko ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào Anh/Chị trên diễn đàn ạ. Em có Chị phỏng vấn đi Mỹ theo diện chồng bảo lãnh vợ. Anh rể em có quốc tịch rồi ạ. Khi phỏng vấn xong thì nhận được giấy xanh bổ túc hồ sơ. Trong đó yêu cầu bảng tường trình về các mối quan hệ họ hàng ở Mỹ, và family tree hai bên vợ chồng. Chị em từng trượt visa du học 2 lần. Anh/Chị có kinh nghiệm về trường hợp này cho em xin lời khuyên với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Chào Ngan hieu,
Bạn cần cung cấp thêm đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
Hồ sơ này thuộc diện bảo lãnh vợ chồng: CR1, IR1, hay K3 vậy?

Ngan hieu

Thành viên mới
Em chào Chị ạ. Em chỉ biết là anh rể bảo lãnh Chị em theo diện kết hôn, hình như K1.
Số case number HCM2017840013. Còn hai cái trên em không biết Chị à

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào Chị ạ. Em chỉ biết là anh rể bảo lãnh Chị em theo diện kết hôn, hình như K1.
Số Case Number HCM2017840013. Còn hai cái trên em không biết Chị à.
Bạn cần xác định lại thông tin cho rõ hơn, chứ không thể gọi là "hình như" như vậy được. Sau ở đầu topic bạn lại ghi là chồng bảo lãnh vợ, có nghĩa là đã làm đám cưới, và có đăng ký kết hôn, được chính quyền công nhận là vợ chồng chính thức.
Em có Chị phỏng vấn đi Mỹ theo diện chồng bảo lãnh vợ.
Cần phải phân biệt, vì 2 diện này hoàn toàn khác nhau.
Chồng bảo lãnh vợ thì sẽ diện CR1, IR1, hoặc K3.
Còn diện bảo lãnh Hôn phu/Hôn thê chỉ mới đính hôn nên là K1, sau khi được bảo lãnh qua Mỹ mới kết hôn trong vòng 90 ngày.

Ngan hieu

Thành viên mới
Cho em hỏi thêm là trong giấy xanh yêu cầu bên người bảo lãnh có làm tờ trình ghi rõ họ tên vợ cũ, mà anh rể em chưa kết hôn trước đây thì ghi sao ạ

Ngan hieu

Thành viên mới
Em không nắm rõ nên nói không đúng, mong Chị bỏ qua và tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn Chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Ngan hieu

Thành viên mới
Em cảm ơn Chị.
Chị cho em hỏi thêm là trong giấy xanh bổ túc hồ sơ có yêu cầu ghi tờ trình về nơi đang ở của mình thì có nên kèm hộ khẩu dịch bằng tiếng Anh không vậy Chị

kimsan

Thành viên mới
tất cả phải dịch ra tiếng anh và công chứng đó bạn. Bạn có thể đem ra dịch vụ, họ sẽ dịch và công chứng cho bạn.

Ngan hieu

Thành viên mới
Ý là trong tờ giấy xanh Lãnh sự quán yêu cầu tờ trình có ký tên ghi rõ địa chỉ nơi đang sống. Thì mình có nên kèm theo hộ khẩu để làm bằng chứng không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ý là trong tờ giấy xanh Lãnh sự quán yêu cầu tờ trình có ký tên ghi rõ địa chỉ nơi đang sống. Thì mình có nên kèm theo hộ khẩu để làm bằng chứng không?
Trong phần giấy xanh của LSQ yêu cầu bổ sung những loại giấy tờ gì? thì bạn cứ theo đó mà thực hiện, còn nếu không có thì không cần phải nộp kèm theo.