[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Hoacomay

Hoacomay

Thành viên mới
Chào XNC và các bạn. Mình là thành viên mới gia nhập XNC,hôm nay mình viết bài này xin gởi đến XNC xin tư vấn để giúp mình trong trường hợp này. Em và anh ấy quen nhau được 1năm,trong năm 2012 này anh ấy đã về VN chơi để thăm gia đình mình và ra mắt để xin năm sau để cưới,nhưng không ngờ trong thời gian anh ấy ở lại VN mẹ em đã mất vì căn bệnh ung thư nên chuyện cưới xin đã phải hoãn lại trong 2năm và tới năm 2014 mới cưới được(sau khi e xả tang me xong).Vì năm sau 2013 anh ấy sẽ về thăm em nữa và cả 2 dự định sẽ mở hồ sơ bảo lãnh em theo diện vợ chồng cho đến khi năm 2014 đám cưới xong thì HS cũng gần hoàn tất,thì việc mở HS như thế có được không XNC? HS chúng em dự định mở có đầy đủ các giấy tờ cần thiết và giấy Đăng kí kết hôn (nên đăng kí khi anh ấy về VN lần sau 2013 hay năm 2014 thì được vậy XNC?) và nhưng thiếu hình chụp đám cưới vậy HS em tạo có được công nhận không?(nếu em bổ sung hình cưới sau vào năm 2014 vậy có được không XNC? vì chờ đến khi cưới đã mất đến 2năm rồi mới mở HS thì sẽ mất gần 4năm sau chúng em mới được đoàn tụ để có con và ổn định gia đình trong khi tuổi của em và anh không còn nhỏ nữa... Mong XNC trả lời thắc mắc giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn rất nhiều! :1:

ziz

Support
Ðề: Mong XNC tư vấn trường hợp của em!

Chào XNC và các bạn. Mình là thành viên mới gia nhập XNC,hôm nay mình viết bài này xin gởi đến XNC xin tư vấn để giúp mình trong trường hợp này. Em và anh ấy quen nhau được 1năm,trong năm 2012 này anh ấy đã về VN chơi để thăm gia đình mình và ra mắt để xin năm sau để cưới,nhưng không ngờ trong thời gian anh ấy ở lại VN mẹ em đã mất vì căn bệnh ung thư nên chuyện cưới xin đã phải hoãn lại trong 2năm và tới năm 2014 mới cưới được(sau khi e xả tang me xong).Vì năm sau 2013 anh ấy sẽ về thăm em nữa và cả 2 dự định sẽ mở hồ sơ bảo lãnh em theo diện vợ chồng cho đến khi năm 2014 đám cưới xong thì HS cũng gần hoàn tất,thì việc mở HS như thế có được không XNC? HS chúng em dự định mở có đầy đủ các giấy tờ cần thiết và giấy Đăng kí kết hôn (nên đăng kí khi anh ấy về VN lần sau 2013 hay năm 2014 thì được vậy XNC?) và nhưng thiếu hình chụp đám cưới vậy HS em tạo có được công nhận không?(nếu em bổ sung hình cưới sau vào năm 2014 vậy có được không XNC? vì chờ đến khi cưới đã mất đến 2năm rồi mới mở HS thì sẽ mất gần 4năm sau chúng em mới được đoàn tụ để có con và ổn định gia đình trong khi tuổi của em và anh không còn nhỏ nữa... Mong XNC trả lời thắc mắc giúp em.
Thông thường tổng thời gian cho một hồ sơ bảo lãnh theo diện vợ chồng sẽ kéo dài từ 8 tới 12 tháng, nếu tất cả mọi việc trôi chảy và được chuẩn bị tốt.

Mọi hình ảnh và các bằng chứng để chứng minh về mối quan hệ vợ chồng bạn chỉ phải chứng minh tại buổi phỏng vấn nên không có gì phải vội vàng. Bạn có thể tham khảo thêm về diện visa này qua các bài viết ở link sau :http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?310-Quá-trình-bảo-lãnh-diện-vợ-chồng

Chúc các bạn có những chọn lựa đúng và luôn vui vẻ nhé.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

hi bạn! mình cũng mở hồ sơ trước mới đám cưới sau đó bạn àh và wá trình mở hồ sơ đến khi có giấy pv thì kg vấn đề gì cả uss và nvc vẫn chấp nhận dù kg co hình cưới. mà giờ đến pv thì mình chưa biết có vấn đề gì kg. chúc bạn may mắn

youandme8110

Thành viên tích cực

Mình không biết sao nhưng trường hợp của Minh lúc phỏng vấn nhân viên lãnh sự nói rỏ Cần xem tất cả bằng chứng trừ hình cưới. Mình nghĩ bạn Đa có giây kết hôn, và lý do hoãn cưới cũng thuyết phục, bạn cũng Cần chuẩn bị kỷ bằng chứng và Cần Thanh thật rỏ ràng trong lúc phỏng vấn La sẽ Thanh công thôi à. Chúc bạn may mắn

Hoacomay

Thành viên mới

Xin cam on cac ban da tu van dum minh!
have a nice day!:11: